[Funland] Hổ Báo đấu nhau và cái kết

NayruLove

Xe buýt
Bị 3 thanh niên chặn đường, tài xế ô tô tông thẳng làm 2 người tử vong
Theo thông tin ban đầu, 13h30 chiều 3/8, Trần Xuân H. điều khiển xe hơi 4 chỗ đi về nhà vợ ở xã Ân Thạnh (Hoài Ân, Bình Định). Khi đến ngã tư gần nhà vợ thì thấy 3 thanh niên đi xe máy chặn đầu xe mình.
Lúc này, H. điều khiển xe lao thẳng vào phía sau xe máy này khiến Võ Phan Hoài B. (25 tuổi) tử vong tại chỗ, Nguyễn Quốc V. (27 tuổi) tử vong khi được đưa đi cấp cứu và Ngô Quang L. (26 tuổi) bị thương.
Vụ việc đang được Công an tỉnh Bình Định điều tra làm rõ.
Không biết có mẫu thuẫn gì trước không nhưng ông H họ Trần chắc cũng sẽ được đi cùng đường với ông B họ Võ và ông V họ Nguyễn, chỉ khác nhau cách đi thôi !
Chia buồn với tài xế ô tô, bị hại nhưng không kiềm chế được nóng giận vẫn phải vào tù :-??
Không biết gặp tình huống như thế này nên cư xử như thế nào cho hợp lý nhỉ CCCM?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với tài xế ô tô, bị hại nhưng không kiềm chế được nóng giận vẫn phải vào tù :-??
Không biết gặp tình huống như thế này nên cư xử như thế nào cho hợp lý nhỉ CCCM?
Đến câu hỏi: "Trộm vào nhà lúc đêm khuya, lịch sự xin ngủ nhờ, ta nên làm gì??", các đồng chí có thẩm quyền còn cóc trả lời được kia mà bác.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Ý cụ kia là địa bàn này chưa đến làng của vợ mà đi qua làng bên cạnh thôi chẳng hạn!
Thế thì bọn kia chẳng có lý do gì mà hoạnh hẹo cả bây giờ công an về tận xã rồi mình cứ đi đoàng hoàng đừng có mấy hành vi như nẹt pô cho chân chống xe quẹt lửa đèn pha chuẩn chỉ mà thấy mấy ông cầm dao kiếm đừng có hoảng loạn dễ bị nhầm là đối thủ trường hợp nhầm là có nhưng xác xuất ít hơn.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Đường quê thì làm gì có đèn hả cụ, cả đám đang đứng, ông anh đi tới thì nó tưởng thanh niên làng khác vì đang đứng đón lõng để đánh, nó lao vào tẩn luôn, được mấy đấm ông anh mới ú ớ thì mấy thằng em mới nhận ra. Chứ ban ngày cho kẹo chúng nó cũng không dám. Đợt em còn ở nhà, mấy thanh niên làng khác đến chơi, làng em thì ít thanh niên, cũng hiền nên bọn khác đến nhiều khi cũng nghênh ngang lắm, hôm đấy đi xe máy qua thì mấy thằng bảo "các anh lần sau đi thì đổ xăng thơm nhé, xăng này khét quá", như mình thì im mồm mà đi, lại còn quay lại " nhưng mà nhà em *** có xăng thơm anh ạ". Thế là 2 chú nằm đường, 1 chú đi hai cái xương sườn, một chú thì nứt xương quai hàm.
Quê em đừờng sáng chưng do các hộ trong thôn góp tiền xây dựng và đóng tiền điện theo vụ nộp sản phẩm.

Dungha1985

Xe hơi
Em cứ đến nhà bố vợ mà về sau 7h tối là mẹ vợ lại dặn dò rất cẩn thận. Đợt mà lễ hội đường làng đông đông là bà còn sai thằng cháu đưa ra đầu làng. Chứ giờ bọn choai choai làng cũng kinh phết. Được cái họ nhà vợ em ờ quê cũng có vai vế. Lần đầu về quê vợ là lần ra mắt bố vợ để cưới nên chả có giai làng nào khịa cả. Hôm ngồi cùng thằng em chồng con em họ vợ nó kể ngày xưa nó cũng suýt bị úp sọt mấy lần. Nhưng thằng đấy sỹ quan quân đội lại nhanh nhẹn nên né được hết.

zinhaicau

Xe điện
Ui xời ôi, tuổi 16-17 bố mẹ ko quan tâm từ nhỏ, đã lệch pha rồi thì có trời bảo. Đa số do rủ rê theo nhóm thanh niên xấu. Quê em một nhóm 7 thanh niên tụ tập giữ gái, chặn đánh trai làng khác vào buổi tối. Nó chạy rồi thì thôi, hùng hổ đuổi xuống ruộng. Cu bị đuổi rút đc lê AK xiên 2 cháu tử vong. Có 1 cu quay đầu chạy thoát đc, từ đó ngoan hẳn. Còn cu thủ phạm đâu bị 30 năm tù. Một cái kết quá buồn cho cả nhóm 10 thanh niên 2 bên.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Thắp được lâu chưa cụ? Chứ trước đây hơn chục năm chắc hiếm :D
Cũng được hơn chục năm rồi hồi đó dân mất gà vịt nhiều nên mới có cái ý tưởng đó cụ à.
Mà quê em đánh mấy cái loại trộm vặt đó cũng nhẹ chỉ khống chế giao cho công an xã xử lý.Mới hôm vừa rồi làng em bắt một đối tượng trộm chó giao công an đánh cho xịt máu nhưng đối tượng nhiễm HIV nên mấy ông đánh lại phải đi tiêm chủng phòng phơi nhiễm.
Làng em đang trêu ông mất chó con chó trị giá mấy chục triệu.

HTlangtu

Xe điện
Kiểu mấy thằng trẻ trâu tụ tập ở đầu làng. Xong cậy gần làng, lại đông dễ kích động lắm.
Ông ô tô thì chắc lại nóng tính ko kiềm chế được.
Giờ thì dở hơi tất
à vụ này thì kịch bản quen thuộc là:
Nghé làng tụ tập 5-7 thằng dựng xe ra giữa đường, ngồi vắt vẻo ra cmn 2/3 đường
Ô tô người làng thì chúng nó tự lui, vì bọn nó quen xe hết.
Ô tô lạ thì bấm còi, nháy pha, chúng nó giả điếc, đến gần thấy ông nào bặm trợ quá chúng nó tự lui
Còn bấm rát quá chúng nó nhìn mặt chủ xe để xử lý
Cũng có chú biết điều kiểu: "anh (chú) nhờ tý các cháu ơi", thì chúng nó cũng miễn cưỡng ok
Còn nhìn mà ăn được là chúng nó chiến luôn đấy
Nói chung vào đó xác định là đường của chúng nó rồi.

dăm 7 năm nữa, bọn này sau lên HN làm việc có khi lại: "đường nhà các ông à? sổ đỏ nhà các ông ra tận đây à?" chưa biết chừng :))

Em cứ đến nhà bố vợ mà về sau 7h tối là mẹ vợ lại dặn dò rất cẩn thận. Đợt mà lễ hội đường làng đông đông là bà còn sai thằng cháu đưa ra đầu làng. Chứ giờ bọn choai choai làng cũng kinh phết. Được cái họ nhà vợ em ờ quê cũng có vai vế. Lần đầu về quê vợ là lần ra mắt bố vợ để cưới nên chả có giai làng nào khịa cả. Hôm ngồi cùng thằng em chồng con em họ vợ nó kể ngày xưa nó cũng suýt bị úp sọt mấy lần. Nhưng thằng đấy sỹ quan quân đội lại nhanh nhẹn nên né được hết.
Ngày xưa các anh đi tán gái mà nguy hiểm tính mang kinh lên được, em nhớ bà chị họ em có ông đến tán, đến lúc lấy được nhau thống kê lại mất gần 20 đôi dép, sửa xe đạp 4 lần, 2 lần phải bắt đầy giỏ cua mới được về, cũng may không lần nào bị ăn đòn nặng :))

mmxhung

Xe điện
Chó cứ sủa, người cứ đi. Gặp trường hợp chó đàn sủa ngoài thế này thì cứ khoá cửa, mở nhạc, rút điện thoại ra quay camera chờ nó đập xe rồi xử lý tiếp, khi nó đập hỏng xe rồi thì có thể nhấn ga tự vệ chính đáng thôi.

Cũng được hơn chục năm rồi hồi đó dân mất gà vịt nhiều nên mới có cái ý tưởng đó cụ à.
Mà quê em đánh mấy cái loại trộm vặt đó cũng nhẹ chỉ khống chế giao cho công an xã xử lý.Mới hôm vừa rồi làng em bắt một đối tượng trộm chó giao công an đánh cho xịt máu nhưng đối tượng nhiễm HIV nên mấy ông đánh lại phải đi tiêm chủng phòng phơi nhiễm.
Làng em đang trêu ông mất chó con chó trị giá mấy chục triệu.
Trộm chó ăn đòn nặng lắm, không hiểu sao dân ghét trộm chó thế, đã đánh là gần như ngấp ngoái, thằng nào khôn thì nằm im giả chết đợi công an đến cứu, chứ mà còn cứ lạy mới xin là ăn đòn nặng thêm.

Trích: " ....... Khi gần đến nhà vợ thì có 3 thanh niên gồm: Võ Phan Hoài Bảo (SN 2007, thị trấn Tăng Bạt Hổ), Nguyễn Quốc Việt (SN 2005, xã Ân Đức) và Ngô Quang Linh (SN 2006, xã Ân Thạnh) điều khiển mô tô đứng tại ngã tư chặn đường xe ô tô của Hải.
Sau khi lời qua tiếng lại, Hải đã điều khiển xe ô tô rượt đuổi khoảng 100 m thì tông vào đuôi xe máy của 3 thanh niên trên.
Hậu quả khiến Võ Phan Hoài Bảo chết tại chỗ, Nguyễn Quốc Việt chết khi được đưa đi cấp cứu tại Trung tâm Y tế huyện Hoài Ân và Ngô Quang Linh bị thương
." Hết trích

Nếu ông này điều khiển đuổi theo đâm người thì gay go rồi, .... tưởng nó chặn đầu vác phóng lợn ra uy hiếp thì khả năng là phải đâm để còn chạy thoát. Chứ đuổi nó để đâm thì cũng thuộc hạng hổ báo cáo chồn rồi.

Đến câu hỏi: "Trộm vào nhà lúc đêm khuya, lịch sự xin ngủ nhờ, ta nên làm gì??", các đồng chí có thẩm quyền còn cóc trả lời được kia mà bác.
Bí mật gọi điện cho các đồng chí đến giải quyết, nhưng thường giờ đấy các đồng chỉ ngủ hết rồi, không nghe máy đâu, cho nên là nên hỏi anh trộm đã ăn gì chưa? nếu chưa thì làm đồ cho anh ấy ăn, rồi trải chiếu mời anh ấy đi nằm, cố gắng đừng để anh ấy nóng anh ấy xiên chết, cũng đừng mạnh động đánh anh ấy, thành đánh người gây thương tích hay vô ý giết người thì lại khổ cụ ạ :))

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Bí mật gọi điện cho các đồng chí đến giải quyết, nhưng thường giờ đấy các đồng chỉ ngủ hết rồi, không nghe máy đâu, cho nên là nên hỏi anh trộm đã ăn gì chưa? nếu chưa thì làm đồ cho anh ấy ăn, rồi trải chiếu mời anh ấy đi nằm, cố gắng đừng để anh ấy nóng anh ấy xiên chết, cũng đừng mạnh động đánh anh ấy, thành đánh người gây thương tích hay vô ý giết người thì lại khổ cụ ạ :))
Cái nớ thì quy chình ô păn có đủ rồi bác, ọp pơ chỉ tranh cãi xem, nên mời cafe hay trà đá thôi.
Tôi nghiêng về cafe.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Quê cụ thế nào em không biết, chứ quê vợ em chỉ loanh quanh từng xóm chơi với nhau, anh em vợ cũng lành, đi làm xa hết, đi ra bọn trẻ con nó có biết là con ai đâu. Đến như em về quê mình bây giờ, láo nháo trẻ ranh nó lùa cho chạy có cờ ngay, đi hơn chục năm rồi, năm về được 1-2 lần, cũng chỉ loanh quanh ở nhà với các cụ nên bọn trẻ lớn lên có biết mình là thằng nào đâu, chỉ mang máng thôi. Nhất là bọn thanh niên thì toàn tụ tập ban đêm thôi, nên khéo nó oánh gục xuống rồi mới nhận ra người làng ấy chứ :)). Ông anh công ty em về quê vợ bị chính mấy thằng em bên vợ tẩn cho xong mới nhận ra đấy :))
Em có người quen về quê vk ở Hưng Yên bị thanh niên thôn tẩn cho rạn xương tay bó bột cả tháng . Lúc oánh bầm mặt mũi nó đã ngờ ngợ xong mới hỏi phải rể ông A ko ? thì thằng kia sợ nó thù hằn gì nhà vk mình nên éo dám nhận => ăn tiếp trận nữa éo biết đường nào mà lần nên đành thú nhận con rể ông A . Thế là được nó bảo ko chịu nói sơm :)) đưa đi viện coi như hiểu lầm , hê hê ...

Cái nớ thì quy chình ô păn có đủ rồi bác, ọp pơ chỉ tranh cãi xem, nên mời cafe hay trà đá thôi.
Tôi nghiêng về cafe.
Các cụ thế là dở rồi, làm cốc nhân trần cam thảo hoặc cốc trà thảo mộc cho anh ấy dễ ngủ chứ trà với cà phê để mà ngồi trông nhau à?

dvhung243

Xe điện

Em có người quen về quê vk ở Hưng Yên bị thanh niên thôn tẩn cho rạn xương tay bó bột cả tháng . Lúc oánh bầm mặt mũi nó đã ngờ ngợ xong mới hỏi phải rể ông A ko ? thì thằng kia sợ nó thù hằn gì nhà vk mình nên éo dám nhận => ăn tiếp trận nữa éo biết đường nào mà lần nên đành thú nhận con rể ông A . Thế là được nó bảo ko chịu nói sơm :)) đưa đi viện coi như hiểu lầm , hê hê ...
Cách đây tầm hơn chục năm, thanh niên nghèo mới cả không có chỗ chơi nên mới ra đừng đường tụ tập chém gió và túm được thằng nào lạ lạ đến là đánh cho đỡ ngứa tay với ngứa mắt vì dám đến tán gái làng, chứ giờ thanh niên dàn hàng ngang đứng đường em thấy ít lắm, có chăng là hẹn nhau chiến sẵn rồi, nên chúng ta giờ ra đường cũng yên tâm hơn phần nào cụ ạ :)), chứ giờ nghĩ bị mấy thằng choai choai nó đánh cho vừa đau vừa xấu hổ =))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đen cho nhóm trẻ trâu là gặp đúng Hải không quay xe