Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

phot_ang_le

Xe hơi
Bị lạng lái sau khi thay lốp thì là đúng rồi đó cụ, tiếc gì cái răng sâu, nhà cháu dự là gần như toàn bộ lốp của cụ nó sắp đẻ hết cả lượt rồi, và nếu có thay thì trừ cái thằng NEXEL ấy ra. Hiện tượng cọ vành là do thợ chia lái bị sai khiến cho lái bên nhiều, bên ít, cái thanh sắt cọ vào vành ấy người ta gọi là cái rô-tuyn lái ngoài. Muốn nết bệnh thì chia lại lái là OK cụ ạ.
Em cám ơn cụ. Để cuối tuần em mang ra gara bảo các chú thợ chỉnh lại cho em.

Korea parts

Xe buýt
Cụ Top ơi, lúc chiều em gọi nhờ cụ giúp về vụ trục trặc quạt làm mát của xe Avante đấy ạ.....Em check cái parts list theo số VIN xin của 1 cụ nhà mình trên này thì thấy nó có 2 loại quạt, Một cái là: MOTOR-RADIATOR COOLING FAN, còn 1 cái nữa là MOTOR-CONDENSOR COOLING FAN. không biết của em là bị trục trặc loại nào cụ nhỉ!?
Không biết bên này có sẵn hàng luôn không ạ, nếu không em lại phải mày mò nhờ gửi sang vì dạo này em đang cần xe quá!
Cụ cho em hỏi luôn là nếu thay cái quạt này thì có phức tạp không ạ, và lúc thay có cần lưu ý gì không ạ vì bị trục trặc quạt này nên em không chạy xa được chắc phải thay ở gara gần thôi ạ !
Em cảm ơn cụ nhiều ạ !

Thần Tài

Xe điện
Cụ Top ơi, lúc chiều em gọi nhờ cụ giúp về vụ trục trặc quạt làm mát của xe Avante đấy ạ.....Em check cái parts list theo số VIN xin của 1 cụ nhà mình trên này thì thấy nó có 2 loại quạt, Một cái là: MOTOR-RADIATOR COOLING FAN, còn 1 cái nữa là MOTOR-CONDENSOR COOLING FAN. không biết của em là bị trục trặc loại nào cụ nhỉ!?
Không biết bên này có sẵn hàng luôn không ạ, nếu không em lại phải mày mò nhờ gửi sang vì dạo này em đang cần xe quá!
Cụ cho em hỏi luôn là nếu thay cái quạt này thì có phức tạp không ạ, và lúc thay có cần lưu ý gì không ạ vì bị trục trặc quạt này nên em không chạy xa được chắc phải thay ở gara gần thôi ạ !
Em cảm ơn cụ nhiều ạ !
Em nghĩ là cái radiator, hy vọng cụ hardtop phán là chạy được sang Đông Anh để sửa.

hung.wwf

Xe đạp
Bác Top cho em hoi vụ loa đài với. Em chạy em Sportage Limited và có hiện tượng là 2 cái loa sau kếu rất bé. Em có lọ mọ chỉnh phần cân bằng âm lượng giữa các loa nhưng ko thấy có tác dụng gì với 2 cái loa sau mà chỉ thấy giảm âm lượng của 2 loa ghế trên thôi. Bác biết vụ này chỉ bảo em với.

Em cảm ơn cụ nhiều ạ !
Xe cụ là đời 1 quạt, hai tốc độ nên nó đã thăng thì không được chạy nữa, hoặc chạy thì phải xem đồng hồ, chạy không điều hòa, cứ chạy khoảng 20 phút lại nghie 20 phút để đến xưởng thay quạt mới cụ nhé! Có thể thay riêng cái motor cho rẻ, muốn rẻ nữa thì mua quạt cũ ở chợ trời về chế cái tai bắt là xong.

Bác Top cho em hoi vụ loa đài với. Em chạy em Sportage Limited và có hiện tượng là 2 cái loa sau kếu rất bé. Em có lọ mọ chỉnh phần cân bằng âm lượng giữa các loa nhưng ko thấy có tác dụng gì với 2 cái loa sau mà chỉ thấy giảm âm lượng của 2 loa ghế trên thôi. Bác biết vụ này chỉ bảo em với.
Nhà cháu dự là nó chết cái amply, hoặc bộ tiền khuyếch trong cái đầu đọc, cũng có thể nó chỉ lỏng giắc và túm lại là cụ nên đi viện chứ cụ không lọ mọ được cái này đâu.

Korea parts

Xe buýt
Xe cụ là đời 1 quạt, hai tốc độ nên nó đã thăng thì không được chạy nữa, hoặc chạy thì phải xem đồng hồ, chạy không điều hòa, cứ chạy khoảng 20 phút lại nghie 20 phút để đến xưởng thay quạt mới cụ nhé! Có thể thay riêng cái motor cho rẻ, muốn rẻ nữa thì mua quạt cũ ở chợ trời về chế cái tai bắt là xong.
Hì!!! Đã alo S/C on phone cụ ạ, nói chung chạy tạm được nhưng không nên chạy nữa.
Em cảm ơn cụ đã nhiệt tình hướng dẫn em cách kiểm tra và hướng xử lý ạ, hiện tại xe em đang phải nằm nhà chứ không dám chạy! May mà em phát hiện kịp thời chứ không để ý mà đi xa thì xong rồi cụ nhỉ !

Em cảm ơn cụ đã nhiệt tình hướng dẫn em cách kiểm tra và hướng xử lý ạ, hiện tại xe em đang phải nằm nhà chứ không dám chạy! May mà em phát hiện kịp thời chứ không để ý mà đi xa thì xong rồi cụ nhỉ !
Vầng, ngoài cái đồng hồ nhiệt thì nó còn báo được bằng điều hòa, kể cũng hay cụ nhỉ, xe cụ xài lốc máy bằng nhôm nên chạy cố là đi hơi nhiều cái thiệt hại đới!

Thần Tài

Xe điện
Vầng, ngoài cái đồng hồ nhiệt thì nó còn báo được bằng điều hòa, kể cũng hay cụ nhỉ, xe cụ xài lốc máy bằng nhôm nên chạy cố là đi hơi nhiều cái thiệt hại đới!
Xe em cũng giống cụ Kô rếch, chả biết có sắp tỏi như thế không.

keptman

Xe buýt
Cụ Hát giúp e với, e vừa tháo cái tappi cửa xe Getz để thay loa cánh trước bjo lắp vào thì ko lên kính đc cả 4 cánh là ra làm sao hả cụ? Nếu do cầu chì thì nó là cái nào ah?

Cụ Hát giúp e với, e vừa tháo cái tappi cửa xe Getz để thay loa cánh trước bjo lắp vào thì ko lên kính đc cả 4 cánh là ra làm sao hả cụ? Nếu do cầu chì thì nó là cái nào ah?
Chắc quên không cắm giắc điện ở cái công tắc tổng thôi cụ ạ, cụ kiểm tra lại nhé, nếu chắc chắn cắm rồi thì cụ kiểm tra cái cầu chì P/W Window ngoài khoang máy nhé, chì 30 A.

keptman

Xe buýt
Xe bác là Sonata phỏng???? Nó bị hỏng cái van điều khiển áp suất gas ở đuôi lốc điều hòa rồi, cái này hỏng chỉ có thay, miễn sửa nhá!
Chắc quên không cắm giắc điện ở cái công tắc tổng thôi cụ ạ, cụ kiểm tra lại nhé, nếu chắc chắn cắm rồi thì cụ kiểm tra cái cầu chì P/W Window ngoài khoang máy nhé, chì 30 A.
E ktra rồi cầu chì đấy ko sao, jack chắc chắn cắm rồi nghĩa là sao hả cụ?

xecuiHN

Xe đạp
Chúc mừng Tân gia cụ Top, mong bệnh viện của cụ sẽ hỗ trợ nhiều cho a e bệnh binh.

sonkh250

Xe buýt
Cụ Top cho nhà cháu hỏi!

Các xe sedan 1.6 At của H-K, khi để galanti thì vòng tua động cơ ở mức bao nhiu là hợp lý ạ? Khi vào số D và để xe chạy tự do với galanti thì tốc độ xe chạy tối thiểu là bao nhiu km/h đồng thời vòng tua động cơ ??? v/phút là ổn định? (điều kiện của 2 câu hỏi là động cơ đã được làm nóng đủ để van hằng nhiệt mở cụ nhé).
e hỏi lại vì chưa cụ nào giả nhời giúp e ạ!

kakekake

Xe máy
a cho e hỏi với
con kia cerato của e tự nhiên mấy hôm nay cái FM nó cứ rè rè, e nên xử lý thế nào? anh cho e xin ý kiến với :D

nguyenhaiha

Xe buýt
Bác hartop cho hỏi là trong nước làm mát em đổ cho xe thấy có ghi thành phần có silicate,borate,nitrate,những chất đó có tác dụng gì, e thấy nhiều người nói trong nước là mát có các chất đó gây cặn,không tốt,có phải vậy không?

lucky-luke

Xe buýt
Hôm trước xe em lội nước, chỗ nào sâu tý là cái đèn ắc quy nó nổi lên, nếu đi lâu lâu chỗ nước sâu là điều hòa nó ngắt, sấy gương cũng tắt luôn! Đó là do xe có hệ thống đề phòng chập điện hay là do sự cố hả cụ Top? Nếu đi chỗ ko ngập thì nó tắt và mọi thứ vẫn bình thường, đề điếc vô xờ tư cụ ạ! Xe em là KF SLI 2010 ạ!