Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

pro.9x

Xe hơi
Cần phải kiểm tra kỹ cụ ợ! Hôm trước bên em có một xe Avante cũng cứ tưởng là tại bơm nước nhưng cuối cùng lại là vòng bi lốc điều hòa. Cái bơm nước của xe Tucson máy xăng bên em có sẵn đấy, nếu có thể thì cụ chạy qua để em thử cho.
vâng..e cảm ơn cụ..nhưng e lại không ở hn ạ :( nhưng để nước lạnh thay nước làm mát chạy có sao không cụ

Chờ mãi mà xe em nó chửa được 5,5v để có cớ lên chém gió với cụ.
Đơn giản mà, tua công lên dễ hơn hạ xuống rất nhiều, lại rẻ nữa. Lâu rồi không được chém gió nghe cái tay nó hơi mỏi.

Có phải chỗ cụ làm là cạnh Melinh Plaza phải không? CỤ PM cho em xin số phone của cụ được không ạ, em mới mua xe I30 CW muốn sang đó bảo dưỡng và kiểm tra ạ
Melinh nó ở đường BTL-NB cụ ạ, em bên QL3.

Các Cụ cho em hỏi chút, xe em santafe 2011 bản nhập có cảm biến áp suất lốp, hôm nay đi có việc về để ở nhà khoảng gần 2 tiếng ra nhìn thấy bánh trước bên phụ hết sạch hơi. Em thay bánh dự phòng vào chạy tầm 5 - 6 km mới thấy nó nhấp nháy cái đèn báo lốp trên taplo một lúc sau đó đứng yên nhưng không thấy báo vị trí là ở đâu ạ. Vậy nguyên lý cái cảm biến này nó làm việc thế nào ạ, khi lốp non nó báo luôn (em sợ lúc trước bị rồi nó chưa kịp báo nên lúc ở nhà ra em mới thấy nó hết sạch hơi) hay là sau bao nhiêu lâu và tới tốc độ bao nhiêu mới báo và khi nào thì nó báo vị trí lốp (vì lốp xịt em tháo ra vứt ở cốp sau ạ). Em cám ơn nhiều
Xe cụ nó có 4 CB ở 4 bánh xe bà 4 con nhận tín hiệu ở vòm bánh của 4 bánh để tránh nhầm lẫn, xe cụ nó chỉ báo được là có một lốp có áp suất bất thường chứ không báo được chính xác là cái nào.

Chào cụ hardtop :) chả là xe em có tiếng kêu viu viu từ phía bên phụ ở khoang máy.e ra hãng thợ kiểm tra và bảo là tiếng kêu phát ra từ bơm nước,nên xả hết nước làm mát để tháo bơm.bảo phải thay.vì không có sẵn nên phải đặt hàng,rồi đổ nước lạnh thay nước làm mát chạy tạm vài hôm chờ hàng..gần 10 hôm rồi vẫn chưa thấy hàng..để nước lạnh nt chạy có sao không cụ..xe e. tucson 2010 ạ
Chục ngày không sao cả cụ ạ, cụ cứ chạy đi, rồi thay lại nước mới sau khi đã thay bơm.

avtovaz

Xe máy
Các Cụ cho e hỏi xe e la cerato khi lùi camera không hiện lên chỉ còn nghe mỗi tiếng "bip" thôi.tại sao vậy ah và sửa ở đâu các Cụ chỉ giáo giúp e với.

phananhhuy

Xe hơi
Cụ Hardtop cho em hỏi nhờ tý gạt nước sau của Santafe có thay được lưỡi gạt không hay phải thay cả cần gạt.

mati

Xe buýt
I30 CW chạy được 3.5 vạn đã phải thay dầu hộp số chưa cụ Top.Em thấy trong Manual ghi tận 10 vạn mới phải thay là sao ạ ?Cám ơn cụ

Các Cụ cho e hỏi xe e la cerato khi lùi camera không hiện lên chỉ còn nghe mỗi tiếng "bip" thôi.tại sao vậy ah và sửa ở đâu các Cụ chỉ giáo giúp e với.
Chắc nó hỏng cái gì đó, thường là hỏng cái gương trong xe, cụ phải đi khám trực tiếp mới ra được.

Cụ Hardtop cho em hỏi nhờ tý gạt nước sau của Santafe có thay được lưỡi gạt không hay phải thay cả cần gạt.
Thay cái chổi riêng được cụ ơi, xe nào chả thế.

I30 CW chạy được 3.5 vạn đã phải thay dầu hộp số chưa cụ Top.Em thấy trong Manual ghi tận 10 vạn mới phải thay là sao ạ ?Cám ơn cụ
OM là chạy theo điều kiện ở nước ngoài, ở ta phải áp chế độ chạy khắc nghiệt, cụ chạy 5K km nữa thì thay.

kochino

Xe tăng
Bên cụ Hardtop có thay bạc thước lái kô ạ, em mới đi tiện về mà chưa được 1 tuần nó lại kêu cục cục rồi, thấy bảo tiện không ăn thua mà phải thay luôn cái bạc hoặc cả cái thước lái, theo cụ Hard thì em nên làm gì bây giờ ạ, xe em i30, trợ lực điện ạ.

nguyenthedzung

Xe tải
Cụ Tóp ơi, em hỏi cụ tý.... Vợ em tên là forte 2010. Em có 3 việc nhờ cụ:
1. Hôm trước em có gọi điện hỏi cụ vụ còi báo động tích hợp trên xe khi bị mở cửa xe một cách cưỡng bức. Em đã thử mở chìa cơm, mở chốt bằng tay sau khi đã khoá cửa --> kết quả là vợ em nó vẫn nằm lim dim, chả mảy may kêu ca (dễ tính thế chết em). Cụ xem hướng dẫn cho em/thợ cách mở còi ra kiểm tra, hoặc kiểm tra gì đó liên quan để kích hoạt lại tính năng này giúp em với ạ.
2. Cửa kính lái xe em, bị lỗi khi ẩm trời, sử dụng nấc kéo kính tự động đều bị dừng giữa chừng như bị kẹt kính hoặc có chướng ngại vật tác động vào kính khi đang kéo lên. Sử dụng nấc tay thì được bình thường. Cụ tư vấn cách xử lý vấn đề này luôn giúp em ạ
3. Như ở trên cụ tư vân cho một bác i20 CW, đi 4 vạn thay hộp dầu số 1 lần. Em không hiểu dầu hộp số ở đâu? và xe em đã đi gần 6 vạn rồi, đã phải xoắn về vụ này chưa ạ??? Nếu phải thay thi thay loại gì cho Foter SLi 2010 là tốt nhất cụ nhỉ???

Nhờ cụ giúp em 3 việc trên với ạ.

Em cám ơn cụ !

tungk4

Đi bộ
chào các bác em là thành viên mới mong được sự giúp đỡ .
hiện nay em đang có cuộc khảo sát về người có sở hữu oto . em có 1 bài phỏng vấn liên quan tới dòng compact ( xe dân dụng ) của tất cả các loại xe .
vậy các bác có thể giúp em được không ạ . bác nào có sử hữu 1 chiếc xe dân dụng mới mua trong năm 2012 thì có thể cho em phỏng vấn được không ạ .
cái này em chỉ xin các bác dành 15 phút cho em phỏng vấn thôi .

heomoilai

Xe máy
Nhà cháu đoán là hỏng camera lùi, hoặc lỏng giắc camera lùi.

heomoilai

Xe máy
Còn tùy vào điều kiện đi nữa cụ ạ! 3.5 vạn thì chưa phải thay đâu cụ ạ!

heomoilai

Xe máy
Các Cụ cho em hỏi chút, xe em santafe 2011 bản nhập có cảm biến áp suất lốp, hôm nay đi có việc về để ở nhà khoảng gần 2 tiếng ra nhìn thấy bánh trước bên phụ hết sạch hơi. Em thay bánh dự phòng vào chạy tầm 5 - 6 km mới thấy nó nhấp nháy cái đèn báo lốp trên taplo một lúc sau đó đứng yên nhưng không thấy báo vị trí là ở đâu ạ. Vậy nguyên lý cái cảm biến này nó làm việc thế nào ạ, khi lốp non nó báo luôn (em sợ lúc trước bị rồi nó chưa kịp báo nên lúc ở nhà ra em mới thấy nó hết sạch hơi) hay là sau bao nhiêu lâu và tới tốc độ bao nhiêu mới báo và khi nào thì nó báo vị trí lốp (vì lốp xịt em tháo ra vứt ở cốp sau ạ). Em cám ơn nhiều
Có 2 loại hệ thống cảnh báo áp suất lốp: loại high line và low line.Loại high line thì mới có chế độ báo chính xác bánh nào hết hơi.Vợ 2 nhà cụ chắc là hệ thống low line roài. Xe của cụ đang đi(tốc độ >20km/h) thì cứ 1 phút hệ thống nó check 1 lần nên cụ yên tâm trước khi lốp cụ hết sạch hơi thì nó đã báo roài.

Bên cụ Hardtop có thay bạc thước lái kô ạ, em mới đi tiện về mà chưa được 1 tuần nó lại kêu cục cục rồi, thấy bảo tiện không ăn thua mà phải thay luôn cái bạc hoặc cả cái thước lái, theo cụ Hard thì em nên làm gì bây giờ ạ, xe em i30, trợ lực điện ạ.
Có lẽ cụ phải đến xưởng để nghe trực tiếp xem nó kêu ở cái gì thì mới có cách xử tiệt nọc, nếu đúng do bạc thì chỉ có thay thôi vì bạc zin cực mỏng, khó tiện chính xác lắm.

61A 077.16

Đi bộ
chào các cụ ạk em là lính mới.thấy bác chủ thớt uy tín quá nên cũng thấy ham mà mạn phep xin hỏi câu này hơi ngu tí ạ
vì em mới cưới vợ cô nàng kia forte , trước em đã chạy qua nhiều xe rồi a,nhưng khi đề pa em dìu côn rất nhẹ côn ra ,ga vào thì cô ả cứ ì ạch giống em chưa ha thắng tay.ma xe khác em chỉ thả côn xe đã lướt êm ? bác chủ tư vấn giúp em với cảm ơn bác nhiều !

Cụ Tóp ơi, em hỏi cụ tý.... Vợ em tên là forte 2010. Em có 3 việc nhờ cụ:
1. Hôm trước em có gọi điện hỏi cụ vụ còi báo động tích hợp trên xe khi bị mở cửa xe một cách cưỡng bức. Em đã thử mở chìa cơm, mở chốt bằng tay sau khi đã khoá cửa --> kết quả là vợ em nó vẫn nằm lim dim, chả mảy may kêu ca (dễ tính thế chết em). Cụ xem hướng dẫn cho em/thợ cách mở còi ra kiểm tra, hoặc kiểm tra gì đó liên quan để kích hoạt lại tính năng này giúp em với ạ.
2. Cửa kính lái xe em, bị lỗi khi ẩm trời, sử dụng nấc kéo kính tự động đều bị dừng giữa chừng như bị kẹt kính hoặc có chướng ngại vật tác động vào kính khi đang kéo lên. Sử dụng nấc tay thì được bình thường. Cụ tư vấn cách xử lý vấn đề này luôn giúp em ạ
3. Như ở trên cụ tư vân cho một bác i20 CW, đi 4 vạn thay hộp dầu số 1 lần. Em không hiểu dầu hộp số ở đâu? và xe em đã đi gần 6 vạn rồi, đã phải xoắn về vụ này chưa ạ??? Nếu phải thay thi thay loại gì cho Foter SLi 2010 là tốt nhất cụ nhỉ???

Nhờ cụ giúp em 3 việc trên với ạ.

Em cám ơn cụ !
1. Nếu cụ đã khóa bằng remote, để 30 giây rồi mở bằng chìa cơ mà còi không kêu, đèn không chớp thì có thể xe cụ đã bị cài đặt disable cái chế độ báo động rồi, giờ kích hoạt lại là OK thôi.
2. Cửa kính nếu bị như thế thì có trường hợp có thể lỗi: 1 là nó bị bẩn gioăng cao su nên nặng quá, 2 là cái cơ cấu cáp nâng kính nó sắp đi rồi nên cũng sinh ra nặng quá, cụ nên đi kiểm tra lại để còn xử.
3. Xe của cụ có 2 loại, nếu hộp số xe cụ có thước thăm dầu hộp số thì 4v cụ phải thay, nếu không có thước thăm thì cứ vô tư mà chạy, xe em 13 vạn rồi em vưỡn kệ cha nó.

chào các cụ ạk em là lính mới.thấy bác chủ thớt uy tín quá nên cũng thấy ham mà mạn phep xin hỏi câu này hơi ngu tí ạ
vì em mới cưới vợ cô nàng kia forte , trước em đã chạy qua nhiều xe rồi a,nhưng khi đề pa em dìu côn rất nhẹ côn ra ,ga vào thì cô ả cứ ì ạch giống em chưa ha thắng tay.ma xe khác em chỉ thả côn xe đã lướt êm ? bác chủ tư vấn giúp em với cảm ơn bác nhiều !
Bệnh này thì em chệu, không bốc thuốc online được cụ ạ, nếu bên KIA không làm được thì cụ có thể qua các xưởng của Hyundai vì xe cụ được lắp máy của Hyundai, ở đó họ có nhiều kinh nghiệm xử lý hơn bên KIA cụ ạ. Nếu cụ ở Hà Nội thì em có thể giúp cụ trực tiếp được, chứ cụ ở trỏng thì em chệu!
Chúc cụ mau toại nguyện!