Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Ngoc Khanh

Xe tăng
báo cáo cụ Ngọc Khánh!
Hôm rồi e mang Avante GDi nhà e đi kiểm tra phần gầm ở Gara gần nhà e. E nói hiện tượng như sau để thợ dễ bắt bệnh: " Xe e khi đi vào chỗ sóc thì hai bánh lái có tiếng kêu lọc cọc đặc biệt là phần bánh lái bên phụ". Các bác thợ cũng đi thử, rồi kiểm tra toàn bộ hệ thống lái của xe thấy vẫn chắc chắn, giảm sóc vẫn êm, hoạt động bình thường, nhưng không làm sao tìm ra chỗ kêu.
Lúc thợ nâng xe lên rồi tháo bánh trước bên phụ ra gõ rung động để kiểm tra e có thấy tiếng kêu giống chỗ chân máy.
Cụ cho em hỏi, liệu có phải cao su chân máy bị lão hóa gây nên tiếng kêu không ạ?
Cái này phải kiểm tra kỹ cụ ạ! Thông thường cao su chân máy bị đứt mới gây tiếng kêu còn lão hóa thì không gây kêu đâu cụ ạ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
anh Huy với cụ Khánh cho em hỏi là xe I30 của em dạo này chuyển số từ P sang R khá nặng. cảm giác như hóc hóc cái gì đó. vậy có nguy hiểm không?
em mới thay dầu hộp số. do thay ở HD GP ( gần nhà em mà ) nên chỉ thay đc 50% ( do HD GP không có thiết bị hút xả nên chỉ xả bằng rốn dầu thôi )...
tks hai bác
Cái này phải kiểm tra lại cần đi số và dây đi số cụ ạ. Bên em cũng chỉ thay bằng các xả như giải phóng thôi, nhưng em nghĩ nó cũng phải được 70 đến 80% chứ không phải 50% đâu.

Mr_Dj_new

Xe buýt
Cụ ơi cho em hỏi, xe verna 2010 nhà em đã chạy được 5,1 vạn km rồi, đã phải thay đai cam và thay dầu hộp số chưa ạ? mà xi nhan led trên gương nhà em liệt một bên rồi cái này thay thế( hoặc sửa chữa) chi phí có cao không ạ?

bimbimpro

Xe buýt
Cái này phải kiểm tra kỹ cụ ạ! Thông thường cao su chân máy bị đứt mới gây tiếng kêu còn lão hóa thì không gây kêu đâu cụ ạ.
Xe em cerato 2011 cũng bị hiện tượng như này, đi qua chỗ xóc nghe tiếng lục cục bên phụ. Hoang mang và lo lắng quá

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ ơi cho em hỏi, xe verna 2010 nhà em đã chạy được 5,1 vạn km rồi, đã phải thay đai cam và thay dầu hộp số chưa ạ? mà xi nhan led trên gương nhà em liệt một bên rồi cái này thay thế( hoặc sửa chữa) chi phí có cao không ạ?
Đai cam khoảng 100.000km thì thay, dầu số nếu xe chạy trong điều kiện hay bị tắc đường thì có thể thay được rồi cụ ạ.

sonkh250

Xe buýt
Cụ cho em hỏi nếu đứt cao su chân máy thì khi động cơ hoạt động xe có rung hơn bình thường không ạ? nếu phải thay thì khoảng bao nhiu thời gian và tiền ạ?

sonkh250

Xe buýt
báo cáo cụ Ngọc Khánh!
Hôm rồi e mang Avante GDi nhà e đi kiểm tra phần gầm ở Gara gần nhà e. E nói hiện tượng như sau để thợ dễ bắt bệnh: " Xe e khi đi vào chỗ sóc thì hai bánh lái có tiếng kêu lọc cọc đặc biệt là phần bánh lái bên phụ". Các bác thợ cũng đi thử, rồi kiểm tra toàn bộ hệ thống lái của xe thấy vẫn chắc chắn, giảm sóc vẫn êm, hoạt động bình thường, nhưng không làm sao tìm ra chỗ kêu.
Lúc thợ nâng xe lên rồi tháo bánh trước bên phụ ra gõ rung động để kiểm tra e có thấy tiếng kêu giống chỗ chân máy.
Cụ cho em hỏi, liệu có phải cao su chân máy bị lão hóa gây nên tiếng kêu không ạ?
Cụ cho em hỏi, cụ sửa cái bệnh này ở QN nhà mềnh ở Gara nào vậy ạ? chính xác xe cụ có tiếng kêu trên phải thay những gì và nó là bệnh j ạ?

King_Eric

Xe hơi
Đã cụ nào làm ở Gara đối diện sân Mỹ Đình chưa cho em cái review được ko ạ?

vgk

Xe máy
bác ơi cho em hỏi. xe em sonata thành công bản nhập khẩu đời 2010 . giờ màn hình cảm ứng dvd theo xe bị lệch cảm ứng của các option DVD như bluetuth ipod usb.vvv, em dự do lỗi phần mềm ạ , vì e vào vietmap cảm ứng vẫn chuẩn. mang ra hãng cài lại được ko bác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mr_Dj_new

Xe buýt
Cụ Ngọc Khánh ơi, xưởng cụ ở đâu? để em qua thay dầu ạ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
bác ơi cho em hỏi. xe em sonata thành công bản nhập khẩu đời 2010 . giờ màn hình cảm ứng dvd theo xe bị lệch cảm ứng của các option DVD như bluetuth ipod usb.vvv, em dự do lỗi phần mềm ạ , vì e vào vietmap cảm ứng vẫn chuẩn. mang ra hãng cài lại được ko bác
Theo em được biết thì Sonata Thành công không có màn hình DVD mà là sau khi mua chủ xe lắp thêm đầu DVD bên ngoài. Cái này cụ nên đưa xe ra các trung tâm đồ chơi xe hơi để sửa chứ đem đến hãng không làm được đâu cụ ạ.

vgk

Xe máy
dạ ok bác. tại em cũng mới mua lại em này nên cũng k rõ lắm ạ, xe e chắc là lô đầu nên vẫn nhập nguyên chiếc từ hàn về. à bảo hiểm thân vỏ bên mình sonata bao nhiêu hả bác. e mới lấy xe cũng chưa ra được hãng check . bác cho e báo giá với

Giang Nam

Xe tăng
Điều hòa lạnh quá bác Khánh giúp em với.
Sáng qua và sáng nay em để điều hòa 24 độ C thấy lạnh. Em bật dần lên 25, 26 rồi 27 vẫn thấy lạnh, không thấy hơi ấm đâu cả.
Vậy là bị sao hả bác.
Dạo này em thấy điều hòa có vẻ ra nước hơi ít, mọi khi ra nước tong tỏng.
Xe em là SF gold.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Điều hòa lạnh quá bác Khánh giúp em với.
Sáng qua và sáng nay em để điều hòa 24 độ C thấy lạnh. Em bật dần lên 25, 26 rồi 27 vẫn thấy lạnh, không thấy hơi ấm đâu cả.
Vậy là bị sao hả bác.
Dạo này em thấy điều hòa có vẻ ra nước hơi ít, mọi khi ra nước tong tỏng.
Xe em là SF gold.
Thời tiết mấy hôm nay mà lạnh như thế là ổn quá còn gì!
Em nghi cái mô tơ thay đổi cửa gió bị hỏng cụ ạ! Khi cụ tăng nhiệt độ, cái mô tơ nó thay đổi vị trí cửa lấy gió để hòa trộn thêm khí nóng vào khí lạnh để tăng nhiệt độ, hiện tại có thể nó bị kẹt, cụ tăng nhiệt độ nhưng cửa gió vẫn không đổi nên nó vẫn lạnh cụ ạ.

Giang Nam

Xe tăng
May quá cụ Khánh ạ.
Em kiểm tra két nước thấy thiếu nước ở bình phụ.
Em đổ thêm vào 2Lit mới thấy đầy.
Bây giờ tăng nhiệt độ lên thấy ấm rồi.
Không biết có phải do thiếu nước làm mát không ạ.
(cái ống cao su trước em kiểm tra đã thấy hiện tượng rò rỉ chủ quan chưa thay. Nay thế này hôm nào phải qua cụ xử lý)

Ngoc Khanh

Xe tăng
May quá cụ Khánh ạ.
Em kiểm tra két nước thấy thiếu nước ở bình phụ.
Em đổ thêm vào 2Lit mới thấy đầy.
Bây giờ tăng nhiệt độ lên thấy ấm rồi.
Không biết có phải do thiếu nước làm mát không ạ.
(cái ống cao su trước em kiểm tra đã thấy hiện tượng rò rỉ chủ quan chưa thay. Nay thế này hôm nào phải qua cụ xử lý)
Vâng! hiện tượng hao nước thì cụ cần đưa xe đi kiểm tra sớm cụ ạ.

superwagon

Xe buýt
cụ Ngoc Khanh cho em hỏi: em muốn điều chỉnh lại trợ lực lái của xe getz sao cho nó nhẹ nhàng hơn, em đi phố là chính nên với riêng em thì vô lăng của xe getz hơi nặng mặc dù nó vẫn đang ngon lành cành đào như lúc em mới cưới về, xử lý vấn đề này mất bao lâu để em bố trí thời gian mang V2 đến nhờ cụ ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi trường hợp nào thì đồng hồ trên xe sẽ reset lại ạ; hôm trước em đi sửa xe (xe em là Kia Forte 2011) chỉ hàn và sơn lại ba đờ xốc; thay dầu chứ không làm gì đến điện (có tháo đèn pha trước ra) nhưng khi lấy xe thì thấy đồng hồ đã thay đổi (như kiểu bị reset lại); em không hiểu sao lại thế được nên muốn nhờ cụ chỉ giúp; cảm ơn cụ
Tất cả các đồng hồ, đài sẽ reset lại khi tháo cực bình ắc quy. Khi gò thợ gò cần tháo cực bình ắc quy để dùng máy giật tôn nên nó sẽ bị reset lại cụ ạ.