Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Klinsi

Xe hơi
Cụ top cho e hỏi, e tucson 2012 bình thường ko sao nhưng khi nhấn ga thì có tiếng sọc sọc như kiểu tiếng nước sôi như thế là hiện tượng gì cụ?

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ chủ cho hỏi cách hard reset cái đầu DVD Kaizhen theo xe KIA K3 với, DVD nhà cháu giờ nó cứ dừng ở cái màn khởi động với chữ KIA và không vào được tiếp nữa, cháu đoán nó lỗi phần mềm vì khi xưa cháu dùng windows mobile cũng hay bị thế, mỗi lần bị hard reset phát là như mới (hard reset khác với khởi động lại bằng cách chọc cái lỗ cạnh thẻ nhớ cụ nhé)

ngochoangimsat

Xe tăng
Khi thớt F5 đã quá dày sau một thời gian dài "ế khách", nhà cháu đã phân vân khi quyết định mở thớt mới nhưng bây giờ thì nhà cháu thấy các cụ vẫn tiếp tục ủng hộ nhà cháu rất nhiệt tình.
Nay, để tiếp tục "làm ăn" trên OF, đồng thời đánh dấu một bước ngoặt trong sự nghiệp của nhà cháu, nhà cháu tiếp tục mở thớt mới và mong sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các cụ!
Cụ chủ cho hỏi cách hard reset cái đầu DVD Kaizhen theo xe KIA K3 với, DVD nhà cháu giờ nó cứ dừng ở cái màn khởi động với chữ KIA và không vào được tiếp nữa, cháu đoán nó lỗi phần mềm vì khi xưa cháu dùng windows mobile cũng hay bị thế, mỗi lần bị hard reset phát là như mới (hard reset khác với khởi động lại bằng cách chọc cái lỗ cạnh thẻ nhớ cụ nhé)

Tudong

Đi bộ
Thưa các cụ
Em vừa mua lại con Tucson 2010 của Thành Công nhập, mỗi lần đạp phanh nghe tiếng như thái thân chuối để cho lơn ăn vậy, nghe mà não.
Các cụ có cách xử như nào ko ạ?
Cảm ơn các cụ trước ạ

Benz

Xe đạp
Website
chuvanan.org
Cụ chủ bắt bệnh giúp em Getz 1.1 MT với.
1. Nổ máy xong 1 lúc là nghe tiếng két két ở trong khoang máy, 1 lúc lại hết rồi lại kêu két két... Không biết có phải do dây curoa không cụ nhỉ?
2. Cua hết lái, lùi hết lái hoặc về N đánh hết lái sang 2 bên thì nghe tiếng két két rất to.
3. Xe này khóa từ mà giờ không có mã chìa khóa gốc thì có đánh thêm chìa khóa phụ được không cụ nhỉ. Nếu được thì giá rổ khoảng bao nhiêu hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Trop

Xe tăng
Cụ chủ bắt bệnh giúp em Getz 1.1 MT với. 1. Nổ máy xong 1 lúc là nghe tiếng két két ở trong khoang máy, 1 lúc lại hết rồi lại kêu két két... Không biết có phải do dây curoa không cụ nhỉ? 2. Cua hết lái, lùi hết lái hoặc về N đánh hết lái sang 2 bên thì nghe tiếng két két rất to. 3. Xe này khóa từ mà giờ không có mã chìa khóa gốc thì có đánh thêm chìa khóa phụ được không cụ nhỉ. Nếu được thì giá rổ khoảng bao nhiêu hả cụ?
1. Mời cụ thay cua-roa nhé :)
2. Getz trợ lực lái bằng dầu. Khi Cụ oánh hết lái, nhất là khi xe ko chuyển động là lúc mà bơm dầu hoạt động nặng nhất --> ghì bánh đà bơm dầu nặng hơn nên ma sát với dây cua-roa nhiều hơn gây kêu két két như vậy.
Cụ thay cua-roa tự nhiên hết cả 2 bệnh trên. Tuy nhiên Cụ cứ thích đánh hết lái nhiều quá thì sớm đi Láp với Rô tuyn ạ.
3. Mục này em chịu :)

BUNTHOI

Đi bộ
Chào cụ Hardtop, em muốn hỏi cụ chút. Em đang đi con xe santafe MT, Xăng 2008. Hôm qua lúc đưa vợ con đi về nhà nội đi đc tầm 10Km, lúc em nháy đèn để vượt xe thì thấy xe bị giật, mới đầu em cũng không để ý, nháy đến lần thứ ba xe vẫn bị giật, đồng thời các đèn trên taplo nháy sáng và tắt, màn hình hiển thị nhạc cũng bị tắt (Lúc đó em đang nghe nhạc bằng usb). Khi em bật lại thì màn hình hiển thị nhạc vẫn lên và hiển thị bình thường nhưng loa không phát ra tiếng nữa, (Trong lúc nháy đèn thấy màn hình hiển thị nhiệt độ hơi nhấp nháy, cảm giác như điện yếu), không biết xe em bị sao cụ nhỉ?

Chào cụ Hardtop, em muốn hỏi cụ chút. Em đang đi con xe santafe MT, Xăng 2008. Hôm qua lúc đưa vợ con đi về nhà nội đi đc tầm 10Km, lúc em nháy đèn để vượt xe thì thấy xe bị giật, mới đầu em cũng không để ý, nháy đến lần thứ ba xe vẫn bị giật, đồng thời các đèn trên taplo nháy sáng và tắt, màn hình hiển thị nhạc cũng bị tắt (Lúc đó em đang nghe nhạc bằng usb). Khi em bật lại thì màn hình hiển thị nhạc vẫn lên và hiển thị bình thường nhưng loa không phát ra tiếng nữa, (Trong lúc nháy đèn thấy màn hình hiển thị nhiệt độ hơi nhấp nháy, cảm giác như điện yếu), không biết xe em bị sao cụ nhỉ?
Xe cụ có độ Xenon không?

BUNTHOI

Đi bộ
Em mới lấy lại còn được gần năm, cũng chạ rõ nó có độ đèn Xenon nữa hay không (Khoản đèn đóm em không rành lắm)

BUNTHOI

Đi bộ
Xe em có độ đèn Xenon cụ Hardtop ạ,

BUNTHOI

Đi bộ
OK, em sẽ thử cụ hardtop ạ, dù sao cũng cám ơn cụ

BUNTHOI

Đi bộ
Nhưng theo em biết thì đèn bi xenon là nguyên bản theo xe mà cụ Hardtop?

Nhưng theo em biết thì đèn bi xenon là nguyên bản theo xe mà cụ Hardtop?
Ối giời ôi, em hỏi cụ có độ không cơ mà, chứ nguyên bản thì nói làm gì, cụ tìm hiểu lại vợ cụ đi nhé! SF chỉ có bản SLX mới có thể có Xenon xịn thôi. Mà xe cụ bản MT thì lấy đâu ra xenon xịn>

BUNTHOI

Đi bộ
Cám ơn cụ đã chỉ giáo, xe cộ thực ra em cũng chỉ biết đi thôi, SF có nhiều loại quá nên em cũng không nắm rõ, em chỉ biết là con xe của em bản MT nhập khẩu nguyên chiếc, hàng nội địa, gương chỉnh điện, điều hòa hai vùng, 02 ghế trc chỉnh điện, 12 túi khí...thì không biết nó có trang bị đèn xenon xịn không

sonkh250

Xe buýt
Cụ Top ơi! em biết cụ không bắt bệnh tiếng kêu online nhưng e vẫn hỏi vì cái này nó khoanh vùng được.
Xe em Avante M16, dạo này khi đánh lái gấp về cả hai phía đều có tiếng kêu rét rét giống tiếng bánh xe cọ vào gì đó khi chạy.
Tiền sử đã có bệnh mòn bạc thước lái (chưa thay được) và bây giờ nó vẫn kêu lọc cọc.
Cụ mò giúp em tiếng kêu đó có nguy hiểm gì không? e định để đi về quê sau 2/9 mới đem đi sửa.
Thanks cụ!

Cụ Top ơi! em biết cụ không bắt bệnh tiếng kêu online nhưng e vẫn hỏi vì cái này nó khoanh vùng được.
Xe em Avante M16, dạo này khi đánh lái gấp về cả hai phía đều có tiếng kêu rét rét giống tiếng bánh xe cọ vào gì đó khi chạy.
Tiền sử đã có bệnh mòn bạc thước lái (chưa thay được) và bây giờ nó vẫn kêu lọc cọc.
Cụ mò giúp em tiếng kêu đó có nguy hiểm gì không? e định để đi về quê sau 2/9 mới đem đi sửa.
Thanks cụ!
Hệ thống lái thì cụ không nên chủ quan như thế, cụ nên tranh thủ đi làm trước khi đi đường dài như vậy. Xe cụ hay bị hỏng cái cao su giảm chấn giữa motor trợ lái và cơ cấu lái, cái này hãng không có bán lẻ nên các xưởng thường phải chế để thay, và hư hỏng này thường gây tiếng ồn khi đánh lái.

dangngockhanh

Xe máy
Chào bác Hardtop,

Tôi đang định lấy Santaaaaafe 2014 bản Full máy xăng của Thành Công. Thấy xe có đề là 4WD và tra trên mạng thì thấy 4WD này có rất nhiều kiểu hoạt động khác nhau như Real time 4WD, Part time 4WD và Full time 4WD,.... nhưng không biết của Santafe thì nguyên lý hoạt động như thế nào bác nhỉ. Mình có gọi điện cho Thành Công để hỏi nhưng không được trả lời.

Cám ơn bác.

isengineer

Xe buýt
Chào Cụ Top và cụ Khánh, Em có việc nhờ các cụ tư vấn giúp cho con xe máy dầu Tucson LMX20
Vừa rồi bảo dưỡng 4 vạn em đưa vào Hãng Hyundai Ngọc An để BD và vệ sinh hệ thống tuần hoàn khí thải + van ÈGR giống như cụ Khánh từng hướng dẫn. Lúc mở phía dưới chỗ cái lọc có nhiều khe bằng kim loại ra thì thấy anh em thợ nói cặn đóng nhiều do dầu bẩn. Phải ngâm xăng Nhật mất 2 ngày và dùng que chọc cho hết cặn.
Lúc lắp lại thì xe không đề nổ được (khi bật nguồn đèn check engine lên bình thường), kiểm tra bằng máy tính thì không xuất hiện lỗi gì. Có thay lọc nhiên liệu và đã xả air (tuy nhiên trước khi xả air thấy thợ có đề thử 2 phát). Anh em đo đạc thì kêu là ko thấy tín hiệu điều khiển nhiên liệu đưa về. Cụ Top và cụ Khánh cho em hỏi là sau khi làm hệ thống tuần hoàn khí thải này có cần phải thao tác gì để nổ lại không ạ? Liệu có vấn đề gì liên quan đến ECU ko ạ? Thông tin trước khi làm là xe em chạy bình thường nếu ko nói là quá tốt.
Cảm ơn các cụ nhiều!

Chỉnh sửa cuối: