Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

gadongtao

Xe tải
Em nhờ cụ hardtop và các cụ thông thái câu hỏi hơi ngu ạ: Em muốn kiểm tra nước làm mát của xe Accent 2012 ạ. Em vẫn biết là kiểm tra ở mức LOW - FULL nhưng thiết kế bình nước khó chịu quá nó nằm sát phía trên và sâu phía dưới. Em chịu chết không thể nhìn bằng mắt (đã dọi đèn) để biết mức nước còn đảm bảo hay không. Mong các cụ chỉ cho cách nào nhàn hơn để kiểm tra mức nước làm mát ạ.

Cám ơn các cụ.

annie

Xe buýt
Em cũng muốn hỏi cụ hardtop chút ạ, xe em santafe full mới chạy được hơn 3 tháng, em thấy cửa gió sau (hàng ghế giữa) yếu hơn hẳn cửa gió trước nếu bật cùng một tốc độ và không mát như cửa gió trước, dẫn đến tình trạng trên thì mát lạnh mà ngồi sau thì không mát, có gì ko ổn ở đây ko bác?

Ngoc Khanh

Xe tăng

Về nguyên tắc, đường ống dẫn khí điều hòa ra hang ghế thứ hai dài hơn và nhiều cản trở hơn nên gió ở hang 2 bao giờ cũng nhỏ hơn hang 1 cụ ạ! Do đó cụ phải cảm nhận chính xác là cửa sau phải thực sự khác biệt thì mới kiểm tra, còn nếu nó chỉ khác tí ti thì bản chat nó là thế cụ ạ!
Em cũng muốn hỏi cụ hardtop chút ạ, xe em santafe full mới chạy được hơn 3 tháng, em thấy cửa gió sau (hàng ghế giữa) yếu hơn hẳn cửa gió trước nếu bật cùng một tốc độ và không mát như cửa gió trước, dẫn đến tình trạng trên thì mát lạnh mà ngồi sau thì không mát, có gì ko ổn ở đây ko bác?

annie

Xe buýt

Về nguyên tắc, đường ống dẫn khí điều hòa ra hang ghế thứ hai dài hơn và nhiều cản trở hơn nên gió ở hang 2 bao giờ cũng nhỏ hơn hang 1 cụ ạ! Do đó cụ phải cảm nhận chính xác là cửa sau phải thực sự khác biệt thì mới kiểm tra, còn nếu nó chỉ khác tí ti thì bản chat nó là thế cụ ạ!
Em thấy là khác biệt khá rõ cụ ah, nếu phía trên bật lên nấc 4 thì phía sau mới được như nấc 1, cả về độ mạnh của quạt gió lẫn độ lạnh. Cảm ơn cụ nhiều

Em thấy là khác biệt khá rõ cụ ah, nếu phía trên bật lên nấc 4 thì phía sau mới được như nấc 1, cả về độ mạnh của quạt gió lẫn độ lạnh. Cảm ơn cụ nhiều
Cửa gió ấy nó chỉ thế thôi cụ ạ, Bentley hơn chục tỏi của nhà em nó cũng vậy.

annie

Xe buýt

Cửa gió ấy nó chỉ thế thôi cụ ạ, Bentley hơn chục tỏi của nhà em nó cũng vậy.
Con xe Grandis trước của em thì ko bị vậy, cảm ơn bác nhé, em tưởng nó có vấn đề ở đâu đó :)

MeogiaTL

Xe tải
Cái này của cụ bi chập trờn rồi. Kiểm tra môbil xem sao, Vớ vẩn còn bị mấy chú tý ngày tết đói ăn hỏi thăm ý
Cảm ơn bác. Đúng như bác nhận định nhà cháu thay bô bin xong là êm tít. Cảm ơn bác

gadongtao

Xe tải
Em nhờ cụ hardtop và các cụ thông thái câu hỏi hơi ngu ạ: Em muốn kiểm tra nước làm mát của xe Accent 2012 ạ. Em vẫn biết là kiểm tra ở mức LOW - FULL nhưng thiết kế bình nước khó chịu quá nó nằm sát phía trên và sâu phía dưới. Em chịu chết không thể nhìn bằng mắt (đã dọi đèn) để biết mức nước còn đảm bảo hay không. Mong các cụ chỉ cho cách nào nhàn hơn để kiểm tra mức nước làm mát ạ.

Cám ơn các cụ.
Hôm trước em có hỏi cụ hardtop và các cụ trên này về cách kiểm tra nước làm mát cho nó thuận tiện, hôm nay em muốn hỏi thêm một câu nữa. Xe của em Accent MT, hiện tại có hiện tượng đôi khi xe giật (khi xe thiếu đà, tăng ga ở số cao hoặc khi đi ở số thấp gặp chướng ngại vật) thì máy không chết nhưng dàn âm thanh có hiện tượng như là khởi động lại. Cụ thể là nếu đang nghe CD sẽ reset về bài đầu tiên. Nghe USB cũng không nhớ được bài đang hát. Dàn bị ngắt rồi phát nhạc từ đầu. Nó khác với trường hợp tắt máy khi khởi động lại thì vẫn nhớ bài.

Hiện tượng này xảy ra thường xuyên nên em đã thay lọc xăng (khá bẩn), vệ sinh bugi thì tần xuất xảy ra ít hơn. Nhưng đôi khi vẫn bị. khá là khó chịu do phải chọn lại từ đầu thư mục phát nhạc.

Rất mong các cụ tư vấn ạ. Em cảm ơn.

gadongtao

Xe tải
Cảm ơn bác. Đúng như bác nhận định nhà cháu thay bô bin xong là êm tít. Cảm ơn bác
Xe em sắp tới có thể cũng phải thay Bô Bin. Xe Bác có cùng hãng Hyundai không? Nếu cùng Bác có thể cho biết hết bao nhiêu tiền không ạ?

airis1

Xe hơi
các cụ cho em hỏi chút, xe e santafe 2016 mới lấy mấy tuần trc, cơ mà em thấy cái đèn pha của nó ko ổn lắm :( có cụ nào mách nước cho em rằng nên lắp loại nào và ở đâu đc ko ạ ? vodka các cụ :D

Carens_SX

Xe buýt
Cụ bật sưởi hay không thì không lien quan gì đến lưu lượng nước chảy qua chỗ đó cả. Cụ nên quay lại chỗ thay nước yêu cầu hút chân không hệ thống.
Ẩu sàn có thể do dột, do tắc ống thông cửa nóc (nếu có) hoặc do tuột ống thoát điều hoà, hoặc chính là nguyên nhân gây tiếng nước chảy vì xe cụ bị thủng cái giàn sưởi rồi.
Em thay nước ở KIA, hôm trước quay lại có yêu cầu nhưng lúc đó đề máy khi máy nóng thì không có tiếng róc rách nên đc yêu cầu theo dõi thêm. Tiện thể cụ có thể cho em hỏi là xường Huyndai nào có kinh nghiệm về bệnh này để em qua đó xử ạ

ong dat

Xe tăng
Cụ Hardtop cho hỏi tí:
Xe em Tucson 2016, sách hướng dẫn sử dụng ghi lượng dầu máy sử dụng 4lít đến 4,23lít (nếu thay lọc)/lần thay. Em vào HD Giải Phóng thợ thay dầu chỉ dùng hết khoảng hơn 3 lít (can Shell Helix Ultra 4W-40 loại 4 lít còn lại gần 1 lít).
Em thay lần đầu nên không rõ, xin hỏi cụ thợ đổ dầu như vậy có phải là ít hay không (dầu của em mang thay, còn thừa thợ bỏ cốp xe) để em bổ sung ?

Ngoc Khanh

Xe tăng

Cụ Hardtop cho hỏi tí:
Xe em Tucson 2016, sách hướng dẫn sử dụng ghi lượng dầu máy sử dụng 4lít đến 4,23lít (nếu thay lọc)/lần thay. Em vào HD Giải Phóng thợ thay dầu chỉ dùng hết khoảng hơn 3 lít (can Shell Helix Ultra 4W-40 loại 4 lít còn lại gần 1 lít).
Em thay lần đầu nên không rõ, xin hỏi cụ thợ đổ dầu như vậy có phải là ít hay không (dầu của em mang thay, còn thừa thợ bỏ cốp xe) để em bổ sung ?
Theo định mức thay thì xe của cụ là 4 lít, tuy nhiên nếu không thay lọc dầu hoặc thợ tháo không kiệt (Xả dầu xong để khoảng 5 phút mới lắp đai ốc rốn dầu) hoặc đổ dưới mức F một it thì có thể chỉ hết khoảng 3.5 lít thôi.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Chào các cụ!em có người nhà có em santafe slx 2009 bị lỗi chìa khoá thông minh nhưng không điều khiển mở khoá được cửa,nhưng cắm vào ổ vẫn đề nổ máy bình thường,em đã thay pin chìa nhưng không được.Có cụ nào biết về bệnh này chỉ giáo giúp em với ạ.
Nếu đã thay pin rồi mà không hết thì cụ đưa xe qua garage bảo thợ nó cài lại xem có được không? Nếu cài lại mà không được thì chắc cụ phải thay mới vì cái cục điều khiển đó nó không còn khả năng phát song nữa!

Mr Ham choi

Xe buýt
Xe nhà em I30 bị mất phanh cụ ơi. Đang đi đạp phanh nhẹ bỗng, phải đạp lút sàn mới ăn. Em nghé vào lề đạp 5,6 cái cho chân phanh căng lại thì lại đi bình thường. Tháng này bị 3 lần rồi. Vào hãng lúc nó đang bt nên ko biết sao. Thay dầu phanh, bảo dưỡng phanh 4 bánh rồi vẫn bị. Vậy là sao bác ui.
Thật hả cụ? ghê răng thế, em cũng đi i30 - 2008 may mà chưa bị

Ngoc Khanh

Xe tăng
các cụ cho em hỏi chút, xe e santafe 2016 mới lấy mấy tuần trc, cơ mà em thấy cái đèn pha của nó ko ổn lắm :( có cụ nào mách nước cho em rằng nên lắp loại nào và ở đâu đc ko ạ ? vodka các cụ :D
Nó không ổn ở điểm nào cụ? Không đẹp hay không sáng? Theo em biết đèn pha Santa Fe 2016 là đèn xe non, đèn theo xe rất đắt (Khoảng 16 củ) nên cụ cân nhắc trước khi đấu chế nhé!

ong dat

Xe tăng

Theo định mức thay thì xe của cụ là 4 lít, tuy nhiên nếu không thay lọc dầu hoặc thợ tháo không kiệt (Xả dầu xong để khoảng 5 phút mới lắp đai ốc rốn dầu) hoặc đổ dưới mức F một it thì có thể chỉ hết khoảng 3.5 lít thôi.
Cảm ơn cụ !
Có lẽ vậy, cậu thợ xả xong lắp ốc rốn luôn lên "đỡ tốn" dầu vậy ! Đi mấy bữa e kiểm tra nếu thấp sẽ bổ sung.

Soc1508

Xe đạp
Chào cụ hardtop, Ngọc Khanh và các cụ khác, xin giúp e với! Xe avante TC e đang chạy có khi nghe trong khoang lái tiếng kêu "tè tè" nhỏ (như là tiếng bugi xe máy đánh lửa vậy) nhưng k liên tục. E biết các cụ thường k khám bệnh tiếng kêu qua online, nhưng e thấy tiếng kêu này dễ mô tả nên nhờ các cụ cho ý kiến giúp e. Xin cám ơn nhiều ạ!

Thuỷ

Đi bộ
Các cụ cho toi hỏi xe hyun dai tucson 2.0 tieu thụ bao nhiêu l/100km ?

airis1

Xe hơi
Nó không ổn ở điểm nào cụ? Không đẹp hay không sáng? Theo em biết đèn pha Santa Fe 2016 là đèn xe non, đèn theo xe rất đắt (Khoảng 16 củ) nên cụ cân nhắc trước khi đấu chế nhé!
cụ ơi. chỉ có cos bi xenon thôi ạ, pha halogen, em đi cao tốc ko dám chạy 100km/h bởi vì ko có tầm quan sát xa cụ ạ :( đen pha ko phát huy tác dụng, k đủ sáng