Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

tuantq.tnh

Đi bộ
Em là lái mới, cụ Hardtop và các cụ cho em hỏi: Em mới được cho 1 con Kia Morning 2010, em đi trên đường phẵng thì ok, nhưng khi vào đoạn đường đất hay đá hoặc các gờ giảm tốc thì phát ra tiếng kêu lục cục, âm thanh nghe kinh khủng lắm, thêm nữa là cảm giác tay lái khá nặng. Em muốn kiểm tra cả xe thì vào hãng hay gara chỗ nào làm ổn ạ? Em ở Tây Ninh. Tks các cụ.

minhquan85

Xe đạp
<iframe width="560" height="315" src="
" frameborder="0" allow="accelerometer; autoplay; encrypted-media; gyroscope; picture-in-picture" allowfullscreen></iframe>

Xe em Morning nhập 2013 bị kêu khi bật điều hòa ! kêu bên phía lái như trong video ! tắt điều hòa là đỡ hẳn

Thay lần 1 : cao su, tăm bông, rơ tuyn các loại hết tổng 4tr - xe đi chắc hơn nhưng ko liên quan

Lần 2 em đã thay curoa và vòng bi nhưng chỉ giảm chứ ko hết ? mong các bác chỉ giáo

tiếng rung gõ cực kỳ khó chịu !

Chỉnh sửa cuối:

Alo Picaso

Đi bộ
Nhà em có con vợ 2 tên buổi sáng xls sinh năm 2010 vợ cả bắt nó làm nhiều và giờ nó đổ bệnh cụ thể.
Cánh cửa phụ sau lái đang để chế độ khoá trẻ em và khoá ngoài 1 ngày đẹp trời hỏng không mở được cánh từ cả trong và ngoài.
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.
Thanks,

Tuananh622

Đi bộ
Muốn sửa công tắc kính xe kia foter khu vực hà nội thì sửa ở đâu nhỉ bác nào sửa hoặc biết chỗ cho xin ít kinh nghiệm nhe số lh 0936262447

hieunenmong

Đi bộ
Xe em Kia Sorento limited 2011, đợt này máy có tiếng kêu lạ (vào số hoặc ga là kêu pạch pạch) và ngốn 20l/100km trong thành phố. Nhờ các cụ bắt bệnh giúp và giới thiệu gara uy tín, thợ giỏi.
Cảm ơn các cụ!O

sontungSL

Đi bộ
E mất mật khẩu khi reset lại đầu này. Các cụ tư vấn giúp e mk mặc định của máy là gì với ạ

binhminhsl85

Đi bộ
Xe em Kia forte TD16GE2 AT bị lỗi đèn gầm không sáng, ra Gara được báo là lỗi công tắc và phải tháo vô lăng để sửa chữa mất 250k thay mới 650k - Vào hãng thì mất nhiều ko ah? ( Em thấy dùng bóng đén Test cầu chì ' có khi nào nó bị đứt dây từ bóng đèn lên vô lăng ko nhỉ? ". Các bác có kinh nghiệm cho em xin thông tin với ah. Cảm ơn các bác nhiều ah

Tomkin888

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Topic hay . Em gạch ak

TÔM

Xe buýt
Cụ hardtop cho em hỏi với ạ. Xe em santafe 2008 MLX mới chạy 12 vạn, xe mua từ mới. Gần đây có hiện tượng đang đi tầm 30 km/h thì tự nhiên tắt máy 1 lần, đề lại nổ bình thường. Cách đây khoảng 1 năm em cũng bị tương tự hiện tượng như vậy 1 lần. (Xe em rất ít đi), vậy xin hỏi cụ đó là bệnh gì ạ? (ko bị thường xuyên)

Nhân tiện cụ cho em hỏi thời gian gần đây em thấy ống xác rắn này trong khoang máy hình như bị ngấm dầu hay sao mà bị ẩm một đoạn, và ống đó có tác dụng gì? Em gửi ảnh cụ phán giúp là bị làm sao và có cần xử lý ko ạ ?

Cảm ơn cụ !

hardtop

Chã!
Cụ hardtop cho em hỏi với ạ. Xe em santafe 2008 MLX mới chạy 12 vạn, xe mua từ mới. Gần đây có hiện tượng đang đi tầm 30 km/h thì tự nhiên tắt máy 1 lần, đề lại nổ bình thường. Cách đây khoảng 1 năm em cũng bị tương tự hiện tượng như vậy 1 lần. (Xe em rất ít đi), vậy xin hỏi cụ đó là bệnh gì ạ? (ko bị thường xuyên)

Nhân tiện cụ cho em hỏi thời gian gần đây em thấy ống xác rắn này trong khoang máy hình như bị ngấm dầu hay sao mà bị ẩm một đoạn, và ống đó có tác dụng gì? Em gửi ảnh cụ phán giúp là bị làm sao và có cần xử lý ko ạ ?

Cảm ơn cụ !

Đầu tiên e phải cảm ơn cụ vì bài cụ đăng rao bán hộ chiếc xe Kia mà e vồ đc con hàng độc. Hơn ba năm rồi cụ mới hiện hình để e cảm ơn.
Thứ hai vc nó chết máy chắc chắn có lưu lỗi trong ecu, scan phát là biết nó làm sao và xử như thế nào.
Thứ 3, thấm dầu chỗ ấy khá dễ xử, nó là đường ống nạp khí cho động cơ, chỗ này áp khí nén có thể lên tói ngót 3kg/cm2.

TÔM

Xe buýt
Đầu tiên e phải cảm ơn cụ vì bài cụ đăng rao bán hộ chiếc xe Kia mà e vồ đc con hàng độc. Hơn ba năm rồi cụ mới hiện hình để e cảm ơn.
Thứ hai vc nó chết máy chắc chắn có lưu lỗi trong ecu, scan phát là biết nó làm sao và xử như thế nào.
Thứ 3, thấm dầu chỗ ấy khá dễ xử, nó là đường ống nạp khí cho động cơ, chỗ này áp khí nén có thể lên tói ngót 3kg/cm2.
Cảm ơn cụ hardtop nhiều ạ :)
ps con kia đó vẫn chạy ngon chứ cụ :)

Letuansl

Xe hơi
cụ hardtop, tư vấn giúp em, cám ơn cụ nhiều.
Em có chiếc xe kia cerato 2018 bản 1.6, khi đi vào gờ giảm tốc, ổ gà có hiện tượng lắc ngang, chồng chành rất khó chịu. Em đã căn chỉnh độ chụm, cân bằng động, đảo lốp nhưng vẫn không hết. Cụ của cao kiến gì giúp em

hardtop

Chã!
cụ hardtop, tư vấn giúp em, cám ơn cụ nhiều.
Em có chiếc xe kia cerato 2018 bản 1.6, khi đi vào gờ giảm tốc, ổ gà có hiện tượng lắc ngang, chồng chành rất khó chịu. Em đã căn chỉnh độ chụm, cân bằng động, đảo lốp nhưng vẫn không hết. Cụ của cao kiến gì giúp em
Lắc ngang trong trường hợp cụ mô tả thì thường do giảm sóc cụ ạ.

Letuansl

Xe hơi
Em cho thợ kiểm tra cả 4 giảm xóc rồi cụ ạ, thợ bảo giảm xóc bình thường, với lại xe em mới đi có 18000 km, đi toàn 3 người, đường phố

longspm1

Xe hơi
Cụ Top ơi e muốn kiểm tra tổng thể con Rondo được 15v rồi thì cụ cho xin gara làm tốt với. Xin cụ tư vấn. Đội ơn cụ.

ttlongvn8

Xe máy
DVD Kia Rio 2015 của em bị treo logo. Cụ nào có phần mềm chạy lại cứu em với.

uctk44

Xe máy
<iframe width="560" height="315" src="
" frameborder="0" allow="accelerometer; autoplay; encrypted-media; gyroscope; picture-in-picture" allowfullscreen></iframe>

Xe em Morning nhập 2013 bị kêu khi bật điều hòa ! kêu bên phía lái như trong video ! tắt điều hòa là đỡ hẳn

Thay lần 1 : cao su, tăm bông, rơ tuyn các loại hết tổng 4tr - xe đi chắc hơn nhưng ko liên quan

Lần 2 em đã thay curoa và vòng bi nhưng chỉ giảm chứ ko hết ? mong các bác chỉ giáo

tiếng rung gõ cực kỳ khó chịu !
Cụ Hardtop có tư vấn trường hợp này không ạ? Em cũng bị như cụ chủ mà chưa biết tạo sao ạ!