Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

xegiday?

Xe buýt
Website
www.hacxua.com
@ lão TOP: Thì hồi trước oánh lái chết em nghe thấy tiếng xèn xẹt, a lô hỏi lão thì lão bảo là có thể do tiếng lốp còn gì, mà em nghe thì đúng thế thật.

@ xegiday?: Dầu hộp số em thay hồi xe chạy được 10 vạn nhé, giờ khả năng là thay được rồi. Dầu lái mới thay, vẫn còn 1 hộp sau cốp. Dầu phanh thì chưa thay bao giờ
Hôm nọ em vừa bị bác thợ chửi cho một trận, vì em thấy dầu lái và nước mát vơi, em đổ đầy ặc, vài hôm sau nó chảy đầy ra ngoài. (tại cái bình mờ quá, không nhìn thấy chữ Full và Empty. giờ là 14 vạn bác ạ, để hôm nào ghé bác Vòi làm cả thể luôn. Cảm ơn bác nhé!

xegiday?

Xe buýt
Website
www.hacxua.com
Lão ý chạy sau quãng đường 100km thì nó mới bị khi oánh lái chết Bụp ạ nên anh nghi dầu nóng lên, giảm bôi trơn và gây ra kẹt vi-sai, khổ thế đấy lên OF bỏ quên đôi tai ở nhà đâm ra nhiều vấn đề quá !
Không những đánh lái chết nó kêu mà đi chậm chậm mà oánh lái nhiều nó cũng kêu bác ạ. Cảm giác kêu không phải từ bánh xe mà như kiểu ngay vô lăng thôi, nhưng chỉ có tiếng kêu,lái vẫn nhẹ như bình thường.

xedieu

Xe cút kít
Em cảm ơn cụ Hardtop hôm nay đã thăm khám cho vợ 2 em. Ra chính xác cái nguyên nhân là em yên tâm hẳn! :)

Audioto

Xe tăng
Hôm nay em cũng đi khám Check Engine , :) cậu Dũng chạy thử xe thấy chuyển từ N sang D hoặc L, 2 thấy hơi giật hơn so với xe khác.
Cụ Top dự hộ em bệnh gì, để hôm tới em ra xử luôn thể !

thuanduc

Xe máy
Lâu lâu ko gặp bác hardtop nên báo cáo tình hình luôn ở đây để bác nắm:
1. Đèn báo ABS + VDC + AWD trên taplo hôm đó khi chạy về đến Công ty vẫn còn, tắt máy xe chiều về khởi động máy lên lai ko hiện gì nữa, chắc lốp non hơi nên ảnh hưởng đến cảm biến chăng?
2. Test đèn HID: gí đầu vào tường test thì pha + cốt đều nháy ợ.
Khi nào off mạn Cầu Giấy bác hú tôi nhé.

xedieu

Xe cút kít
Cụ Hardtop nhớ tìm giúp em cái số điện thoại bên kia nhé! :D (Em sợ cụ quên, mà em chỉ còn ngày mai để mối của em đi mua hàng cho kịp về Thứ 6)

NextOne

Xe hơi
Cảm ơn cụ Tóp nhều nhá, xe em đã ngon rùi.
@ xedieu
Cụ Hardtop nhớ tìm giúp em cái số điện thoại bên kia nhé! :D (Em sợ cụ quên, mà em chỉ còn ngày mai để mối của em đi mua hàng cho kịp về Thứ 6)
Chúc cụ sớm toại nguyện với hàng nội địa đặc chủng

Hôm nay em cũng đi khám Check Engine , :) cậu Dũng chạy thử xe thấy chuyển từ N sang D hoặc L, 2 thấy hơi giật hơn so với xe khác.
Cụ Top dự hộ em bệnh gì, để hôm tới em ra xử luôn thể !
Xe cụ xài hộp số đời ơ kìa nên nó chỉ là cơ thủy lực, cụ cứ để thế mà đi cho đến lúc nó chết thôi chứ xe cụ hàng quá độc luôn, giờ mà rã ra làm thì em e là treo xe vài tháng thì khổ cụ lắm, nó bị như thế là nhẹ thôi cụ ạ, nếu là hộp số đời mới thì dễ chẩn, dễ làm chứ hộp số ấy thì không nên đụng vào cụ ạ.

Lâu lâu ko gặp bác hardtop nên báo cáo tình hình luôn ở đây để bác nắm:
1. Đèn báo ABS + VDC + AWD trên taplo hôm đó khi chạy về đến Công ty vẫn còn, tắt máy xe chiều về khởi động máy lên lai ko hiện gì nữa, chắc lốp non hơi nên ảnh hưởng đến cảm biến chăng?
2. Test đèn HID: gí đầu vào tường test thì pha + cốt đều nháy ợ.
Khi nào off mạn Cầu Giấy bác hú tôi nhé.
Vụ đèn báo thì chắc do anh em thợ quên không xóa lối thôi cụ ạ, vấn đề là giờ nó không sáng đèn nữa là OK, nó đã tự xóa lỗi hoặc chuyển sang làm lỗi ảo rồi.
Cái đèn HID thì ngay hôm nay em sẽ có một bài sang bển để xem thế nào, chứ nếu để thế, nháy pha sẽ rất ảnh hưởng đến tuổi thọ của đèn.

Đêm qua hai đầu gối nhà cháu nó thức đến sáng để tìm số đt cho nhà cụ đới !!!!!

Không những đánh lái chết nó kêu mà đi chậm chậm mà oánh lái nhiều nó cũng kêu bác ạ. Cảm giác kêu không phải từ bánh xe mà như kiểu ngay vô lăng thôi, nhưng chỉ có tiếng kêu,lái vẫn nhẹ như bình thường.
Cụ nên chạy qua viện để thợ kiểm lại cho chắc cụ nhá !!!! Nên đến viện sau khi đã chạy vài chục km.

Audioto

Xe tăng
Xe cụ xài hộp số đời ơ kìa nên nó chỉ là cơ thủy lực, cụ cứ để thế mà đi cho đến lúc nó chết thôi chứ xe cụ hàng quá độc luôn, giờ mà rã ra làm thì em e là treo xe vài tháng thì khổ cụ lắm, nó bị như thế là nhẹ thôi cụ ạ, nếu là hộp số đời mới thì dễ chẩn, dễ làm chứ hộp số ấy thì không nên đụng vào cụ ạ.
Thank cụ nhiều !
Vậy em yên tâm đi đến lúc thay xe :)
Mà cụ khen hàng độc nên em cũng vui có nhẽ em nên làm cái thớt bên Khoe xe luôn !!!
Trộm vía , người cụ trông nhẹ nhàng nhỉ :)

Thank cụ nhiều !
Vậy em yên tâm đi đến lúc thay xe :)
Mà cụ khen hàng độc nên em cũng vui có nhẽ em nên làm cái thớt bên Khoe xe luôn !!!
Trộm vía , người cụ trông nhẹ nhàng nhỉ :)
Không những độc mà còn kịch độc cụ ạ, người em nhẹ nhàng nên có dám đi xe máy bao giờ đâu, lỡ chẳng may gặp cơn gió to thì chỉ còn hai tay bám ghi đông còn người bay phấp phới như cờ lun!!!!!

Cerato79

Xe tải
Cái nút ấy là để tìm xe và dọa trẻ con thôi cụ ạ, ý là khi mình đã biêng biêng, chả nhớ xe mình nằm đâu trong bãi thì bấm cho nó kêu để tìm xe, hoặc bọn con nít nó nghịch xe thì bấm lên cho chúng nó sợ.
HT báo động zin thì không có chức năng báo động kho xe bị va chạm, nó bẻ gương chứ nó lấy búa tạ nó đập thì cũng không kêu, HT chỉ làm việc khi bị cạy một trong các cửa+nắp capo hoặc cốp 30 giây sau khi bác đã khóa cửa bằng remote.
Em để xe cả đêm hôm sau ra bấm thật lực nó cũng chẳng kêu cụ Top ạ. Hay cái chức năng đấy của em nó hỏng nhỉ?

Em để xe cả đêm hôm sau ra bấm thật lực nó cũng chẳng kêu cụ Top ạ. Hay cái chức năng đấy của em nó hỏng nhỉ?
Bấm và giữ trên 2 giây cụ ạ. Còi sẽ kêu, đèn xi-nhan 4 góc sẽ nháy.

bingetz

Xe tải
Khi nào Bác Top quay lại nhớ giúp em vụ này: em có con getz 1.1, trước đây em thấy nó có chức năng chống trộm. Khi thằng em mở khóa bằng chìa bên cửa trước và đóng lại thì nó nháy đèn và kêu ầm ĩ, em phải mở ra khóa lại bằng nút tự động thì mới hết kêu. Nhưng hôm qua em cũng thử lại bằng cách mở chìa như thế thì nó chỉ nháy đèn mà không kêu la nữa? Có phải nó hỏng rồi hay bị gì hả bác?
Bác Top quên không giúp em?

Audioto

Xe tăng
Không những độc mà còn kịch độc cụ ạ, người em nhẹ nhàng nên có dám đi xe máy bao giờ đâu, lỡ chẳng may gặp cơn gió to thì chỉ còn hai tay bám ghi đông còn người bay phấp phới như cờ lun!!!!!

Sau khi bấm khóa cửa bằng remote, nếu có cửa ( 1 trong 4 ) trước còn mở thì xe báo bằng đèn và còi. Nhưng nếu cửa hậu còn mở thì nó chẳng báo gì hết. Hậu quả là có lần em để quên cửa hậu mở qua đêm, mất cả ngủ :), may mà để xe ở bãi nhà. Liệu có chỉnh lại được không cụ ?

Santa Cruise

Xe hơi
Bệnh kinh niên của KF và I30 đây mà, do chất lượng linh kiện kém nên nước chui vào phía sau cái nút cao su ấy, thế là nó die, cái này oái oăm là phải thay cả tay cửa vừa mắc tiền vừa phải sơn....... bất tiện, cụ nên nhờ người tháo ra rồi đưa ra cửa hàng chữa TV nó làm cho, đảm bảo ngon hơn mới, Vera nhà em ít hỏng nhưng em cũng làm như thế để dự phòng 1 cái rồi.
Cụ Tóp ơi, xe em Forte cũng nhập nhèm lúc bấm được lúc ko dư lày cũng lâu rồi, tiện đây cho em hỏi luôn nếu tháo ra thì tháo cả phần ốp cửa bên trong hay là chỉ con ốc ở tay nắm cửa bên ngoài thôi cụ?, lúc đem ra thợ TV có phải thay gì ko hay chỉ hàn lại các chân mạch hở hả cụ ? Mong cụ chỉ dẫn thêm chứ bọn em ở trong nam này gà mờ lắm ạ, vì ở xa hãng nên phải nhờ thợ tay ngang thôi cụ ạ. Cảm ơn cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

tdhien

Xe buýt
Cụ Top cho em hỏi bên cụ có làm được cái thanh trượt bằng nhựa chỗ cửa nóc của xe Kia Caren không ạ? mấy hôm trước e mở ra thì được nhưng đóng vào không được, ra một gara gần đấy thì báo là gãy cái thanh nhựa, phải thay nhưng lại không có sẵn. Hay là phải vào hãng hả cụ Top?