Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Vietroad111

Xe buýt
Bác Tóp cho em hỏi cái này:
- Chiếc Kia Forte của ông anh ngoại mấy hôm nay bị hiện tượng: Lùi xe từ nhà xuống đường, qua vỉa hè thì đèn ABS báo sáng. Sau khi tắt máy đi, nổ lại lại thấy bình thường, xe đi bình thường ko thấy hiện tượng lạ nào. Vậy nó bị làm sao thế Bác?
Cảm ơn Bác!

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
**Cục đó khá đắt tiền, hơn nữa phải chẩn đoán đàng hoàng rồi mới thay hay không chứ, em hỏi thông số báo về để còn chẩn tiếp chứ không hẳn là cái đó hỏng cụ ạ.**
Em ra hãng scan mãi mà ko tìm ra nguyên nhân, cảm biến oxi rất chuẩn,
E nghĩ chắc sức e hơi khỏe nên hay dí ga như chạy sport.. bực mình e đổ đầy bình A95 và 1 hộp súc abro vô bình xăng luôn, để hết bình này kết quả thế nào e báo lại.
E thì vẫn nghi ngờ cách chạy của e chưa chuẩn'' em quen chạy hôi nách 599 - tốc độ và bứt phá nên
..'

hoangsonph12

Xe đạp
Cụ Top ơi! cho em hỏi tí:
- E đi SantaFe máy dầu MLX 2008, em thường thay dầu nhờn Caltex 10W-20 (nó ghi dùng cho đ/c xăng) không biết có ảnh hưởng đến tuổi thọ động cơ không?
- SP rửa kim phun mua ở đâu cụ nhỉ? Mình cứ đổ vào bình nhiên liệu phải không cụ?
- Dầu hộp số AT, dầu phanh, nước làm mát nên thay khi nào?
Cảm ơn cụ nhiều

Bác Tóp cho em hỏi cái này:
- Chiếc Kia Forte của ông anh ngoại mấy hôm nay bị hiện tượng: Lùi xe từ nhà xuống đường, qua vỉa hè thì đèn ABS báo sáng. Sau khi tắt máy đi, nổ lại lại thấy bình thường, xe đi bình thường ko thấy hiện tượng lạ nào. Vậy nó bị làm sao thế Bác?
Cảm ơn Bác!
Thường là do cảm biến tốc độ bánh xe cụ ạ, khi nhảy ổ, xuống vỉa thì nó hở hoặc chập mạch, sau đó thì lại thôi, nó đã báo đèn thì dễ làm thôi cụ ạ, miễn là có máy scan.

Cụ Top ơi! cho em hỏi tí:
- E đi SantaFe máy dầu MLX 2008, em thường thay dầu nhờn Caltex 10W-20 (nó ghi dùng cho đ/c xăng) không biết có ảnh hưởng đến tuổi thọ động cơ không?
- SP rửa kim phun mua ở đâu cụ nhỉ? Mình cứ đổ vào bình nhiên liệu phải không cụ?
- Dầu hộp số AT, dầu phanh, nước làm mát nên thay khi nào?
Cảm ơn cụ nhiều
Xe máy dầu thì dùng dầu cho động cơ dầu cụ nhé.
SP rửa kim phun em vẫn mua ở chợ giời và đổ thẳng vào bình NL, nhớ đổ trước rồi bơm NL sau cho nó hòa trộn tốt.
Dầu AT, dầu trợ lực thay ở km thứ 4 vạn. Dầu phanh, NLM thay theo niên, sau khoảng 2.5 tới 3 năm.

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Em chào cụ Tóp ^^
Em phiền cụ chút, Kia sportage nhà em gấu đi ko hiểu để xe ở đâu bị xe khác nó quệt vào. Bây giờ cái xi nhan bằng sau nó bị xước nhưng em đi trời mưa về thấy bị nước đọng ở bên trong, em dự là bị vỡ hay lỏng lẻo gì đó. Cụ tư vấn hộ em xem kiểm tra ở đâu và phương án thay thế ra sao cho kinh tế nhất và an toàn nhất cụ nhé, thời buổi kinh tế khó khăn nên phiền cụ. Cảm ơn cụ nhiều ^^
Chúc cụ 1 ngày vui vẻ ^^

Em chào cụ Tóp ^^
Em phiền cụ chút, Kia sportage nhà em gấu đi ko hiểu để xe ở đâu bị xe khác nó quệt vào. Bây giờ cái xi nhan bằng sau nó bị xước nhưng em đi trời mưa về thấy bị nước đọng ở bên trong, em dự là bị vỡ hay lỏng lẻo gì đó. Cụ tư vấn hộ em xem kiểm tra ở đâu và phương án thay thế ra sao cho kinh tế nhất và an toàn nhất cụ nhé, thời buổi kinh tế khó khăn nên phiền cụ. Cảm ơn cụ nhiều ^^
Chúc cụ 1 ngày vui vẻ ^^
Đõ Ngọc Du, cổng sau chợ giời chuyên hàn vá cái này, đó là biện pháp duy nhất giúp cái đèn của cụ tương đối đẹp trong khoảng 3 tháng, tiệt nọc thì chỉ có thay mới cả đèn, háng không bán riêng cái mặt kính cụ ạ.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Đõ Ngọc Du, cổng sau chợ giời chuyên hàn vá cái này, đó là biện pháp duy nhất giúp cái đèn của cụ tương đối đẹp trong khoảng 3 tháng, tiệt nọc thì chỉ có thay mới cả đèn, háng không bán riêng cái mặt kính cụ ạ.
Cụ Hard có cái công tắc chân phanh của Cerato, dạo này xe em nhấn nút Start/stop hơi khó nổ, toàn báo nhấn chân phanh để đề, vậy có phải do công tắc ko cụ, nếu phải cụ cho e xin chỗ mua với, nếu cụ có thì càng tốt, e mua luôn chỗ cụ cho tiện.Thanks cụ nhiều.

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Cụ Hard có cái công tắc chân phanh của Cerato, dạo này xe em nhấn nút Start/stop hơi khó nổ, toàn báo nhấn chân phanh để đề, vậy có phải do công tắc ko cụ, nếu phải cụ cho e xin chỗ mua với, nếu cụ có thì càng tốt, e mua luôn chỗ cụ cho tiện.Thanks cụ nhiều.
Ko biết cụ Tóp có gara chưa để anh em sang trà đạo với cụ nhỉ ^^

isengineer

Xe buýt
Đúng rồi đấy cụ ạ. Em toàn mua chỗ cụ Cò, cụ gọi Chương số 0904734766 nhé. Em toàn mua chỗ đó nó ship tận nơi và giá rẻ. Em mua vài con để dành trong xe. Tháo lắp dễ lắm, hoặc nếu ngại mua thì tháo ra tự vệ sinh cũng được.

Cụ cứ nghe lời lão isengeer đi, lão ấy nói đúng đó. Nhưng có điều lão ấy xui cụ mua mấy cái về dùng dần thì đừng nghe, lão ấy có họ với Hùng Cò đới! :)

Ko biết cụ Tóp có gara chưa để anh em sang trà đạo với cụ nhỉ ^^
Em đang mơ ạ.

Đúng rồi đấy cụ ạ. Em toàn mua chỗ cụ Cò, cụ gọi Chương số 0904734766 nhé. Em toàn mua chỗ đó nó ship tận nơi và giá rẻ. ...................... Tháo lắp dễ lắm, hoặc nếu ngại mua thì tháo ra tự vệ sinh cũng được.
Chuẩn, không cần chỉnh.

Chỉnh sửa cuối:

hoangsonph12

Xe đạp
Xe máy dầu thì dùng dầu cho động cơ dầu cụ nhé.
SP rửa kim phun em vẫn mua ở chợ giời và đổ thẳng vào bình NL, nhớ đổ trước rồi bơm NL sau cho nó hòa trộn tốt.
Dầu AT, dầu trợ lực thay ở km thứ 4 vạn. Dầu phanh, NLM thay theo niên, sau khoảng 2.5 tới 3 năm.
Cảm ơn cụ Top nhiều!

caionghin$

Xe tăng
Website
www.tannhatminh.net
Đúng rồi đấy cụ ạ. Em toàn mua chỗ cụ Cò, cụ gọi Chương số 0904734766 nhé. Em toàn mua chỗ đó nó ship tận nơi và giá rẻ. Em mua vài con để dành trong xe. Tháo lắp dễ lắm, hoặc nếu ngại mua thì tháo ra tự vệ sinh cũng được.
Tháo ra vs có đơn giản ko cụ ơi? E ở xa nên chắc phải sử lý tạm thời vậy. Thanks cụ Tóp nhé.

isengineer

Xe buýt
Tháo ra vs có đơn giản ko cụ ơi? E ở xa nên chắc phải sử lý tạm thời vậy. Thanks cụ Tóp nhé.
Tháo ra thay dễ lắm. Để mai em chụp mấy cái hình lên hầu giúp cụ với giúp cụ Top đỡ vất vả. Xử lý dứt điểm luôn đấy chứ không phải tạm thời đâu cụ ạ. Tụi em mấy xe chơi quanh với nhau nên tháo ra nghịch suốt ấy mà.

isengineer

Xe buýt
Cụ cứ nghe lời lão isengeer đi, lão ấy nói đúng đó. Nhưng có điều lão ấy xui cụ mua mấy cái về dùng dần thì đừng nghe, lão ấy có họ với Hùng Cò đới! :)
Hị hị cụ Top chém em bay cả đầu. Nhà em giờ 2 con xe Hàn :((. Mua đồ chỗ lão Hùng Cò suốt nên quen mặt cả. Tụi em trong này cứ thiếu đồ lại ới chỗ đó cho rẻ và tiện.

Cụ Top mà có gara là chật ních đầy khách vì FAN hâm mộ cụ Top nhiều lắm rồi từ Bắc chí Nam. Hay cụ kết hợp với ai làm cái gara để anh em được nhờ.

conmeo1

Xe buýt
Cụ Top hay cụ Ngọc Khánh cho em hỏi đèn gầm của xe getz là loại gì, có phải là chân H27 không? Hoặc mã của nó như thế nào? Em cám ơn trước nhé.

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Em ra hãng scan mãi mà ko tìm ra nguyên nhân, cảm biến oxi rất chuẩn,
E nghĩ chắc sức e hơi khỏe nên hay dí ga như chạy sport.. bực mình e đổ đầy bình A95 và 1 hộp súc abro vô bình xăng luôn, để hết bình này kết quả thế nào e báo lại.
E thì vẫn nghi ngờ cách chạy của e chưa chuẩn'' em quen chạy hôi nách 599 - tốc độ và bứt phá nên
..'[/QUOTE]

Báo cáo cụ top, sau khi đổ hộp súc vô, máy chạy ngon hẳn, mới 150km đầu tiên nó đã thể hiện mức tiêu thụ kém hơn hẳn, 100km/8,5l đường phố, ac bật tẹt ga cả khi đỗ, hay là do em giắt lại mấy cái giắc cảm biến nên nó làm việc chính xác hơn cũng nên,dẫu são cũng tks bác tư vấn cho em,
Đợt này e định chia tay nó để đổi ford focus 2.0s ạ.

cayenneturbo

Xe tải
Chào cụ Ngọc Khánh, cụ PM giúp e giá & công thay 2 caosu láp 2 bánh trước xe SF Gold để e chuẩn bị xèng qua nhờ cụ thay. Tks cụ.

caionghin$

Xe tăng
Website
www.tannhatminh.net
Tháo ra thay dễ lắm. Để mai em chụp mấy cái hình lên hầu giúp cụ với giúp cụ Top đỡ vất vả. Xử lý dứt điểm luôn đấy chứ không phải tạm thời đâu cụ ạ. Tụi em mấy xe chơi quanh với nhau nên tháo ra nghịch suốt ấy mà.
Tháo ra thay thì dễ, nhưng tháo ra để vệ sinh dùng tạm thì em đã tháo, nhưng ko cạy dc nó ra, thế mới bực, lâu lâu nó lại bị 1 phát, cáu lắm:))