Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

isengineer

Xe buýt
Tháo ra thay thì dễ, nhưng tháo ra để vệ sinh dùng tạm thì em đã tháo, nhưng ko cạy dc nó ra, thế mới bực, lâu lâu nó lại bị 1 phát, cáu lắm:))
Em hôm qua chụp thử giúp cụ mà ko có ai giúp nên không tài nào soi được điện thoại vào đúng vị trí để chụp, cạy thì ở bên cạnh nó có 1 cái khe để thò tovit vào, bửa 1 cái là ra, dễ mà cụ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Bên em quản lý phụ tùng theo mã cụ ợ. Mã là: 1864727009

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em hôm qua chụp thử giúp cụ mà ko có ai giúp nên không tài nào soi được điện thoại vào đúng vị trí để chụp, cạy thì ở bên cạnh nó có 1 cái khe để thò tovit vào, bửa 1 cái là ra, dễ mà cụ.
Em cạy mãi mà ko được cụ ạ, lại sợ nó vỡ thì ko có mà dùng:))
Em vừa gọi cụ Chương mua luôn 2 cái rồi, cho chắc ăn:)) Thank cụ Chương nhé.

Chỉnh sửa cuối:

debin

Xe buýt
Cụ Top cho em hỏi nhờ chút:
Xe em la i30CW, đi được 2 vạn, hôm nay bị hiện tượng đi đêm cứ nháy pha là nhạc phát qua USB bị ngắt giống như sụt điện áp. Em đã thử vài lần đều thấy như vậy, tuy nhiên khi đỗ lại thì lại không bị hiện tượng trên.
Cụ bốc thuốc giúp em với.
Đa tạ cụ

getz xanh

Xe hơi
uh em moi vao nghe nen co gang loung thien hix

getz xanh

Xe hơi
thay dây ga xe getz co đắt k cac cụ nhỉ?

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xe em la i30CW, đi được 2 vạn, hôm nay bị hiện tượng đi đêm cứ nháy pha là nhạc phát qua USB bị ngắt giống như sụt điện áp. Em đã thử vài lần đều thấy như vậy, tuy nhiên khi đỗ lại thì lại không bị hiện tượng trên.
Đa tạ cụ
Cụ thử kiểm tra cái dây bắt cọc bình ắc quy có bị lỏng không nhé!

vananh8002

Xe hơi
cụ Top ơi cho e hỏi: xe morning nhập 2010 của em đi thấy bị ồn quá, nhất là ngồi ở nghế lái. e mua lại, khi mua chủ cũ thay cái la zang hoa mai bằng lazang của đời 2011 vào, lốp xe hiện tại hơi mòn 1 chút nhưng vẫn đi được. Cụ tư vấn giúp e với. Thanks cụ

vananh8002

Xe hơi
xe đăng ký tháng 11/2011 cụ ạ, đi được gần 2 vạn

Thần Tài

Xe điện
Đa tạ cụ
Em nghĩ là cụ có độ đèn Xenon thì mới bị hiện tượng như vậy.

xedieu

Xe cút kít
Kính cụ Hardtop,

Ở xưởng Hyundai ra là em phải vòng về ngay cổng công ty để test quả volan ("địa hình" chỗ đấy là chỗ tiêu biểu nhất mà mỗi khi đi qua, volan nó đều kêu cọt kẹt). Kết quả rất mỹ mãn: cái tiếng cọt kẹt em đã ấm ức chung sống gần 2 năm nay đã tịt! Đồng thời volan nó không còn lỏng toẹt như gần đây nữa, cảm giác giống hồi mới mua rồi cụ ạ. :D Sướng quá! Chưa kể xe đi bây giờ có vẻ ga "ngọt" hơn. Và nhất là đã giải quyết triệt để được cái vụ nguy cơ cháy xe cực cao kia làm em yên tâm hẳn (cái đồng hồ báo số km còn đi tiếp được ứng với lượng xăng hiện tại nó cũng đã chuẩn hơn, về trị số ngày xưa rồi ạ).

Thế mới biết ở cái ô tô thì cũng không dám nói cái gì là nhỏ hay lặt vặt cả! Tý nữa thì thành lớn chuyện lại được lên báo miễn phí. Một lần nữa em cảm ơn cụ nhiều và chúc cụ cuối tuần vui vẻ ạ!
(b)

pro.9x

Xe hơi
Kính cụ Hardtop,

Ở xưởng Hyundai ra là em phải vòng về ngay cổng công ty để test quả volan ("địa hình" chỗ đấy là chỗ tiêu biểu nhất mà mỗi khi đi qua, volan nó đều kêu cọt kẹt). Kết quả rất mỹ mãn: cái tiếng cọt kẹt em đã ấm ức chung sống gần 2 năm nay đã tịt! Đồng thời volan nó không còn lỏng toẹt như gần đây nữa, cảm giác giống hồi mới mua rồi cụ ạ. :D Sướng quá! Chưa kể xe đi bây giờ có vẻ ga "ngọt" hơn. Và nhất là đã giải quyết triệt để được cái vụ nguy cơ cháy xe cực cao kia làm em yên tâm hẳn (cái đồng hồ báo số km còn đi tiếp được ứng với lượng xăng hiện tại nó cũng đã chuẩn hơn, về trị số ngày xưa rồi ạ).

Thế mới biết ở cái ô tô thì cũng không dám nói cái gì là nhỏ hay lặt vặt cả! Tý nữa thì thành lớn chuyện lại được lên báo miễn phí. Một lần nữa em cảm ơn cụ nhiều và chúc cụ cuối tuần vui vẻ ạ!
(b)
xe tuc lởm nên lắm bệnh cụ điếu nhỉ :P
Kính cụ hardtop , xe là là tucson 2010 hồi nãy e thấy có tiếng kêu rin rít từ khoang máy ở phía bên phụ ạ..lúc kêu lúc không kêu,kũng khá to ạ..cụ bắt bệnh giúp e với ạ..có phải chùng dây curoa k hả cụ :)

xedieu

Xe cút kít
xe tuc lởm nên lắm bệnh cụ điếu nhỉ :P
Kính cụ hardtop , xe là là tucson 2010 hồi nãy e thấy có tiếng kêu rin rít từ khoang máy ở phía bên phụ ạ..lúc kêu lúc không kêu,kũng khá to ạ..cụ bắt bệnh giúp e với ạ..có phải chùng dây curoa k hả cụ :)
Tuc lởm gặp thợ lởm quên cả bắt ốc nữa thì... :))

Công Nông

Xe điện
Kính cụ Top kíu em:((
Xe em ClickW 1.4at, km 4 vạn em bảo dưỡng ở Hyundai Phạm Hùng chân cầu Thăng Long bác sỹ bảo rỉ dầu phớt đuôi trục cơ phải thay, nhưng rỉ ít lúc nào có thời gian phải để xe một ngày. Hôm qua đến km 4,6 vạn em vào Hyundai Phạm Hùng ở Mỹ Đình do gần nhà để thay dầu và bảo dưỡng cấp 4 thì các bác sỹ ở đây bảo rỉ dầu hộp số AT chứ ko phải phớt đuôi trục cơ do thấy thiếu khoảng 1 lít dầu hộp số, nên phải hạ hộp số để thay phớt chỗ quả bí gì đấy và hôm khác phải đến đầu giờ sáng do phải mất 1 ngày.

Cụ kíu em thế thì phải thay cái phớt nào hay đến mỗi chỗ thay một cái? Thay cả 2 cái thì toi em vì mỗi cái cả công cả dầu mới đã khoảng 2 củ:((

Dầu hộp số nếu bổ sung cho đủ thì khác loại được ko cụ? Em thấy cái dầu trong xe em màu vàng còn dầu SP3 nó lại màu đỏ.

buzz123

Xe đạp
accent 1.4at thì nên thay dầu gì các cụ nhỉ?

isengineer

Xe buýt
Kính cụ Hardtop,

(b)
Cụ Điếu tình trạng bị sao vậy? Cụ post lên anh em biết với hoặc pm cho em cũng được. Cảm ơn cụ