Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

trungtngt

Xe buýt
Cụ Top cho e hỏi,e biết nội dung này mọi người nói nhìu rùi nhưng e vẫn rất băn khoăn,cụ bớt chút thời gian tư vấn gíup e.chả là e có getz 1.1 MT 2010 đã chạy đc 10vạn chưa xúc rưả bình xăng vệ sinh cổ hút van ko tải,kim phun bao giờ,hiện tại vẫn chạy ok,hôm nọ hỏi cụ bệnh giật e đã thay buzi và đã ngon.
Sáng nay e ra gara quen yêu cầu làm những công việc trên thì thợ khuyên e như sau bình xăng thì đã có lọc xăng anh thay lọc định kì thì ok luôn ko cần xúc rửa đâu,cổ hút van ko tải kim phun xe anh vẫn ko hiện tượng gì ko ăn xăng thì kệ nguyên bản nó thôi,cộng tác với hôm trước e xem trên youtube có 1 e gái xinh tươi chia sẻ việc vệ sinh cổ hút ko nên vì theo e đấy là thợ gara của e bảo bề mặt cổ hút có tráng 1 lớp gì đó m ko nên tác động vào,có thể gây oà ga
E nghe lời thợ đánh xe về lên OF nhờ cụ tư vấn giúp e,e cám ơn cụ trước

Kachyusa

Xe buýt
Bác hardtop ơi,xe em i20,dạo này không hiệu sao cốp sau cứ bị đong vũng Nươc nhỏ.E vệ sinh sạch sẽ rồi Nhưng Vẫn bị.

xmen

Xe buýt
Bác hardtop ơi,xe em i20,dạo này không hiệu sao cốp sau cứ bị đong vũng Nươc nhỏ.E vệ sinh sạch sẽ rồi Nhưng Vẫn bị.
Em xin múa rìu qua mắt cụ Top, nếu cốp sau xe cụ có vũng nước nhỏ thì cụ xem lại xem cái đèn phanh trên cao có bị hở keo (roăng) không từ đó cụ có 02 cách giải quyết, tháo ra và thay cái roăng cao su viền phía ngoài đèn phanh trên cao hoặc cụ lắp thêm cái cánh gió đuôi là hết ạ.

sonkh250

Xe buýt
Cụ Top, cụ NK cho em hỏi chút ạ!
Xe em đã bảo dưỡng bugi và vệ sinh họng hút tại xưởng của cụ NK cách đây 2 tháng.
Trước khi bảo dưỡng xe có hiện tượng như sau:
- Để qua đêm hoặc để xe ở Cty buổi sáng, đến chiều về (>6h) đề máy để khởi động thì máy chết lịm hoặc ặc ặc vài phát rồi nổ, đề phát thứ 2 thì được luôn. Hiện tượng này cứ cách khoảng 1-2 ngày lại bị 1 lần.
Sau khi bảo dưỡng:
- Cách đây 1 tháng thì chỉ bị vài lần.
- Thời gian gần đây cứ đỗ xe >6 tiếng khởi động máy là chết lịm luôn, đề phát thứ 2 mới được.
Em đã thay dầu máy Mobil Gold1 5W-30 lúc 2,7v, đến nay chạy gần 3,5v. Cụ cho em hỏi liệu có phải do dầu động cơ nên hệ thống khởi động thông minh nó dẫn đến hiện tượng như vậy không ạ? Hay là vì lý do nào khác nữa ạ?

P/S: Cụ NK ơi, lần trước cụ bảo dưỡng cái bạc thước lái nó im được 1 thời gian, đến nay nó lại kêu trở lại rồi. Cụ xe giúp em đã có đồ để xử lý nốt chưa ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Tsna14

Xe tải
Cụ Top, cụ NK cho e hỏi về cái chìa khóa của xe Sonata với ạ. Xe của e không dùng khóa thông minh. Chìa đang dùng của e bị F1 đánh rơi nên nứt và rách nhưng vẫn sử dụng được. E lấy chìa dự phòng mới tinh sử dụng thì không thấy có tín hiệu, phải sử dụng bằng cơ. E cứ nghĩ để lâu thì hết pin nên mua pin mới lắp vào (e sử dụng pin 3V Panasonic CR 2032 l mua ở chỗ bác NK) lắp vào sử dụng bình thường được 3 hôm thì lại hết pin, e lại lắp pin mới vào dùng được mấy hôm lại hết (không có tí tín hiệu nào cả). Như thế là bị làm sao hả các cụ?Có sửa được không hay phải mua chìa mới. Cái chìa cũ dùng thì trông thảm thương do phải buộc chun, chìa mới thì ăn pin kinh quá, mà pin thì chẳng rẻ tí nào (100K/viên), đang dùng bình thường lại hết pin, phải mở bằng cơ, xe kêu inh ỏi, một lúc mới hết và nổ được máy.Các cụ giúp e với.

occon

Xe máy
Xe Santafe gold 05 đi đường đèo,dốc có hiện tương chảy dầu lái(từ nắp xuống).Cụ Top,Cụ Nk cho Em hỏi hiện tượng đó bình thường hay có vấn đề ah?

occon

Xe máy
Xe Santafe gold 05 đi đường đèo,dốc có hiện tương chảy dầu lái(từ nắp xuống).Cụ Top,Cụ NK cho Em hỏi hiện tượng đó bình thường hay có vấn đề ah?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top, cụ NK cho em hỏi chút ạ!
Xe em đã bảo dưỡng bugi và vệ sinh họng hút tại xưởng của cụ NK cách đây 2 tháng.
Trước khi bảo dưỡng xe có hiện tượng như sau:
- Để qua đêm hoặc để xe ở Cty buổi sáng, đến chiều về (>6h) đề máy để khởi động thì máy chết lịm hoặc ặc ặc vài phát rồi nổ, đề phát thứ 2 thì được luôn. Hiện tượng này cứ cách khoảng 1-2 ngày lại bị 1 lần.
Sau khi bảo dưỡng:
- Cách đây 1 tháng thì chỉ bị vài lần.
- Thời gian gần đây cứ đỗ xe >6 tiếng khởi động máy là chết lịm luôn, đề phát thứ 2 mới được.
Em đã thay dầu máy Mobil Gold1 5W-30 lúc 2,7v, đến nay chạy gần 3,5v. Cụ cho em hỏi liệu có phải do dầu động cơ nên hệ thống khởi động thông minh nó dẫn đến hiện tượng như vậy không ạ? Hay là vì lý do nào khác nữa ạ?

P/S: Cụ NK ơi, lần trước cụ bảo dưỡng cái bạc thước lái nó im được 1 thời gian, đến nay nó lại kêu trở lại rồi. Cụ xe giúp em đã có đồ để xử lý nốt chưa ạ?
Hôm nào cụ lên HN hai ngày để bọn em kiểm tra xem thế nào nhé! Em đã mua cái ốc lục giác mới rồi, hôm nào cụ lên em thay cái bạc thước lái mới.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top, cụ NK cho e hỏi về cái chìa khóa của xe Sonata với ạ. Xe của e không dùng khóa thông minh. Chìa đang dùng của e bị F1 đánh rơi nên nứt và rách nhưng vẫn sử dụng được. E lấy chìa dự phòng mới tinh sử dụng thì không thấy có tín hiệu, phải sử dụng bằng cơ. E cứ nghĩ để lâu thì hết pin nên mua pin mới lắp vào (e sử dụng pin 3V Panasonic CR 2032 l mua ở chỗ bác NK) lắp vào sử dụng bình thường được 3 hôm thì lại hết pin, e lại lắp pin mới vào dùng được mấy hôm lại hết (không có tí tín hiệu nào cả). Như thế là bị làm sao hả các cụ?Có sửa được không hay phải mua chìa mới. Cái chìa cũ dùng thì trông thảm thương do phải buộc chun, chìa mới thì ăn pin kinh quá, mà pin thì chẳng rẻ tí nào (100K/viên), đang dùng bình thường lại hết pin, phải mở bằng cơ, xe kêu inh ỏi, một lúc mới hết và nổ được máy.Các cụ giúp e với.
Khiếp! Gì mà ăn điện ác thế? Thông thường một cục pin phải sử dụng được 2 năm cơ. Chắc cái chìa của cụ có vấn đề rồi, cụ cho xe qua để bọn em kiểm tra xem nó thế nào.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xe Santafe gold 05 đi đường đèo,dốc có hiện tương chảy dầu lái(từ nắp xuống).Cụ Top,Cụ Nk cho Em hỏi hiện tượng đó bình thường hay có vấn đề ah?
He he, đã chảy dầu thì chắc chắn là bất thường rồi cụ ạ! Vấn đề nó chảy từ đâu thì mới chuẩn đoán chính xác bệnh được.

occon

Xe máy
He he, đã chảy dầu thì chắc chắn là bất thường rồi cụ ạ! Vấn đề nó chảy từ đâu thì mới chuẩn đoán chính xác bệnh được.
Xe chảy dầu qua nắp hộp dầu lái khi đi đường đèo dốc thôi con đường phẳng thi không thấy chảy Cụ ah

Tsna14

Xe tải
Khiếp! Gì mà ăn điện ác thế? Thông thường một cục pin phải sử dụng được 2 năm cơ. Chắc cái chìa của cụ có vấn đề rồi, cụ cho xe qua để bọn em kiểm tra xem nó thế nào.
e còn 1 viên pin nữa, check thử xem nó ntn. Có j e sẽ báo cáo.

Spark VIP

Xe tải
Cụ NK ơi, tiện thớt này cụ cho em hỏi ngu tý, cái vụ xe san phì khói của em đó, lúc thay cái long đen bằng đồng ở đầu kim phun em thấy chú thợ cứ thế rút cái cũ ra và đưa cái mới vào, như vậy có chuẩn không cụ? Em để ý bằng mắt thôi nên nếu không nhâm em thấy hai mặt của long đen này khác nhau chứ không giống hệt nhau, như vậy thì khi lắp nó vào đầu kim phun phải lắp đúng mặt đúng không cụ? Nếu không em sợ vài ngày bệnh em nó lại bị như xưa...
Btw, em chào cụ Hardtop, em nghe tên cụ đã lâu nhưng chưa có dịp tiếp kiến cụ ạ, hy vọng sẽ có ngày được tiếp kiến cụ tại quán bia chứ không phải tại gara của cụ :))

Thần Tài

Xe điện
Dạo này tần suất bị hiện tương khi đi qua vũng nước làm nước bắn lên làm trượt dây Curoa nhiều hơn thì có khả năng dây curoa kém cần phải thay không cụ ơi. Khi đã trượt dây thì vẫn dẫn đến accu giảm, nhiệt két nước tăng, điều hòa nóng hơn. Trước thì thỉnh thoảng còn bây giờ hầu như cứ bánh phụ đè vào vũng nước là bị.

Dạo này tần suất bị hiện tương khi đi qua vũng nước làm nước bắn lên làm trượt dây Curoa nhiều hơn thì có khả năng dây curoa kém cần phải thay không cụ ơi. Khi đã trượt dây thì vẫn dẫn đến accu giảm, nhiệt két nước tăng, điều hòa nóng hơn. Trước thì thỉnh thoảng còn bây giờ hầu như cứ bánh phụ đè vào vũng nước là bị.
Có lẽ là thay dc rồi đấy cụ ạ! Cái tăng đai nếo rão rồi thì cũng nên thay luôn.

conmeo1

Xe buýt
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi bóng đèn gầm morning có lắp vừa xe getz ko?

Ho Cong

Xe buýt
Em là em bực mình lắm mà chưa bít làm sao nên hỏi cụ: em rinh con xe i20 từ hãng về, nó đã lắp sẵn 1 đầu DVD và 1 bộ camera lùi. Chả hiểu chúng nó đấu dây nhợ ra làm sao mà xe em cứ để ở nhà ko chạy khoảng 3 - 4 hôm là hết điện ắc quy (bình 35Ah mới ngon lành nhé)... làm em cứ phải đem bình đi sạc liên tục. Em nhờ thợ kiểm tra đo dòng điện khi tắt máy, rút chìa khóa là khoảng 0,4A. Vậy thứ gì trong xe nó ngốn điện nhiều thế? Có xe nào khác như vậy ko? Em phải kiểm tra như thế nào và làm sao để ngăn chặn hành vi câu và sử dụng điện trái phép này?
Em là em bực mình lắm mà chưa bít làm sao... nhờ cụ tư vấn giùm.

Chỉnh sửa cuối:
Em là em bực mình lắm mà chưa bít làm sao nên hỏi cụ: em rinh con xe i20 từ hãng về, nó đã lắp sẵn 1 đầu DVD và 1 bộ camera lùi. Chả hiểu chúng nó đấu dây nhợ ra làm sao mà xe em cứ để ở nhà ko chạy khoảng 3 - 4 hôm là hết điện ắc quy (bình 35Ah mới ngon lành nhé)... làm em cứ phải đem bình đi sạc liên tục. Em nhờ thợ kiểm tra đo dòng điện khi tắt máy, rút chìa khóa là khoảng 0,4A. Vậy thứ gì trong xe nó ngốn điện nhiều thế? Có xe nào khác như vậy ko? Em phải kiểm tra như thế nào và làm sao để ngăn chặn hành vi câu và sử dụng điện trái phép này?
Em là em bực mình lắm mà chưa bít làm sao... nhờ cụ tư vấn giùm.
Thường là do chính cái đầu DVD lắp thêm đó cụ, cụ thử tháo cầu chì của nó ra xem còn bệnh không?

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Bác hardtop và các cụ cho em hỏi chút. Xe SF 2009 của em có cái gương bên phụ, chắc do nhiều lần và chạm nên bây giờ lúc mở được lúc ko. Ngày trước thì thi thoảng mới bị, bây giờ cứ phải mở ra, gập vào nhiều lần nó mới mở hết.

Vậy em xin hỏi bệnh này có sửa được ko ạ, nếu ko sửa được thì phải thay cái gì?

Em cảm ơn trước!