Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Giang Nam

Xe tăng
Dạ không ạ, em không còn là người của Hyundai nữa nên việc ghé qua các xưởng chỉ mang tư cách cá nhân thôi.
Em đề nghị Huyndai đợt này đúc tượng cụ Huytop.
:D em fun tý.
Thần tượng của các Ofer đi xe Huyndai trong đó có em.
Cụ chuyển sang Mecedes Ben à?

Em đề nghị Huyndai đợt này đúc tượng cụ Huytop.
:D em fun tý.
Thần tượng của các Ofer đi xe Huyndai trong đó có em.
Cụ chuyển sang Mecedes Ben à?
Thôi cụ ơi! Nó mà đúc tượng em bằng socola thì chít em à!
Em sang cái hãng mà Mẹc phải gọi bằng ông nội về đẳng cấp ợ!

Thần Tài

Xe điện

Audioto

Xe tăng

xedieu

Xe cút kít
Chúc mừng cụ Hardtop! Nhưng hi vọng cụ không bỏ rơi chúng em nhá! :(

Chúc mừng cụ Hardtop! Nhưng hi vọng cụ không bỏ rơi chúng em nhá! :(
Bỏ là bỏ thế nào, một cách không chính thức, em vẫn là người của Hyundai, cụ đừng có lo.

dylan5555

Xe tải

haihahoang

Xe máy
Deleted.......................................

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xe sorento của e hnay vừa bị mất điều hòa :( các cụ cho e hỏi sửa ở đâu đc với ợ?
Mất hẳn hay lúc có lúc mất hả cụ! Nếu mất hẳn thì do hệ thống điều hòa còn nếu lúc có lúc mất thì cụ thử kiểm tra hệ thống làm mát động cơ có bình thường không nhé.

thaothucsg

Xe máy
Xe công à? Nhà cháu mặc kệ, cứ để đấy cho nó đỡ tốn xăng của dân!
Cụ Top giúp nhà cháu với chứ không thì tốn tiền dân lắm đấy ạ. Bên Huyndai Bến Thành vừa báo giá mà cháu suýt ngất. Kiểm tra phần mềm thì báo lỗi máy số 2 mà báo giá thì:

1.Công thay thế phụ tùng: 2.500.000 đ
2. Họng ga: 20.935.000 đ
3. Hộp ETS: 4.545.000 đ
4. Cảm biến vị trí bàn đạp ga: 3.010.000 đ
5. Hộp ECU: 26.336.000 đ
Giá trên chưa bao gồm thuế GTGT 10%
Thời gian đặt hàng phụ tùng là 30 ngày ( kể từ ngày đặt cọc )

Tổng cộng là: 63.058.600 đ.

Cụ Top giúp nhà cháu với chứ không thì tốn tiền dân lắm đấy ạ. Bên Huyndai Bến Thành vừa báo giá mà cháu suýt ngất. Kiểm tra phần mềm thì báo lỗi máy số 2 mà báo giá thì:

1.Công thay thế phụ tùng: 2.500.000 đ
2. Họng ga: 20.935.000 đ
3. Hộp ETS: 4.545.000 đ
4. Cảm biến vị trí bàn đạp ga: 3.010.000 đ
5. Hộp ECU: 26.336.000 đ
Giá trên chưa bao gồm thuế GTGT 10%
Thời gian đặt hàng phụ tùng là 30 ngày ( kể từ ngày đặt cọc )

Tổng cộng là: 63.058.600 đ.
Tiền dân lại ra dân thôi, 30 ngày nằm không chạy là đỡ tốn khối xăng đấy!
Fun tí thôi chứ dòng này nếu không có kinh nghiệm thì khó làm lắm, kể cả thay hết đồ như thế nhưng nếu không biết làm thì chưa chắc đã chạy được.
Rất tiếc bây giờ nhà cháu không còn là người của hãng nữa nên nhà cháu không can thiệp được vụ này đâu.

thaothucsg

Xe máy
Tiền dân lại ra dân thôi, 30 ngày nằm không chạy là đỡ tốn khối xăng đấy!
Fun tí thôi chứ dòng này nếu không có kinh nghiệm thì khó làm lắm, kể cả thay hết đồ như thế nhưng nếu không biết làm thì chưa chắc đã chạy được.
Rất tiếc bây giờ nhà cháu không còn là người của hãng nữa nên nhà cháu không can thiệp được vụ này đâu.
Hu hu, xe nằm hơn 1 tháng rồi ạ. Nhà cháu chạy xe vào tận xưởng dịch vụ để kiểm tra nên cũng có vài cảm nhận: Xe chạy ở số 1,2 thì có vấn đề về chân ga (chân ga không nhạy, có ga cũng lên rất chậm). Qua đến số 3, số 4 và số 5 thì thoải con gà mái chả vấn đề gì. Khi dừng đèn đỏ thì cảm giác garanti (chả hiểu viết thế có đúng không, nếu sai mong các cụ bỏ quá) hơi yếu, có lúc chết máy. Vậy nên khi quét lỗi ở xưởng dịch vụ được báo là lỗi máy 2 thì nhà cháu nghe cũng xuôi tai ( logic của nhà cháu là khi chạy ở số thấp xe chỉ huy động 1 đến 3 máy chạy nên lỗi ở máy 2 gây ra tình trạng trên, khi qua số 4,5,6 thì các máy được huy động hết công suất nên lúc đó lỗi máy 2 chả xi nhê gì). Tuy nhiên quét lỗi xong thì nhân viên báo là không có sơ đồ máy của xe XG300 nhà cháu nên chịu chết không biết lỗi chính xác là lỗi gì, kêu nhà cháu để xe lại để kiểm tra thêm. Đến cuối tuần trước thì báo lỗi và trưa nay thì báo giá cho nhà cháu như trên. Tiền thì của cơ quan chứ không phải của nhà cháu nhưng nhà cháu cũng xót lắm ạ!

Thôi thì cụ mật thư cho nhà cháu là nên sửa ở chỗ nào có kinh nghiệm tốt đối với loại xe này chứ ai đời quét lỗi một đằng, báo sửa ra một nẻo.

Cám ơn cụ HardTop nhiều nhiều ;))

Hu hu, xe nằm hơn 1 tháng rồi ạ. Nhà cháu chạy xe vào tận xưởng dịch vụ để kiểm tra nên cũng có vài cảm nhận: Xe chạy ở số 1,2 thì có vấn đề về chân ga (chân ga không nhạy, có ga cũng lên rất chậm). Qua đến số 3, số 4 và số 5 thì thoải con gà mái chả vấn đề gì. Khi dừng đèn đỏ thì cảm giác garanti (chả hiểu viết thế có đúng không, nếu sai mong các cụ bỏ quá) hơi yếu, có lúc chết máy. Vậy nên khi quét lỗi ở xưởng dịch vụ được báo là lỗi máy 2 thì nhà cháu nghe cũng xuôi tai ( logic của nhà cháu là khi chạy ở số thấp xe chỉ huy động 1 đến 3 máy chạy nên lỗi ở máy 2 gây ra tình trạng trên, khi qua số 4,5,6 thì các máy được huy động hết công suất nên lúc đó lỗi máy 2 chả xi nhê gì). Tuy nhiên quét lỗi xong thì nhân viên báo là không có sơ đồ máy của xe XG300 nhà cháu nên chịu chết không biết lỗi chính xác là lỗi gì, kêu nhà cháu để xe lại để kiểm tra thêm. Đến cuối tuần trước thì báo lỗi và trưa nay thì báo giá cho nhà cháu như trên. Tiền thì của cơ quan chứ không phải của nhà cháu nhưng nhà cháu cũng xót lắm ạ!

Thôi thì cụ mật thư cho nhà cháu là nên sửa ở chỗ nào có kinh nghiệm tốt đối với loại xe này chứ ai đời quét lỗi một đằng, báo sửa ra một nẻo.

Cám ơn cụ HardTop nhiều nhiều ;))
Cụ hiểu sai về cơ chế hoạt động của máy V6 rồi, ở tốc độ nào thì cũng cả 6 máy đều làm việc nhé!
Ở đây nhà cháu chỉ dám nói rằng, họ báo thay ngần ấy thứ là không chính xác. Bác bảo họ mở mạch và tra lỗi ở mẫu xe Grandeur (XG), chọn máy 3.0 cụ nhé!
Nhà cháu dự xe cụ chỉ chết một cái bô-bin và thao tác "Reset" là ổn thôi, tuy nhiên điều này còn phụ thuộc vào việc hiện nay ECU đang báo lỗi gì.
Việc reset ETC cụ có thể tự làm ở mẫu xe này bằng cách : ON->OFF-> chờ 10 giây->ON rồi nổ máy là OK. Lỗi này thường xảy ra khi phải tháo cực bình hoặc bình hết điện. Ngày mai nếu tiện, nhà cháu sẽ alo cho người ở đó.

Nói thật là rất mến tinh thần của cụ thì em giúp, chứ em không bao giờ hỗ trợ hay làm "xe công" trừ khi bắt buộc phải làm.

Chỉnh sửa cuối: