Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Secoxe

Xe tăng
Các cụ biết gara xe nào gần khu vực hồ 3 mẫu cứu cháu với. Xe cháu Santafe 2008 bị tụt chân côn ko đi dc. Đang cần kiếm chỗ nào uy tín đến xem giúp cháu. Thanks các cụ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các cụ biết gara xe nào gần khu vực hồ 3 mẫu cứu cháu với. Xe cháu Santafe 2008 bị tụt chân côn ko đi dc. Đang cần kiếm chỗ nào uy tín đến xem giúp cháu. Thanks các cụ.
Cứu hộ thôi cụ ạ! Thay tổng côn không làm tại trận được đâu.

conmeo1

Xe buýt
em lại phiền cụ Ngọc Khánh, con getz 1.1. của em dạo này đi thấy vô lăng hơi bị rung mặc dù đi trên đường phẳng, người ngồi sau cũng kêu có cảm giác bồng bềnh. Em thì nghĩ có thể do độ chụm hay cân bằng động không chuẩn nhưng bỏ tay ra thì không thấy hiện tượng bị lệch lái. Một ông lái xe chuyên nghiệp chạy thử thì cho rằng có thể do rotuyn hay bi bánh sau. Cụ Ngọc Khánh phán hộ em xem bệnh tình cháu nó thế nào để còn cho đi viện với ạ.

bachma_accent

Đi bộ
Bác Ngọc Khánh ơi cho e hỏi xe em la accent 2011, dạo này thỉnh thoảng khi e đánh xe vào nhà xe thì tự dưng mất trợ lực lái, rồi e tắt máy khởi động lại thì lại có trợ lực. Ko bíet xe em bị bệnh gì và sửa chữa có tốn kém ko, e sợ đi ra đường nó bị thì mệt. Uu tiên trả lời e với nhé vì e là phụ nữ. Thank bác trước nhé

Ngoc Khanh

Xe tăng
em lại phiền cụ Ngọc Khánh, con getz 1.1. của em dạo này đi thấy vô lăng hơi bị rung mặc dù đi trên đường phẳng, người ngồi sau cũng kêu có cảm giác bồng bềnh. Em thì nghĩ có thể do độ chụm hay cân bằng động không chuẩn nhưng bỏ tay ra thì không thấy hiện tượng bị lệch lái. Một ông lái xe chuyên nghiệp chạy thử thì cho rằng có thể do rotuyn hay bi bánh sau. Cụ Ngọc Khánh phán hộ em xem bệnh tình cháu nó thế nào để còn cho đi viện với ạ.
Bệnh này phần lớn là do lốp bị méo! Cụ cứ vào cửa hàng lốp kiểm tra xem thế nào. Vòng bi may ơ nếu hỏng thì bị ồn, hú. Rô tuyn, cao su cân bằng bị hỏng thì có tiêng lục cục khi vào chỗ xóc.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Bác Ngọc Khánh ơi cho e hỏi xe em la accent 2011, dạo này thỉnh thoảng khi e đánh xe vào nhà xe thì tự dưng mất trợ lực lái, rồi e tắt máy khởi động lại thì lại có trợ lực. Ko bíet xe em bị bệnh gì và sửa chữa có tốn kém ko, e sợ đi ra đường nó bị thì mệt. Uu tiên trả lời e với nhé vì e là phụ nữ. Thank bác trước nhé
Em chưa ghi nhận trường hợp nào xe accent 2011 hỏng cột lái cả (đời 2006 đến 2010 thì hỏng nhiều rồi). Trường hợp xe của mợ thì đầu tiên mở nắp capo kiểm tra dây điện bắt đầu cực bình ắc quy có bị lỏng không, nếu không lỏng thì mợ nên đem xe đến xưởng để kiểm tra. Chú ý nếu xe của mợ mua sau tháng 9/2011 thì có thể vẫn còn bảo hành nên đưa xe kiểm tra sớm.

Ngoc Khanh

Xe tăng
E đang cần má phanh xe I20 mà tìm khó quá cụ Hardtop biết ở đâu chỉ giùm e với - Thanks Cụ !
Má phanh trước xe i20 đúng theo xe nhập từ ấn độ về nên rất đắt (khoảng 2.4 củ) mà chất lượng chả ra gì. May là má phanh trước xe accent (đời 2006 đến 2010) lắp lẫn cho xe i20 nên các cụ dùng loại này vừa rẻ (non nửa) chất lượng lại tốt hơn. Rất tiếc má phanh sau i20 lại ko dùng chung được cho xe nào nên khi thay các cụ thấy má phanh sau nhỏ hơn mà đắt hơn má phanh trước cũng ko có gì là lạ (thông thường má phanh sau rẻ hơn trước)

bachma_accent

Đi bộ
Em chưa ghi nhận trường hợp nào xe accent 2011 hỏng cột lái cả (đời 2006 đến 2010 thì hỏng nhiều rồi). Trường hợp xe của mợ thì đầu tiên mở nắp capo kiểm tra dây điện bắt đầu cực bình ắc quy có bị lỏng không, nếu không lỏng thì mợ nên đem xe đến xưởng để kiểm tra. Chú ý nếu xe của mợ mua sau tháng 9/2011 thì có thể vẫn còn bảo hành nên đưa xe kiểm tra sớm.
Ok bác, mai e sẽ kiểm tra xem sao bác nhé, hy vọng không có vấn đề gì với con xe của e. E sẽ thông báo kết quả sau nhé. Thank bác nhiều

haihahoang

Xe máy
Deleted........................................

Chỉnh sửa cuối:

thaothucsg

Xe máy
Cụ hiểu sai về cơ chế hoạt động của máy V6 rồi, ở tốc độ nào thì cũng cả 6 máy đều làm việc nhé!
Ở đây nhà cháu chỉ dám nói rằng, họ báo thay ngần ấy thứ là không chính xác. Bác bảo họ mở mạch và tra lỗi ở mẫu xe Grandeur (XG), chọn máy 3.0 cụ nhé!
Nhà cháu dự xe cụ chỉ chết một cái bô-bin và thao tác "Reset" là ổn thôi, tuy nhiên điều này còn phụ thuộc vào việc hiện nay ECU đang báo lỗi gì.
Việc reset ETC cụ có thể tự làm ở mẫu xe này bằng cách : ON->OFF-> chờ 10 giây->ON rồi nổ máy là OK. Lỗi này thường xảy ra khi phải tháo cực bình hoặc bình hết điện. Ngày mai nếu tiện, nhà cháu sẽ alo cho người ở đó.

Nói thật là rất mến tinh thần của cụ thì em giúp, chứ em không bao giờ hỗ trợ hay làm "xe công" trừ khi bắt buộc phải làm.
Đa tạ cụ HardTop. Hôm rồi cháu xuống xưởng để kiểm tra tình hình nhưng thấy chú Cố vấn dịch vụ bảo "vụ này khoai quá, chả biết phải xử lý thế nào!". Thôi thì lúc nào tiện cụ nhón tay điện thoại xuống dưới đó "chỉ đạo đường lối" cho anh em nó làm giúp nhà cháu chứ không thì...chả có lối ra :)

Thành thật với cụ là em cũng chả thích dính dáng tới "xe công" làm gì nhưng mà em "xót tiền dân" quá!

Ngoc Khanh

Xe tăng

Steve Tan

Xe hơi
Cụ Hardtop và cụ Ngọc Khánh hỗ trợ em chút. Hôm qua đang đi thì taplo báo sáng đồng thời 3 đèn: đèn ABS, VDC off, và đèn hình ô tô đi xuống dốc (em không rõ là gì vì nó nằm ở phía bên phải, còn phía bên trái cũng có hình ô tô xuống dốc - hỗ trợ đổ đèo. E thấy nó giống nhau nhưng nằm ở 2 vị trí đối lập nhau). Em dừng xe lại tắt máy rồi bật lại thì 1 lúc sau nó hết báo. Sáng nay em cũng bị lại như thế, e cũng xuống và tắt, bật lại máy thì lại hết. Xe em là Santafe 2009 SLX. Các cụ xem giúp em liệu vợ 2 em đang bị bệnh gì để e đi sửa luôn ạ. em đi xa nhiều nên những báo lỗi về ABS e rất sợ, hic

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Hardtop và cụ Ngọc Khánh hỗ trợ em chút. Hôm qua đang đi thì taplo báo sáng đồng thời 3 đèn: đèn ABS, VDC off, và đèn hình ô tô đi xuống dốc (em không rõ là gì vì nó nằm ở phía bên phải, còn phía bên trái cũng có hình ô tô xuống dốc - hỗ trợ đổ đèo. E thấy nó giống nhau nhưng nằm ở 2 vị trí đối lập nhau). Em dừng xe lại tắt máy rồi bật lại thì 1 lúc sau nó hết báo. Sáng nay em cũng bị lại như thế, e cũng xuống và tắt, bật lại máy thì lại hết. Xe em là Santafe 2009 SLX. Các cụ xem giúp em liệu vợ 2 em đang bị bệnh gì để e đi sửa luôn ạ. em đi xa nhiều nên những báo lỗi về ABS e rất sợ, hic
Xe của cụ chắc là hỏng cảm biến ABS phía sau (liền may ơ) rồi!

conmeo1

Xe buýt
Bệnh này phần lớn là do lốp bị méo! Cụ cứ vào cửa hàng lốp kiểm tra xem thế nào. Vòng bi may ơ nếu hỏng thì bị ồn, hú. Rô tuyn, cao su cân bằng bị hỏng thì có tiêng lục cục khi vào chỗ xóc.
Vâng, cám ơn bác đã chẩn đoán đúng bệnh. Xe em bị vỡ lốp sau bên phụ, thế mà hôm qua còn cho mượn đi Hải phòng, may phúc là ko vấn đề gì

Chỉnh sửa cuối:

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Chào cụ "cứng đầu", cụ ngockhanh và các cụ mợ
Em có cái thắc mắc hỏi bên KFC mà chưa thấy cao nhân nào nhón tay làm phúc chỉ bảo cho, lại đưa sang đây nhờ cụ giúp ah
Cụ trả lời sớm giúp nhà cháu được thì tốt quá, sắp 2/9 rồi huhuu
Chi tiết đây ạ:
http://www.otofun.net/threads/566617-vo-2-moi-bi-keu-luc-cuc-o-banh-truoc-ben-phu
Nguyên văn đây ah
"Chào bác các cụ/mợ
Vợ 2 nhà em cho mượn khoảng 1 tuần đến hôm qua lấy về thì khi lên xe đi thấy tiếng kêu lục cục ở phía trước bên phụ, em thử tháo cả 2 bánh trước ra kiểm tra nhưng không thấy vấn đề gì. Các cao nhân cho em hỏi xem vợ 2 bị bệnh gì ạ, em chưa có thời gian đi sửa nên vẫn để nằm ở nhà, bây h có đi đâu cũng không dám đi, chỉ sợ rơi chân cẳng ra. Tình trạng như thế liệu có thể chạy đến gara để sửa không ah?hay phải thuê xe cứu hộ kéo. Em chỉ sợ đang chạy mà gặp vấn đê gì thì. . . .X_XX_XX_X~X(~X(~X("

Thank cả nhà ạ

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Khanh

Xe tăng
Chào cụ "cứng đầu", cụ ngockhanh và các cụ mợ
Em có cái thắc mắc hỏi bên KFC mà chưa thấy cao nhân nào nhón tay làm phúc chỉ bảo cho, lại đưa sang đây nhờ cụ giúp ah
Cụ trả lời sớm giúp nhà cháu được thì tốt quá, sắp 2/9 rồi huhuu
Chi tiết đây ạ:
http://www.otofun.net/threads/566617-vo-2-moi-bi-keu-luc-cuc-o-banh-truoc-ben-phu
Nguyên văn đây ah
"Chào bác các cụ/mợ
Vợ 2 nhà em cho mượn khoảng 1 tuần đến hôm qua lấy về thì khi lên xe đi thấy tiếng kêu lục cục ở phía trước bên phụ, em thử tháo cả 2 bánh trước ra kiểm tra nhưng không thấy vấn đề gì. Các cao nhân cho em hỏi xem vợ 2 bị bệnh gì ạ, em chưa có thời gian đi sửa nên vẫn để nằm ở nhà, bây h có đi đâu cũng không dám đi, chỉ sợ rơi chân cẳng ra. Tình trạng như thế liệu có thể chạy đến gara để sửa không ah?hay phải thuê xe cứu hộ kéo. Em chỉ sợ đang chạy mà gặp vấn đê gì thì. . . .X_XX_XX_X~X(~X(~X("

Thank cả nhà ạ
Chắc cụ vừa gọi cho em đấy! Xe của cụ chắc bị mấy cục rô tuyn thôi, theo như cụ mô tả thì chắc là mới bị nhẹ nên vẫn chạy tạm được. Tất nhiên là em chỉ nghe cụ mô tả nên cũng phán vậy thôi. Cụ cứ cho xe qua để em kiểm tra cho.

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Chắc cụ vừa gọi cho em đấy! Xe của cụ chắc bị mấy cục rô tuyn thôi, theo như cụ mô tả thì chắc là mới bị nhẹ nên vẫn chạy tạm được. Tất nhiên là em chỉ nghe cụ mô tả nên cũng phán vậy thôi. Cụ cứ cho xe qua để em kiểm tra cho.
Vâng, thank cụ
Em cũng chưa nghe nhiều, cũng chưa làm ở bên cụ lần nào, em toàn vào kia long bien, lần này em sang mong cụ giúp đỡ, tư vấn, dù sao cũng là chỗ tin tưởng vì ít ra cụ còn sinh hoạt trên này,em làm doanh nghiệp nên nói thật, chỉ sợ dịch vụ kỹ thuật không tốt, nếu tốt và giá cả hợp lý thì làm không hết việc, kể cả bão giá, đó chính là lý do có doanh nghiệp còn đứng vững trong khi các dn khác lại phá sản.

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Hôm qua em đã sang chỗ cụ Ngoc khanh, cụ ấy xử lý được cho em rồi ợ, thank cụ nhé, kể cũng hơi mất times cụ ợ
Nguyên nhân cuối cùng là do hỏng phuộc nhún của giảm sóc các cụ ợ