Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Cụ top ơi em hỏi chút, em MN Trường Hải 2010 AT em mới đi bảo dưỡng kim phun, vệ sinh bảo dưỡng thân bướm ga, vs lọc gió ở Kia LB nhưng vẫn có hiện tượng rung khi dừng để chế độ D, nếu để N sẽ đỡ hơn, hoặc đệm ga nhẹ sẽ đỡ rung hơn, em cũng đọc nhiều bài nhưng thực tế chưa thấy ai nói nguyên nhân chính xác và cách xử lý. Cụ tư vấn giúp em xem em cần làm j nữa ạ. Xe em mua thì chủ cũ đi ít lắm mới dc 1van.
Thanks cụ,
Những thứ cơ bản thì anh em thợ đã làm hết rồi, bệnh này phải xem thông số trên máy thì mới biết được cụ ạ, chứ chém ở đây cụ chỉ hại tiền thêm thôi.

Secoxe

Xe tăng
Những thứ cơ bản thì anh em thợ đã làm hết rồi, bệnh này phải xem thông số trên máy thì mới biết được cụ ạ, chứ chém ở đây cụ chỉ hại tiền thêm thôi.
Cụ có chỗ nào kiểm tra và xử lý dc vụ này ko cụ? Em thấy h cụ toàn mổ bò mà con của em chỉ là ếch chả biết cụ có mổ ko ợ? :))

tuantu68

Xe buýt
cụ top ơi em vẫn chờ cụ tư vấn
em chào cụ hap hồi trước em có đi con moring mầu xanh cánh cam đến làm phiền cụ mấy lần . được cụ tự tay bắt bệnh và chỉ sang hyundai đông anh sử lý đến giờ em vẫn cảm động vô cùng . hôm nay lại có việc làm phiền đến cụ, trả là em mới đổi sang xe hyundai i20 đời 2011 hôm mua có đánh qua hyudai giải phóng kiểm tra và đã thay hai rotyun đứng và hai cái cao su càng cũng như xiết toàn bộ ốc gầm nói chung xe đi ổnđịnh chắc chắn . bây giờ nó còn tồn tại một bệnh là ở tốc độ thấp khi đánh lái nhiều như gép xe hoặc lùi chuồng nó có tiếng kêu cục cục và em cảm giác vô lăng hơi nặng xin cụ chỉ giáo giúp cũng như mách cho chỗ khắc phục , em xin làm phiền cụ ( chỉ khi đánh lái mới kêu cụ hap nhé)

cụ top ơi em vẫn chờ cụ tư vấn
em chào cụ hap hồi trước em có đi con moring mầu xanh cánh cam đến làm phiền cụ mấy lần . được cụ tự tay bắt bệnh và chỉ sang hyundai đông anh sử lý đến giờ em vẫn cảm động vô cùng . hôm nay lại có việc làm phiền đến cụ, trả là em mới đổi sang xe hyundai i20 đời 2011 hôm mua có đánh qua hyudai giải phóng kiểm tra và đã thay hai rotyun đứng và hai cái cao su càng cũng như xiết toàn bộ ốc gầm nói chung xe đi ổnđịnh chắc chắn . bây giờ nó còn tồn tại một bệnh là ở tốc độ thấp khi đánh lái nhiều như gép xe hoặc lùi chuồng nó có tiếng kêu cục cục và em cảm giác vô lăng hơi nặng xin cụ chỉ giáo giúp cũng như mách cho chỗ khắc phục , em xin làm phiền cụ ( chỉ khi đánh lái mới kêu cụ hap nhé)
Tiếng ồn thì em không phán online được cụ ạ, theo em thì cụ nên qua mấy cái Hyundai cũ, như Giải Phóng, Ngọc Khánh, Hà Đông... họ có kinh nghiệm hơn nhũng chỗ mới để họ xử lý.

Hà Tít

Xe buýt
Kính bác Tốp.
Biết là bác ko bắt bệnh online cho tiếng kêu, nhưng xe em có hiện tượng như này:
- Khi đi chậm đánh lái sang phải thì có tiếng kêu lục cục (gần giống tiếng đóng lốc điều hòa), tiếng kêu ko đều, trả thẳng lái thì nó vẫn kêu vài cái rồi hết.
- Cũng trường hợp đấy nếu mở cửa hoặc nhờ người đứng ngoài thì nghe lạch tạch gióng như lốp dính đinh, cũng kêu ko đều.
Hiện tượng này buổi sáng khi mới khởi hành thì ko bị. Khi chạy đc 1 đoạn đường thì mới xuất hiện.
Bác phán giúp em xem có khả năng liên quan đến láp hay ko?
Tks bác!

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng
Dạo này mưa gió, chuột chui vào dàn máy trú ẩn. Ngứa răng mấy chúng chơi hết cả dây điện ! Cụ
Top cho em hỏi, cái đầu nối trong khoanh đỏ là của cảm biến gì, tác dụng sao ah ? Thank cụ nhiều

Dạo này mưa gió, chuột chui vào dàn máy trú ẩn. Ngứa răng mấy chúng chơi hết cả dây điện ! Cụ
Top cho em hỏi, cái đầu nối trong khoanh đỏ là của cảm biến gì, tác dụng sao ah ? Thank cụ nhiều

Hình không được rõ lắm nên em không biết nó là cái gì, nhưng giắc điện có 1 dây thì có thể nó là cái cảm biến nhiệt độ nước làm mát.
Em vừa phóng to ảnh thì thấy nó có thể chỉ là cái giắc điện, hãng cài vào đó cho gọn, nay thợ đã đấu lại và bỏ cái giắc này đi, không dùng đến nữa.

Audioto

Xe tăng
Hình không được rõ lắm nên em không biết nó là cái gì, nhưng giắc điện có 1 dây thì có thể nó là cái cảm biến nhiệt độ nước làm mát.
Em vừa phóng to ảnh thì thấy nó có thể chỉ là cái giắc điện, hãng cài vào đó cho gọn, nay thợ đã đấu lại và bỏ cái giắc này đi, không dùng đến nữa.
Bình thường đi khoảng 50-60 km/h thì kim nhiệt độ luôn nằm ở giữa 2 vạch dấu, nhưng đi từ 80 km/h trở lên thì kim nhiệt lại nằm dưới vạch thấp, có phải là bất thường không cụ ?

Bình thường đi khoảng 50-60 km/h thì kim nhiệt độ luôn nằm ở giữa 2 vạch dấu, nhưng đi từ 80 km/h trở lên thì kim nhiệt lại nằm dưới vạch thấp, có phải là bất thường không cụ ?
Tốn xăng thôi cụ ạ, chắc xe cụ thợ vứt bỏ van hằng nhiệt đi rồi.

mtq84

Xe hơi
Website
chupanhhn.com
Có cụ nào tư vấn giúp e.
Xe accent hb hiện tượng dí ga máy gằn, đi vào chỗ xóc ở vôlang có tiếng lọc cọc như báo gạt đèn xi nhan, xe cảm giác bồng bềnh. Bảo dưỡng và kiểm tra ở đâu tốt nhất.

linh9990

Xe máy
Các cụ có nhiều kinh nghiệm trong sửa chữa xe cho em hỏi xíu. E đi con Santafe chạy diesel, đến giờ đi được 12v rồi, hôm trước đánh qua Huyndai Đông Anh họ tư vấn là nên vs kim phun, buồng đốt, thay các loại lọc (Cái này em thay đều). E nghĩ vs kim phun thì ok, nhưng đang đắn đo vụ VS buồng đốt, mấy bác cho e hỏi có nên vs Buồng Đốt ko ợ????

debin

Xe buýt
Kính nhờ bác hardtop :
Em chạy i30CW bị nước thấm qua cửa sổ nóc vào bảng đèn trần và nhỏ đúng ô để cốc cạnh cần số. Em đã vệ sinh ống thoát, đã mang vào garage để xử lý nhưng anh em ở đó hiện đang lúng túng vì chưa gặp ca này bao giờ. Sau khi tháo trần thì thấy nước ngấm vào cái mô tơ kéo cái cửa nóc.
Nhờ bác tư vấn giúp em với ạ
Cám ơn bác nhiều

Các cụ có nhiều kinh nghiệm trong sửa chữa xe cho em hỏi xíu. E đi con Santafe chạy diesel, đến giờ đi được 12v rồi, hôm trước đánh qua Huyndai Đông Anh họ tư vấn là nên vs kim phun, buồng đốt, thay các loại lọc (Cái này em thay đều). E nghĩ vs kim phun thì ok, nhưng đang đắn đo vụ VS buồng đốt, mấy bác cho e hỏi có nên vs Buồng Đốt ko ợ????
Dầu Diesel của ta có hàm lượng cao gấp 3 lần chuẩn tối đa cho phép của San, vậy nên việc này cần nên làm, xe em cứ 1-2 vạn em lại làm một lần, thấy hiệu quả tốt. Tuy nhiên nếu động cơ hơi nát rồi thì giờ cái thần hồn, khi làm sạch xéc măng, có thể dẫn đến lọt hơi, khói, và phải đại tu máy, do muội góp phần làm kín xéc măng đã bị lấy đi mất, tất nhiên việc này không phải do lỗi của việc VS buồng đốt mà là do xe cũ rồi, đã đến lúc phải làm lại hơi.

Kính nhờ bác hardtop :
Em chạy i30CW bị nước thấm qua cửa sổ nóc vào bảng đèn trần và nhỏ đúng ô để cốc cạnh cần số. Em đã vệ sinh ống thoát, đã mang vào garage để xử lý nhưng anh em ở đó hiện đang lúng túng vì chưa gặp ca này bao giờ. Sau khi tháo trần thì thấy nước ngấm vào cái mô tơ kéo cái cửa nóc.
Nhờ bác tư vấn giúp em với ạ
Cám ơn bác nhiều
Em nhớ năm 2010 em có xử một trường hợp như thế này, phải thay cái cụm đèn, lâu rồi em không nhớ nhưng hình như nước không giột từ cửa nóc. CỤ kêu thợ kiểm tra lại cho kỹ.

Kurumavn

Xe tải
Cụ TOP cho em hỏi, I30 muốn nâng gầm cao lên thì làm cách nào khả thi nhất (cả về kỹ thuật và chi phí)

debin

Xe buýt
Em nhớ năm 2010 em có xử một trường hợp như thế này, phải thay cái cụm đèn, lâu rồi em không nhớ nhưng hình như nước không giột từ cửa nóc. CỤ kêu thợ kiểm tra lại cho kỹ.
Cháu lên ngó thấy vết nước đi theo ống đồng cáp bên trái chui vào mô tơ ạ