Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

minh431

Xe tăng
Em vẫn ở chỗ cũ cụ ạ!
Nếu sai cam thì cắm máy chuẩn đoán vào là biết ngay hoặc là máy sẽ rung hơn bình thường. Nếu mức độ xăng như cụ nói thì đúng là nhiều thật, cần phải kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu (Lọc xăng, kim phun) và hệ thống đánh lửa (Bu gi, mô bin, dây cao áp...)
Trước hết cảm ơn cụ đã quan tâm đến vấn đề của em. Nhưng xe em máy chạy êm, đề nhạy, vòng tua, công suất ...không cảm nhận được sự khác biệt cụ ạ. Em cũng biết chút ít về cơ khí, điện các loại nên dự rằng cam bị đặt muộn khoảng 1 răng thôi, như vậy máy của cụ có phát hiện đươc không. Nếu đúng, chỉ cần tháo nắp đăt lại sớm lên 1 chút có thể khắc phục được. Cụ thấy thế nào?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Trước hết cảm ơn cụ đã quan tâm đến vấn đề của em. Nhưng xe em máy chạy êm, đề nhạy, vòng tua, công suất ...không cảm nhận được sự khác biệt cụ ạ. Em cũng biết chút ít về cơ khí, điện các loại nên dự rằng cam bị đặt muộn khoảng 1 răng thôi, như vậy máy của cụ có phát hiện đươc không. Nếu đúng, chỉ cần tháo nắp đăt lại sớm lên 1 chút có thể khắc phục được. Cụ thấy thế nào?
Thông thường khi đã sai cam thì sẽ báo lỗi, lỗi có thể chưa báo ngay nhưng chạy sau một thời gian sẽ báo lỗi vào báo trên đèn CHECK! Xe của cụ kể cả kiểm tra bằng mắt thường cũng rất dễ mà. Lúc nào cụ tranh thủ chạy qua để em báo thợ kiểm tra lại một lượt xe thế nào. Vấn đề tốn nhiêu liệu nó cũng có nhiều nguyên nhân, nếu chỉ chạy thông thường cũng khó có thể kiểm tra chính xác, hôm nào có đk đi xa một chuyển (1 đến 200km chẳng hạn) cụ cứ đổ đầy bình sau đó bấm trip về 0km sau đó chạy về đổ lại thì sẽ cho kết quả chính xác nhất cụ ạ.

minh431

Xe tăng
Thông thường khi đã sai cam thì sẽ báo lỗi, lỗi có thể chưa báo ngay nhưng chạy sau một thời gian sẽ báo lỗi vào báo trên đèn CHECK! Xe của cụ kể cả kiểm tra bằng mắt thường cũng rất dễ mà. Lúc nào cụ tranh thủ chạy qua để em báo thợ kiểm tra lại một lượt xe thế nào. Vấn đề tốn nhiêu liệu nó cũng có nhiều nguyên nhân, nếu chỉ chạy thông thường cũng khó có thể kiểm tra chính xác, hôm nào có đk đi xa một chuyển (1 đến 200km chẳng hạn) cụ cứ đổ đầy bình sau đó bấm trip về 0km sau đó chạy về đổ lại thì sẽ cho kết quả chính xác nhất cụ ạ.
Hiện tượng xảy ra ngay sau khi thay phớt. Em đã theo dõi 4 tháng nay từ tháng 6/2017 đến nay, đã chạy vài chuyến đường dài đi Hòa bình, Phú thọ. Chạy cả cao tốc lẫn quốc lộ 2, ql6. Xe chạy ngon lành chẳng có lỗi lầm gì hết, chỉ mỗi hao xăng hơn trước khi sửa.
Tính em cẩn thận, Mỗi lần đổ xăng em đều ghi vào phần mềm để theo dõi đều đặn từ khi biết dùng xe máy nay ô tô cụ ạ. Thậm chí em đã thử đổi cây xăng vài lần vì sợ cây xăng quen mới được "cải tiến" chíp.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Khanh

Xe tăng
Hiện tượng xảy ra ngay sau khi thay phớt. Em đã theo dõi 4 tháng nay từ tháng 6/2017 đến nay, đã chạy vài chuyến đường dài đi Hòa bình, Phú thọ. Chạy cả cao tốc lẫn quốc lộ 2, ql6. Xe chạy ngon lành chẳng có lỗi lầm gì hết, chỉ mỗi hao xăng hơn trước khi sửa. Tính em cẩn thận, Mỗi lần đổ xăng em đều ghi vào phần mềm để theo dõi đều đặn từ khi biết dùng xe máy nay ô tô cụ ạ.
Vâng! Thế có nghĩa là cụ đã kt rất kỹ rồi. Thế lúc nào tienj cụ cứ đưa qua xưởng em thử kiểm tra lại lần nữa xem thế nào nhé

minh431

Xe tăng
Vâng! Thế có nghĩa là cụ đã kt rất kỹ rồi. Thế lúc nào tienj cụ cứ đưa qua xưởng em thử kiểm tra lại lần nữa xem thế nào nhé
Vâng cảm ơn cụ. Em sẽ bố trí thời gian ghé qua cụ. Em muốn bắt đúng bệnh, xử lý chinh xác chứ cứ chọc ngoáy lung tung chỉ tổ hỏng thêm. 2 lần trước em đến cụ, thợ của cụ chỉ làm đúng điều em chỉ là ngon ngay đến giờ, đỡ tốn khối thời gian.

duahaudhdh

Xe đạp
Em hỏi chút. Có cụ nào có bản hướng dẫn sử dụng tucson đời 2014 tiếng Việt cho em xin ah. Em cảm ơn.

SonRau18

Xe hơi
Các cụ ơi, Nhà em có con Genesis 2009. Cái nẫy cửa nóc bị bọn trẻ con nghịch nó bị gãy ra rồi, gá keo vào thì nhìn mất thẩm mỹ quá, cụ nào có hàng cho em đặt với ạ. Đội ơn các cụ

sonkh250

Xe buýt
Túi khí nổi đèn thường là hỏng cuộn cáp vô lăng (Giá khoảng 1 củ). Gầm bệ kêu thì phải kiểm tra thực tế cụ nhé. Nếu cụ ở khu vực Bắc Hà Nội thì chạy qua garage em kiểm tra xem thế nào.
Bác Ngoc Khanh nên xem xét lại bệnh này tránh thiệt hại cho chủ xe nhé!
Túi khí nổi đèn có khảng năng giắc cắm nối dây phía dưới gầm ghế (em nghĩ là dây điện nối với chỗ thắt dây an toàn) bị lỏng hoặc lâu ngày bụi chui vào dẫn đến tiếp xúc chập chờn làm tăng hoặc giảm điện trở (em nhớ hình như là trên 6 ôm và dưới 3 ôm) gây nên báo lỗi check túi khí! Cái này phải sử dụng máy để check mới biết được. Em nghĩ máy check chỗ bác NK không check được cụ thể đâu!
Trường hợp cụ thể: như xe em đã từng thay cuộn cáp chỗ bác NK 1 lần nhưng vẫn bị lỗi như vậy sau 1-2 tháng sử dụng. nó vẫn cứ chập chờn hôm sáng hôm tắt báo lỗi. Các đây 4 tháng em bảo dưỡng ở KIA gần nhà yêu cầu họ xóa lỗi mới biết hóa ra do lỏng dây ở gầm ghế phụ dẫn đến báo lỗi. Bác NK xem lại tránh việc thay thế lãng phí không đáng có nhé!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Vâng, cảm ơn cụ! Em sẽ yêu cầu kt kỹ hơn trước khi thay thế phụ tùng. Tuy nhiên, khi hệ thống túi khí lỗi và nổi đèn báo, nếu không thay thế đúng phụ tùng bị lỗi (ví dụ như lỗi mạch điện ra túi khí vai hoặc chốt khoá an toàn mà đi thay cuộn cáp thuộc mạch điện túi khí vô lăng) thì không thể nào hết đèn báo lỗi được đâu cụ ạ. Trường hợp cái giắc như cụ nói em cũng gặp 1 xe bị cái giắc này xử lý giắc kiểu gì cũng chỉ được vài hôm (bóp lại giắc, dùng lạt nhựa cố định lại...) nó lại nổi lại. Sau đó em phải bỏ giắc hàn trực tiếp mơi được, xe này làm nhiều lần đến nỗi dù chủ xe đã không dùng xe này 4 năm nhưng e vẫn nhớ biển 19A-xx4.56

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cái lẫy thuộc cụm công tắc mở cửa nóc đúng không cụ? Cái này muốn thay là thay cả cụm đấy cụ ạ. Cụ gửi em biển số để em báo giá cụ thể cho.
Các cụ ơi, Nhà em có con Genesis 2009. Cái nẫy cửa nóc bị bọn trẻ con nghịch nó bị gãy ra rồi, gá keo vào thì nhìn mất thẩm mỹ quá, cụ nào có hàng cho em đặt với ạ. Đội ơn các cụ

[/QUOTE

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em hỏi chút. Có cụ nào có bản hướng dẫn sử dụng tucson đời 2014 tiếng Việt cho em xin ah. Em cảm ơn.
Hình như bên Hãng cũng không dịch ra tiếng Việt đâu cụ ạ, tuy nhiên bản 2017 lắp ở Việt nam thì có

SonRau18

Xe hơi
Cái lẫy thuộc cụm công tắc mở cửa nóc đúng không cụ? Cái này muốn thay là thay cả cụm đấy cụ ạ. Cụ gửi em biển số để em báo giá cụ thể cho.
Cảm ơn cụ! E vừa mới đặt ở Hyundai Phạm Văn Đồng rùi

Mrlola

Xe máy
Một ngày đẹp trời, cái cửa sau con xe của em (Tucson 2013) tự nhiên dở chứng không tự nâng lên được, lúc cần bỏ gì phía sau phải lấy tay giữ lại đến là khổ, các cụ cho em hỏi mấy ý sau với ạ, em xin cảm ơn:
- Lỗi đấy có phải là do hỏng 2 cái cần thủy lực chống hai bên không hay còn nguyên do nào khác.
- Bây giờ mình thay mới hai cái cần đấy là lại ngon choét đúng không ạ (em tính đặt về tự thay luôn).

tmci5z6

Xe tải
Một ngày đẹp trời, cái cửa sau con xe của em (Tucson 2013) tự nhiên dở chứng không tự nâng lên được, lúc cần bỏ gì phía sau phải lấy tay giữ lại đến là khổ, các cụ cho em hỏi mấy ý sau với ạ, em xin cảm ơn:
- Lỗi đấy có phải là do hỏng 2 cái cần thủy lực chống hai bên không hay còn nguyên do nào khác.
- Bây giờ mình thay mới hai cái cần đấy là lại ngon choét đúng không ạ (em tính đặt về tự thay luôn).

chắc hỏng 2 cây pen, hàng chính hãng chắc cũng mấy củ đó cụ.
Thay cũng dễ lắm. cụ đo đúng chiều dài ra hàng phụ tùng mua con y chang là thơm ngay, giá thì chưa tới 1 củ

Ngoc Khanh

Xe tăng
Đời 2013 loại nâng tay thì rẻ thôi cụ ạ (340k/cai). Đời 2016 loại nâng tự động mới đắt. Nếu cần thay cụ cứ a lô trước nhé.

Mrlola

Xe máy
Đời 2013 loại nâng tay thì rẻ thôi cụ ạ (340k/cai). Đời 2016 loại nâng tự động mới đắt. Nếu cần thay cụ cứ a lô trước nhé.
Tay nâng bên cụ của bọn Mando (em xem là mando 81771-2s000) hay hãng nào ạ, em ở tỉnh thì ship ck được không ạ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Tay nâng bên cụ của bọn Mando (em xem là mando 81771-2s000) hay hãng nào ạ, em ở tỉnh thì ship ck được không ạ.
Oài, em không biết đâu cụ, chỉ biết chính hãng thôi. Cụ CK cho em em sẽ gửi hàng đến tận nơi. cụ nhận thấy không phải chính hãng thì gửi lại cho em em trả lại tiền ạ

datebisu

Xe đạp
Các bác cho e hỏi vấn đề này. Xe e bị báo đèn phanh, khi tắt máy đề lại nằm yên 1 chổ nổ máy thì ko bọ báo đèn phanh nhưng khi xe di chuyển khoảng 1 trăm mét thì đèn phanh sáng. Tắt máy đề máy nổ lại nhưng ko di chuyển thì bình thường, đã vệ sinh phanh, dầu phanh còn nhìu, phanh còn tốt. Xe e i10

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các bác cho e hỏi vấn đề này. Xe e bị báo đèn phanh, khi tắt máy đề lại nằm yên 1 chổ nổ máy thì ko bọ báo đèn phanh nhưng khi xe di chuyển khoảng 1 trăm mét thì đèn phanh sáng. Tắt máy đề máy nổ lại nhưng ko di chuyển thì bình thường, đã vệ sinh phanh, dầu phanh còn nhìu, phanh còn tốt. Xe e i10
Đèn phanh tay nổi có các nguyên nhân: Mức dầu phanh thấp, công tắc phanh tay, lỗi trong hệ thống phanh ABS... cái này phải kiểm tra thực tế mới trả lời được ạ!

michau83

Xe hơi
Xe em sportage tlx 2011. Mấy bữa nay smartkey có vấn đề. Nếu mình khoá cửa sau đó để lâu, có khi 1 tiếng, có khi 4-5 tiếng thì sau đó không mở cửa được bằng remote hay nút bấm cửa được. Lại gần xe đèn trong xe không tự sáng. Bấm lock thì k nghe gì. Bấm unlock thì nghe bip bip nhưng signal không sáng và cửa không mở. Dùng chìa cơ mở thì khi vào xe mình bấm start xong rồi tắt. Thì lại khoá rồi mở khoá bình thường. Nhưng để lâu là bị