Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Em miêu tả lại tình huống nhé cụ, em đang đi chầm chậm thôi em nghĩ hôp số đang chạy số 3, nhưng xe em đi chậm chậm dần thì xe nó sẽ hiểu và về số 2, chính cái khoàng chuyển số đó thì nó giật, trong khi em không ngớt chân ga và đạp lại ga ạ.
Như bác nói thì nên cắm máy scan qua cổng OBD reset lại mọi thông số và tiện thể scan lỗi luôn đúng không ạ? em cũng nghe nói về việc scan này nhiều mà chưa có được xem và làm bao giờ. Theo bác có nên làm khâu scan này không và làm thì làm ở đâu thì tốt nhất ạ? Phạm văn đồng hay Giải phóng ạ?
Thế thì nhà cháu dự có phần đúng rồi đấy, cụ yên tâm đi, muốn reset cũng đơn giản thôi, cụ qua hãng làm và xem luôn người ta làm thế nào nhé!

cocain

Xe máy
Vậy xe SF tiêu chuẩn Euro5 có sao ko cụ ơi?
Cán ơn cụ hôm trước đã hỗ trợ đường dây nóng cho em cái vụ chân phanh xe SF phải đạp mạnh mấy cái để nó không báo lỗi khi khởi động máy. Hôm qua nó lại bị lần nữa nhưng nhớ lời cụ dặn em xử lý được luôn. :D Bọn SF hay bị thế hả cụ? Có cách nào xử lý ko? Nhân tiện cụ cho em xin lại số hotline với ạ, máy em vừa đi mất bộ danh bạ.
Tks!
-----------------
...... hơn nữa xe ấy xài động cơ EURO4 rất không phù hợp với dầu mỡ Việt Nam, nếu cụ mua thì nên xem máy móc cẩn thận, máy EURO4 ở ta chạy đến giờ thì đa số đã đại tu rồi. Nếu thật rẻ thì hãy mua, mua xong về độ lại thành EURO3 chạy cho lành.

Chỉnh sửa cuối:

LiemBlue

Xe lăn
Noa là cảm biến O-xy chứ không phải van cụ ạ, nhưng cảm biến này tự làm sạch, không cần vệ sinh, nhà cháu dự là cụ đã làm vệ sinh cái van EGR, van này SH nhà cụ có chứ I30 thì không.
Dạ cháu thông rồi cụ ạ,vì thế nhà cháu phải lấy ví dụ như vậy để cụ hiểu ý nhà cháu cụ ạ.Cám ơn cụ Top nhiều lắm ạ.
Cụ Top cho nhà cháu hỏi vô lăng xe nhà cháu trợ lực bằng điện thì có thể máy máy scan để tăng giảm độ nặng và nhẹ của vô lăng được không cụ.Cụ cho nhà cháu hỏi thêm là cái van EGR nó nghĩa là gì và tác dụng của cái van đấy như nào hả cụ vì cháu đang nghiên cứu cái loại xe 2b này cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

NDC

Đi bộ
Có một cách nếu bác còn chìa ZIN và hy sinh cái chìa khóa ấy để môt ra, lấy con CHIP, sau đó cấy con CHIP vào bộ Bypass chuyên dụng là bác dùng chìa khóa vỉa hè vô tư.
Bác Top ơi! thế bộ Bypass này lấy ở đâu ra hả bác? và như thế thì mỗi 1 xe thay đổi sẽ phải gắn cho nó 1 bộ bypass hay sao ah?

nutrilite

Xe tải
phiền cụ top xe em morning 2008 slx không hiểu sao chân ga xe em nặng và không mượt lần trước em có qua huyndai PVD các cụ ở đó cũng lấy rp7 xịt và thông dây ga xong đi rất nhẹ . 1 thời gian sau lại bị cụ dự em có phải do dây ga không
xe em thỉnh thoảng có hiên tượng khi mới nổ máy vào số đi mặc dù đường không mấp mô nhưng đi lại hơi bồng bềnh nhất là lúc mới ga
Chờ tin cụ em cũng muốn kiểm tra tổng thể nữa vì xe em là nhập lướt gặp được cụ thì quá tốt vì mấy tháng nay em mất ăn mất ngủ với em nó về nhiều hiện tượng

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Cụ hardtop cho tôi hỏi cụ 1 tí tị tì ti thui ?#:-s Xe tôi Kia Soul 2010 bật quạt gió điều hòa số 3-4 nó kêu rất to ?còn số 1.2 thì êm như bình thường ?cho hỏi có phải đi kiểm tra lọc gió DH với lốc không ạ ?

nguyenhaiha

Xe buýt
Em dùng 2 hãng lốp khác nhau trên vợ 2 có được không bác hardtop?(tất nhiên là cùng thông số kích cỡ rồi)

Godfather77

Xe điện
Em dùng 2 hãng lốp khác nhau trên vợ 2 có được không bác hardtop?(tất nhiên là cùng thông số kích cỡ rồi)
Có thời điểm đặc biệt xe em 4 lốp 4 hãng khác nhau mà em vẫn chả thấy gì bất thường cả.

xedieu

Xe cút kít
Báo cáo cụ Hardtop: Sau 19 tiếng, em đã thử lần 1 sáng nay (để qua đêm 12 tiếng). Kết luận sơ bộ: OK (Trộm vía :D) Em xin tiếp tục theo dõi thêm! :)

NextOne

Xe hơi
Báo cáo cụ Hardtop: Sau 19 tiếng, em đã thử lần 1 sáng nay (để qua đêm 12 tiếng). Kết luận sơ bộ: OK (Trộm vía :D) Em xin tiếp tục theo dõi thêm! :)
Tình văn hình thế nào rồi cụ, Tuc ngon chửa?

xedieu

Xe cút kít
Tình văn hình thế nào rồi cụ, Tuc ngon chửa?
Báo cáo cụ là đang theo dõi cụ ạ. Khoảng 48h nữa có kết quả chính thức. Cảm ơn cụ đã giúp em vụ đặt hàng rất nhiệt tình. Khi nào có dịp mời cụ 1 ly! (b)

Love Tribute

Xe máy
Các cụ cho e hỏi tý ah, xe em santafe slx modem 2010 đăng ký t11/2009, hôm qua ngồi nghe FM 1 h đồng hồ không nổ máy, sau đó đề ko nổ, phải gọi thợ mang ắc quy đến kích. Vậy đã phải thay ác quy chưa. Cảm ơn các bác.

xedieu

Xe cút kít
Báo cáo cụ: Sau 27 tiếng em vừa thử tiếp, trộm vía vẫn ok phát ăn ngay ạ. Tình trạng vòng tua mấy giây ngay sau khi tiến hành thử đã giống ý hệt lúc xe mới. Em xin tiếp tục theo dõi! :)

Nhân tiện em hỏi luôn cụ câu này: Lúc bảo dưỡng 4 vạn định kỳ ấy, nước làm mát của em gần chạm vạch min nên anh em ở 139 đổ thêm (em say nằm bẹp trong ghế không để ý) bây giờ lại thấy vượt vạch max một tý thì có cần múc bớt ra không ạ?

Godfather77

Xe điện
Báo cáo cụ: Sau 27 tiếng em vừa thử tiếp, trộm vía vẫn ok phát ăn ngay ạ. Tình trạng vòng tua mấy giây ngay sau khi tiến hành thử đã giống ý hệt lúc xe mới. Em xin tiếp tục theo dõi! :)

Nhân tiện em hỏi luôn cụ câu này: Lúc bảo dưỡng 4 vạn định kỳ ấy, nước làm mát của em gần chạm vạch min nên anh em ở 139 đổ thêm (em say nằm bẹp trong ghế không để ý) bây giờ lại thấy vượt vạch max một tý thì có cần múc bớt ra không ạ?
Cụ để nước nhiều thế có mà hỏng hết xe à? Xe em để còn đầy hơn mà mãi chả sao cả

xedieu

Xe cút kít

Báo cáo cụ, sáng nay đã là 39 tiếng, trộm vía là vẫn NGON ạ! :D

Cụ hardtop cho tôi hỏi cụ 1 tí tị tì ti thui ?#:-s Xe tôi Kia Soul 2010 bật quạt gió điều hòa số 3-4 nó kêu rất to ?còn số 1.2 thì êm như bình thường ?cho hỏi có phải đi kiểm tra lọc gió DH với lốc không ạ ?
Cái lọc gió ĐH thì nên làm thường xuyên hàng tháng bác ui, có vẻ xe bác bửn quá rồi đấy, chứ không phải do lốc đâu.

Cụ lắp 4 bánh 4 hãng cũng chả sao cả, miễn là đúng chỉ số.

Các cụ cho e hỏi tý ah, xe em santafe slx modem 2010 đăng ký t11/2009, hôm qua ngồi nghe FM 1 h đồng hồ không nổ máy, sau đó đề ko nổ, phải gọi thợ mang ắc quy đến kích. Vậy đã phải thay ác quy chưa. Cảm ơn các bác.
Vấn đề là bác để "ON" hay "ACC", nếu để ACC mà bị như vậy thì chắc là đi cái bình rồi.

Em nghĩ là nó chiều theo lời khẩn cầu của anh em mình rồi đấy,chuẩn bị cafe đi là vừa.
Nước làm mát cụ có thể đổ tràn lên miệng cũng không sao, đấy là với riêng loại xe dùng HT làm mát như xe cụ thôi đấy. Nước ở cái bình ấy nó thay đổi xoành xoạch ấy mà, chạy nóng máy thì nó đầy, để nguội nó lại vơi, đấy là thiết kế rồi, không sao cả.

elegantteam

Xe tăng
em thấy cụ xê điếu cứ báo cáo đều nhưng tìm mãi không thấy chỗ cụ kể xe bị bệnh gì, cụ kể lại hiện tượng cho em để em còn rút kinh nghiệm

chutchit

Xe hơi
Cụ Top cho nhà cháu hỏi vô lăng xe nhà cháu trợ lực bằng điện thì có thể máy máy scan để tăng giảm độ nặng và nhẹ của vô lăng được không cụ.[/QUOTE]

Mạn phép cụ Top em trả lời hộ cụ phần này vì xe em cũng I ba chục, và cũng được chỉnh bằng máy scan chuyên dụng, kết quả : vô lăng nhẹ hẳn =D>.

em thấy cụ xê điếu cứ báo cáo đều nhưng tìm mãi không thấy chỗ cụ kể xe bị bệnh gì, cụ kể lại hiện tượng cho em để em còn rút kinh nghiệm
Xe cụ ấy bị bệnh đề ít nhất 2 lần mới nổ cụ ạ.

Cụ Top cho nhà cháu hỏi vô lăng xe nhà cháu trợ lực bằng điện thì có thể máy máy scan để tăng giảm độ nặng và nhẹ của vô lăng được không cụ.

Mạn phép cụ Top em trả lời hộ cụ phần này vì xe em cũng I ba chục, và cũng được chỉnh bằng máy scan chuyên dụng, kết quả : vô lăng nhẹ hẳn =D>.[/QUOTE]

Máy scan không can thiệp vào việc điều chỉnh nặng nhẹ của tay lái, chẳng qua là xe cụ có bệnh nên nó nặng sau đó xưởng dùng máy scan xử hết bệnh thì no snhej thôi.