Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

thickxesup

Xe tải
Bac Top và bac ngockhanh cho em hỏi 1 chút ợ, chả là em mới để ý thấy vợ 2 của em thế này ạ, nút điều khiển gió điều hoà em để nút gió chỉ vào 1 mũi tên ngang nhưng dưới chân vẫn có gió rất mát các bác ạ. Vậy có phải xe em bị vấn đề gì không ạ ? xe em là getz 2010. Thank 2 bác

Bóng Chày

Xe lừa
Xe cụ chỉ cài được 40km/h thôi và unlock khi tắt máy, nếu chỗ đó không biết làm thì cụ qua mấy đại lý cũ: Việt Hàn ở Bình Triệu, Tiên Phong ở Sân Bay cụ nhé!

Cụ cứ chạy đi, mới 700km thì chắc là do cụ chưa quen với SUV thôi, hoặc là do hiệu ứng mặt đường nghiêng, vấn đề nữa là cụ bơm như vậy là hơi căng đấy, mùa hè này thỉ nên bơm khoảng 2,2kg, tuy nhiên nó không ảnh hưởng đến "nhao lái".
e cám ơn bác Top. để 1k km e đi thay dầu rồi check 1 thể

xedieu

Xe cút kít
Cụ Hardtop hình như tưởng cụ Chày trong Saigon?!

[Được gửi từ bản thử nghiệm iPhone 5 của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner đã được Việt hoá, với nick xedieu, đăng nhập bằng vân tay]

Bóng Chày

Xe lừa
hoangnn nói:
1k KM thay làm giề cho phí xiền cụ ơi :P
E thấy nó hẹn thế. E nghĩ quan trọng hơn là họ kiểm tra ốc nhái có giơ giếc gì ko

Sent from my iPhone using Forum Runner

Bóng Chày

Xe lừa
xedieu nói:
Cụ Hardtop hình như tưởng cụ Chày trong Saigon?!

[Được gửi từ bản thử nghiệm iPhone 5 của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner đã được Việt hoá, với nick xedieu, đăng nhập bằng vân tay]
Ko mợ, bác ấy trả lời 2 câu hỏi khác nhau

Sent from my iPhone using Forum Runner

Bac Top và bac ngockhanh cho em hỏi 1 chút ợ, chả là em mới để ý thấy vợ 2 của em thế này ạ, nút điều khiển gió điều hoà em để nút gió chỉ vào 1 mũi tên ngang nhưng dưới chân vẫn có gió rất mát các bác ạ. Vậy có phải xe em bị vấn đề gì không ạ ? xe em là getz 2010. Thank 2 bác
Lỗi này thường do thợ tháo mặt táp lô ra độ đài rồi lắp lại không đúng thôi, giờ không cần tháo gì, chỉ lộn gằm, nằm ngửa lên chỗ chân ga chỉnh lại cái dây cáp điều khiển là OK, không quá 15 giây.

xedieu

Xe cút kít
Cái con Euro5 nhà em lại trở chứng cụ Hardtop ạ, em vừa phải qua Dũng xoá lỗi hơi xăng ấy ạ. Đồng thời Dũng cũng thấy máy hơi rung một tý, sau khi can thiệp phần mềm thì đã hết rung. Em toàn đổ xăng cây xăng quân đội, khả năng đi cạn bình này em phải đổi sang cây Petro xem sao! Em báo cáo tóm tắt như vậy để cụ lưu ý giúp em trường hợp này xem các xe khác cùng tiêu chuẩn có bị với tính chất hệ thống không ạ!

Kính cụ!

cunv

Xe đạp
Chả là nhà cháu mới cưới em kia morning sx mt của anh hải. Nhà cháu thấy trên sổ hướng dẫn bảo dưỡng gi lịch bảo dưỡng là 6 tháng hoặc 10000km, vậy các cụ cho nhà cháu hỏi là nếu nhà cháu đi chưa đến 10 ngàn km mà đến hạn 6 tháng nhà cháu có phải đem em nó đi kiểm tra không ah? (nhà cháu đi it: 6 tháng mà có hơn 4000km thôi ah)?

Cái con Euro5 nhà em lại trở chứng cụ Hardtop ạ, em vừa phải qua Dũng xoá lỗi hơi xăng ấy ạ. Đồng thời Dũng cũng thấy máy hơi rung một tý, sau khi can thiệp phần mềm thì đã hết rung. Em toàn đổ xăng cây xăng quân đội, khả năng đi cạn bình này em phải đổi sang cây Petro xem sao! Em báo cáo tóm tắt như vậy để cụ lưu ý giúp em trường hợp này xem các xe khác cùng tiêu chuẩn có bị với tính chất hệ thống không ạ!

Kính cụ!

Có thể tại xăng chúng nó pha nhiều quá nên bị bay hơi quá mức, cụ thử đổi cây xăng đê!

Chả là nhà cháu mới cưới em kia morning sx mt của anh hải. Nhà cháu thấy trên sổ hướng dẫn bảo dưỡng gi lịch bảo dưỡng là 6 tháng hoặc 10000km, vậy các cụ cho nhà cháu hỏi là nếu nhà cháu đi chưa đến 10 ngàn km mà đến hạn 6 tháng nhà cháu có phải đem em nó đi kiểm tra không ah? (nhà cháu đi it: 6 tháng mà có hơn 4000km thôi ah)?
6 tháng hay 10.000km tùy theo điều kiện nào đến trước cụ nhé!

xedieu

Xe cút kít
hardtop nói:
Có thể tại xăng chúng nó pha nhiều quá nên bị bay hơi quá mức, cụ thử đổi cây xăng đê!

6 tháng hay 10.000km tùy theo điều kiện nào đến trước cụ nhé!
Lại nổi đèn, em đang quay lại 139 cụ ạ! :(

Lại nổi đèn, em đang quay lại 139 cụ ạ! :(

Cụ SMS cho em mã lỗi nhé!

xedieu

Xe cút kít
hardtop nói:
Cụ SMS cho em mã lỗi nhé!
Dạ, hình như P0449 hay gì đó em chỉ nhìn lướt. Cụ thể binh tình như sau:

Cách đây 3 hôm sáng ngủ dậy nó báo Check Eng. Em đang bận nên ko đi viện đc. Sáng nay vào 139 thì Dũng ra scan, bảo lỗi hơi xăng. Sau đó Dũng nói là máy rung. Test khá lâu và reset lại hết (em thấy mất hết cả đồng hồ, FM,.. ạ) thì máy bớt rung - xoá lỗi và em đi về.

Em qua Sonax rửa xe xong thì đèn lại báo. Lúc em comment trên đây là đang quay lại 139. Đến 139 thì Dũng đã đi vắng, lại mang cả máy scan đi nên em đành lên chỗ anh Hải trên PVD í ạ. Scan xong thì các cố vấn bảo phải vệ sinh họng hút và bướm ga (?). Em làm xong đi về để xe ở cty rồi đi xe cty đi có việc. Giờ vẫn chưa về cty ạ.

Chiều em sẽ theo dõi tiếp và báo cáo cụ sau. Em xin hết ạ!

sonkh250

Xe buýt
Cụ Top ơi!
Có vấn đề này e cần trình bày với cụ.
E mua lại xe cũ của ng ta (Avante M16 GDi). Xe nguyên bản không có màn hình DVD, chủ cũ đã độ màn hình DVD vào. em kết nối bluetooth của xe với iPhone thì chỉ sử dụng để gọi điện được, không nghe nhạc được. Do cái đầu DVD đấy không kết nối USB và cổng AUX trên xe, nghe đài AM, FM bị rè + với chất lượng âm thanh quá tệ nên e mang cái đầu CD nguyên bản theo xe ra lắp lại.
Kết quả: Âm thanh nghe tuyệt vời, kết nối USB và AUX ok. Nhưng bluetooth trên xe lại không kết nối được với iPhone (iP vẫn kết nối với các tai nghe blutooth bình thường)
(E đã thử kết nối iP của e với 1 con Cerato full kết quả vẫn mĩ mãn, đủ các yêu cầu)
Vậy mong cụ Top bắt bệnh giúp e nhé!

Bóng Chày

Xe lừa
Tuc cũng lõi động cơ rồi em nghĩ thế
Dạ, hình như P0449 hay gì đó em chỉ nhìn lướt. Cụ thể binh tình như sau:

Cách đây 3 hôm sáng ngủ dậy nó báo Check Eng. Em đang bận nên ko đi viện đc. Sáng nay vào 139 thì Dũng ra scan, bảo lỗi hơi xăng. Sau đó Dũng nói là máy rung. Test khá lâu và reset lại hết (em thấy mất hết cả đồng hồ, FM,.. ạ) thì máy bớt rung - xoá lỗi và em đi về.

Em qua Sonax rửa xe xong thì đèn lại báo. Lúc em comment trên đây là đang quay lại 139. Đến 139 thì Dũng đã đi vắng, lại mang cả máy scan đi nên em đành lên chỗ anh Hải trên PVD í ạ. Scan xong thì các cố vấn bảo phải vệ sinh họng hút và bướm ga (?). Em làm xong đi về để xe ở cty rồi đi xe cty đi có việc. Giờ vẫn chưa về cty ạ.

Chiều em sẽ theo dõi tiếp và báo cáo cụ sau. Em xin hết ạ!

xedieu

Xe cút kít
Bóng Chày nói:
Tuc cũng lõi động cơ rồi em nghĩ thế
Lỗi động cơ? Cái này là hệ thống tận dụng khí xăng bay hơi của các xe TC Euro 4 trở lên (để tránh ô nhiễm môi trg). Xăng VN có nhiều H2O nên cái hơi xăng nó không giống ai, đèn báo lỗi cho mà biết thôi cụ ạ!

Bóng Chày

Xe lừa
thế thì theo em bác chèn cái gì vào giữa cái cầu chì đó. thế là nó tắt đèn. Em nói thế có đúng khong?
Lỗi động cơ? Cái này là hệ thống tận dụng khí xăng bay hơi của các xe TC Euro 4 trở lên (để tránh ô nhiễm môi trg). Xăng VN có nhiều H2O nên cái hơi xăng nó không giống ai, đèn báo lỗi cho mà biết thôi cụ ạ!

xedieu

Xe cút kít
Bóng Chày nói:
thế thì theo em bác chèn cái gì vào giữa cái cầu chì đó. thế là nó tắt đèn. Em nói thế có đúng khong?
Em dán băng dính đen lên rồi

xedieu

Xe cút kít
victor nói:
Xe cụ xedieu hay trục trặc nhỉ.
Vầng, xe em bị suốt. Riêng cái đèn check này đã độ gần chục lần rồi! :(( Căn bản em cứ quen đổ cây xăng Quân đội gần nhà, tiện đường, bán rẻ... :((