Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

nvanh

Xe tải
Có cụ nào check dùm em cái này với được không ợ ,em chả biết nó gọi là gì chỉ biết trên giấy viết về số khung và số máy , cụ nào rành làm ơn phân tích dùm:
SK: KMHCU41CBC075983
SM: G4FABW309576
cụ check dùm xem xe cộ loại nhập từ đâu hay như thế nào dùm em mới ợ
imeo của em là : boyngoanhien@gmail.com
mong tin các cụ sớm

chemeford

Xe đạp
Gửi cụ Top

Em ở tận miền Nam , nghe tiếng và nhờ có bác giúp nhiều ca 24/24 rất hiệu nghiệm . Thanks bác . Vấn đề bây g em o sử dụng được khoản blutut . Nhớ bài cũ có nhưng tìm mãi o ra . Điện thoại nào tương thích ? À , vợ 2 em Santa Fe SLX 2009 ạ .

elegantteam

Xe tăng
Cụ tốp có biết mã ký hiệu, chủng loại loa Bass của sportage không ạ?

Cụ Top cho em hỏi với, liên quan đến điện xe Getz 1.1 MT :
1. Em muốn lắp thêm 1 hệ đèn hoặc còi phía trước xe, nối với công tắc ở phía người lái bên trong xe để bật/tắt riêng biệt không liên quan tới hệ có sẵn.
Vậy em phải kéo thêm 1 dây điện từ khoang máy vào bên trong khoang lái thì xe Getz có sẵn đường nào không ạ ? em ngó mãi nhưng không thấy lỗ nào cả.
Em thấy còi nguyên bản theo xe có đấu vào 1 Giắc điện, bên cạnh đó là 1 Giắc để không , nó có nối sẵn với công tắc nào bên trong xe không thì em đỡ phải chạy thêm dây này .
Cụ Top tư vấn em với nhé, em cảm ơn ạ !
Hai cái giắc ấy thông nhau cụ ạ, dùng đề lắp còi đôi, nó chỉ chạy từ đấy vào đến bảng cầu chì khoang máy.
Lắp thêm điện đóm thì OK thôi, miễn là thợ biết nghề và theo em thì cụ không nên tự làm, rất nguy hiểm, từ khoang máy đi vào thì không có dây thừa nào và cũng không có cái lỗ nào an toàn, tốt nhất là đi cùng bó dây to bằng cổ tay nối từ khoang máy vào ca-bin.

Có cụ nào check dùm em cái này với được không ợ ,em chả biết nó gọi là gì chỉ biết trên giấy viết về số khung và số máy , cụ nào rành làm ơn phân tích dùm:
SK: KMHCU41CBC075983
SM: G4FABW309576
cụ check dùm xem xe cộ loại nhập từ đâu hay như thế nào dùm em mới ợ
imeo của em là : boyngoanhien@gmail.com
mong tin các cụ sớm
Mời cụ sang thớt "Check VIN" cụ nhá.

Em ở tận miền Nam , nghe tiếng và nhờ có bác giúp nhiều ca 24/24 rất hiệu nghiệm . Thanks bác . Vấn đề bây g em o sử dụng được khoản blutut . Nhớ bài cũ có nhưng tìm mãi o ra . Điện thoại nào tương thích ? À , vợ 2 em Santa Fe SLX 2009 ạ .
Rất tiếc là hãng không có bảng chuẩn Bluetooth cung cấp nên em chệu, không giả nhời cụ được câu hỏi này.

Cụ tốp có biết mã ký hiệu, chủng loại loa Bass của sportage không ạ?
Cụ tỉ là cụ cần cái giề, em có thể cấp được cho cụ cái mã SP để đặt hàng.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
nhà cháu chuẩn bị bảo dưỡng 11.000 km cho vợ 2 Cerato 1.6 AT. CHờ bệnh viện của cụ không đc (vì tuyền delay) thì đành nghe cụ xui dại vậy, cụ xui cháu nên mang vào đâu? 139 PVĐ hay Huyndai GP? Chờ tin cụ

nhà cháu chuẩn bị bảo dưỡng 11.000 km cho vợ 2 Cerato 1.6 AT. CHờ bệnh viện của cụ không đc (vì tuyền delay) thì đành nghe cụ xui dại vậy, cụ xui cháu nên mang vào đâu? 139 PVĐ hay Huyndai GP? Chờ tin cụ
Chắc là OK cụ ạ, nếu lỡ có bề gì thì cụ cứ tóc nhà cháu mà túm.

congquy1986

Xe đạp
Cảm ơn kụ đã tư vấn. Ngay sau hôm đặt câu hỏi với kụ Top thì chiều hết giờ làm lấy xe về thì tự rưng nó lại ok. mà ok cho đến bây giờ kụ ạ, Chập chờn như ma ấy. hy vọng không chập chờn nữa. :) Như kụ khẳng định về tiếng kêu, thì em yên tâm rồi, nó cũng chỉ kêu nho nhỏ rồi thôi, lúc bật lên và lúc tắt A/C đi. Còn vụ kiểm tra lỗi, hehe, kụ rành thật đấy, còn chức năng tự kiểm tra nào nữa kụ chỉ cho em với. (em cũng thích tò mò lắm). Xe em chạy 3.1 vạn rồi., hơi nhiều kụ nhỉ (gần 2 năm từ ngày đăng ký). Còn nữa, hôm trước thấy ko mát, đi nạp ga điều hòa, thằng ku thợ bảo e là xe của anh thiếu dầu lạnh???? hay đại loại thiếu dầu gì đó ở điều hòa???? E bảo xe anh lần đầu tiên đi nạp gas, chưa đụng đến đh bao giờ, thế là chú ấy xoay sang khẳng định.....thiếu từ lúc xuất xưởng :-/

P/S: Có một kụ trên này lên kêu khóc về bệnh giống nhà e Nuôi cá trong xe (cốp lốp dự phòng), e đã tự mày mò và kiểm tra theo cách sau : Đợi hôm nào trời mưa to, sau khi ngớt mưa, kụ mở cốp sau ra và kiểm tra lật tấm nắp giấy lên, nhìn xuống sàn sẽ thấy ướt chỗ nào, lúc dó sẽ biết nước chảy vào ở khu vực nào (bên trái hay bên phải). Kính các cụ là nó chỉ có một chỗ duy nhất là chỗ gioăng cao su phía trong đèn hậu (phần dây điện đi ra.) Các kụ mở 02 ốc đèn hậu ra, vỗ nhẹ mấy cái vào đèn rồi tháo ra, cac cụ sẽ thấy cái dây điện, sau đó là có phần gioăng cao su, kéo mạnh nó ra, lấy keo (loại keo mà thợ hay dùng khi lắp các loại gioăng amiang, em chả nhớ chính xác nó là gì nữa), bôi vào đó rồi gắn lại. Đảm bảo với các cụ cá sẽ chết:D
ơ xe morning hay bi nước vào sàn qua các nút cao su dưới gầm nữa. 2 dãy ở dưới gầm dọc cái gân để kê kich cầu nâng xe ấy. còn cái điều hòa của bác nếu như bác check lỗi mà không có lỗi.bác có thể ktra xem gió có mạnh không(hay bị bẫn lọc gió điều hòa, bác biết chỗ lọc gió đh nào chưa?). ok rồi thì để nổ máy một lúc rồi kiểm tra đường thấp áp có lạnh không( toát mồ hôi) và khi bật AC lốc có đóng không. đó là nhưng thao tác trước khi bác mang tới thợ. nhiều khi chỉ bị bẩn lọc gió thôi,mấy ông thợ kiểm tra lại bảo thiếu gas để lấy tiền( bệnh ghề nghiệp):D. trên xe morning của bạn chỉ có hệ thống tự chuẩn đoán điều hòa đó thôi. tôi cũng thích dòng xe kia . nếu thích trao đổi gì thì cứ alo cho tôi. congquy1986@gmail.com

Trop

Xe tăng
Hai cái giắc ấy thông nhau cụ ạ, dùng đề lắp còi đôi, nó chỉ chạy từ đấy vào đến bảng cầu chì khoang máy.
Lắp thêm điện đóm thì OK thôi, miễn là thợ biết nghề và theo em thì cụ không nên tự làm, rất nguy hiểm, từ khoang máy đi vào thì không có dây thừa nào và cũng không có cái lỗ nào an toàn, tốt nhất là đi cùng bó dây to bằng cổ tay nối từ khoang máy vào ca-bin.
Em cũng tìm mãi chả có lỗ nào thật, nếu có thì lúc lội nước chắc cũng ngập ca-bin lâu rồi cụ nhỉ :D
Em muốn kéo thêm 1 đôi dây từ khoang máy vào trong ca-bin theo lối tiêu chuẩn, chỗ cụ Top có dịch vụ này không ạ ?

nvanh

Xe tải
iem ngó mãi thấy mỗi cái check vin nhưng nó close rồi á cụ ơi

trienchieu12

Xe tăng
Cụ Top ơi cho em hỏi với, I30 pre nhà em hôm nay bấm nút gập gáo gương thì chỉ gập bên lái, bên phụ ko gập, trong khi đó thì điều chỉnh mặt gương thì vẫn đc. Cụ chẩn cho em với, thank cụ nhìu

Godfather77

Xe điện
Cụ Top ơi cho em hỏi với, I30 pre nhà em hôm nay bấm nút gập gáo gương thì chỉ gập bên lái, bên phụ ko gập, trong khi đó thì điều chỉnh mặt gương thì vẫn đc. Cụ chẩn cho em với, thank cụ nhìu
Vậy là sắp đi cái motor roài

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Cụ Top cho em hỏi với. Em hôm này nắp cái đèn DRL vào xe. Nhưng loại đèn này nó có công tắc để trong cabin. Xe em kia forte, em tìm mãi không thấy cái lỗ nào để đưa dây điện từ khoang máy vào cabin cả.
Cụ giúp em cái, Thanks cụ nhiều.

Thần Tài

Xe điện
Cụ Hard sao lại đổi chữ ký thế, có khứa trả giá cao bán lại xưởng chăng.

Tài mới

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi tý. Vợ bé nhà em tên Kia morning AT TH 2011 có hiện tượng thế này các cụ xem hộ em với " Khi em nổ máy lên và đạp phanh thì có tiếng kêu tè tè ở dưới chân phanh, nhưng khi vào số đạp phanh thì lại hết kêu". Các cụ xem hộ em bệnh đó là bệnh gì nhé. Cảm ơn các cụ trước.

conmeo1

Xe buýt
Ôi, cụ Top lại đổi chữ ký rồi, bây giờ cụ lại đi túm thằng có tóc chứ vẫn chưa mở gara à?

elegantteam

Xe tăng
Cụ tỉ là cụ cần cái giề, em có thể cấp được cho cụ cái mã SP để đặt hàng.
Hôm trước em có hỏi cụ về cái loa Bass của em nó bị rẹt rẹt rẹt ý, Thợ sửa loa phán là loa không vấn đề (không bị đứt dây, ko sát cốt. . . .), nghi vấn lại chuyển sang ampli... cụ biết chỗ nào thạo mấy cái vụ âm thanh này không, tư vấn em với.

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Cụ Hard ơi cho em hỏi nhờ tí : xe em KM 2010 xe nhập, chạy được khoảng 2v dạo này em cảm giác ăn uống hao hơn ( đi phố khoảng 11-12l ) có cách cân gì chỉnh ko hả cụ ?

tusportage

Xe tải
các cụ làm ơn đừng hỏi về cái lỗi này lỗi kia nữa ... để cho em thay mặt tất cả các cụ hỏi cụ hardtop 1 câu mong cụ trả lời nhé . tình hình bệnh viện trung ương tuyến cuối của cụ mà cũng là của chúng em thế nào rồi ạh -bao giờ thì anh em chúng em có thể đến bệnh viện để chữa bệnh cho tập 2 được đây cụ ơi . anh em mong quá rồi đấy cụ hardtop àh .....

Để cho chính xác thì cụ nên đi viện cái đã, chứ nó nhiều nguyên nhân cụ ạ, dây điện đi vào cái gương ấy có 9 sợi dây để điều khiển từng thứ một, nghĩa là gập gương và chỉnh mặt chả liên quan gì đến nhau. Có điều hơi buồn là nếu hỏng motor thật thì phải thay cả gương vì hãng không bán motor rời, nếu quan hệ tốt với xưởng cụ có thể thay riêng motor lấy từ hàng gãy vỡ do tai nạn.

Cụ Top cho em hỏi với. Em hôm này nắp cái đèn DRL vào xe. Nhưng loại đèn này nó có công tắc để trong cabin. Xe em kia forte, em tìm mãi không thấy cái lỗ nào để đưa dây điện từ khoang máy vào cabin cả.
Cụ giúp em cái, Thanks cụ nhiều.
Cụ nên nhờ thợ đi dây vào bó dây nguyên bản nối từ động cơ vào khoang lái cho an toàn cụ nhé!

Cụ Hard sao lại đổi chữ ký thế, có khứa trả giá cao bán lại xưởng chăng.
các cụ làm ơn đừng hỏi về cái lỗi này lỗi kia nữa ... để cho em thay mặt tất cả các cụ hỏi cụ hardtop 1 câu mong cụ trả lời nhé . tình hình bệnh viện trung ương tuyến cuối của cụ mà cũng là của chúng em thế nào rồi ạh -bao giờ thì anh em chúng em có thể đến bệnh viện để chữa bệnh cho tập 2 được đây cụ ơi . anh em mong quá rồi đấy cụ hardtop àh .....
Về câu hỏi này của các cụ, sau kỳ nghỉ lễ nhà cháu sẽ có câu trả lời chính thức ạ, xin khất, xin khất !!!!!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng