Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuấnigon

Xe hơi
Website
uploadpic-tuan.blogspot.com
4 vạn thì ngoài những BD thông thường, cần thay thêm cái ọc xăng, dầu hộp số tự động, dầu trợ lực lái, BD HT phanh còn lại cũng chỉ là kiểm tra nếu có gì bất thường thì sửa thôi cụ ạ. Cụ đừng có lo.
Cảm ơn cụ nhiều
Cụ cho em hỏi thêm lốp xe Getz thì chạy bao nhiêu thì phải thay hở cụ

MinhKhoi2007

Xe tăng
Bác Top ơi, xe KM của em mấy hôm nay chạy một lúc đèn báo ECU mới xanh, hay tại thời tiết lạnh nó cũng ảnh hưởng ?

Escave

Xe tăng
Bấu cấu bác, thứ nhất là cái món nỳ nó không thuộc chuyên môn của em mà là chuyên môn của thợ gò, hơn nữa hệ thống cửa trượt chỉ có ở KIA, Hyundai không có xe nào có nên em không thạo về nó lắm, thứ hai, cuối năm nhà cháu rất bận nên việc trực tiếp làm giúp bác là gần như không thể được mà alo cho anh em dưới xưởng thì chắc là còn kém cả KIA vì họ chả biết gì về cái cửa trượt này cả.
Thôi thì nếu em bố trí được em sẽ cố gằng giúp bác một làn xem có được không, cũng vừa là em lấy xe bác ra làm con chuột bạch, nếu bác đồng ý phương án ấy thì bác vứt cái alo của bác lên đây nhé, em sẽ kết hợp một buổi với xe của bác Phongboy.
thank bác Tóp nhé, cuối năm bận mà bác nhiệt tình quá, vậy bác thu xếp nếu được phiền bác đánh giây thép gai cho nhà em cái, giây thép gai của em 0904056666

Escave

Xe tăng
Em lại xin bác Tóp 1 cái tiện thể nữa, bác bẩu có thể độ cửa lùa điều khiển điện như đời Carnival 2010 được không ah, nhà em điều khiển bằng cơm thấy bất tiện lắm, nhất là mấy mụ mama Chuê, cứ hì hục mắm môi mắm lợi kéo lấy kéo để mà cửa thì vẫn không chịu mở.

TÔM

Xe buýt
Bác TOP cho em hỏi một chút.

Tình hình là em muốn xúc bình nhiên liệu của xe, em đi Santafe MLX 2009.
Bác cho em hỏi xúc bình có phải tháo ra ko hay là cứ để nguyên ở xe rồi bơm vào hút ra ? Thời gian làm có lâu ko, có ảnh hưởng gì ko ?
Bình nhiên liệu bằng nhựa phải ko Bác ?
Tks Bác nhé !

linhnm

Xe tải
Bác Top ơi, xe KM của em mấy hôm nay chạy một lúc đèn báo ECU mới xanh, hay tại thời tiết lạnh nó cũng ảnh hưởng ?
Trời lạnh thì cả đêm đến sáng ra máy sẽ lâu nóng hơn mùa hè vì thế máy cũng sẽ lâu nóng thôi mà. Mùa đông thì em cứ phải khởi động tầm 3 đến 5' mới lên đường ^^

phongboy

Xe tăng
Báo cáo với bác Huy, xe em sáng nay đèn check lại nổi lên. Lúc nào bác rảnh bác SMS dùm em hay bác SMS trên OF cho em biết nhé!!!
Em online cả ngày để mong tin bác.
Em cảm ơn bác rất nhiều!!!

Ng.Hoai

Xe buýt
Cụ Tóp cho e hỏi "ngu" chút. E rất thích cái đồng hồ báo tốc độ của Civic, số to, rõ ràng, e có đọc đâu đó trên DD có 1 xe Tung Của lắp cái này đc, xe e Getz còi 1.1 MT thì có độ đc ko cụ? e chỉ cần thay cái vòng tốc độ hiện tại của Getz bằng cái đồng hồ tốc độ của Civic thôi.
Chờ tin cụ !

Cảm ơn cụ nhiều
Cụ cho em hỏi thêm lốp xe Getz thì chạy bao nhiêu thì phải thay hở cụ
Nếu cụ chạy ít và không có gì bất thường thì 5 năm là phải thay cụ ạ, cho dù chưa hỏng.

Thời tiết lạnh có ảnh hưởng đến cái này vì máy tính chỉ đưa ra kết quả khi xe đã chạy ở chế độ "Close loop" nghĩa là nhiệt nước làm mát động cơ phải trên 70 độ và cảm biến ô-xy đã đưa về ECU kết quả.

Em lại xin bác Tóp 1 cái tiện thể nữa, bác bẩu có thể độ cửa lùa điều khiển điện như đời Carnival 2010 được không ah, nhà em điều khiển bằng cơm thấy bất tiện lắm, nhất là mấy mụ mama Chuê, cứ hì hục mắm môi mắm lợi kéo lấy kéo để mà cửa thì vẫn không chịu mở.
Nhà em cũng đang mắc cái bóp nhầm như cụ với em Starex nhưng độ cái món này không hề đơn giản, có lẽ cụ nên quên nó đi thì hơn.

Bác TOP cho em hỏi một chút.

Tình hình là em muốn xúc bình nhiên liệu của xe, em đi Santafe MLX 2009.
Bác cho em hỏi xúc bình có phải tháo ra ko hay là cứ để nguyên ở xe rồi bơm vào hút ra ? Thời gian làm có lâu ko, có ảnh hưởng gì ko ?
Bình nhiên liệu bằng nhựa phải ko Bác ?
Tks Bác nhé !
Không tháo ra cũng vẫn làm được cụ ạ, nhưng nên tháo thì tốt hơn vì tháo ra khỏi xe cũng chả ảnh hưởng gì mà lại tốt ở điểm là nhiên liệu sẽ không bị nhây ra nội thất xe gây mùi khó chịu.

Báo cáo với bác Huy, xe em sáng nay đèn check lại nổi lên. Lúc nào bác rảnh bác SMS dùm em hay bác SMS trên OF cho em biết nhé!!!
Em online cả ngày để mong tin bác.
Em cảm ơn bác rất nhiều!!!
OK! Em sẽ cố gắng xắp xếp thời gian vào thứ sáu này (ngày kia), có gì em sẽ báo lại cụ qua alo.

Cụ Tóp cho e hỏi "ngu" chút. E rất thích cái đồng hồ báo tốc độ của Civic, số to, rõ ràng, e có đọc đâu đó trên DD có 1 xe Tung Của lắp cái này đc, xe e Getz còi 1.1 MT thì có độ đc ko cụ? e chỉ cần thay cái vòng tốc độ hiện tại của Getz bằng cái đồng hồ tốc độ của Civic thôi.
Chờ tin cụ !
Hàng hãng thì không thể độ vào được vì nó điều khiển bằng mạng nội bộ hơn nữa giá thành rất cao, ở bên Đài có bán cái HUD (Head up display - hiển thị thông tin lên kính lái) dùng công nghệ lazer, đẹp lắm nhưng ở bển đã bán 150 đô rồi nên em cũng chưa dám chơi. Để em tìm lại cái hình rồi up lên cho cụ chiêm.

bigfoot

Xe tải
có phải cái loại giống như này ko bác tóp:

có phải cái loại giống như này ko bác tóp:

Không phải đâu ạ, loại này là của nhựt bổn, ở bển cũng có nhưng giá rất mắc, khoảng 400USD mà không đẹp bằng hàng Đài.

Hình đây ạ dưng mà em chộp từ ghế sau bên phụ nên ảnh không nằm đúng trong khuôn film phản chiếu.

Chỉnh sửa cuối:

Ng.Hoai

Xe buýt
Cái này e cũng có xem rồi...nhưng thích đc như Xì Vịt ...hé...kiểu này ai có Xì Vịt đổi Getz còi cho e nào :P
Cảm ơn cụ Huy nhiều :D

chuonggio

Xe tải
Bác Top cho e hỏi: e đi xe forte, e đã kết nối bluetooth cho điện thoại di động theo đúng chỉ dẫn. Tuy nhiên khi có số điện thoại gọi đến, màn hình hiện chữ MP3 và e ấn nút nghe trên vô lăng. Tuy nhiên, không nghe được qua bluetooth mặc dù đã kết nối. E phải xử lý như thế nào hả bác Top? Cám ơn bác đã trả lời

Bác Top cho e hỏi: e đi xe forte, e đã kết nối bluetooth cho điện thoại di động theo đúng chỉ dẫn. Tuy nhiên khi có số điện thoại gọi đến, màn hình hiện chữ MP3 và e ấn nút nghe trên vô lăng. Tuy nhiên, không nghe được qua bluetooth mặc dù đã kết nối. E phải xử lý như thế nào hả bác Top? Cám ơn bác đã trả lời
Bác phải thay điện thoại cho đến khi cả 2 chiều ngon lành thì thôi hoặc rẻ hơn là kêu cửa hàng ĐT mang tất cả các loại máy ra thử, em nói thật đấy vì chuẩn cho Blutooth bây giờ nó vẫn lung tung lém, ngay em cũng vậy thôi, chót chết con Satio U1 rồi nên bất chấp không kết nối được BT ngon với xe, em vưỡn choi.

mazda626

Xe buýt
Bác TOP cho nàh em hỏi với. Em đi Kia Forte, mới chạy được 6000 Km, dạo này e thấy quạt gió điều hòa (bên phụ) kêu to quá, em chỉ để nấc gió 3 vạch, đã kêu ù ù...Cụ cho nhà em hỏi có cách nào kiểm tra nhanh xem quạt gió bị sao ko ạ?hay phải đưa vào Gara nào để kiểm tra???Nhân tiện cụ cho nhà em hỏi,vợ hai em chạy cứ có tiếng lạch cạch rất khó chịu bên phụ??có cách nào khắc phục được ko a?Cám ơn cụ TOp nhiều, chúc cụ năm mới nhiều niềm vuiavf sức khỏe...

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Bác Top cho em hỏi là xe KM em thay dầu máy, chạy được máy hôm thì đèn check sáng, em kiểm tra thấy thừa dầu em tháo bớt dầu, chạy mấy hôm đèn tắt thì có sao ko bác, có phải KT gì k nhỉ?
Cảm ơn bác

Bác TOP cho nàh em hỏi với. Em đi Kia Forte, mới chạy được 6000 Km, dạo này e thấy quạt gió điều hòa (bên phụ) kêu to quá, em chỉ để nấc gió 3 vạch, đã kêu ù ù...Cụ cho nhà em hỏi có cách nào kiểm tra nhanh xem quạt gió bị sao ko ạ?hay phải đưa vào Gara nào để kiểm tra???Nhân tiện cụ cho nhà em hỏi,vợ hai em chạy cứ có tiếng lạch cạch rất khó chịu bên phụ??có cách nào khắc phục được ko a?Cám ơn cụ TOp nhiều, chúc cụ năm mới nhiều niềm vuiavf sức khỏe...
Cái này đơn giản bác ạ, có cái gì đó rơi vào trong quạt điều hòa, thường là lá cây lọt vào khi bác lấy gió ngoài hoặc giấy, vé cầu đường lọt vào từ cốp phụ, bác qua xưởng người ta làm mấy phút là lôi được ra thôi mà. Nhiều bác thường xuyên lấy gió ngoài, chuột nó chui vào làm tổ, đẻ cả con ở trong cái quạt đấy cụ ạ, chúng nó ái ra khai mù!!!!!!!!!!

Bác Top cho em hỏi là xe KM em thay dầu máy, chạy được máy hôm thì đèn check sáng, em kiểm tra thấy thừa dầu em tháo bớt dầu, chạy mấy hôm đèn tắt thì có sao ko bác, có phải KT gì k nhỉ?
Cảm ơn bác
Xe bác xài chuẩn EURO IV nên mới có chức năng này, thực ra thì không cần đi xưởng check lại cũng được nhưng cũng nên đi để mình còn nhớ sự việc và báo cho xưởng biết, sau này bác quên đi mất rồi, xưởng người ta Scan ra bệnh là đi chọc ngoáy thì tội thân cho V2 nhà bác. Lỗi này mặc dù không sáng đèn nữa nhưng vẫn lưu tồn trong ECU như là một lỗi History.

hoangsonph12

Xe đạp
pác Top ơi! em đi SantaFe diesel 2008 được 3 vạn km rồi, cần phải bảo dưỡng những gì, đã phải thay lọc nhiên liệu chưa hay đèn báo sáng mới thay, dầu nhờn nên dùng loại nào phù hợp với máy diesel?
Cảm ơn pác!

elegantteam

Xe tăng
Cụ tốp cho em hỏi về Spor R nhà em ạ:
đóng mở cửa xe khi đỗ vào những chỗ không bằng phẳng rất khít, cảm giác như xe bị vặn.
Thế có vấn đề gì về khung gầm không cụ, hay là xe hàn nó thế

chuonggio

Xe tải
Bác Top cho e hỏi, xe forte thì lốp xe bơm bao nhiêu kg là vừa?
Tks bác

Trạng thái
Thớt đang đóng