Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

ym9972

Xe buýt
Bẩm cụ TOP, em có vài điều khó nói nên phải PM cho cụ, nhờ cụ để ý giùm em
vote cụ ạ

cup

Xe máy
Các cụ cho em hỏi: chả là sáng nay trời mưa em chưa ra xe kịp, Gấu nhà em mở cửa phụ chờ em chở đi, em ra sau bật chìa khóa xe, tự dưng cái đèn báo khẩn cấp nó cứ bật, chẳng hiểu tắt kiểu nào (tắt máy khởi động lại cũng không xong, ấn vào nút báo khẩn cấp cũng không được), có phải là do chập đèn xi nhan không ạ. Em bị kiểu này lần thứ 2 rồi, lần trước em khởi động lại máy thì được. Có cụ nào dính kiểu này giiong em chưa. Em đi ngoài đường mà cứ như lúc nào cũng xin đường đòi vượt ý, ngại quá

Các cụ cho em hỏi: chả là sáng nay trời mưa em chưa ra xe kịp, Gấu nhà em mở cửa phụ chờ em chở đi, em ra sau bật chìa khóa xe, tự dưng cái đèn báo khẩn cấp nó cứ bật, chẳng hiểu tắt kiểu nào (tắt máy khởi động lại cũng không xong, ấn vào nút báo khẩn cấp cũng không được), có phải là do chập đèn xi nhan không ạ. Em bị kiểu này lần thứ 2 rồi, lần trước em khởi động lại máy thì được. Có cụ nào dính kiểu này giiong em chưa. Em đi ngoài đường mà cứ như lúc nào cũng xin đường đòi vượt ý, ngại quá
Xe cụ là xe gì, có độ thêm bộ remote của anh Khựa không? Cụ vô đây quang hòn đá to tướng thế thì em giả nhời sao đây?

huycm

Xe tăng
Theo em là cụ khóa xe bà­ng điều khiển chìa, khi cụ mỏ­ khóa xe bàng chìa xe sẽ cảnh báo ( Mà còi cảnh báo có kêu không cụ, không thấy cụ nói đến còi cảnh báo)

cup

Xe máy
Hĩc cụ TOp nói chuẩn quá, xe em có remote của khựa, em V2 của I30.
@cụ huycm : em thấy còi không kêu ạ

Hĩc cụ TOp nói chuẩn quá, xe em có remote của khựa, em V2 của I30.
@cụ huycm : em thấy còi không kêu ạ
Thế là có 3 khả năng: 1 là cụ khóa bằng Đk khựa, mở bằng ĐK zin hoặc chìa khóa, 2 là trong khi cụ đã nổ máy rồi, cụ chạm phải phím ngắt còi báo động, phím này hình cái loa gạch chéo, 3 là người lắp đã lấy sai dây báo cửa mở, cụ unlock bằng ĐK, Gấu mở cửa phụ chứ không mở cửa lái, HT khổng hiểu là cụ đã mở cửa nên 30 giây sau lại lock, nhưng I30 không cho lock khi một cửa còn mở, lúc này cụ mở cửa lái thì nó hiểu là cụ cạy cửa nên báo động làm việc, còn còi không kêu thì có thể người lắp đã vứt còi vào gầm giường mà không lắp cho cụ.

cup

Xe máy
Thế là có 3 khả năng: 1 là cụ khóa bằng Đk khựa, mở bằng ĐK zin hoặc chìa khóa, 2 là trong khi cụ đã nổ máy rồi, cụ chạm phải phím ngắt còi báo động, phím này hình cái loa gạch chéo, 3 là người lắp đã lấy sai dây báo cửa mở, cụ unlock bằng ĐK, Gấu mở cửa phụ chứ không mở cửa lái, HT khổng hiểu là cụ đã mở cửa nên 30 giây sau lại lock, nhưng I30 không cho lock khi một cửa còn mở, lúc này cụ mở cửa lái thì nó hiểu là cụ cạy cửa nên báo động làm việc, còn còi không kêu thì có thể người lắp đã vứt còi vào gầm giường mà không lắp cho cụ.
Cám ơn cụ nhiều, chắc vậy ạ.
Thế bao giờ cụ khai trương Bệnh Viện để bọn em đến thăm ạ?

cụ hardtop cho e hỏi,xe em là tucson 2010 trước em có ra huyndai vinh làm một số thứ,không biết bọn thợ làm ăn thế nào mà quyên cắm kái giắc quạt gió vào cho em^:)^(tất nhiên là không chạy ạ)mấy ngày gần đây e thấy đèn màu vàng(giống như cột báo nước ấy) nó sáng.e mở nắp capo kt thì thấy kái bình nước làm mát(phụ ạ)nó sôi ùng ục bốc cả hơi ra(thảo nào đi về toàn thấy nắp capo nóng bừng).ra hãng thì nó mới phát hiện ra.e muốn hỏi cụ là bị thế nó có ảnh hưởng nhiều đến máy móc không ạ:-w.cảm ơn cụ
Rất may là xe cụ chưa bị thổi gioăng quy lát, nếu không thì coi như tan mất cái động cơ, nhưng đã nóng tới mức sôi ùng ục thì cũng khá hại đấy, giờ cụ thường xuyên theo dõi nhiệt độ máy và mức nước trong bình phụ cụ nhé, có thể thiếu khá nhiều nước đấy.

Cám ơn cụ nhiều, chắc vậy ạ.
Thế bao giờ cụ khai trương Bệnh Viện để bọn em đến thăm ạ?
Nhà cháu dự kiến Quốc Khánh mới khai trương được cụ ạ.

dunganh91

Đi bộ
em nói thât Hyundai Vinh làm ăn vớ vẩn lắm khách mà ko để ý là tháo đồ ém luôn. dạo trước em đưa xe ra bảo dưỡng ko biết nó làm kiểu gì rùi thịt của em 5tr mà về xe chạy khói ra như nhà cháy . sau kiểm tra mới biết nó tháo mất dây cảm biến nhớt bẩn . em xl nhưng em phải chửi : *** cái bọn chóa má

NDC

Đi bộ
Kính bác Top! nhà cháu là sinh viên ngành động lực đang làm đề tài tốt nghiệp ạ. Cháu có 1 vấn đề nhỏ về kiến thức kĩ thuật xin bác giúp đỡ cho cháu hoàn thành nốt cái đề tài tý ah. cháu đang không biết là cái nguyên lý hoạt động của hệ thống hiện thị thông tin màn hình phía trước ( HUD- head up display ) là như thế nào,cả sơ đồ nguyên lý nữa ah.? Các dòng xe của HYUNDAI-KIA có đời xe nào dùng hệ thống hiện thị này không ah? Xin bác chỉ dạy giúp cháu với ah. kính cảm ơn bác, chúc bác luôn luôn mạnh khỏe ah.!!!

vt_hoa

Xe tăng
Bẩm cụ Top. Xe em Carens SX At 2011, chạy được 1067 km thì đi thay dầu lần đầu tại Km10 Giải Phóng, về chạy thấy hiện tượng khi chuyển số giữa P, R, D nghe có tiếng kêu lục cục kiểu va chạm cơ khí khá rõ. Vậy xe em có bị làm sao không ạ. Một hiện tượng nữa là khi đõ xe ở chỗ hơi dốc thôi, em đạp phanh chân, đạp phanh đỗ hết cỡ, chuyển về số P sau đó bỏ phanh chân thì xe bị dịch chuyển khoảng 5 - 10 cm, em đã yêu cầu thợ bảo dưỡng chỉnh lại tầm phanh nhưng vẫn bị, liệu đây có phải lỗi kỹ thuật không hở cụ. Rất mong sự hồi âm từ cụ
Cảm ơn cụ nhiều

thuyfox

Xe đạp
chào các cụ ! các cụ cho em hỏi trên đồng hồ công tơ mét TRIP A va TRIP B nghĩa là gi vậy các cụ? chạy xe mãi nhưng cũng chẳng biết nó như lào. Nhân đây các cụ cúng cho hỏi từ ECU viết đầy đủ là như nào?

vt_hoa

Xe tăng
chào các cụ ! các cụ cho em hỏi trên đồng hồ công tơ mét TRIP A va TRIP B nghĩa là gi vậy các cụ? chạy xe mãi nhưng cũng chẳng biết nó như lào. Nhân đây các cụ cúng cho hỏi từ ECU viết đầy đủ là như nào?
Theo em hiểu thì Trip A và Trip B dùng để đo quãng đường đi được giúp người dùng theo dõi. Ví dụ trước khi khởi hành cụ đặt TripA về 0 để biết cuối hành trình đi được bao nhiêu km. Trên đường đi cụ muốn đo khoảng cách giữa 2 điểm nào đó thì cụ lại đưa TripB về 0 để theo dõi

Thần Tài

Xe điện
Trip là đồng hồ đo hành trình.
Trip A và Trip B có nghĩa là xe cụ có thể đo được 2 hành trình độc lập. VD: Cụ bắt đầu chạy HN-Vinh cụ reset Trip A về 0 (bấm giữ nút Trip) để theo dõi xem tổng hành trình bao nhiêu km. Sau khi cụ đi 120km thì cụ nhẩy vào đổ xăng, muốn theo dõi xem lần đổ xăng này chạy được bao nhiêu km thì cụ lại bấm chuyển sang Trip B, reset về 0 để theo dõi. Đại loại như vậy, cụ có thể dùng nhiều mục đích khác nhau.
ECU - Engine Control Unit

diennuocxaydung

Xe buýt
Thưa cụ top, xe em forte GDI 2011 , em chạy được 5k km rồi, để bảo dưỡng định kỳ, thì em cần phải làm những gì? ở đâu?, em nhờ cụ tư vấn chứ em mù tịt món này. Hơn nữa khi xe em đề nổ đồng hồ luôn chỉ 2000 v/p khi để 1 lúc máy nóng mới giảm xuống 1500, vào số mới giảm xuống dưới 1000 thì có bt ko ạ? chờ tin của cụ.

Kính bác Top! nhà cháu là sinh viên ngành động lực đang làm đề tài tốt nghiệp ạ. Cháu có 1 vấn đề nhỏ về kiến thức kĩ thuật xin bác giúp đỡ cho cháu hoàn thành nốt cái đề tài tý ah. cháu đang không biết là cái nguyên lý hoạt động của hệ thống hiện thị thông tin màn hình phía trước ( HUD- head up display ) là như thế nào,cả sơ đồ nguyên lý nữa ah.? Các dòng xe của HYUNDAI-KIA có đời xe nào dùng hệ thống hiện thị này không ah? Xin bác chỉ dạy giúp cháu với ah. kính cảm ơn bác, chúc bác luôn luôn mạnh khỏe ah.!!!
Thứ nhất là công nghệ này chưa hề áp dụng trên bất kỳ một mác xe Hyundai/Kia nào nên nhà cháu không có tài liệu gì cho cụ được.
Thứ hai, theo hiểu biết của nhà cháu thì toàn bộ các thông tin cần hiển thị được lấy từ ECU hoặc các hộp điều khiển tương ứng rồi biến đổi tín hiệu để hiển thị lên màn hình, nhưng hình ảnh trên màn hình là ảnh ngược để sau khi phản chiếu lên kính lái, người lái xe sẽ xem được ảnh xuôi.
Cái món này cụ nên hỏi anh Gúc thì tỏ hơn.

Bẩm cụ Top. Xe em Carens SX At 2011, chạy được 1067 km thì đi thay dầu lần đầu tại Km10 Giải Phóng, về chạy thấy hiện tượng khi chuyển số giữa P, R, D nghe có tiếng kêu lục cục kiểu va chạm cơ khí khá rõ. Vậy xe em có bị làm sao không ạ. Một hiện tượng nữa là khi đõ xe ở chỗ hơi dốc thôi, em đạp phanh chân, đạp phanh đỗ hết cỡ, chuyển về số P sau đó bỏ phanh chân thì xe bị dịch chuyển khoảng 5 - 10 cm, em đã yêu cầu thợ bảo dưỡng chỉnh lại tầm phanh nhưng vẫn bị, liệu đây có phải lỗi kỹ thuật không hở cụ. Rất mong sự hồi âm từ cụ
Cảm ơn cụ nhiều
Thay dầu máy không ảnh hưởng gì đến hộp số trừ trường hợp thợ tháo nhầm rốn dầu, nghe có vẻ nực cười nhưng thực tế nhiều trường hợp đã xảy ra, cái này thì cụ hoàn toàn có thể tự kiểm tra.
Việc kéo phanh, về "P" mà xe vẫn chạy khoảng 10cm là bình thường, xe nào cũng thế cụ ạ, kể cả RR.

Thưa cụ top, xe em forte GDI 2011 , em chạy được 5k km rồi, để bảo dưỡng định kỳ, thì em cần phải làm những gì? ở đâu?, em nhờ cụ tư vấn chứ em mù tịt món này. Hơn nữa khi xe em đề nổ đồng hồ luôn chỉ 2000 v/p khi để 1 lúc máy nóng mới giảm xuống 1500, vào số mới giảm xuống dưới 1000 thì có bt ko ạ? chờ tin của cụ.
Việc bảo dường thì GDI hay động cơ thường thì chế độ BD là gần như nhau, cụ chịu khó đọc lại bài của em ở các trang trước nhé, em trả lời rất nhiều các cụ câu hỏi này rồi.
Về vấn đề Ga-lan-ty thì như cụ mô tả là quá cao, ngay sau khi nổ máy tầm tối đa 10 giây thì tua máy phải về dưới 1000v/f mới là bình thường, nóng máy (nhiệt nước làm mát đạt trên 60 độ C) thì tua máy phải dưới 800v/f.

Trạng thái
Thớt đang đóng