Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vietinco

Xe tăng
Xin bác Đầu Bướng tư vấn giúp em với : Ông anh em mới lấy Santafe Diesel 2010 đi được khoảng 500km, hôm nay lên Sapa cùng gia đình đến gần Lao cai thấy đèn báo check động cơ, tiếng máy gõ to hơn bình thường, xe đi lỳ không vọt được, em đoán có vấn đề về Tubo (đã tháo ắc quy để Format nhưng không ăn thua )đành gọi cứu hộ kéo về LC, nhưng không có máy check hộp đen, mà trên này em không tin vào tay nghề thợ thuyền lắm, xin hỏi bác tư vấn cách xử lý để xe về được HN ạ ?(b)

ngaydoclap

Xe container
Chào Bác TOP, em vừa đổi 4 quả lốp của em sang Michelin xong được mấy hôm nhưng đi lại thấy tiếng ồn của lốp gây ồn hơn là lốp kumho của Hàn rất nhiều , mà em thay ở chỗ Michelin ngọc khánh thấy mấy chú thợ lắp lốp và cân chỉnh cẩn thận nên chắc không bị lệch. Có phải là do lớp bố lót của lốp Hàn ít hơn nên đỡ ồn hơn phải không Bác?

Vụ tiếng kêu lạ Mai em sẽ thử cách của mấy bác trên xem thế nào rồi báo Bác xử lý giúp em nhá

moitoelaixe

Xe buýt
Iêm giờ mới mò lên chúc mừng năm mới được cụ Hardtop, chúc cụ năm mới sức khỏe dồi dào, càng thêm cứng cáp và thêm nhiệt huyết hỗ trợ và giúp đỡ anh em OF nhé (b)(b)(b)

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Xe em Santa Fe 2009, sáng nay lên xe không thể nào vặn được khóa điện đành phải gọi cho bác Hardtop. Nhờ bác HT tư vấn em quay vô lăng mới đề được. Theo bác HT thì hiện tượng này là do xe bị khóa cổ.

Cảm ơn bác Hardtop rất nhiều vì đã nhiệt tình giúp đỡ qua điện thoại.

Rybicka

Xe buýt
Chào bác HT, em là người mới mua xe nên chưa hiểu lắm về cách bảo dưỡng xe. Xin phép hỏi bác vài câu sau đây (xe em là Tucson 2009 - 4WD)
1. Mấy nghìn cây thì phải thay dầu lần đầu?, các lần sau thì mấy nghìn nên thay? khi nào thì phải thay lọc dầu
2. Trên xe em có phím 4WD, khi bật thì trên đồng hồ taplo báo là "4WD lock" như thế là đang dùng chuyển động cả 2 cầu phải không?
Cảm ơn bác nhiều...(b)

Chỉnh sửa cuối:

mcv30

Xe điện
5000 km thay dầu
hai lần dầu 1 lần lọc . lần đầu tiên thay dầu 1000 nhưng có thể đến 5000 không sao
đèn hiện off là đang đi cầu sau thôi

GANHO

Xe buýt
Bác Top chắc đang bơi biển Nha Trang hả? Báo cáo bác là hôm nay em phải lượn mấy vòng Hà nội để thử xem thế nào,
Cách của bác Cuabien vãn không xứ lý được tiếng kêu đó, vì nó là tiếng phát ra từ Taplo chứ ko phải ở ghế phụ
Em cũng check các miếng nhựa chân kính nhưng thấy nó vẫn chắc, nếu ngồi bên ghế lái thì nghe như ở trước Lăng, còn bên phụ thì lại giống như sau dàn âm thanh, chờ tuần tới bác ra khám giúp em
Chào bác Cua, hôm trước em qua chỗ Ngọc khánh thấy báo chỉ còn mỗi loại của Thái lan mà tiêu Chuẩn Mỹ và Canada nên em thay luôn, giò đi ồn hơn lốp Hàn thê mới buồn chứ bác, chắc hôm nào xem có bác I30 đổi em lại dùng lốp Hàn cho nó lành vậy

Rybicka

Xe buýt
5000 km thay dầu
hai lần dầu 1 lần lọc . lần đầu tiên thay dầu 1000 nhưng có thể đến 5000 không sao
đèn hiện off là đang đi cầu sau thôi
sorry bác em nhầm đèn trên taplo báo là "4wd lock" chứ không phải "4wd off"(b)

nolforever2003

Xe tăng
Cụ Tóp cho e hỏi con i30cw nhà e dạo này đánh hết lái là phía bánh trước kêu két két to lắm; kiểu như 2 thanh sắt cọ vào nhau ấy; cụ bắt bệnh cho e với; với cả cái auto điều hòa giờ k bật được e đã check lỗi như cụ hướng dẫn nhưng vẫn k thấy bệnh tật gì

Lammd

Xe tải
Bác TOP cho em hỏi ah

Xe em SF Gold có hiện tượng sau:

Khi bắt đầu nổ máy, hạ phanh tay xuống nhưng đèn báo phanh tay vẫn còn sáng và ấn phanh chân thì cứng ngắc (phanh không có tác dụng). Nếu ai không biết mà để vậy đi rất nguy hiểm vì coi như xe không có phanh.

Em thường phải để xe nổ máy khoảng 2 phút hoặc ga lên trên 1200rpm thì hết hiện tượng này.

Bác cho em hỏi hiện tượng này cần được xử lý thế nào ah?

Cảm ơn Bác

Máy bị đơ

Xe điện
Thưa Kụ khi E bấm vấn nghe thấy tiếng bơm hoạt động mà
Nếu thế thì cháu nghĩ là cụ bị tắc đường ống rồi! Hiện cụ Top đang ăn chơi nhảy múa ở Nha Trang! Nhưng cháu nghĩ cụ Top cũng chỉ phán được như vậy thôi! Cái tắc của cụ có thể do một dị vật ở trong bình nước len vào đường ống! Cái này phải qua Gara rồi cụ ạ! Rất tiếc không giúp được cụ!:6:

trankhanh

Xe máy
K/g bác Cứng,

Tui đi xe Cà-rem, thỉnh thoảng lại sạt gầm roạt một cái, xót hết cả ruột, liệu có ảnh hưởng gì không bác.

Khi chạy lên khoảng 2.000 vòng phút, xe có một chút khói đen, liệu có sao không bác?

Cảm ơn bác nhiều./. (b)

Thandle

Xe đạp
Chào cụ hardtop, chúc mừng cụ xây cái nhà thứ ba nhé,

Cụ cho iem hỏi tí: Cái thước đo dầu hộp số của iem nó có 2 nấc C và H (chắc là Cool và Hot?), mà em đo thấy nó toàn vượt quá mức H đến 1 nửa phần giữa C và H, tức là thừa dầu khoảng 3cm. Thế có làm sao k ợ (hôm trước gọi điện hỏi cụ lại hỏi là dầu máy :( ), và khắc phục thế nào ợ?

Cảm ơn cụ nhiều (b), chúc cụ luôn vui vẻ, trẻ khỏe :P

P/S: xe em i30 thường 2009
Cụ làm thế nào đưa được tên tôi vào chữ ký vậy? Bày cho tôi với được ko? Vote cụ trước!(b)(c)(c)

ducleminh

Xe điện
Cụ HardTop cho hỏi KM 2010 thấy vạch nước làm mát gần đến MIN thì phải đổ loại dung dịch gì để bổ xung ? Thanks cụ.

hichic

Xe đạp
chưa có xe có vào đây xem được ko nhỉ?> :mad:

Trạng thái
Thớt đang đóng