Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hà Tít

Xe buýt
Cảm ơn bác Tốp!
Nhưng căn cứ như hình trên thì nếu lắp tấm này cho bản máy xăng, khả năng phải tháo nguyên tấm khi thay dầu là rất cao, phải ko ạ?
Nếu đúng vậy thì chắc em đành phải tự chế hoặc kiếm loại cho Tung Của sx thôi.
Cái quan trọng nhất là bác bảo có thể lắp chắn gầm, thế là tốt rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

ttvn

Xe tải
Chào cụ Hardtop. Cụ cho em hỏi là kiểm tra nước làm mát thì nên kiểm tra lúc máy nguội hay máy nóng thì chuẩn? Xe em Sonata Y20 sau khi đi về mở nắp capo kiểm tra thi thấy mực nước làm mát chỉ ở mức low thôi ạ. Liệu e có phải bổ sung thêm không bác. Nếu phải bổ sung thì chỉ cần đổ thêm nước cất thôi đúng không ạ?E tìm mỏi mắt cũng không thấy que thăm dầu hộp số đâu bác ạ. Hay là dầuu hộp số không phải thay hay bổ sung ạ. Thanks cụ.

lopbeo

Xe tải
Cụ Hardtop cho em hỏi cái này chút.Em đang định lắp quả này cho em I30CW của em:
http://item.taobao.com/item.htm?id=4290885077
Theo cụ xe em có lắp được không và lắp theo nó hướng dẫn có khó quá không hả cụ.Cụ cố gắng trả lời sớm để em còn đặt cụ Stinger mua giùm ạ

chienbinh

Xe đạp
Cho em ké tý:

So sánh KIA Pried B và CD5

Nhờ các tư vấn giúp em

- So sánh KIA Pried B và CD5

- So sánh các đặc điểm nhận biết giữa các đời xe KIA Pried B (đời 1999 đã nâng lên 2000 - em ko hiểu)

- Nían Bul... đời 1993 thường hay lỗi gì

- Em có 100tr nhờ các bác tư vấn cho em mua xe gì

Thanks các bác

Chào cụ Hardtop. Cụ cho em hỏi là kiểm tra nước làm mát thì nên kiểm tra lúc máy nguội hay máy nóng thì chuẩn? Xe em Sonata Y20 sau khi đi về mở nắp capo kiểm tra thi thấy mực nước làm mát chỉ ở mức low thôi ạ. Liệu e có phải bổ sung thêm không bác. Nếu phải bổ sung thì chỉ cần đổ thêm nước cất thôi đúng không ạ?E tìm mỏi mắt cũng không thấy que thăm dầu hộp số đâu bác ạ. Hay là dầuu hộp số không phải thay hay bổ sung ạ. Thanks cụ.
Dầu hộp số xe cụ là loại miễn thay nên không có thước thăm dầu, vậy nên cụ đừng tìm nữa, không thấy đâu.
Kiểm tra nước làm mát thì chuẩn nhất là lúc máy nguội, nếu thiếu thì bổ sung nước, nước cất là number one, không có thì nước đun sôi để nguội cũng là tốt lắm rồi. Hãng nó toàn dùng nước máy không hà!

Cụ Hardtop cho em hỏi cái này chút.Em đang định lắp quả này cho em I30CW của em:
http://item.taobao.com/item.htm?id=4290885077
Theo cụ xe em có lắp được không và lắp theo nó hướng dẫn có khó quá không hả cụ.Cụ cố gắng trả lời sớm để em còn đặt cụ Stinger mua giùm ạ
Lắp cái này thì rất dễ, chỉ có 3 sợi dây điện, vấn đề là phải có hướng dẫn sửa dụng ít nhất phải bằng tiếng Anh, nếu không thì không thể hiệu chỉnh cho nó giống với cái đồng hồ xe cụ được vì cái này sản xuất cho mọi loại xe. Em cũng đang dùng cái này, mua bên Đài Loan 25 USD.

Mr Tran

Xe đạp
Nhà cháu cũng dự là xe cụ bị yếu máy phát điện nhưng cụ nói là bình ắc-quy rất nóng thì có thể chập trong bình gây sụt điện. Cụ thử bằng cách đo dàng như thế là chuẩn đấy, vấn đề là dòng nạp lên được bao nhiêu A thì cụ không nói nên em không biết thế nào. Xe cụ có chơi xe-non không? Xe-non cũng là một vấn đề lớn đối với 1 xe nhỏ như KM đấy.
Máy phát em đã hỏi hộ cụ nhưng chỉ có đời trước 2010 là có sẵn, 2010 phải đặt cụ ạ, máy phát này theo em thì không đắt đâu, dưới 3tr thôi.
Tốt nhất cụ nên qua gara của Hyundai hoặc KIA để họ kiểm tra lại xem chính xác là nó hỏng cái gì đã.
Thanks bác nhiều! Số em cũng may. May phát em hỏng thật, em thay đc rùi. Em nhờ ông chú thay hộ, may quá TH còn hàng. Nhưng vấn đề bây giờ là xe em không tự động mở khóa khi em tắt máy rút chìa ra. Từ hồi em bị mất điện là nó bị. Em mang ra THACO Long biến check bằng máy cũng không đc. Chỗ bác có làm đc ko? Nếu đc mai em đưa xe qua

xedieu

Xe cút kít
Cụ Hardtop cho em xin tý ý kiến:

Cái vụ đấu dây trực tiếp vào ổ khóa điện cho cái Xdriven ấy ạ. Hôm nay em gọi cho T.A (199MK) nhưng cụ ấy bảo chưa làm bao giờ ( :o ) với cả đợt này cũng bận (:D).

Cụ cho em hỏi là chỗ Giải Phóng và PVD thì thợ chuyên đục phá taplo ở đâu lành nghề và cẩn thận hơn để mai em mang xe qua. Em sợ thợ làm ẩu lại bung bét cái taplo ra thì chán lắm!

Thanks cụ! (À mà thế quái nào cái GPS build-in của Xdriven nó bắt đc tín hiệu vệ tinh nhanh gấp 2-3 lần cái Viepmap R5800 của em cụ ạ - cùng 1 vị trí lắp luôn mới máu chứ)!

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com

Cái vụ đấu dây trực tiếp vào ổ khóa điện cho cái Xdriven ấy ạ. Hôm nay em gọi cho T.A (199MK) nhưng cụ ấy bảo chưa làm bao giờ ( :o ) với cả đợt này cũng bận (:D).

Cụ cho em hỏi là chỗ Giải Phóng và PVD thì thợ chuyên đục phá taplo ở đâu lành nghề và cẩn thận hơn để mai em mang xe qua. Em sợ thợ làm ẩu lại bung bét cái taplo ra thì chán lắm!

Thanks cụ! (À mà thế quái nào cái GPS build-in của Xdriven nó bắt đc tín hiệu vệ tinh nhanh gấp 2-3 lần cái Viepmap R5800 của em cụ ạ - cùng 1 vị trí lắp luôn mới máu chứ)!
1. Lắp cái xdriven ấy ở HD GP là ổn đấy. Chạy dây theo mép kính, mở nẹp trụ A bên lái luồn dây xuống đến hộp cầu chì, chả phải đục khoét gì trên tablo đâu. Dặn thợ đấu vào nguồn cấp 2 sau cầu chì nếu thích tắt chià thì mất điện. Còn đấu điện 24/24 thì cũng lấy luôn ở bảng cầu chì đấy, bảo thợ lắp vaò nguồn cấp 1 trước chìa khoá. Nhớ cho thêm cái cầu chì 10A để tránh hút thuốc lào nhé.

2. GPS của con này đúng là bắt tín hiệu cực nhanh. Nếu trời quang mây tạnh & ko gian thoáng đãng thì chỉ tầm 1 phút là đèn xanh sáng òi. Trong khi đó con N95 của nhà chuà mất hơn 2 phút.

xedieu

Xe cút kít
Cảm ơn cụ Bụp! Vote cụ!

ĐÚng như cụ Bụp nói đó, cụ theo cụ ấy mà làm, em đang ở GP đây, bọn 199 chắc nó bận quá nên ngại làm việc vặt.

Thanks bác nhiều! Số em cũng may. May phát em hỏng thật, em thay đc rùi. Em nhờ ông chú thay hộ, may quá TH còn hàng. Nhưng vấn đề bây giờ là xe em không tự động mở khóa khi em tắt máy rút chìa ra. Từ hồi em bị mất điện là nó bị. Em mang ra THACO Long biến check bằng máy cũng không đc. Chỗ bác có làm đc ko? Nếu đc mai em đưa xe qua
Khả năng là cái BCM điện đóm chập chờn nó tiêu rồi hoặc cái công tắc báo chìa trong ổ khóa bị kẹt.

xedieu

Xe cút kít
ĐÚng như cụ Bụp nói đó, cụ theo cụ ấy mà làm, em đang ở GP đây, bọn 199 chắc nó bận quá nên ngại làm việc vặt.
Em cũng đang ở GP đây. Cũng vừa thấy mấy anh em bảo cụ đang ở đây!

xedieu

Xe cút kít
May quá hôm nay xe em lại được cụ Hardtop xuất chiêu! Em cứ tưởng cụ siêu mỗi về ô tô, hóa ra cả GPS Vietmap cụ cũng xử tuốt!

Đúng là điện của cái GPS nó ảnh hưởng đến cái Xdriven cụ ạ. Tách ra phát là Xdriven bắt đc tín hiệu vệ tinh ngay từ cổng HDGP, trước cả Vietmap tầm 10 phút!

Cảm ơn cụ.

ttvn

Xe tải
Dầu hộp số xe cụ là loại miễn thay nên không có thước thăm dầu, vậy nên cụ đừng tìm nữa, không thấy đâu.
Kiểm tra nước làm mát thì chuẩn nhất là lúc máy nguội, nếu thiếu thì bổ sung nước, nước cất là number one, không có thì nước đun sôi để nguội cũng là tốt lắm rồi. Hãng nó toàn dùng nước máy không hà!
Thanks cụ Hardtop nhiều ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Cụ tóp cho em hỏi, chìa khóa Cerato bản 2010 có remote và chìa rời nhau. Cái phôi chìa nó có code hay immobilizer gì không ạ?
Đa tạ cụ!

Nhím già

Xe đạp
bác Hardtop à. Người như bác thật là hiếm đấy. Vừa có tâm lại vừa có tài. Xin môt lần nữa ngưỡn mộ bác. Xin hỏi bác điều này. Xe tôi Kia SOULL Vành và lốp nguyên bản 225/45 R18. nhưng phiền nỗi. Lốp thừa ra ngoài thân xe nhiều qua chay đương VN ta 1 đoạn bùn băn nên tận nóc xe rât phiền. Xin hỏi ý kiên bác tôi vẫn dung Vành 18" nay lắp lốp 205/50 có được không. hoăc muôn đổi vành 17" se lắp lốp 205/60 hoăc 505/55. và nếu đổi thì có thể mua vành va lốp loại này ở đầu. Rât mong nhận được nhời khuyên của bác.

Thank bác Hardtop rất nhiều

hola

Xe tải
có cụ nào thừa hoặc biết chỗ nào bán rẻ lốp cho Kia Morning 175/50R15 ko chỉ giúp em với.
Em xin hầu voka các cụ ợ.

ngaydoclap

Xe container
Cụ Tóp làm ơn cho Em hỏi cái nước làm mát xe I30CW nó có màu xanh sẵn rồi, Em chả hiểu nó là cái nước gì, liệu Em có phải mua đúng cái nước xanh xanh ấy đổ vào không ? Nếu Em mua chai Lavie ngang đường đổ vào Cũng tốt phải không cụ ? Em hỏi vậy vì thấy cụ đề cập đến nước đun sôi để nguội chắc để chống đóng cặn ?

xedieu

Xe cút kít
Cụ Tóp làm ơn cho Em hỏi cái nước làm mát xe I30CW nó có màu xanh sẵn rồi, Em chả hiểu nó là cái nước gì, liệu Em có phải mua đúng cái nước xanh xanh ấy đổ vào không ? Nếu Em mua chai Lavie ngang đường đổ vào Cũng tốt phải không cụ ? Em hỏi vậy vì thấy cụ đề cập đến nước đun sôi để nguội chắc để chống đóng cặn ?
Ối, hôm trc em vừa ngồi cafe với cụ Hardtop có hỏi về chuyện này: Tuyệt đối không đổ thêm nc mà xanh cụ nhé. Nó cạn là do bay hơi, mà bay hơi thì chỉ nc bay hơi chứ "cái màu xanh" nó ko bay hơi!

Tốt nhất: nc cất, đun sôi để nguội
Tốt nhì: Lavie
Tốt ... như nhà máy: nc máy!

ngaydoclap

Xe container
Xời, có hỏi có khác, may thế chưa làm liều :) cảm ơn mợ Điêu nhiều nhé :P
Ối, hôm trc em vừa ngồi cafe với cụ Hardtop có hỏi về chuyện này: Tuyệt đối không đổ thêm nc mà xanh cụ nhé. Nó cạn là do bay hơi, mà bay hơi thì chỉ nc bay hơi chứ "cái màu xanh" nó ko bay hơi!

Tốt nhất: nc cất, đun sôi để nguội
Tốt nhì: Lavie
Tốt ... như nhà máy: nc máy!

Trạng thái
Thớt đang đóng