Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

tyty

Đi bộ
chào bác hatop em hoi xe get cua em không có gạt mưa sau . em muốn lắp thêm không biết thời gan và giá cả bao nhiêu vậy bác ,và lắp ở đâu là an tâm nhất ạ . thank bac

Dao Phay

Xe máy
chào bác hardtop ạ, bác cho em hỏi ngu 1 tí là cái xe Santa fe Gold, cái Kích thông thường để chỗ nào mà em tìm mãi không thấy.. thực tình nghĩ bụng ếch pha niloon quá, mãi mới dám hỏi bác ạ. :102:

oto3banh

Xe máy
Em nhờ bác Hardtop xem hộ điều hòa xe em bị bệnh gì? Sự việc là điều hòa xe em (Santafe) cứ mỗi lần bật lên, thổi ra mùi mốc mốc tương đối khó chịu và để một lúc thì bớt mùi dần. Em chưa biết phải xử lý thế nào ngoài việc mỗi lần bật điều hòa phải kéo cửa kính xuống, vặn quạt hết mức khoảng 2 phút.

Em đang nghi lọc gió điều hòa bị bẩn, hoặc hỏng nhưng mấy hôm nay bận quá không ra gara được. Em nhờ bác tư vấn cho.

Cám ơn bác.

chào bác hatop em hoi xe get cua em không có gạt mưa sau . em muốn lắp thêm không biết thời gan và giá cả bao nhiêu vậy bác ,và lắp ở đâu là an tâm nhất ạ . thank bac
Lắp thì lắp được nhưng tốn xiền lắm bá ợ, tốn nhất là cái tấm kính hậu, tấm kính này bắt buộc phải thay nếu muốn lắp gạt mưa sau.

chào bác hardtop ạ, bác cho em hỏi ngu 1 tí là cái xe Santa fe Gold, cái Kích thông thường để chỗ nào mà em tìm mãi không thấy.. thực tình nghĩ bụng ếch pha niloon quá, mãi mới dám hỏi bác ạ.
Em thì do không có xe Gold nên em cũng hơi...giựt mình khi nghe bác hỏi, thực tình em cũng không để ý việc này nhưng theo em nhớ thì nó cũng giống SF 2006, kích nằm ở cái khay sau cùng, sát bậc lên xuống cửa hậu, ngay phía sau hàng ghế cuối cùng. Bác daophay và các bác đi Gold xác nhận lại giúp em cái!!!!

Em nhờ bác Hardtop xem hộ điều hòa xe em bị bệnh gì? Sự việc là điều hòa xe em (Santafe) cứ mỗi lần bật lên, thổi ra mùi mốc mốc tương đối khó chịu và để một lúc thì bớt mùi dần. Em chưa biết phải xử lý thế nào ngoài việc mỗi lần bật điều hòa phải kéo cửa kính xuống, vặn quạt hết mức khoảng 2 phút.

Em đang nghi lọc gió điều hòa bị bẩn, hoặc hỏng nhưng mấy hôm nay bận quá không ra gara được. Em nhờ bác tư vấn cho.
Khí hậu mình có độ ẩm rất cao nên cái gọi là "mùi điều hòa" tồn tại ở tất cả các xe, cái lọc gió bẩn chỉ là một nguyên nhân thôi bác ạ. Tuy nhiên bác cũng nên thay nó đi, nhất nhà khi bác hay chạy chế độ AUTO hoặc lấy gió ngoài.

cũ kĩ

Xe đạp
bác cho hỏi là dầu, lọc dầu khi mới mua xe chạy bao lâu thì thay là tốt nhất ah? (các lần tiếp sau đó thì em cứ theo guideline của bác ở trên)

Dao Phay

Xe máy
Em thì do không có xe Gold nên em cũng hơi...giựt mình khi nghe bác hỏi, thực tình em cũng không để ý việc này nhưng theo em nhớ thì nó cũng giống SF 2006, kích nằm ở cái khay sau cùng, sát bậc lên xuống cửa hậu, ngay phía sau hàng ghế cuối cùng. Bác daophay và các bác đi Gold xác nhận lại giúp em cái!!!!
bác ơi, em tìm kỹ mấy chỗ đó rồi vẫn không thấy
chắc em không để ý nên thiếu rồi
không biết mua cái kick thì mua loại gì, ở đâu ạ? (em ở HN)
và vấn đề là mua rồi thì để chỗ nào vì thiển ý của em là cái xe ngon lành thế này mà khôgn có chỗ để cái Kick cho gọn gàng thì kể cũng lạ :102:

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
và vấn đề là mua rồi thì để chỗ nào vì thiển ý của em là cái xe ngon lành thế này mà khôgn có chỗ để cái Kick cho gọn gàng thì kể cũng lạ :102:
Bác vào metro thử xem. Hôm qua em vừa nhìn thấy trong đấy có bán.

Concuucon

Xe hơi
Kích của Gold nằm ngay sau hàng ghế thứ 2, gập hàng ghế thứ 3 gọn vào là có thể thấy 1 thanh xốp dài đàng sau ghế 2, nhấc nó lên thì sẽ thấy kích. Mà cái kích nó có biểu tượng cơ mà:^):^)

Tiện Bác Hard top cho em hỏi về gold cái. Cái gương chiếu hậu của em là gương điện, mà chẳng thấy kích hoạt gì sất, chiếu vào vẫn chói như thường. Ngó đằng sau có cái lỗ cắm giắc điện mà chẳng thấy dây dợ đâu, hay nó làm sao rồi:77::77::77:

kienvang

Xe buýt

Cám ơn bác.
Cũng có thể do lọc gió điều hòa bị bẩn, cũng có thể do bác ít bật điều hòa (trong thời tiết nồm) cũng dễ sinh mùi. Thêm nữa, ở các địa điểm bán đồ chơi đều có bình xịt điều hòa Singapore, bác dùng thử xem.

2BB2

Xe tải
Cụ hardtop ơi kiểm tra hộ em cấu hình xe của em nhé, SF 2009 số VIN là KMHSJ81UP9U484374

Cám ơn cụ nhiều

thangcar

Xe hơi
Kính Cụ Hardtop,Cụ cho em hỏi chút:
Em đi con gezt 1.1MT. Khi cửa kính mở, cài số lùi em nghe rất rõ tiếng va đập cơ khí phát ra mà khi cài số tiến không có tiếng động như vậy. Xe vẫn vào số lùi được và di bình thường. Cụ cho hỏi tiếng kêu như vậy có vấn đề gì không. Có hôm khi xe em đang đi tiến rất chậm em đã cài số lùi luôn mà không dừng hẳn xe lại thì có vấn đề gì không ạ. Trân trọng cám ơn Cụ.

Kính Cụ Hardtop,Cụ cho em hỏi chút:
Em đi con gezt 1.1MT. Khi cửa kính mở, cài số lùi em nghe rất rõ tiếng va đập cơ khí phát ra mà khi cài số tiến không có tiếng động như vậy. Xe vẫn vào số lùi được và di bình thường. Cụ cho hỏi tiếng kêu như vậy có vấn đề gì không. Có hôm khi xe em đang đi tiến rất chậm em đã cài số lùi luôn mà không dừng hẳn xe lại thì có vấn đề gì không ạ. Trân trọng cám ơn Cụ.
Theo em thì tiếng kêu đó là bình thường do số lùi của xe GEZT không có đồng tốc, thường thì tiếng kêu này phát ra do côn cắt không hết nhưng cụ lại nói đang tiếng cụ vào lùi ngay được thì có nghĩa là côn cắt tốt. Tuy nhiên cụ cũng nên kiểm tra xem lót sàn có để dày quá ảnh hưởng đến hành trình của bàn đạp côn hay không.

minhman_2009

Xe hơi
Chào bác! bác cho hỏi làdung tích bình xăng xe GETZ AT 1.4 là bao nhiêu lít! em là lính mới nên không rành, hỏi mấy chỗ nhưng không chắc chắn lắm! Xin cảm ơn bác!

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Chào bác! bác cho hỏi làdung tích bình xăng xe GETZ AT 1.4 là bao nhiêu lít! em là lính mới nên không rành, hỏi mấy chỗ nhưng không chắc chắn lắm! Xin cảm ơn bác!
45L bác ợ... em nhớ là trong 4R có thớt có sách hdsd getz bằng tiếng việt của bác nào đó tốt bụng scan ra cho AE rồi mừ... bác tìm xem

minhman_2009

Xe hơi
Xin cảm ơn bác Congacha, hôm em đổ đầy bình xăng đi được 500km, khi đèn vàng báo, em lại đổ bổ xung 35.6 lít thì đầy vậy 35.6/5 = 7.12l/100Km, vây khi đèn vàng báo trong bình còn :45 lít - 35.6 = 9.4 lít cơ à?xe ăn uống như thế có ok không?

danglong

Xe tăng
Báo cáo với các bác giá parts của Hyundai Service 199 Minh Khai đã có điều chỉnh: Lọc dầu máy 250,000đ (Trước là 340,000đ), lọc dầu diesel 530,000đ (Em chưa thay bao giờ nên k biết có giảm k?)

Em hỏi cho Santa Fe 2008 nhé!

minhman_2009

Xe hơi
Chào bác, em là lính mới nghe tiếng tăm của bác lừng lẫy quá! bác cho em hỏi 1 chút, Getz 1.4 AT chạy 5 vạn KM đã phải thay nước trong két nước chưa, dầu mấy thì khoảng 3000 Km em thay 1 lần có được không? Và mỗi khi đi về em mở nắp cacpo thấy nóng lắm, như vậy có ảnh hưởng gì không bác? mong bác sơm hồi âm! cám ơn bác nhiều!

bmw_hn

Xe hơi
Bác Hardtop ơi, bác tra giúp cấu hình của xe em với SF 2009 số VIN là KMHSJ81VP9U483125. Cám ơn bác trước nhé

Chào bác, em là lính mới nghe tiếng tăm của bác lừng lẫy quá! bác cho em hỏi 1 chút, Getz 1.4 AT chạy 5 vạn KM đã phải thay nước trong két nước chưa, dầu mấy thì khoảng 3000 Km em thay 1 lần có được không? Và mỗi khi đi về em mở nắp cacpo thấy nóng lắm, như vậy có ảnh hưởng gì không bác? mong bác sơm hồi âm! cám ơn bác nhiều!
Bác thay dầu máy như thế thì phí quá, 6000km mới phải thay, nước làm mát thì kiểm tra nếu cần thì thay, nước này không ảnh hưởng đến máy nóng đâu, bác cảm giác máy nóng thì không chính xác đâu, bác cứ chạy, nếu đèn báo nhiệt (hình cái nhiệt kế màu đỏ) không báo thì có nghĩa là bình thường. Chu kỳ bảo dưỡng bác xem lại (tham khảo) ở những trang đầu.

Trạng thái
Thớt đang đóng