Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuhu

Xe tải
Bác chủ thớt cho em hỏi về Click W tí ạ :
- Có cách nào để cho vô lăng xe nhẹ hơn không ạ? có thể thay được trợ lực điện không ạ, em nghe nói hình như Click là trợ lực dầu.
- Em muốn chốt cửa khoá tự động khi xe bắt đầu chuyển bánh hoặc đạt đến một tốc độ nào đó thì có làm được không ạ? Nhiều lúc có trẻ con trong xe quên không chốt cửa nguy hiểm lắm ạ.
Cảm ơn bác nhiều!

Bác chủ thớt cho em hỏi về Click W tí ạ :
- Có cách nào để cho vô lăng xe nhẹ hơn không ạ? có thể thay được trợ lực điện không ạ, em nghe nói hình như Click là trợ lực dầu.
- Em muốn chốt cửa khoá tự động khi xe bắt đầu chuyển bánh hoặc đạt đến một tốc độ nào đó thì có làm được không ạ? Nhiều lúc có trẻ con trong xe quên không chốt cửa nguy hiểm lắm ạ.
Cảm ơn bác nhiều!
Thay trợ lực điện được bác ạ, tuy nhiên hơi chát đấy, chừng hơn 1K, lấy của Verna đưa sang, tuy nhiên phải cấy 1 đường mạng (CAN/BUS) vào giắc chẩn đoán để "canh" vị trí tay lái thẳng, cái này phải "háng" mới làm được.
Chốt cửa tự động thì mác xe này không có, biện pháp đơn giản nhất, rẻ nhất là thay 1 bộ Tàu vào, sau khi đạp phát phanh đầu tiên, cửa sẽ tự chốt, chốt tự động mở khi tắt máy hoặc bấm nút "unlock".

Vietroad111

Xe buýt
Điều này đúng bác ạ, nếu bác vào trạm DV của Hyundai để thay nhớt máy, bác có thể yêu cầu họ cài lại cho bác free, thấp nhất là 20km/h nó sẽ lock cửa.

Thanks Bác nhiều nhé! (b)(b)(b) Đợt tới thay dầu em sẽ nhờ Trạm làm giúp.

ThanhTrung

Xe điện
bác hardtop cho em hỏi xe em dang đi là veracruz sao lại ko có khóa cửa tự động nhỉ (khóa tổng) chạy lên đến 40km/h nhưng ko tự khóa bác ạ, bác có cách nào ko?

bác hardtop cho em hỏi xe em dang đi là veracruz sao lại ko có khóa cửa tự động nhỉ (khóa tổng) chạy lên đến 40km/h nhưng ko tự khóa bác ạ, bác có cách nào ko?
Cái này là phần Hyundai dành cho khách hàng lựa chọn thêm (User option), cái này nếu bác thích thì kêu xưởng nó cài (free), cái này khác SF, khi tắt máy nó unlock luôn. User option còn một số món nữa bác ạ, VD ghế tự lùi, bỏ báo động khi mở bằng chìa.....bác vào xưởng người ta mở ra cho bác xem và sẽ cài những gì bác thích.

ThanhTrung

Xe điện
cài những thứ đó có lâu không vậy bác, em hay đem xe vào sưởng bảo dưỡng Ngọc Khánh làm, và mua xe cũng ở Ngọc Khánh. nếu cài đặt cho xe thì em phải ra cái chỗ bán xe hay là ra chỗ bảo hành xe hả bác, ngoài cài khóa tổng với lùi ghế thì có thêm cái gì để cài nữa ko vậy bác? bác có thể liệt kê ra cho em biết với để e còn cài có được ko ạ? mà xe em chẳng thấy bao động kêu bao giờ cả bác ạ. bác giải thích cho e thông với ạ, đã vote bác roài (b)

Chỉnh sửa cuối:
cài những thứ đó có lâu không vậy bác, em hay đem xe vào sưởng bảo dưỡng Ngọc Khánh làm, và mua xe cũng ở Ngọc Khánh. nếu cài đặt cho xe thì em phải ra cái chỗ bán xe hay là ra chỗ bảo hành xe hả bác, ngoài cài khóa tổng với lùi ghế thì có thêm cái gì để cài nữa ko vậy bác? bác có thể liệt kê ra cho em biết với để e còn cài có được ko ạ? mà xe em chẳng thấy bao động kêu bao giờ cả bác ạ. bác giải thích cho e thông với ạ, đã vote bác roài
Cài mấy cái đó bác phải đưa xe tới trạm bảo hành, thời gian mất chừng 10 phút, hoàn toàn free. Các món cài được hơi nhiều, liệt kê ra đây không tiện, bác cứ đưa xe tới đó rồi người ta sẽ cho bác dòm vào màn hình và hỏi ý kiến bác xem món gì bác thích.
Báo động chỉ hoạt động khi các cửa, nắp ca-pô bị mở khi xe đang trong tình trạng chế độ báo động sẵn sàng làm việc (30 giây sau khi khóa cửa băng ĐKTX, các cửa đóng kín hết). Bác có thể test bằng cách khóa bằng ĐKTX, để ĐKTX cách vỏ xe ít nhất 80cm, sau 30 giây bác mở cửa bằng chìa (nếu xe bác chưa cài chế độ cho phép mở bằng chìa) hoặc khóa xe trong điều kiện cửa kính lái mở rồi mở cửa bằng tay cửa trong. Lúc này, nếu hệ thống không bị lỗi gì báo động sẽ kêu, đèn xi nhan nháy và bác không khởi động máy được.

Chỉnh sửa cuối:

lamborghini_hp

Xe hơi
xe e đi dc 5000km có cần kiểm tra lại lần nữa không?( 1000km e đã thay dầu bảo d][ngx rùi)

xe e đi dc 5000km có cần kiểm tra lại lần nữa không?( 1000km e đã thay dầu bảo d][ngx rùi)
Em nghĩ bác nên đưa xe đi bảo dưỡng, thay nhớt (nếu xe bác xài máy dầu, đợi đến 6000 km nếu máy xăng) để đưa việc bảo dưỡng định kỳ đi vào quỹ đạo đúng của hãng và cũng là để bác dễ nhớ, bác thay lúc 1000 km là hơi lãng phí.

danglong

Xe tăng
Bác hardtop: Xe em Santa Fe MLX 2.0,

- Chạy mới được hơn 2000km vậy đã cần thay dầu và làm gì chưa ạ?

- Đồng hồ không có chức năng tính mức tiêu thụ dầu lit/100km: Có nâng cấp được ko? Chi phí hết bao nhiêu bác?

- Bác làm việc tại 199MK hay ở chỗ nào thế?

Tks bác

ác hardtop: Xe em Santa Fe MLX 2.0,

- Chạy mới được hơn 2000km vậy đã cần thay dầu và làm gì chưa ạ?

- Đồng hồ không có chức năng tính mức tiêu thụ dầu lit/100km: Có nâng cấp được ko? Chi phí hết bao nhiêu bác?

- Bác làm việc tại 199MK hay ở chỗ nào thế?
Bác chờ đến 5000 hãy thay nhớt máy mà kiểm tra tổng thể, ở gara người ta sẽ biết phải làm những gì và thông báo cho bác.
Cái để tính suất tiêu hao nhiên liệu gọi là "trip computer", cái này liên quan đến 2 món, ECU và cái đồng hồ công-tơ-mét, nói thế là bác hiểu nó lục tốn thế nào, nếu bác biết và đặt ngay từ đầu thì chỉ tốn vài chục đô thôi, rât tiếc xe bác là 2.0 đời 2008 nên em không có phần mềm để load cho bác, nếu 2.2 thì chỉ cần thay cái đồng hồ thôi.
199MK là đại lý của Hyundai Việt Nam.
Em tuột xích từ HDVN, hiện đang lao động tự do, em không thích ràng buộc nên không đầu quân cho ai cả, ai thuê gì thì làm thôi.
Em rảnh việc cả ngày, vợ nuôi nên các bác cứ hỏi thoải con gà mái, em xin chiều tuốt từ A~Z!

namquang

Xe buýt
Bác cho em hỏi, xe em cứ lên đến 30km là chốt cửa tự động đóng, nhưng khi tắt chìa kháo nó không tự động mở như các xe khác. Có cách nào để khi tắt chìa kháo điện thì chốt cửa tự động mở không bác, Em xe Santa fe 2008 của HMV.

motorista

Xe tải
bác cho em hỏi chút nhé .trước đây em chạy xe máy xăng ,buồng máy hơi bẩn là em nhờ mấy chú thợ rửa xe phun nhè nhẹ cho sạch ...nay em chuyển sang mlx máy dầu ,em muốn làm thế thì có được không ạ ..

Bác cho em hỏi, xe em cứ lên đến 30km là chốt cửa tự động đóng, nhưng khi tắt chìa kháo nó không tự động mở như các xe khác. Có cách nào để khi tắt chìa kháo điện thì chốt cửa tự động mở không bác, Em xe Santa fe 2008 của HMV.
Xe Santafe 2006 không có chức năng tự động unlock bác ạ, rât tiếc! Muốn làm thì phải "chế" bác ạ, khi đã chế thì bác chế hẳn theo kiểu về "P" là Unlock thì tiện hơn.
bác cho em hỏi chút nhé .trước đây em chạy xe máy xăng ,buồng máy hơi bẩn là em nhờ mấy chú thợ rửa xe phun nhè nhẹ cho sạch ...nay em chuyển sang mlx máy dầu ,em muốn làm thế thì có được không ạ ..
Không có hãng nào đồng ý cho bác rửa máy bằng nước đâu ạ, tốt nhất bác nên dùng vòi hơi xịt, dùng dẻ ướt để lau, máy bản thì không ảnh hưởng đến việc vận hành, máy sạch theo kiểu rửa bằng nước thì rất có thể ngược lại, nhiều người "bị" lắm rồi bác ợ, không nên , không nên !!!!!!!

pene

Xe hơi
Bác cho em hỏi là trong trường hợp thấy 4b chạy ăn xăng quá thì có thể chỉnh lại cho đỡ tốn xăng hơn không, e có đứa bạn nói là giờ có thể căn chỉnh xăng qua ECU bằng phần mềm chuyên dụng không biết có phải thế không.

santafe2008

Xe máy
Cho em hỏi với. xe em Getz 1.1 MT. mới chạy được 2400km.mấy ngày nay em vào số lùi không hiểu làm sao phát đầu toàn bị văng ra, phải vào lại mới được. khi vào số lùi có tiếng kêu cạch từ buồng máy. Bác đoán bệnh em nó hộ em với. em đang xót côn quá. :102:. Cám ơn bác trước.

Bác cho em hỏi là trong trường hợp thấy 4b chạy ăn xăng quá thì có thể chỉnh lại cho đỡ tốn xăng hơn không, e có đứa bạn nói là giờ có thể căn chỉnh xăng qua ECU bằng phần mềm chuyên dụng không biết có phải thế không.
Xe đời mới xài phun xăng điện tử thì hầu như không có chỗ nào để chỉnh cả bác ợ, Không chỉnh được bất kỳ cái gì ở HT điện ĐK động cơ. Phần mềm chỉ có hãng mới lấy ra, bỏ vô cái ECU được, trong trường hợp bẻ khóa thì không ai hiểu con mình bằng chính mình, nếu có thay đổi phần mềm thì chỉ cải thiện về chức năng nào đó chứ tiết kiệm được nhiên liệu thì không hoặc có tiết kiệm được máy yếu như sên.......
Cho em hỏi với. xe em Getz 1.1 MT. mới chạy được 2400km.mấy ngày nay em vào số lùi không hiểu làm sao phát đầu toàn bị văng ra, phải vào lại mới được. khi vào số lùi có tiếng kêu cạch từ buồng máy. Bác đoán bệnh em nó hộ em với. em đang xót côn quá. . Cám ơn bác trước.
Tiếng kêu "cạch" khi vào số lùi thì xe MT nào chẳng thế, bác vào số lùi mà nó lại bật ra thì thường là do chỉnh côn chưa đúng (có thể bị e dầu) hoặc bị dính côn hoặc bác đạp côn chưa hết (nhất là bác đã trải sàn + thảm đề chân). Khám bệnh qua thư em chỉ làm được đến vậy hy vọng bác hài lòng. Em khuyên bác nên mang xe tới gara chuyên nghiệm người ta làm cho, số MT thì đơn giản nên không mất thời gian và tốn kém đâu.

ThanhTrung

Xe điện
bác Hardtop ui em đã thử cách làm cho báo động kêu như bác mách là khóa cửa xe nhưng ko cho cửa kính lên rồi thò tay vào trong mở khóa nhưng mà nó cũng ko kêu bác a:102: thía là xe em có vấn đề roài hả bác?

bác Hardtop ui em đã thử cách làm cho báo động kêu như bác mách là khóa cửa xe nhưng ko cho cửa kính lên rồi thò tay vào trong mở khóa nhưng mà nó cũng ko kêu bác a thía là xe em có vấn đề roài hả bác?
Thế thì đúng là có vấn đề rồi, bác đưa em nó đi bệnh viện đi, thậm chí không loại trừ khả năng xe bác bị bọn nó nẫng mất cái còi báo động rồi, rất nhiều xe bị bì thợ nó tưởng đó là cái còi thừa (giống hệt cái còi thường) vì bấm không thấy kêu. Cũng có thể xe bác chỉ bị lỗi mạng do bác dán film (nếu có) thợ dán tháo táp-pi cửa xe của bác ra và thao tác không đúng.

danglong

Xe tăng
Santa Fe MLX 2008 sau 10,000km sử dụng, căn chỉnh lại có làm giảm mức tiêu thụ nhiên liệu không bác?

Em thắc mắc vì em chạy khá điềm đạm mà hết ~ 10lit/100km (TP + Xa lộ), nhưng nhiều bác bảo chạy hết có 7 đến 8lit/100km thôi. Hay trình các bác ấy cao? Xe em 2.0

Tks bác

Trạng thái
Thớt đang đóng