Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Santa Fe MLX 2008 sau 10,000km sử dụng, căn chỉnh lại có làm giảm mức tiêu thụ nhiên liệu không bác?

Em thắc mắc vì em chạy khá điềm đạm mà hết ~ 10lit/100km (TP + Xa lộ), nhưng nhiều bác bảo chạy hết có 7 đến 8lit/100km thôi. Hay trình các bác ấy cao? Xe em 2.0
10,000km thì bác đi bảo dưỡng lần 2 đi thôi. 10,000km mà combi TP+đường trường = 10l/100km là hơi nhiều, bác nên xem lại "trình" của mình đầu tiên, sau đó tới gara người ta kiểm tra xem có vấn đề gì không, lọc gió bẩn cũng là 1 nguyên nhân tốn NL. Xe đời mới như SF bây giờ không có chỗ nào để chỉnh máy đâu bác ợ!

santafe2008

Xe máy
Tiếng kêu "cạch" khi vào số lùi thì xe MT nào chẳng thế, bác vào số lùi mà nó lại bật ra thì thường là do chỉnh côn chưa đúng (có thể bị e dầu) hoặc bị dính côn hoặc bác đạp côn chưa hết (nhất là bác đã trải sàn + thảm đề chân). Khám bệnh qua thư em chỉ làm được đến vậy hy vọng bác hài lòng. Em khuyên bác nên mang xe tới gara chuyên nghiệm người ta làm cho, số MT thì đơn giản nên không mất thời gian và tốn kém đâu.
Thanks bác rất nhiều. em khoét cái thảm để chân ra rồi. đúng là côn chưa vào hết thật. cắt rồi vào số êm ái hơn nhiều. voka bác (b)

Chỉnh sửa cuối:

volga3110

Xe buýt
bác hardtop cho em hỏi sao em cắm thẻ SD vào mà không nhân và load lên được ạ? em chẳng biết chỉnh thế nào cả.

ThanhTrung

Xe điện
Thế thì đúng là có vấn đề rồi, bác đưa em nó đi bệnh viện đi, thậm chí không loại trừ khả năng xe bác bị bọn nó nẫng mất cái còi báo động rồi, rất nhiều xe bị bì thợ nó tưởng đó là cái còi thừa (giống hệt cái còi thường) vì bấm không thấy kêu. Cũng có thể xe bác chỉ bị lỗi mạng do bác dán film (nếu có) thợ dán tháo táp-pi cửa xe của bác ra và thao tác không đúng.
xe e chưa dán film bác ạ, có lẽ hôm nào phải xuống HN làm thoai
----------tipello.net - i am not referring you, i just DO recommend it.

KIACD6

Xe đạp
Các bác cho em hỏi một chút:
Xe em Santa Fe HMV 2.2 CRDi đời 2007, khi tăng tốc ở tốc độ chậm (có lẽ số 1-2) thic nghe có tiếng hú nhẹ, đi nhanh hơn thì hết.
- Có bác nào đi xe cùng loại có triệu chứng như vậy không?
- Như thế có bất thường không, và nếu có thì nguyên nhân và biện pháp sử lý.
Kính mong các bác bớt chút thời gian chiếu cố đến em ạ.

Getzai

Xe hơi
em chạy getz, xe em bản thân không có khóa điều khiển, em đã lắp thêm cái điều khiển ở ngoài, dùng rất bất tiện vì vừa phải cầm điều khiển vừa phải cầm khóa, pak có cách nào mà biến xe em thành xe có điều khiển trên khóa luôn không pak, nếu được thì em mừng lắm lắm
Cách đơn giản nhất là bác đổi lấy xe 1.4 AT là có bộ điều khiển liền khóa zin, mỗi tội hơi chát bác nhỉ :P

Các bác cho em hỏi một chút:
Xe em Santa Fe HMV 2.2 CRDi đời 2007, khi tăng tốc ở tốc độ chậm (có lẽ số 1-2) thic nghe có tiếng hú nhẹ, đi nhanh hơn thì hết.
- Có bác nào đi xe cùng loại có triệu chứng như vậy không?
- Như thế có bất thường không, và nếu có thì nguyên nhân và biện pháp sử lý.
Kính mong các bác bớt chút thời gian chiếu cố đến em ạ.
Về vấn đề này thì em bó tay bác ạ, hú như thế nào, tiếng hú ra sao, có bất thường hay không thì phải test thực tế, rất tiếc, việc này bác phải mang xe tới hãng hoặc so sánh với xe của bạn bè.

MayMan

Xe tăng
Bác cho em hỏi chút. Bóng đèn trong xe em bị cháy em muốn mua bóng mới và tự thay. bác biết chỗ nào bán không ợ? giá thế nào. Không biết các hàng đồ điện bình thường có bán không ợ.

v12266

Xe hơi
Thế GETZ bác đời 2007 rùi, đời 2008 là ĐK liền chìa luôn,tiện nhém.(y)

v12266

Xe hơi
Bác cho em hỏi chút. Bóng đèn trong xe em bị cháy em muốn mua bóng mới và tự thay. bác biết chỗ nào bán không ợ? giá thế nào. Không biết các hàng đồ điện bình thường có bán không ợ.
Ra bất kì gara nào cũng có,nó cho bác cái bảng báo giá bóng bánh mà mua,chúc bác khoét mắt cũ thay mắt mới cho vợ 2 thành công :))

engger

Xe tải
*-)E chạy santa fe MLX. Cho e hỏi cái gương xe có dây sưởi ở trong, để sấy khô gương khi di trời mưa ko. Vì e thấy ở chỗ điều khiển điều hòa nó có chế độ sươi gương, Hồi trc e di morning khi để chế độ đó nó sấy gương khô đi trời mưa. Đi xong sờ vào gương thấy nóng. Con fe của e ko thấy có. Ko hiểu lúc bọn thợ lắp bảo hiểm gương có làm đứt cái dây nào ko*-)

E chạy santa fe MLX. Cho e hỏi cái gương xe có dây sưởi ở trong, để sấy khô gương khi di trời mưa ko. Vì e thấy ở chỗ điều khiển điều hòa nó có chế độ sươi gương, Hồi trc e di morning khi để chế độ đó nó sấy gương khô đi trời mưa. Đi xong sờ vào gương thấy nóng. Con fe của e ko thấy có. Ko hiểu lúc bọn thợ lắp bảo hiểm gương có làm đứt cái dây nào ko
MLX mà không có thì em xin đi đầu xuống đất!
Bác mang xe đi kiểm tra lại đi!

engger

Xe tải
bác cho e hỏi kiểm tra ở đâu ạ. Vì e hỏi mấy cái thằng thợ lắp gương thì nó bảo làm j có

bác cho e hỏi kiểm tra ở đâu ạ. Vì e hỏi mấy cái thằng thợ lắp gương thì nó bảo làm j có
Hyundai có 3 gara chính thức ở HN, 199 Minh Khai, 66 Phạm V Đồng, 467 Nguyễn V Linh, em sợ tụi nó ăn mất cái mặt gương có sấy của bác roài!

lacky

Xe đạp
Chào bác như đã giới thiệu thì bác rất am hiểu về dòng xe hyundai ,em thì cũng hay làm dòng này ,bác có biết trang nào để download sơ đồ mạch điện của dòng xe county ko vậy ,nếu có thể bác chỉ cho em với ,em chiêu đãi bác một chầu (c)

Chào bác như đã giới thiệu thì bác rất am hiểu về dòng xe hyundai ,em thì cũng hay làm dòng này ,bác có biết trang nào để download sơ đồ mạch điện của dòng xe county ko vậy ,nếu có thể bác chỉ cho em với ,em chiêu đãi bác một chầu
Trang này có, em biết nhưng ID và Pass đổi liên tục, em không làm cho HD nữa nên không vào được, không những County mag bất kỳ xe gì cũng có.

ChiePCW

Xe tăng
Em đang xem 1 con PorterII Hi-Class đời 2005, nghe dân tình bảo con này bugie sấy với vòi phun giá đắt mà khó kiếm hả cụ ? Con này CRDi nên điện đóm hơi khoai, theo cụ em có nên chơi không ? Em chỉ kết mỗi cái nó chạy bốc lắm, như xe xăng luôn.

Em đang xem 1 con PorterII Hi-Class đời 2005, nghe dân tình bảo con này bugie sấy với vòi phun giá đắt mà khó kiếm hả cụ ? Con này CRDi nên điện đóm hơi khoai, theo cụ em có nên chơi không ? Em chỉ kết mỗi cái nó chạy bốc lắm, như xe xăng luôn.
Bugi sấy thì rẻ hều à, chỉ có vòi phun thì đắt thôi, cụ chơi em này được, chỉ có điều phải hết sức cẩn thận trong việc mua nhiên liệu, lọc nhiên liệu, thay nhớt máy, lọc nhớt theo định kỳ, nếu hỏng hay trục trặc gì thì nên vô hãng, thợ ngoài không biết, càng sửa càng hỏng thêm.

tienpham1102

Xe tăng

lacky

Xe đạp
Trang này có, em biết nhưng ID và Pass đổi liên tục, em không làm cho HD nữa nên không vào được, không những County mag bất kỳ xe gì cũng có.
Hi chán quá nhỉ ,dù sao thì vẫn cảm ơn bác ,giá mà có tài liệu thì đỡ mất công mò hơn khi sữa chữa .Thanks bác

Trạng thái
Thớt đang đóng