[Funland] Hóa ra Bluezone là của anh người quen.

vandinh

Xe container
Phần mềm miễn phí, có ý tốt cho cộng đồng, Cụ thủ kêu gọi cài, thông tin cá nhân thì mất từ lâu rồi. Cụ nào cài cứ cứ cài, cụ nào k thích thì cũng k nên ngăn căn người khác.

Đừng lợi dụng lấy thông tin cá nhân để làm việc khác là được Quảng nhé. Mày lơ ngơ là anh chỉm xeo
Thằng Mark xoăn với Google nó lấy mẹ hết thông tin cá nhân rồi, còn cài bluezone này thì lại sợ mình bị mất trinh. Vãi các "cụ" OF.
Phần mềm miễn phí, có ý tốt cho cộng đồng, Cụ thủ kêu gọi cài, thông tin cá nhân thì mất từ lâu rồi. Cụ nào cài cứ cứ cài, cụ nào k thích thì cũng k nên ngăn căn người khác.
Khà khà, dân trí ofer tưởng dư lào :))
Tự tay các vị đem dâng thông tin cá nhân, thậm chí cả giờ này phút này ở chỗ này, chỗ nọ... cho mấy thằng Apple, Google... nhưng việc cần thế này thì lại sợ mất thông tin cá nhân!!!
Còn ngồi đấy mà cào phím dọa Quảng nổ, vãi, chắc đé.o gì tư cách đã bằng một góc ông ấy, chưa nói đến tiền bạc :))

happyhn

Xe container
Tự tay các vị đem dâng thông tin cá nhân, thậm chí cả giờ này phút này ở chỗ này, chỗ nọ... cho mấy thằng Apple, Google... nhưng việc cần thế này thì lại sợ mất thông tin cá nhân!!!
Em cài luôn rồi lão. Thông tin cá nhân của em nhà mạng nó bán từ lâu rồi

vandinh

Xe container
Em có sợ mất éo đâu. Vì em biết em bị chúng nó lấy mất lâu rồi. Nên ngày xưa các cụ bảo xài máy của Lenovo bị lấy cắp thông tin, em bảo em éo sợ.

Nhẹ thôi anh

Xe tải
E sợ cài xong rồi các a ấy lấy thông tin cá nhân để sử dụng vào việc khác ạ. Nhưng vì đồng lòng với CP và toàn dân em vẫn cài.

Em có sợ mất éo đâu. Vì em biết em bị chúng nó lấy mất lâu rồi. Nên ngày xưa các cụ bảo xài máy của Lenovo bị lấy cắp thông tin, em bảo em éo sợ.
À không, em quote còm của cụ vì cùng câu chuyện thôi.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghĩ các cụ vì bản thân gia đình cộng đồng thì cài thôi. Nghe mấy ông thuyết âm mưu có mà sang năm cũng ko hoàn thiện dc. Suốt ngày ngồi đẽo cày...
Win, Android, Ios còn cập nhật vá lỗi ầm ầm.
Còn thông tin các cụ kể cả chính quyền, hacker, dân sale v. v... họ có đầy. Quan trọng dùng dc việc gì hay ko thôi.

memanque

Xe buýt
Em thấy tốt ứng dụng tốt cho công động mà. Ứng dụng sẽ cho người dùng biết xung quanh có ca F1, F2 nào đang gần mình không để mình biết tự vào vệ bản thân mình. Hơn nữa sp của người Việt làm ra thì cứ mạnh mẽ ủng hộ
Blue cơm chỗ e toàn báo F1 đang trong bv, F2 đang ngồi nhà cách ly.

vitngoc

Xe điện
Em nghĩ các cụ vì bản thân gia đình cộng đồng thì cài thôi. Nghe mấy ông thuyết âm mưu có mà sang năm cũng ko hoàn thiện dc. Suốt ngày ngồi đẽo cày...
Win, Android, Ios còn cập nhật vá lỗi ầm ầm.
Còn thông tin các cụ kể cả chính quyền, hacker, dân sale v. v... họ có đầy. Quan trọng dùng dc việc gì hay ko thôi.
Con người nhiều khi cứ phi lý thế đấy cụ! Ghét rồi thì còn lâu :))

dtl01

Xe tăng
Cho em hỏi 1 câu ko liên quan trực tiếp với cái app Bluezone này: Ở các nước văn minh như Anh, Mỹ có cái kiểu cưỡng ép đi cách ly như ở VN, TQ không, các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

dtl01

Xe tăng
Có quá nhiều thứ mà em chưa tin tưởng nên em chưa cài cái App này...

taplai2012

Xe ngựa
Cho em hỏi 1 câu ko liên quan trực tiếp với cái app Bluezone này: Ở các nước văn minh như Anh, Mỹ có cái kiểu cưỡng ép đi cách ly như ở VN, TQ không, các cụ nhỉ?
Ko đi cách ly tập trung đâu cụ. Kết quả ntn giờ ai cũng thấy r cụ ạ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em biết Pháp và Ý nó không bắt ĐI nhưng nó bắt ở yên trong nhà. Ra đường nó phạt cho thấy mẹ luôn.

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Em cài rồi, giục cả nhà cài nữa. Kể có hy sinh chút tự do thông tin cá nhân chút thì có sao. Dịch cơ mà. Nhưng mấy cụ bảo bọn google, fb... lấy thông tin rồi nên bz lấy tiếp chẳng sao thì em lại không đồng ý. Một bên lấy lén, một bên người dùng cam kết đồng thuận. Dùng thế nào, mức độ, tình huống sử dụng thế nào sẽ khác nhau. Có cụ nào activate mà đọc kỹ điều khoản điều kiện như em không nhỉ?

Em cài rồi, giục cả nhà cài nữa. Kể có hy sinh chút tự do thông tin cá nhân chút thì có sao. Dịch cơ mà. Nhưng mấy cụ bảo bọn google, fb... lấy thông tin rồi nên bz lấy tiếp chẳng sao thì em lại không đồng ý. Một bên lấy lén, một bên người dùng cam kết đồng thuận. Dùng thế nào, mức độ, tình huống sử dụng thế nào sẽ khác nhau. Có cụ nào activate mà đọc kỹ điều khoản điều kiện như em không nhỉ?
Screenshot_20200808_125001_com.google.android.permissioncontroller.jpg

RealMen8668

Xe hơi
Em thắc mắc cái là cài blue zone này vào phải bật bluetooth + GPS + dữ liệu di động 24/24 ah các bác ? Rồi khi gặp người f0 mà đt của người đó ko bật bluetooth ko bật mạng ko bật gps thì đt mình có quét ra ko ? Cái app của a Quảng lủng lủng thặc, giá mà đơn giản được như cái đầu tóc của anh thì hay

taplai2012

Xe ngựa
Em thắc mắc cái là cài blue zone này vào phải bật bluetooth + GPS + dữ liệu di động 24/24 ah các bác ? Rồi khi gặp người f0 mà đt của người đó ko bật bluetooth ko bật mạng ko bật gps thì đt mình có quét ra ko ? Cái app của a Quảng lủng lủng thặc, giá mà đơn giản được như cái đầu tóc của anh thì hay
Đã cài phải chập nhận bật Bluetooth chứ cụ. Gps bluezone giải thích theo yc chính sách bên gg rồi. Data theo em ko nhất thiết phải bật liên tục vì dữ liệu nó lưu vào bản thân các máy đt, chỉ khi f0 dc xđ (f0 phải cài full chức năng) thì bluezone gửi thông báo chức năng và các f1 (có thể cả f2)

duongbinh07

Xe điện
Đây. Đỗ xe chờ đèn xanh có tý mà app tự quét báo 2 người dùng ( cự ly 2m nhá )