[Funland] Hóa ra Bluezone là của anh người quen.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Dịch bệnh đang căng mà đọc những comment từ ông mà tôi vô cùng căm phẫn.Không biết ông phản đối điều gì,nếu không đồng tình thì im lặng để người khác làm,đừng cố tỏ ra nguy hiểm như thế, ứng dụng dạng này các nước khác cũng triển khai từ lâu rồi,giúp truy vết người lây nhiễm.
Dẹp ba cái thuyết âm mưu lấy cắp dữ liệu đi,đang dịch thì cài,hết dịch thì xoá.Ngu dốt!
Ông Hoangraptor này bình thường phóng khoáng cấp tiến , chả hiểu sao lại lôi thôi vậy . Cứ từ từ cụ ấy sẽ chấp nhận thôi. Cứng đầu nữa thì e nhờ tuyên huấn mang AK đến nhà vận động:))

thien.tn

Xe tải
Dịch bệnh đang căng mà đọc những comment từ ông mà tôi vô cùng căm phẫn.Không biết ông phản đối điều gì,nếu không đồng tình thì im lặng để người khác làm,đừng cố tỏ ra nguy hiểm như thế, ứng dụng dạng này các nước khác cũng triển khai từ lâu rồi,giúp truy vết người lây nhiễm.
Dẹp ba cái thuyết âm mưu lấy cắp dữ liệu đi,đang dịch thì cài,hết dịch thì xoá.Ngu dốt!
Cụ nào nghi ngờ thì cứ việc không cài, nhưng em nghĩ nên ngậm miệng lại để khỏi làm lung lay những người khác chưa cài (sr em hơi nặng lời)
Đây là lúc nào rồi mà các cụ còn nghĩ tới tí thông tin cá nhân? em phải nói là quá ích kỷ!
Thông tin cá nhân của các cụ đã 2 tay dâng cho Apple, Google, Facebook cả mấy năm rồi (Không chỉ tên, sđt mà cả địa chỉ nhà, địa chỉ cơ quan, lịch sử đi lại theo GPS, cụ ăn gì mặc gì đi đâu tụi nó biết hết). Đã làm sao chưa?

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Chuẩn rồi, bẩn tính nhưng ko tự nhận ra. Dân ta có câu ghét người ghét cả tông ty họ hàng :)
Cụ chuẩn. Sở dĩ vậy cho nên từ lâu các cụ nhà ta đã đục kết được nhưng câu như: "Ghen ăn tức ở", "Ăn không được đạp đổ", "Ăn không được phá cho hôi" hay "Ăn không được thì bảo rằng hôi" ,... là vậy

Gato2009

Xe điện
Túm váy lại là cá nhân em chả cài làm giề! Đơn giản em không thích bất cứ phần mềm nào đòi hỏi truy cập vào các thư mục cá nhân trên thiết bị. Chưa nói tự động bật các tính năng kết nối của thiết bị.
Đợt dịch đầu có phần mềm nào đâu mà mọi người vẫn kiên cường vượt qua!
Nay có cái phần mềm à uôm,chưa chứng thực tính chuẩn chỉ,hữu ích mà hô hào cài. Há chăng không phải thôi thúc sự chủ quan của mỗi cá nhân sao?
Em cạch!
Gạch đá em nhận hết.
Dịch đợt này nó khác đợt đầu cụ ơi, đợt này em thấy nó nguy hiểm gấp bội, ca bệnh hàng ngày tăng hơn 10 lần so với đợt 1, diện bị rất rộng...cụ nên cân nhắc!

minhnguyen3107

Xe tăng
Em chỉ ko ưa cái phần mềm Bkav, bkis của bạn ấy thôi. Còn cái Bluezone này nên ủng hộ, có ích cho cộng đồng.
Cụ đã nhận thấy hiệu quả hay theo bầy đàn và truyền thông?

minhnguyen3107

Xe tăng
Cài cái này có cần khai tên tuổi, địa chỉ đâu.
Chỉ là mã này ( thực chất là gán cho thiết bị phát sóng này ) có lịch sử tiếp cận mã ( gán cho thiết bị ) kia.
Tác dụng của nó là cung cấp thông tin cho người cầm thiết bị biết nguy cơ lây nhiễm.
Từ cái số điiện thoại khi đăng ký và lịch sử đều lưu trên 1 chỗ quản lý thì có phải là đã cung cấp thông tin không?

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Túm váy lại là cá nhân em chả cài làm giề! Đơn giản em không thích bất cứ phần mềm nào đòi hỏi truy cập vào các thư mục cá nhân trên thiết bị. Chưa nói tự động bật các tính năng kết nối của thiết bị.
Đợt dịch đầu có phần mềm nào đâu mà mọi người vẫn kiên cường vượt qua!
Nay có cái phần mềm à uôm,chưa chứng thực tính chuẩn chỉ,hữu ích mà hô hào cài. Há chăng không phải thôi thúc sự chủ quan của mỗi cá nhân sao?
Em cạch!
Gạch đá em nhận hết.
Cái vụ truy cập hơi sâu hệ thống như cụ phân tích là có vẻ cần 1 chút lo lắng nhưng cụ quên app này đích thân đương kim thủ.tướng kêu gọi dùng Cun nghĩ a Quảng có ngu ngốc “ nhòm ngó” Thông tin nhà Cụ ko.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ông nói ai( ngu dốt). Nên xem lại bản thân trước khi nói người khác nhé!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ truy cập hơi sâu hệ thống như cụ phân tích là có vẻ cần 1 chút lo lắng nhưng cụ quên app này đích thân đương kim thủ.tướng kêu gọi dùng Cun nghĩ a Quảng có ngu ngốc “ nhòm ngó” Thông tin nhà Cụ ko.
Ok! Chẳng qua thấy nhiều ông thái độ,trịch thượng quá nên có tý ý kiến thôi!

vic_888

Xe hơi
Cái này rồi thêm chức năng trog chuyện vs ng xung quanh có khi thành vựa rau lớn 😂

Dangminhquan

Xe điện
Ông nói ai( ngu dốt). Nên xem lại bản thân trước khi nói người khác nhé!

Thôi,cụ cài đi.Nó tốt mà,cụ cài có khi những người khác nghe theo cụ,người ta cài theo đấy.
Hôm qua gần 40 ca mắc mới đấy,cụ có thấy đau lòng không?

Phỡn

Xe tăng
:))

Theo thuyết âm mưu thì còn ngược lại ấy chứ!
Dù sao thì em vẫn cài cho rằng không thích

hoviethung

Xe lăn
Cái này sẽ theo dõi và lưu giữ lịch sử tiếp xúc của người dùng, vậy đã có quy định về việc sau khi hết dịch thì dữ liệu này phải bị xóa bỏ, nhà cung cấp ko được sử dụng vào mục đích khác chưa, vấn đề bảo mật cho hệ thống này có đảm bảo không? Đó là nhg vấn đề mà người dùng quan tâm mà chưa được làm rõ
Cụ nào từng tiếp xúc được thể hiện trên app này chụp lên để mọi người xem đi. Mình quét nhưng chưa thấy?

Chỉnh sửa cuối:

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nó chạy ngầm tốn pin ĐT quá, bình thường ĐT em sạc đầy dùng 1 ngày vô tư, giờ chỉ được nửa ngày ;))

happyhn

Xe container
Đừng lợi dụng lấy thông tin cá nhân để làm việc khác là được Quảng nhé. Mày lơ ngơ là anh chỉm xeo

Misaki2268

Xe hơi
Thằng Mark xoăn với Google nó lấy mẹ hết thông tin cá nhân rồi, còn cài bluezone này thì lại sợ mình bị mất trinh. Vãi các "cụ" OF.