[Funland] Hóa ra Bluezone là của anh người quen.

Dangminhquan

Xe điện
Thằng Mark xoăn với Google nó lấy mẹ hết thông tin cá nhân rồi, còn cài bluezone này thì lại sợ mình bị mất trinh. Vãi các "cụ" OF.
Nó còn nghe lén ofer nói gì là nó biết luôn.Ngay hôm sau nó tương luôn một đống thứ trước mặt mình rồi.

Dangminhquan

Xe điện
Cho em hỏi 1 câu ko liên quan trực tiếp với cái app Bluezone này: Ở các nước văn minh như Anh, Mỹ có cái kiểu cưỡng ép đi cách ly như ở VN, TQ không, các cụ nhỉ?
Mấy nước ấy văn minh,không bị ép đi cách ly cụ ạ.Thế nên hằng ngày mới ra rả nước này nước kia đã nhanh chóng đạt được triệu nọ triệu kia người nhiễm covid, còn ở mình vẫn tằng tằng chậm tiến.

RealMen8668

Xe hơi
Đã cài phải chập nhận bật Bluetooth chứ cụ. Gps bluezone giải thích theo yc chính sách bên gg rồi. Data theo em ko nhất thiết phải bật liên tục vì dữ liệu nó lưu vào bản thân các máy đt, chỉ khi f0 dc xđ (f0 phải cài full chức năng) thì bluezone gửi thông báo chức năng và các f1 (có thể cả f2)
Vậy thì mình chỉ bắt đc cái bluezone có bật bluetooth ở gần thôi phải k. Chứ nó ko bật bluetooth thì cùng chịu

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vậy thì mình chỉ bắt đc cái bluezone có bật bluetooth ở gần thôi phải k. Chứ nó ko bật bluetooth thì cùng chịu
Em nghĩ nếu cấp quyền nó tự kích hoạt và quét thì phải. Em đoán thi thoảng nó quét ngầm. Ko biết đúng k

timeout

Xe điện
Thế đếch nào em không hợp với Bluezone thì phải. Cài 2 cái IP mà bật lên cả 2 máy đều cho app crash tắt phụt luôn. Để ý trên feedback của app store thấy cũng rất nhiều người cũng dính lỗi giống mình mà chả thấy sửa gì cả. :(

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Mark xoăn với Google nó lấy mẹ hết thông tin cá nhân rồi, còn cài bluezone này thì lại sợ mình bị mất trinh. Vãi các "cụ" OF.
2 thằng đấy nó tử tế. Thằng nhà mình chả có thằng đ éll nào tử tế, nhăm nhăm chỉ để siết chặt thằng dân

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Không cấp quyền điều khiển thiết bị cho nó thì đúng nghĩa nó là rác! Còn cấp quyền cho nó thì nó hơn rác 1 tý. Bởi những người xung quanh cài mà k cấp quyền cho nó..( tắt định vị,tắt bluetooth thì nó khác gì thèng mù,câm,què).

qhhp

Xe điện
Khi sắp đến chỗ đông người (ví dụ siêu thị, nhà hàng) thì cài và quét. Nếu nó kêu tít tít có f0, f1, f2...ở xung quanh thì co giò chạy hả các cụ?

cairong_2011

Xe container
Em thấy trên FB đang tranh luận về chur đề này. Có bác phân tích bảo ko có ý nghĩa lắm vì phải chạy App mới đc, nó ko cho chạy ngầm.

Man2020

Xe hơi
Em thấy cái này chẳng khác gì test nhanh ở HN, tạo sự an toàn giả vì nhiều ng thuộc đối tượng nguy cơ ko dùng app hoặc bật app thì có giời biết, tốt nhất là cứ khẩu trang và hạn chế đi lại cho lành

vitngoc

Xe điện
Em thấy trên FB đang tranh luận về chur đề này. Có bác phân tích bảo ko có ý nghĩa lắm vì phải chạy App mới đc, nó ko cho chạy ngầm.
https://tuoitre.vn/co-che-van-hanh-thu-thap-thong-tin-cua-bluezone-nhu-the-nao-20200809091515527.htm
Phải bật app chạy mới được, chạy ngầm thì nhận hơi lâu. Mà làm sao biết nó đang chạy ngầm nhỉ? Anh ấy cũng ko nói rõ nó lưu dữ liệu ở đâu trên máy. Mình tìm mãi mà chả thấy.

Chỉnh sửa cuối:

pham minh

Xe container
Em thấy cái này chẳng khác gì test nhanh ở HN, tạo sự an toàn giả vì nhiều ng thuộc đối tượng nguy cơ ko dùng app hoặc bật app thì có giời biết, tốt nhất là cứ khẩu trang và hạn chế đi lại cho lành
Em cũng cài và bật. Đi lang thang gặp gỡ mọi người mà chẳng thấy nó thông báo gì. Vậy mới thấy mọi người cài và bật blu ít lắm nên ko ăn thua gì

vitngoc

Xe điện
Em cũng cài và bật. Đi lang thang gặp gỡ mọi người mà chẳng thấy nó thông báo gì. Vậy mới thấy mọi người cài và bật blu ít lắm nên ko ăn thua gì
Em biết vì sao rồi! Như em là do tích chế độ gửi thông báo, nên khi nó hiện ở góc trái phía trên màn hình mình cứ nghĩ nó đang chạy. Thao tác chuẩn là bật app, xong phải kiểm tra nó chạy ngầm hay không và để đấy ( thói quen dùng máy SS là em hay tắt hết ứng dụng khi ko dùng). Loay hoay mấy ngày nay :))

Oldman74

Xe máy
Cứ cái nào tốt cho bản thân và gia đình là em xài.
Em ủng hộ và khuyến khích mọi người cài đặt Bluezone.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Nó còn nghe lén ofer nói gì là nó biết luôn.Ngay hôm sau nó tương luôn một đống thứ trước mặt mình rồi.
Cụ nhắn tin nói chuyện zalo về gái gú, mát xa. Một lúc sau lướt web, fb nó nổ địa chỉ cho cụ ngay

Lienxo

Xe máy
đơn giản là thế này cho dễ hiểu : trong nhà thì không bật, khi ra ngoài đường có tiếp xúc thì bật blutooth, mạng 3G hay 4G rồi bật ct bluezone lên, active ý. khi gặp người dương tính ở khoảng cách dưới 2m, và máy smartfone của người đó cũng dùng bluzone thì máy của bạn sẽ báo động, màu đỏ, và bạn nên đi kiểm tra test covid. còn không thì cứ thế. về nhà thì tắt đi cho đỡ tốn pin.
còn tìm hiểu thêm : người nào dương tính thì bác sĩ sẽ yêu cầu cài và đặt chế độ cho ct bluzone đó, bạn mà bị đỏ lên, nhưng bạn sẽ không biết dính từ ai, chỉ có bác sĩ khi test cho bạn sẽ thấy số id của người kia và tra csdl thì biết. cho nên tính riêng tư vẫn đảm bảo. đấy là cảnh báo gần. đang có đòi hỏi là cảnh báo xa, nghĩa là bây giờ bạn muốn đi siêu thị, trước khi đi bạn có thể quét xem trong đó có ai dương tính không để tránh. cái đó đang bàn vì dính đến riêng tư. nhưng nếu ở vn thì có lẽ làm được.

Man2020

Xe hơi
đơn giản là thế này cho dễ hiểu : trong nhà thì không bật, khi ra ngoài đường có tiếp xúc thì bật blutooth, mạng 3G hay 4G rồi bật ct bluezone lên, active ý. khi gặp người dương tính ở khoảng cách dưới 2m, và máy smartfone của người đó cũng dùng bluzone thì máy của bạn sẽ báo động, màu đỏ, và bạn nên đi kiểm tra test covid. còn không thì cứ thế. về nhà thì tắt đi cho đỡ tốn pin.
còn tìm hiểu thêm : người nào dương tính thì bác sĩ sẽ yêu cầu cài và đặt chế độ cho ct bluzone đó, bạn mà bị đỏ lên, nhưng bạn sẽ không biết dính từ ai, chỉ có bác sĩ khi test cho bạn sẽ thấy số id của người kia và tra csdl thì biết. cho nên tính riêng tư vẫn đảm bảo. đấy là cảnh báo gần. đang có đòi hỏi là cảnh báo xa, nghĩa là bây giờ bạn muốn đi siêu thị, trước khi đi bạn có thể quét xem trong đó có ai dương tính không để tránh. cái đó đang bàn vì dính đến riêng tư. nhưng nếu ở vn thì có lẽ làm được.
Người dương tính nào đi ngoài đg để bạn gặp thế??

abcd1232

Đi bộ
Vừa cài thử. Chắc khả năng lập trình của BKAV cũng có hạn.

hatinh5760

Xe điện
A Vin làm máy thở, kit xét nghiệm. A Sun tham gia xây lắp khu Bv dã chiến. A Lan Var hỗ trợ hơn chục tỷ. A Q phát triển Bluezone... mỗi người 1 tay. Sao phải Bỉ bôi hả chủ.