[Funland] Hỏa thiêu tại ấn độ

chuotgiahn

Xe hơi
Vụ đó xảy ra ở 1 cái trạm biến âp đầu khu tập thể Dệt kim ở cuối dốc Thọ lão, phải chăng đúng khu nhà cụ?
Chuẩn luôn cụ, thế cụ khu tt nào? E đúng DKĐX luôn. Năm đấy e về cứ có mùi chuột chết là nôn thốc tháo, dã man cái mùi.
khiếp vía hội Ấn Độ thật, chả nhẽ nước sông k bị ám mùi hay sao mà họ vẫn sinh hoạt dc nhỉ!

3077

Xe container
em đọc có bài nói về cá heo sông Hằng, ơ cái con sông thiêng mà bẩn chết mẹ đi được, rác rưởi mứt đái, xác chết, tro than vvv nó tống cả xuống, cơ mà có vẻ ô nhiễm hữu cơ này trông thì gớm giếc nhưng lại ít độc hại hơn ô nhiễm hóa chất công nghiệp ý, bẩn thế nhưng vẫn có các loại cá sinh sống, chứ ô nhiễm công nghiệp thì chả có con gì sống được dưới làn nước đó cả.
Nó ăn mấy cái đó có khi lại béo túp như bọ cá trê nghĩa địa nhà mình

Kuu

Xe lăn
Đàn bà mà hút thuốc thì hôn trên và dưới, kinh bỏ mợ cụ ah. :))
Vầng, em cũng ghê...
Với gu của riêng em, phụ nữ hút thuốc lá thì bất luận họ xinh đẹp đến đâu em cũng không còn hứng để XXX :D

Nov

Xe tăng
Cá nheo chứ cụ. Nó gần giống cá trê, phàm ăn. Có con đến hàng mấy chục cân, thậmm chí cả tạ. Loại này mà rỉa xác chết thì thôi rồi
Là cá heo nước ngọt cụ ạ, cũng đang nguy cơ tuyệt chủng. Loài này bị mù, săn mồi nhờ sóng siêu âm.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ nó tùy thuộc vào cái tương quan vị trí của người đẳng cấp dưới. Cùng là mấy ông taxi thì cãi chửi nhau rất hăng, hoặc đi đường gặp ông lang thang, quét rác, đẩy xe thì cánh tài xế họ cũng khinh bỉ ra mặt, mở kính chửi. Nhưng họ gặp dân nhà giàu thì rất khúm núm.
Ý tôi là: Nếu đồng chí cấp dưới không khúm núm, thì chuyện gì xảy ra nhỉ?
Nghiêm khắc nhắc nhở?

NNS

Xe ngựa
Chuẩn luôn cụ, thế cụ khu tt nào? E đúng DKĐX luôn. Năm đấy e về cứ có mùi chuột chết là nôn thốc tháo, dã man cái mùi.
khiếp vía hội Ấn Độ thật, chả nhẽ nước sông k bị ám mùi hay sao mà họ vẫn sinh hoạt dc nhỉ!
em ko ở trong khu đó, nhà em ở bên Lò đúc, nhưng em học trong Trưng nhị, hồi đó hình như lớp 6 hay 7 gì đó, cả trường chen nhau đi coi rồi ối đứa xỉu.

Chưa Có Dép

Xe điện
Hôm nay có cụ nào thưởng thức BBQ không :))

AKAN_N

Xe buýt
Nhìn mấy anh Ấn toang vì Covid mà buồn, dù sao Ấn Độ có gì đấy đối xử với xứ Đông Lào tốt hơn anh bạn Vàng, Ấn nó mạnh thì mình cũng được nhờ.

meotamthe

Xe cút kít
E có mấy thắc mắc: Thiêu ko cháy hết, hất xuống sông sẽ là nguồn lây nhiễm.
Địa táng bệnh nhân cũng ko làm vi rút chết.
Điểu táng thì vỉuts có lây sang kền kền ko các cụ nhể?
Điểu táng thì vấn đề là con kền kền nó có miễn nhiễm không, nhưng quá trình để cho điểu táng thì nó be bét lung tung, em nghĩ là lây cái lúc đấy luôn chứ không đợi phải qua con kền kền nữa.
Địa táng thì em dự là yếm khí, với ngăn cách qua lớp đất nên chắc cách ly được, nhưng bất luận là kiểu mai táng nào cũng cần có con người thao tác, lây nhiễm hay không là ở đoạn thao tác này.

AKAN_N

Xe buýt
Nhìn Ấn mà nghĩ đến Việt Nam sắp tới 30-4, 1/5 rồi 23/5 là ngày bầu cử nữa. Mong ko có chuyện gì xảy ra chứ ko chắc chết đói hết cả các cụ ah

silverstar0211

Xe tải
Gọi là " thổi" cho dễ hiểu thôi, không phải dùng quạt thổi đâu:D
Cụ bác xuống tầng hầm của Văn Điển chưa? Không có quạt thì cán bộ CNV không làm việc được đâu, nóng lắm cụ bác nhé. Gọi là quạt mới đúng, vừa làm mát vừa làm sạch cụ bác ah.

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Điểu táng thì vấn đề là con kền kền nó có miễn nhiễm không, nhưng quá trình để cho điểu táng thì nó be bét lung tung, em nghĩ là lây cái lúc đấy luôn chứ không đợi phải qua con kền kền nữa.
Địa táng thì em dự là yếm khí, với ngăn cách qua lớp đất nên chắc cách ly được, nhưng bất luận là kiểu mai táng nào cũng cần có con người thao tác, lây nhiễm hay không là ở đoạn thao tác này.
Từ thủa thực dân, khi chôn người chết do bệnh truyền nhiễm dân ta đã dùng vôi bột (trước nưa thì nhà iêm không rõ). Trong môi trường yếm khí + kiềm cao thì không có thể loại vi khuẩn hay virus nào có thể tồn tại. Nó là phương pháp rẻ tiền và hiệu quả. Và đương nhiên, các cường quốc pt và văn minh vẫn áp dụng phổ biến.

pain

Xe ba gác
Cụ bác xuống tầng hầm của Văn Điển chưa? Không có quạt thì cán bộ CNV không làm việc được đâu, nóng lắm cụ bác nhé. Gọi là quạt mới đúng, vừa làm mát vừa làm sạch cụ bác ah.
À, quạt ngoài phòng điều khiển thì nói làm gì. Em đương nói khái niệm " thổi" bên trong lò thiêu mà.

hd-vt

Xe container
Hôm nay có cụ nào thưởng thức BBQ không :))
Giờ này bàn chuyện ăn uống mới phê.
Em nghiện nước mắm, khi ăn xong mà phảng phất mùi trên người thì phải tìm ra bằng được, dù mưa bom bão đạn cũng phải đi...dửa nuôn hehe. Một lần thử tự kỷ ám thị rằng đây không phải là nước mắm đâu, hít hà ngửa cổ thiền...xyz. Ối dồi ôi vãi linh hồn...chả dám phê tiếp hehe.

xecatco

Xe tải
Chết trong tiếng Phạn là "dehanta", có nghĩa là "sự kết thúc của xác phàm", chứ không phải là kết thúc cuộc sống. Một trong những nguyên lý trọng tâm của triết học Hindu là sự phân tách rạch ròi giữa cơ thể và linh hồn. Người Hindu tin rằng cơ thể chỉ là vật chứa tạm thời của một linh hồn bất tử ở phàm trần. Khi một người chết đi, cơ thể bị phân hủy nhưng linh hồn vẫn sống mãi. Linh hồn sẽ tiếp tục hành trình sinh ra, chết đi và tái sinh cho tới khi được siêu thoát
Người Hindu cũng tin rằng linh hồn vẫn gắn liền với cơ thể sau khi một người qua đời và bằng cách hỏa táng thi thể, linh hồn mới có thể được giải thoát

meotamthe

Xe cút kít
Từ thủa thực dân, khi chôn người chết do bệnh truyền nhiễm dân ta đã dùng vôi bột (trước nưa thì nhà iêm không rõ). Trong môi trường yếm khí + kiềm cao thì không có thể loại vi khuẩn hay virus nào có thể tồn tại. Nó là phương pháp rẻ tiền và hiệu quả. Và đương nhiên, các cường quốc pt và văn minh vẫn áp dụng phổ biến.
Vấn đề là khâu tẩm liệm chuẩn bị để dưa đi mai táng ấy cụ, khâu đấy mới dễ bị lây lan, chứ chôn thì đối với những trường hợp lây bệnh truyền nhiễm thì đương nhiên nên có vôi bột khử khuẩn rồi, an toàn mà cụ

Chembao

Xe container
Ở ấn hình như dân trí ko được cao, văn hoá cứ như người dân tộc thiểu số, thiêu xác bằng củi khói mùi bốc bừa bãi thì chịu rồi 8-}

hd-vt

Xe container
Em vừa ăn xong, ăn cá hehe.
Hôm nay có món lon núc nắc, gần giống lon nướng xiên que, khác là xào thôi. Thường thì xực ác, hôm nay thì cá thôi hehe, tốt cho sức khỏe, Of lành mạnh ra phết ấy chứ.

7vienngocrong

Xe tăng
Ấn dân số 1,3 tỉ, chết chừng này nhằm nhò gì. Dân họ k sợ, vẫn đăng ký hành hương vào tháng 6 này mà. Đất chật người đông thôi chết bớt cho rộng đất chứ ai bắt họ phải hành hương giữa khi dịch dã như thế này đâu. Chỉ ngán là cái lò ấp virus này nó lây cho thế giới chứ mà họ thích chết thôi cứ để họ chết, thế giới chỉ việc bọc biên giới cẩn thận k cho người Ấn chạy loạn là OK.