Học bổng BVC - Cháu Nguyễn Hoàng Anh - Đông Vĩnh - Vinh Nghệ An.

cuchuoilaixe

Xe tải
(l)(l) nhà em này gần nhà em.em xin nhận nhiệm vụ các cụ giao phó.nói chung ở khu vực TP vinh các cụ ủy thác sao em xin nhận.
(l)(l)

cuchuoilaixe

Xe tải
theo em trường hợp em này minh có thế hỗ trợ tiền học phí,tiền sách vở cho em.1 phần tiền sinh hoat ăn uống hàng ngày nữa.
tiền học phí có thể mình đến tận trừong rồi đóng luôn.

Website
www.facebook.com
theo em trường hợp em này minh có thế hỗ trợ tiền học phí,tiền sách vở cho em.1 phần tiền sinh hoat ăn uống hàng ngày nữa.
tiền học phí có thể mình đến tận trừong rồi đóng luôn.
Nhà trường đã miễn học phí cho cháu rồi lão ơi.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Em hoàn toàn ủng hộ, cả nhà mình cùng tiến hành sớm nhất có thể :6::6::6:

Website
www.facebook.com
Bá cáo cả nhà, vì ngày mai nhà chùa đi HN sớm nên chiều nay tiến hành làm luôn.

Nhà chùa & cụ cuchuoilaixe đã đến trao tiền hỗ trợ tháng 3/2010 cho 2 bà cháu.

Lúc nhà chùa đến thì cháu HA đang đi học, bà đã ký nhận tiền hỗ trợ tháng 3/2010.

Có cái ảnh cụ cuchuoilaixe đang trao chiền hỗ trợ đây ạ.

Bẩn Chầy

Xe buýt
:41::41::41::41::41::41::41::41:Lão Bụp
@: Bà cháu HA trông như diễn viên điện ảnh ý nhờ

F.ACURA

Xe container
:41::41::41::41::41: Trưa nay đọc message của lão Bụp xong mà giờ e mới chạy ra hàng net onl đc. Hy vọng HA không phụ lại tấm lòng của BVC (b)

Linhlovely

Xe tăng
Hoàn cảnh Hoàng Anh thương tâm quá! Hi vọng năm nay Hoàng Anh sẽ lại được học sinh khá!
Thanks A Bụp:^)

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà cảm ơn bác Thích Là Bụp và bác cuchuoilaixe nhiều nhiều ạ! :):)

khoaimon010

Xe buýt
Sau khi trao đổi thêm với gia đình cháu Hoàng Anh và bác Niên, Khối trưởng khối Mỹ Thành, nhà chùa được biết thêm các thông tin sau.

1. Ông bà nội cháu Hoàng Anh có tất cả 4 con trai và 1 con gái. Bác cả của cháu Hoàng Anh sống trong Hà Tĩnh, cách Vinh khoảng 50km. Bố cháu HA đã mất, còn lại 2 bác trai & cô của cháu HA sống ngay bên cạnh. Tất cả các bác và cô của cháu HA đều làm ngề thợ xây tự do, thu nhập rất thấp và hoàn cảnh cũng khó khăn. Thỉnh thoảng chỉ có cô của cháu HA hỗ trợ hai bà cháu ít đồ ăn thôi.

2. Gia đình ông bà nội cháu HA có tên trong danh sách các hộ nghèo của phường. Tết Canh Dần vừa rồi được thành phố hỗ trợ 300K để ăn tết, riêng phường chưa có sự hỗ trợ nào. Nhà chùa hỏi thêm thì được biết là phường ko có quỹ.:77:

3. Sau khi bố cháu HA mất, nhà trường đã miễn học phí cho cháu và phát động phong trào quyên góp ủng hộ cháu HA. Kết quả là cháu HA đang có 1 sổ tiết kiệm trị giá 3.000.000 VND. Hiện tại, cháu chưa có tổ chức hay đơn vị nào hỗ trợ thường xuyên cũng như đột xuất. Trường hợp này chưa lên báo.

4. Những năm trước, cháu HA học khá tốt, đều được HS tiên tiến. Nhưng học kì I này thì không được. Nhà chùa đã dặn dò động viên cháu cố gắng học tập để sau này có thể giúp bà.

Đề xuất của nhà chùa:

1. Hỗ trợ cho cháu Hoàng Anh mỗi tháng 1.000.000 VND trong vòng 1 năm, bắt đầu từ tháng 3/2010. Sau đó sẽ xem xét tiếp.

2. Lần đầu hỗ trợ, có thể tặng cháu HA và bà ít quà như quần áo, sách vở, đồ ăn… giống như cháu Hạnh.

3. Cách nhà cháu HA khoảng 1 km có 1 offer là cụ cuchuoilaixe, cụ này sinh hoạt bên hội Nghệ Tĩnh. Hàng tháng BVC mình có thể nhờ cụ cuchuoilaixe đến trao tiền hỗ trợ và chụp ảnh post lên thớt này.

Ý các cụ mợ thế nào ạ???[/quote]

Đồng ý toàn phần!:41::41::41:
Được thế này thì còn gì bằng nữa, lão Bụp và Mỳ hỏi xin số TK của cụ Củ Chuối xem để hàng tháng ta chuyển tiền đề tánh tình trạng kẹt đột xuất!:21::41:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Sau khi trao đổi thêm với gia đình cháu Hoàng Anh và bác Niên, Khối trưởng khối Mỹ Thành, nhà chùa được biết thêm các thông tin sau.

1. Ông bà nội cháu Hoàng Anh có tất cả 4 con trai và 1 con gái. Bác cả của cháu Hoàng Anh sống trong Hà Tĩnh, cách Vinh khoảng 50km. Bố cháu HA đã mất, còn lại 2 bác trai & cô của cháu HA sống ngay bên cạnh. Tất cả các bác và cô của cháu HA đều làm ngề thợ xây tự do, thu nhập rất thấp và hoàn cảnh cũng khó khăn. Thỉnh thoảng chỉ có cô của cháu HA hỗ trợ hai bà cháu ít đồ ăn thôi.

2. Gia đình ông bà nội cháu HA có tên trong danh sách các hộ nghèo của phường. Tết Canh Dần vừa rồi được thành phố hỗ trợ 300K để ăn tết, riêng phường chưa có sự hỗ trợ nào. Nhà chùa hỏi thêm thì được biết là phường ko có quỹ.:77:

3. Sau khi bố cháu HA mất, nhà trường đã miễn học phí cho cháu và phát động phong trào quyên góp ủng hộ cháu HA. Kết quả là cháu HA đang có 1 sổ tiết kiệm trị giá 3.000.000 VND. Hiện tại, cháu chưa có tổ chức hay đơn vị nào hỗ trợ thường xuyên cũng như đột xuất. Trường hợp này chưa lên báo.

4. Những năm trước, cháu HA học khá tốt, đều được HS tiên tiến. Nhưng học kì I này thì không được. Nhà chùa đã dặn dò động viên cháu cố gắng học tập để sau này có thể giúp bà.

Đề xuất của nhà chùa:

1. Hỗ trợ cho cháu Hoàng Anh mỗi tháng 1.000.000 VND trong vòng 1 năm, bắt đầu từ tháng 3/2010. Sau đó sẽ xem xét tiếp.

2. Lần đầu hỗ trợ, có thể tặng cháu HA và bà ít quà như quần áo, sách vở, đồ ăn… giống như cháu Hạnh.

3. Cách nhà cháu HA khoảng 1 km có 1 offer là cụ cuchuoilaixe, cụ này sinh hoạt bên hội Nghệ Tĩnh. Hàng tháng BVC mình có thể nhờ cụ cuchuoilaixe đến trao tiền hỗ trợ và chụp ảnh post lên thớt này.

Ý các cụ mợ thế nào ạ???
Nhất trí với đề xuất của Cụ Bụp. Em cũng có một ít sách báo từ hồi sinh viên, có thể gửi tặng cho cháu. (b)

cuchuoilaixe

Xe tải
cụ nào có quần áo,sách giáo khoa của các cháu nhà các cụ mà
ko dùng đến có thể mang tặng lại cho em ấy.
mấy hôm nay bận qua em cũng chưa qua nhà em nó xem thế nào

Website
www.facebook.com
Vụ này đang lên chương trình lão ơi.

BVC sẽ đi Vinh 1 chuyến.:69::69:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Sắp tới em cũng về N. An một chuyến, nên em dự định thu thập một ít sách vở, đồ dùng hữu ích để chuyển vào cho cháu.
Các Cụ / Mợ bớt chút thời gian lục tìm lại ngăn tủ xem có ít sách báo, đồ dùng gì ko dùng tới thì tặng cho cháu. Cũ người mới ta mà.
(l):)

sakuda

Xe điện
lên chương trình rồi em tham gia với

E ở Hưng đông, vinh, nghệ an có nghĩa là gần nhà em này

Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ mợ.

Hôm qua nhà chùa đã chuyển 100K vào TK của cụ cuchuoilaixe & nhờ cụ ý cùng cụ Lên Xuống thay mặt BVC trao tiền hỗ trợ tháng 4-2010 cho cháu Hoàng Anh.

Theo thông tin từ cụ cuchuoi, ngày mai, T7, 2 cụ cuchuoi & Lên Xuống sẽ đến thăm cháu Hoàng Anh. (b)(b)

Cảm ơn và đợi tin bài của các cụ.

Đây là bill chuyển chiền ạ.