Học bổng BVC - Cháu Nguyễn Hoàng Anh - Đông Vĩnh - Vinh Nghệ An.

Website
www.facebook.com
Bá cáo.

Hôm nay nhà chùa cùng cụ cuchuoilaixe & cụ Lên Xuống đã đến thăm cháu Hoàng Anh và trao tiền hỗ trợ 1000K T6-2010 cho cháu.

Sau một hồi hỏi thăm, nhà chùa được biết là năm học vừa rồi cháu Hoàng Anh đã tuột mất danh hiệu HS tiên tiến đã đạt được từ những năm trước đó. Hơi buồn.

Nhà chùa cùng 2 cụ Lên Chuối đã động viên cháu cố gắng học tập để đạt kết quả tốt hơn và ra luôn chỉ tiêu cho cháu là phải đạt danh hiệu HSTT trong kì I của năm học tới. Việc hỗ trợ tiếp cho cháu hay không hoàn toàn phụ thuộc vào những cố gắng của cháu về sau.

Tiếp đón đoàn có bà và bác của cháu HA, nhà chùa cũng đề nghị bà và bác quan tâm hơn đến việc học tập và đời sống tinh thần của cháu và nói lại cho rõ về mục đích hỗ trợ của BVC là nhằm mục đích khuyến khích việc học tập, mong muốn cháu có thể tự thay đổi được cuộc sống khó khăn của gia đình mình sau này.

Ảnh cụ Chuối sẽ up sau ạ.

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà vô cùng cảm ơn các bác đã vất vả !:):)

cuchuoilaixe

Xe tải
:x ảnh BVC trao hỗ trợ t6 cho bà cháu Hoàng Anh ạ

Lên Xuống

Xe đạp
Báo cáo. Em và lão Bụp cùng chú cuchuoi đã đến thăm và trao học bổng BVC thnags 7 cho cháu Hoàng anh a.
Nhân đây em cũng có ý kiến: Những công việc BVC đang làm là để gia đình các cháu bớt khó khăn và khuyến khích tinh thần học tập của các cháu. Vì vậy khi kết quả học tập của các cháu có thay đổ theo chiều hướng tốt thì chúng ta tiếp tục cấp học bổng, còn kết quả mà kém đi thì BVC cũng nên cân nhắc khi cấp học bổng tiếp ạ.
Các năm trước cháu HA đều đạt HSTT, nhưng năm học vừa qua lại mất danh hiệu này. Bọn em khi trao học bổng cũng đã nhắc nhở cháu cố gắng học tập để lấy lại danh hiệu HSTT, như thế thì sẽ tiếp tục có học bổng, còn ko đạt thì sẽ có khả năng bị mất học bổng.
Có ảnh đây ạ.

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà cảm ơn các bác nhiều ạ!

Em thấy bà cháu Hoàng Anh già rồi, chắc ko kèm cháu học được, đành rằng quy định của chúng ta là thế và vẫn trên tinh thần động viên, nhắc nhở cháu học tốt hơn nhung chẳng may cháu chưa tiến bộ trong học kỳ I của năm học tới thì mình cũng vẫn trao học bổng cho cháu và kiên chì động viên cháu thôi ạ .
Nếu mình cắt học bổng thì tội cho cháu nó .

Website
www.facebook.com
Bá cáo các cụ các mợ.

Sáng nay nhà chùa cùng lão dungphang và cuchuoilaixe đã đến nhà cháu Hoàng Anh để trao HB T8-2010 cho cháu.

Bà của cháu HA thông báo với BVC là cháu Hoàng Anh đã được nhận vào làng trẻ em SOS sau 3 tuần làm hồ sơ.:69:

Như thế rất tốt cho cháu vì bà đã già, ko thể giúp đỡ, chăm sóc & giám sát cháu tốt được. Làng trẻ em SOS sẽ nuôi dạy cháu đến năm 18 tuổi, sau đó tùy khả năng sẽ tiếp tục cho cháu đi học hoặc xin việc cho cháu.

Sau khi biết tin cháu dđược vào làng SOS, nhà chùa cũng đã thay mặt BVC trao học bổng tháng 8, cũng là tháng cuối cùng cho cháu HA. BVC mình chấm dứt cấp học bổng cho cháu Hoàng Anh.

Chúc cháu Hoàng Anh học tập tật tốt.

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Chúc bé Hoàng Anh luôn mạnh khỏe,học giỏi và gặp nhiều may mắn !

Chỉnh sửa cuối: