[Funland] Học cao cấp lý luận chính trị tập trung có được ký văn bản của cơ quan không?

Ms Bân

Xe tải
Cái đấy cụ phải hỏi Thủ trưởng cơ quan của cụ chứ hỏi ai bây giờ? Ông ý bắt ký thì có đi công tác nước ngoài cũng phải bắn chữ ký điện tử về nhé
Úi cảm ơn cụ, em cáu quá nên quên. Trưởng phòng thì không có token ký cụ ạ, nhưng văn bản chuyển qua đường điện tử thì Ok.

Vietex

Xe điện
Báo cáo các cụ, em cần các cụ giải cứu nét. Số là trưởng phòng em lấy lí do đi học cao cấp lý luận trính trị tập trung không về ký văn bản được nên đẩy hết mọi công việc xương xẩu cho anh em trong phòng (chúng em cq nhà nước, cơ quan-nhà ở - trường cao cấp đều trong địa bàn Hà nội).
Các cụ cho em hỏi có quy định nào như thế không? Giờ chúng em phải làm sao đây, hic. Em xin rót sẵn rịu ạ.
Cụ bảo đưa tiền trách nhiệm ra rồi cụ làm. Làm không công thì thôi.

HoaMaudon

Xe tăng
Báo cáo các cụ, em cần các cụ giải cứu nét. Số là trưởng phòng em lấy lí do đi học cao cấp lý luận trính trị tập trung không về ký văn bản được nên đẩy hết mọi công việc xương xẩu cho anh em trong phòng (chúng em cq nhà nước, cơ quan-nhà ở - trường cao cấp đều trong địa bàn Hà nội).
Các cụ cho em hỏi có quy định nào như thế không? Giờ chúng em phải làm sao đây, hic. Em xin rót sẵn rịu ạ.
Có cắt chuyển sinh hoạt Đản.g đi không ạ?
Nếu quyết định đi học là tập trung, cắt chuyển sinh hoạt Đản.g đi thì về chính quyền sẽ phải có biên bản bàn giao công việc (nếu là cấp trưởng) hoặc có văn bản của cơ quan tạm phân công người khác

Ms Bân

Xe tải
Theo e hiểu là ko. Ổng đang trong thời gian Đảng và chú phỉnh cử đi học tập trau dồi kiến thức.
Hình như sinh hoạt Đ còn chuyển hay sao ấy mà cụ.
Lời cụ tuy đắng lòng, chưa thấy chuyển sh Đ, nhưng nếu chuyển thì khả năng k ký đc thật. Nhưng như thế hoá ra văn phòng điện tử liên thông chỉ là nói miệng thôi ư?

ca_kiem

Xe container
Lại ký báo cáo kết quả đánh giá hồ sơ dự thầu phỏng mợ? Hay đề xuất mua vật tư, thiết bị y tế?
Không được ngon như thế đâu … có khoảng 100 đầu việc không tên, không ra tiền kiểu như:
Lập báo cáo đánh giá phát triển ngành
Lập đề án quy hoạch phát triển ngành
Xây dựng phương án và mục tiêu 2022 tầm nhìn chiến lược 2045 :));))
Làm đi trình lên Anh anh xem xét

Ms Bân

Xe tải
Chết thật, chuyên viên cơ quan nhà nước mà thế này thì gay. Quyền hạn của Trưởng phòng đến đâu quy định rồi, TP đi học thì có thể ủy quyền cho cấp Phó ký thay, còn công việc đẩy hết thì cụ cũng phải làm nhé!
Có những chuyện khó nói lắm cụ ạ. Em con út, bố mẹ già cũng chưa từng bắt em đi đổ bô bao giờ. Người trong thiên hạ thì khác nhé.

El Jefe 2

Xe tăng
Đi học chính thức, có qđ cử đi học thì phải có bàn giao công việc, phân công trách nhiệm chứ đâu nói mồm.

Ms Bân

Xe tải
Cụ làm nhà nước mà lên đây hỏi mấy ông thất nghiệp với chạy grab thì em hết sức quan ngại.
Đừng thấy vua mặc áo vải mà khinh thường, em thích câu này cụ ạ. Cụ Thích Pháp chủ vừa viên tịch hôm qua cũng chỉ ở chùa làng và làm ruộng đấy thôi.
Từng còm của các cụ em đều ngâm cứu, vừa để bình tâm lại, vừa nảy ra bao phương án gỡ rối.

Ms Bân

Xe tải
Trưởng vắng thì có phó thay; không có phó thì có lãnh đạo cấp trên kiêm thay tr.p trong thgian đi học/công tác dài hạn. Chắc mợ trốn họp phòng hoặc mải online không đọc hết văn bản rồi :))
Đâu, em sốp ping on nai thôi.

Ms Bân

Xe tải
Em nhớ đi học cao cấp là trưởng phòng thì phải bàn giao việc lại thì phải.
Cụ đọc kỹ trên quyết định kiểu gì cũng có câu bàn giao nhiệm vụ… kiểu thế này

Cái quyết định đó chỉ áp dụng với ông tp đi học thôi chứ em lính lác đơn vị khác, liên quan moẹ gì mà đòi em phải tuân theo, phải không cc.

Ms Bân

Xe tải
Thế hóa ra trước giờ công việc xương xẩu ông ý làm còn anh em nhân viên nhàn tênh.
Em xem phim tàu nên kể cho các cụ nghe tình huống này: việc đổ bô cho hoàng thượng với công công là việc bình thường nhưng với lính gác thành là nỗi nhục đấy ợ. Kiểu kiểu vậy.

aladanh

Xe tăng
Cái quyết định đó chỉ áp dụng với ông tp đi học thôi chứ em lính lác đơn vị khác, liên quan moẹ gì mà đòi em phải tuân theo, phải không cc.
Vb có câu thủ trưởng đơn vị cụ phải chịu trách nhiệm ko?
Cụ chắc chưa học quản lý nhà nc à

dalink

Xe điện
Lính lác đơn vị khác là sao? Mợ đang nói chuyện phòng mợ mà?

ca_kiem

Xe container
Cụ đơn vị khác nghĩa là cụ có trưởng phòng khác.. cụ hỏi trưởng phòng cụ ý.
Tuy nhiên thương khi cụ kia đi học thì giám đốc khi họp giao ban hàng tuần xẽ bàn giao một số đầu cho các phòng khác trong đó có phòng cụ… vị cụ có thể không đi họp giao ban nên cụ không biết
Vì giám đốc là người chịu trách nhiệm đứng đầu nên tất cả còn lại từ phó GĐ hay Tp hay nhân viên đều là giúp việc. Giám đốc có quyên rút nhiệm vụ ông A và giao cho ông B

Chỉnh sửa cuối:

Ms Bân

Xe tải
Vậy phải có quyền trưởng phòng, phó phòng ký thay chứ không ký thì dừng việc lại à. Còn GD chấp nhận thì anh em trình ký đưa thẳng lên GD.
Úi ng ta k nghe đâu cụ ạ, trình ký đưa thẳng lên thì mai mốt lấy ai đi giải trình kt.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói vu vơ … đôi khi cũng đúng đấy… em chứng kiến một số trường hợp hiện nay một phòng chỉ có 1 trưởng 1 phó và 1 nhân viên ( nhân viên thì đang xin nghỉ phép khôbg lương 6 tháng )
Chúc mừng bác.
Tôi chứng kiến 1 phòng có 1 chưởng 2 phó 0 nhân viên.
Tôi toàn phải làm thay chức nhân viên cho 3 thằng này.

Ms Bân

Xe tải
Lại ký báo cáo kết quả đánh giá hồ sơ dự thầu phỏng mợ? Hay đề xuất mua vật tư, thiết bị y tế?
Cụ này quả là Bá Nha, em là Tử Kỳ, hình như có cái điển tích này đấy.
Hay ở chỗ Tử Kỳ chỉ phải ký trình, ký thanh toán, đi giải trình thôi, còn mua gì sửa gì giá nhiêu ở đâu có ng khác chọn hết rầu.

ca_kiem

Xe container
Chúc mừng bác.
Tôi chứng kiến 1 phòng có 1 chưởng 2 phó 0 nhân viên.
Tôi toàn phải làm thay chức nhân viên cho 3 thằng này.
Thế cụ là phó GĐ phụ trách rồi … ;))….
Đã ít người … toàn giao việc không tên không tiền :))