[Funland] Học cấp 3 trường nào?

Smile1102

Xe container
Vậy thì e ko rõ vì F1 nhà e thi Sinh ko thi Tin. Cũng giống F1 nhà cụ, F1 nhà e đỗ KHTN, SP và thi Ams cũng ko tốt nên khả năng lớn là học SP theo ý của bạn đấy rồi. Thi KHTN là tiện thi vui thôi, chứ bạn ấy sợ phải học nhiều, lúc đầu đk Hes là vì thấy bảo học nhàn đó cụ. Nhà e thì ko ai buồn cả vì trước kỳ thi còn sợ Hes cũng ko đỗ cơ, có lẽ F1 thuộc dạng học phận thi tài, may hơn khôn cụ ạ, nói chung là vượt mong đợi :D
Làm bạn con nhà em mợ ơi :D.
Con em thi Sở cũng khóc lên khóc xuống cuối cùng cũng đỗ nên chả biết thế nào đâu ạ.

BKG

Xe tăng
Nếu thế thì tốt quá, em đọc báo thấy Sở GD HN công bố thế, năm nay công bố điểm thi và điểm chuẩn xét tuyển các trường luôn, ko phải chờ đợi điểm chuẩn sau khi đã biết điểm thi như mọi năm nữa.
Chị nhà báo bạn em ở mảng văn hóa hỏi hộ thì từ 5-9/7 sẽ công bố điểm.

hatdecuoi

Xe buýt
Ý em là các F1 của cccm thi chuyên Tin đề Sở năm nay thấy sao a? Con em đỗ CSP, KHTN, nhưng đề chuyên tin Sở lại làm ko đc tốt, vậy mới buồn ạ
Nhà cụ giống nhà e! F1 nhà e chỉ thi chuyên của Sở, và cậu đang buồn vì làm ko đc như ý!

taiadau

Xe điện
Làm bạn con nhà em mợ ơi :D.
Con em thi Sở cũng khóc lên khóc xuống cuối cùng cũng đỗ nên chả biết thế nào đâu ạ.
Em là cụ mợ ơi. F1 nhà e chỉ hơi buồn tí môn Toán thôi, còn lại bảo nát và cười phớ lớ, hôm nay còn đang đi chơi 2 ngày cùng hội bạn cũ 9C1 acsimet (gốc từ 6C1,7C1 lên) bọn 100% đỗ chuyên báo nói đấy mợ. Em bảo cho chơi bét nhè hè này luôn :D
BKG : cám ơn thông tin của cụ nhé

ruou_nep_40

Xe buýt
Em là cụ mợ ơi. F1 nhà e chỉ hơi buồn tí môn Toán thôi, còn lại bảo nát và cười phớ lớ, hôm nay còn đang đi chơi 2 ngày cùng hội bạn cũ 9C1 acsimet (gốc từ 6C1,7C1 lên) bọn 100% đỗ chuyên báo nói đấy mợ. Em bảo cho chơi bét nhè hè này luôn :D
Luyện thầy VQB Cẩn phải ko cụ, thầy còn đoán trúng phóc cả đề văn thường mà

timeout

Xe điện
ngày mai cũng phải chốt CNN hay ko, em tìm cụ mợ nào chung tuyến đường Hoàng Đạo Thúy - CNN để share tiền đưa đón ạ
Cụ cho em hỏi chút, mai phụ huynh đi nộp hồ sơ cho con vào CNN, các con có phải đi cùng không nhỉ. Gấu nhà em vừa đưa cho cái phong bì đựng hồ sơ bảo sáng mai phải nghỉ làm đi nộp cho con. Hơ hơ.

Smile1102

Xe container
Con em khóc môn Toán đấy cụ, cuối cùng đc 9.
Con em học A1 Arch, năm nay A1, A2 chưa thấy lên báo :D

taiadau

Xe điện
Luyện thầy VQB Cẩn phải ko cụ, thầy còn đoán trúng phóc cả đề văn thường mà
Một phần vì thầy VQBC mà em cho F1 em chuyển từ 7C1 ra 7C0 đấy cụ. Thầy dạy từ 6C1 đến 9C1, F1 nhà em rơi vào lớp Toán nhưng e ko muốn con học chuyên Toán, muốn học nhẹ nhàng thôi, ko học thêm hay thi thố gì cả. Lớp 7 bọn thi chuyên Toán thầy dạy trâu bò quá, có phần lãng quên bọn còn lại, em thấy thế chuyển con ra lớp C0 để học cho nhẹ nhàng. F1 em chưa học thêm 1 thày cô nào trong trường, trừ năm lớp 9 học thêm Văn cô Hương, cô giáo e đánh giá cực kỳ tận tâm, F1 nhà em dốt văn ạ :)
Smile1102 , A2 em ko rõ chứ A1 em thấy các bạn học tốt lắm, còn thông tin thi cử cụ thể e ko nắm được

Smile1102

Xe container
Một phần vì thầy VQBC mà em cho F1 em chuyển từ 7C1 ra 7C0 đấy cụ. Thầy dạy từ 6C1 đến 9C1, F1 nhà em rơi vào lớp Toán nhưng e ko muốn con học chuyên Toán, muốn học nhẹ nhàng thôi, ko học thêm hay thi thố gì cả. Lớp 7 bọn thi chuyên Toán thầy dạy trâu bò quá, có phần lãng quên bọn còn lại, em thấy thế chuyển con ra lớp C0 để học cho nhẹ nhàng. F1 em chưa học thêm 1 thày cô nào trong trường, trừ năm lớp 9 học thêm Văn cô Hương, cô giáo e đánh giá cực kỳ tận tâm, F1 nhà em dốt văn ạ :)
Smile1102 , A2 em ko rõ chứ A1 em thấy các bạn học tốt lắm, còn thông tin thi cử cụ thể e ko nắm được
Nói chung chuyên Toán thường khoai nhất, nên em thấy lớp 8 các bạn chuyển sang Lý Hoá Sinh cũng nhiều ạ.
Thầy Cẩn em thấy cũng đam mê nghề nghiệp, chương trình học cũng Okie môi tội theo đc ko thôi.
Cu bé nhà em học Toán cũng ổn, em đang băn khoăn học NS tiếp hay cho sang Arch thử xem có vào C1 đc ko.

sinichit52

Xe container
Cụ cho em hỏi chút, mai phụ huynh đi nộp hồ sơ cho con vào CNN, các con có phải đi cùng không nhỉ. Gấu nhà em vừa đưa cho cái phong bì đựng hồ sơ bảo sáng mai phải nghỉ làm đi nộp cho con. Hơ hơ.
Nếu F1 nhà cụ chốt CNN thì nên đi nhập học cùng để tận hưởng cái không khí nhập học "CNN". Cụ bảo cháu các anh chị hét 1 con phải hét 10 nhé

crazier

Xe máy
Em cũng đang tìm hiểu xem mặt bằng chung đề thi chuyên tin năm nay là khó hay dễ để lường trước khả năng điểm chuẩn ntn! Nhưng hiện chưa biết đc,
Con em bảo đề năm nay đề Toán chuyên vào chuyên Tin của Sở khó hơn hẳn năm ngoái. Theo như con tham khảo từ các bạn học ôn cùng thì con làm không bằng các bạn, con em dự điểm chuẩn khoảng 37-37.5 điểm và nó trượt :D

caisua

Xe lăn
Em đã hỏi rồi ạ, các con ko phải đi nộp cùng đâu cụ, lớp bọn F1 nhà em cũng đang đi picnic chiều mai mới về. Hôm qua em cũng phải nghỉ đi làm SYLL cho nó nhưmg mai em ko phải đi nộp

volvo.XC90

Xe tăng
Em cũng đang tìm hiểu xem mặt bằng chung đề thi chuyên tin năm nay là khó hay dễ để lường trước khả năng điểm chuẩn ntn! Nhưng hiện chưa biết đc,
Con em thi Lý bảo đề chuyên Sở khó hơn và tự tin bảo tạch rồi, giờ cho chơi và ngủ tẹt ga

Báo cáo các cụ, em có F1 là gái năm nay thi vào c3. Hiện sức học khá tại trường làng quận Hai Bà Trưng, xin các cụ tư vấn trường c3 nào tốt (dân lập, công lập,...) trong bán kính 8km tính từ bv Thanh Nhàn với tiêu chí dạy tốt đồng đều cả về kiến thức và các kỹ năng sống (tối thiểu như Thăng Long, Việt Đức ... , tổng học phí kể cả học thêm 12tr/th đổ lại)
Rất mong được các cụ mợ tư vấn, đặc biệt là các cụ mợ trong ngành như vihali , Xuân Tóc Đỏ, tabacvip8x ...tư vấn em với!
Học Thăng Long là hợp lý đó cụ.

vihali

Xe container
Con em bảo đề năm nay đề Toán chuyên vào chuyên Tin của Sở khó hơn hẳn năm ngoái. Theo như con tham khảo từ các bạn học ôn cùng thì con làm không bằng các bạn, con em dự điểm chuẩn khoảng 37-37.5 điểm và nó trượt :D
Buồn cười nhể, xưa ko có tin cấp 2 thì thi toán chứ giờ các kì thi hsg tin cấp 2 rất nhiều mà sao thi chuyên tin ko dùng chính môn tin mà phải dùng toán?

crazier

Xe máy
Buồn cười nhể, xưa ko có tin cấp 2 thì thi toán chứ giờ các kì thi hsg tin cấp 2 rất nhiều mà sao thi chuyên tin ko dùng chính môn tin mà phải dùng toán?
đúng rồi bác, bọn giỏi tin cũng giỏi toán nhưng cứ phải ôn luyên toán chuyên như các bạn vào chuyên toán mà không phải môn tin sở trường của con, thật là tội ạ. Cả nước em thấy mỗi PT năng khiếu ĐHQG HCM là được chọn thi môn tin/toán chuyên đầu vào thôi cụ