[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

rotac

Xe tải

Có lệnh khởi tố, bắt tạm giam thằng lớp 10 rồi ạ
Rốt cuộc cũng có lệnh khởi tố vụ án, khởi tố bị can
Lên đường nhập trại nhé quân ác

Dan du an

Xe cút kít
Sao mọi khi các cụ Offer thông tin vanh vách mà vụ này chả thấy thông tin mấy. Ví dụ địa điểm đánh chả lẽ chỉ có 3 bố con thằng kia và cháu bé bị đánh à? khi đánh nó đánh bằng tay chân hay gạch đá.... Ngã xuống rồi nó có tiếp tục tấn công không? Có ai can không hay chỉ xem mà không nói gì? Ví dụ toàn bọn trẻ con thì chắc cũng không dám can.

thichrauxanh

Xe điện
dân LM thì kinh rồi, có đợt em sang khu đó chơi được ông anh rủ đi xem giao lưu bóng đá với đội bóng LM 1, cầu thủ LM 1 ông nào cũng bôi mực với trông ngạo ngễ như anh hùng lương sơn bạc vậy, có tí va chạm thôi mà cả đội nó quây vào đánh cầu thủ đội bạn, thế nên có việc em cũng không dám đi qua làng LM , nhỡ xảy ra gì là cả làng nó ra đánh thì khổ.
E cũng thấy lạ là mấy ng kia thấy đội bôi mực còn giao vs lưu cái gì nhỉ.
Ko phải dân chuyên, chơi đá bóng thì bóng là phụ thôi, skhoe vs giải trí là chính. Giải trí vs đội ko cùng văn hoá thì phiền lắm :))

Ở thớt nào hqua e thấy đấy. Cho bọn trẻ chơi là để chúng làm quen cs vs rèn tâm tính chứ ko thể thả lỏng.

sthd

Xe lăn

Có lệnh khởi tố, bắt tạm giam thằng lớp 10 rồi ạ
dù sao cũng tội nghiệp thằng trẻ con. ngu, láo, côn đồ, nhưng cũng là hậu quả của người lớn thôi

Nhà báo viết bài sơ sài quá; Viết về bị hại kỹ càng, nhưng không tí nào nhắc đến bị can, viết tắt tên cũng không có;
vẫn vị thành niên nên được giữ kín thông tin

Tốt quá, bắt 1 trong 3 tên súc vật rồi, thag bố với thag con lớn mỗi thằng 15 niên là đẹp

Bemagauvn

Xe điện
Chả thấy hội bảo vệ trẻ em đâu các cụ nhỉ.
Em cũng từng gặp và thắc mắc cả bên Hội Phụ nữ etc. Trả lời là có ai gọi báo gì đâu!
Cụ yên tâm là ở mình đủ hết các Hội nhé. Nhiều hơn nhiều nước Tây lông.

--Lamborghini--

Xe lăn
Tầm h nhà nó đái ra máu rồi.
Tạm giam là cũng vãi đái rồi chứ chưa nói đến lúc nhập trại.
Các cụ yên tâm là chỗ đông ng lời khai vs nhân chứng chắc ko xót tình tiết nào.

rotac

Xe tải
Tầm h nhà nó đái ra máu rồi.
Tạm giam là cũng vãi đái rồi chứ chưa nói đến lúc nhập trại.
Các cụ yên tâm là chỗ đông ng lời khai vs nhân chứng chắc ko xót tình tiết nào.
Mong ca Long Biên điều tra kỹ vụ này

Dr.lonely

Xe tải
Thấy nó lên đồn khai như này, chắc phải khám nghiệm mới rõ đc.

Dan du an

Xe cút kít
Cháu nghĩ khai láo, nếu cụ nắm cổ áo thằng nào đó rồi đấm thì làm sao nó ngã được. Chả nhẽ tay đấm tay đẩy à. Chắc công an đang tìm thêm nhân chứng vì chả nhẽ chúng nó chơi ở đó chỉ có mỗi ông cháu nhà thằng đó và đứa trẻ bị chết não à?

Sorento1234

Xe máy
Bạn nhìn nhận ở góc độ phát xét hoặc ra vẻ thượng đẳng, chẳng lẽ phải nói "giờ nghĩ lại, tôi cũng ân hận lắm" thì mới là cao đẹp ?

Bài viết trên tôi quote 1 bác có nói là ở các trường điểm thì tệ nạn sẽ có tỷ lệ thấp hơn - tôi nghĩ là đúng nhưng vấn đề là con mình sẽ chọn bạn nào để mà chơi và xử lý khi va chạm như thế nào? Bởi lẽ dù trường tốt đến mấy cũng sẽ có một tỷ lệ học sinh cộm cán nhất định. Nhân đó, tôi có kể lại câu chuyện cũ nhưng liên quan đến hiện tại. Chắc bác biết cụ CXD là hiệu trưởng trường cấp 3 nào ở Hà Nội trước khi lên làm cán bộ trên Thành phố chứ ?
Nói ra sự ân hận khó lắm sao??? Bác ko dám dũng cảm đối mặt với sai lầm hay bác ko thấy ân hận với hành vi “chửi” thầy giáo???
Trường cấp 3 bác khoe nó đẳng cấp lắm ạ? Bác học đc gì ở đó thế? Con bác đi học, bác sẽ khuyên con bác chơi với bạn ko chửi bậy, nghe lời thầy cô hay chơi với bạn biết “chửi” thầy?

Opel Astra

Xe điện
Tất nhiên nó phải khai như vậy mà bác:
+ iem chạm khẽ vào má bạn ý.
+ bạn ý va mặt vào chân iem.
...
Nghe quen, phải không ạ.

Kết luận: Có đủ cơ sở để xác định abc và xyz.

Thế là được rồi, bác ạ.
Tôi tin là, những vụ như này, không ai dám thò tay ra đỡ cả.

Mytv

Xe điện

Mytv

Xe điện
Nếu ko có thằng bố ở đây liệu cháu bé nạn nhân có chết ko? E nghĩ là ko? Cháu nó bật là cái chắc. 1 thằng lớp 10 chưa chắc đã ăn dc thằng lớp 8 nếu solo. Thằng lớp 6 thì thôi vứt luôn ko thèm chấp.

E hồi nhỏ bị tình huống ntn rồi. Mấy thằng a nó đứng ngoài m ko dám bật. Chỉ ôm đầu rồi chạy.

dalink

Xe điện
Tất nhiên nó phải khai như vậy mà bác:
+ iem chạm khẽ vào má bạn ý.
+ bạn ý va mặt vào chân iem.
...
Nghe quen, phải không ạ.

Kết luận: Có đủ cơ sở để xác định abc và xyz.

Thế là được rồi, bác ạ.
Tôi tin là, những vụ như này, không ai dám thò tay ra đỡ cả.
Em thấy lời khai ban đầu có vẻ có lợi cho thằng đánh, nhưng theo luật sư đưa tin ban đầu thì k như vậy. Mà chắc đội này dân địa phương nên có thể sẽ có lợi thế nhất định.
Nhưng vụ này thấy bên Cổng TTĐT Chính phủ đã nắm thông tin, thậm chí đã thấy nhiều pv theo sát. Nên em nghĩ vụ này khó mà thoát.

Bigtenis

Xì hơi lốp
Bài báo đầy tính nhân văn. 1979 quá biết cách cư xử, quay xe đi - quay xe lại sợ lũ trẻ hồ đồ và ông bố 1950 thiếu minh mẫn ko phương hướng giải quyết mâu thuẫn. Hai cháu con nhà 1979 quá đỗi vô tình, nô đùa thiếu ý tứ gây nên...

Bịa đặt trên những trang mạng vô cớ cần xử lý quyết liệt. Theo lời răn quan trên.

Ok. Sau hơn chục ngày, không ai đưa ra được bằng chứng chứng minh, theo cách rõ ràng. Ta sẽ thuận theo logic con trẻ đùa cợt vô tình... Vậy thôi.

fundraiser

Xe container
Nhìn cái nội dung khai có vẻ bao che cho bố con nhà kia. Thế lả cả ông nội, bố với 2 thằng con ở khu vực hiện trường nhỉ. Bảo sao thằng con nó tự tin đánh đập thế: việc chế lời khai nayd có vẻ có mớm lời khai rồi

XPQ

Xe lăn
Trời. Khởi tố tội cố ý gây thương tích là sao?
Thì đúng là cố ý gây thương tích mà, chúng mình chỉ quan tâm đau xót với hậu quả xảy ra với nạn nhân nhưng đúng là cố ý gây thương tích.

Thời nào thì cũng có những anh côn đồ những gia đình dao búa cục súc hành xử bạo lực. Nên chăng, pháp luật xử hết khung để răn đe đã đành nhưng dư luận báo chí phải thế thiên hành đạo bắt những kẻ này và gia đình chúng phải nhận quả báo ngay đời này. Bị cô lập khinh bỉ và phân biệt đối xử hàng ngày ở bất cứ chỗ nào chúng nó xuất hiện. Có như thế thì những đứa mầm non du côn tương lai sẽ dần biết sợ.