[Funland] học tiếng anh

nhuataiche

Xe container
Xưa kia em học tiếng Anh, cô giáo chỉ dạy cách về nhà tự học chứ không dạy tiếng Anh bao nhiêu cả, sau đó chỉ dẫn các giáo trình, băng đĩa có thể dùng làm phương tiện. Tự học có gì không hiểu thì quay lại hỏi cô.

Em tự luyện mỗi ngày 4 tiếng, chưa tính đi học trên lớp 1 tiếng rưỡi nữa, 6 tháng sau thì em xin được vào công ty FDI ( trước đó em làm cty nhà nước ), sếp người Đức. Dĩ nhiên là tiếng Anh của em không giỏi vì em là dân kỹ thuật, nhưng đủ tốt để đi xin việc làm được.

Từ kinh nghiệm của em, em thấy mình tự luyện là chính, thầy cô chỉ dạy phương pháp. Em tin là thầy cô giỏi đến đâu cũng không học thay cho mình được. Nếu mỗi ngày không tự luyện ít nhất 2 tiếng thì tiếng Anh khó mà dùng được lắm.

so6_a2

Xe hơi
Em vừa làm hẳn 1 năm trên cambly. Ngày 15p. Cụ /mợ đánh giá sao về web này ạ??
Học 1/1 với tutor trên đó cũng tốt ạ nhưng cụ phải ở mức khá muốn luyện sâu hơn thì chắc là ok đấy. Em chưa học trên đó nhưng xem qua kênh của hana's lexis thấy chắc ổn ạ.

kendwood

Xì hơi lốp
Học món này 1 là phải có thầy ko thì phải có bạn ( môi trường)
Cụ lập nhóm nào đó cùng học và nc bằng tiếng Anh sẽ lên

stylish_farmer

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
1 yếu tố quan trọng nữa là phải thích, nhiều cụ cứ ép mình học mất nhiều thời gian mà hiệu quả lại ko cao. E thì cực lười nhưng rất thích tiếng anh, hay hóng. Có đợt 3 tháng liên tiếp nghe VOA 3 -4 tiếng 1 ngày, chả hiểu gì mấy mà vẫn thích nghe rồi thỉnh thoảng mở text ra xem lại. Đúng là sau 3 tháng nhìn lại khác hẳn. Với có thời có con BB 8100 cài sẵn từ điển tra suốt ngày, nhanh mà tiện. Sau đó là giai đoạn nghe youtube của các hot youtuber.

phucsminh

Xe tăng
Học 1/1 với tutor trên đó cũng tốt ạ nhưng cụ phải ở mức khá muốn luyện sâu hơn thì chắc là ok đấy. Em chưa học trên đó nhưng xem qua kênh của hana's lexis thấy chắc ổn ạ.
Sau khi xem xong video của Hana e thấy có voucher 50% e đăng ký luôn đấy ạ.
E cũng mới học được mấy buổi thôi, mới đầu e cũng gọi là làm quen để tìm cho mình một tutor phù hợp. Vì thế thấy ai phát âm dễ hiểu, nhìn có vẻ gọi là có năng khiếu sư phạm, biết mình đang yếu chỗ nào để chỉnh, thì em call ngay.
Nhưng có vẻ rất hữu ích ở chỗ là mình sai ở đâu, họ chỉnh cho mình, nên nhớ cực lâu, hầu như không mắc sai lầm ở lần thứ 2 nữa.
Cụ mợ nào đang muốn cải thiện từ vừng, phát âm, luyện nói, thì có thể đăng ký thử xem sao.

huuhuy

Xe tăng
Học để thi lấy cái chứng chỉ về nộp hay học để làm việc hở cụ?
Học để làm thì phải chăm thôi, còn học lấy chứng chỉ thì ra trung tâm cày mấy tháng chắc OK

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mợ nào cần luyện nghe nói với thầy/cô bản ngữ thì cùng lập nhóm nhỉ? Cháu nghe nói kém quá nói chuyện với mấy thằng Mẽo mà nó không hiểu.

C0c0

Xe tải
Môn tiếng Anh em thấy khó, học mãi không vào.

Kola2711

Xe máy
Học để thi lấy cái chứng chỉ về nộp hay học để làm việc hở cụ?
Học để làm thì phải chăm thôi, còn học lấy chứng chỉ thì ra trung tâm cày mấy tháng chắc OK
E học để đi làm cụ ak, học mãi kg vô..:))

Kola2711

Xe máy
Cụ mợ nào cần luyện nghe nói với thầy/cô bản ngữ thì cùng lập nhóm nhỉ? Cháu nghe nói kém quá nói chuyện với mấy thằng Mẽo mà nó không hiểu.
bác có nhóm cho e vào vs nhé

Ni No Kuni 2

Xe điện
Thớt tiếng Anh trên OF cứ 1 vài tháng lại quay lên bàn lại từ đầu nhỉ.
Cũng khổ cho các cụ giờ mới học, em chứng kiến nhiều pha làm FDI của tây hẳn hoi, có tây để nc free, công ty email 100% xài tiếng Anh mà làm gần chục năm cũng chả nói khá hơn đc, được cái đọc hiểu lên 1 tí, đi họp vẫn ngồi há mồm.
Điểm chung của những người này bị tự ti bị động, chứ 1 số người cùng xuất phát điểm sau mấy năm thì tiếng Anh họ lại khá ổn do họ không ngại sai nên tiến bộ nhanh.
Chúc các cụ thành công trong con đường học tiếng Anh của mình.

sky_driver

Xe buýt
Tình hình là có bác nào đang học tiếng anh không ạ? tuổi em giờ không còn trẻ lắm, đang tự học tiếng anh, cũng có đi qua trung tâm mà sao vẫn không thể vào được á. Cụ mợ có cách nào học hay chỉ giúp em với nhé. À mà có bác nào cũng học tiếng anh như em không, có thể học chung giúp đỡ nhau được không ạ? hi.........
Là cụ hay mợ đấy ạ?

hungnn.vn

Xe buýt
Cháu đang học trên Duolingo và Elsa speak được hơn 1 năm rồi cũng ổn. Tuy nhiên học kiểu này ko thi lấy chứng chỉ dc. Có cụ mợ nào đang ôn TOEIC target tối thiểu 800 thì học cùng với cháu cho vui ạ. Học 1 mình ko có động lực lắm :D. Duolingo vs Elsa speak nếu các cụ có tài khoản thì cũng follow nhau cho có động lực đua :D.

Chỉnh sửa cuối:

FBI_

Xe buýt
Em cũng tốn bao nhiêu tiền mà chả ăn thua, ko vào đầu đc cái gì. Mà nhu cầu giờ vẫn rất cần

Nguyên nhân chính có lẽ là lười và chưa đúng thày

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng tốn bao nhiêu tiền mà chả ăn thua, ko vào đầu đc cái gì. Mà nhu cầu giờ vẫn rất cần

Nguyên nhân chính có lẽ là lười và chưa đúng thày
Em nghĩ bản chất là học chưa đúng phương pháp thôi chứ ngôn ngữ là thứ chỉ dùng trí nhớ và bắt chước nên rất dễ dàng. Nên làm sao học thật tự nhiên như trẻ con học thì nó sẽ vào rất nhanh.

FBI_

Xe buýt
Em nghĩ bản chất là học chưa đúng phương pháp thôi chứ ngôn ngữ là thứ chỉ dùng trí nhớ và bắt chước nên rất dễ dàng. Nên làm sao học thật tự nhiên như trẻ con học thì nó sẽ vào rất nhanh.
Vấn đề là làm sao, làm sao cụ nhể :D Khó thật,

batcandoi27

Xe hơi
Lại là chương trình chia sẻ miễn Phí đây !

[Góc chia sẻ MIỄN PHÍ - Thật 100%]
Tình hình là mình hiện có khoảng gần ngàn khóa học (gồm bài giảng video + mp3 + tài liệu). Tất cả điều xem được online 24/7 và tải về thoải mái. Mong muốn hỗ trợ các bạn có nhu cầu tự học, tự luyện thi tiếng anh miễn phí !.
Cách đăng kí:
1) Vào google drive để chọn khóa học mình cần. (Chỉ chứa tên khóa học - vì mình ẩn hết video)
2) Bình luận tên khóa học đã chọn + email để mình share về drive. Vd: Khóa học : "Bí quyết chinh phục Toiec 500 đ" + email : NGUYENVAN@ gmail. Com.
3) Sau khi mình phản hồi đã chia sẻ thì các bạn check google drive email đã đăng kí (mục đã chia sẻ với tôi), thấy xuất hiện full video bài giảng là ok. (Thường sau 48h mới về đủ) .
4) Chụp màn hình khóa học và gửi kèm bình luận để xác nhận là đã thành công.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là có bác nào đang học tiếng anh không ạ? tuổi em giờ không còn trẻ lắm, đang tự học tiếng anh, cũng có đi qua trung tâm mà sao vẫn không thể vào được á. Cụ mợ có cách nào học hay chỉ giúp em với nhé. À mà có bác nào cũng học tiếng anh như em không, có thể học chung giúp đỡ nhau được không ạ? hi.........
Em đây ,mà chưa có người dạy