[CCCĐ] Hoi An: 1 minh

funfunfunfun

Xe tải
Chả là tối qua nhà cháu mệt mỏi vs Hà Nội quá nên muốn tìm 1 sự bình yên, thế là nhà cháu bay luôn vào Đà Nẵng chuyến muộn. Tránh xa mọi bụi bặm xô bồ. Ngày hnay lang thang Hội An, mọi thứ vẫn như xưa, kỷ niệm cái thời 20+ ùa về....hồi ấy đạp xe khắp Hội an, chiều chiều ra bờ sông ăn chén chè mè....hôm nay em đi bộ rã rời tìm lại bà cụ bán chè mè mà tìm mãi ko thấy.
Hoá ra cảm giác 1 mình cũng tuyệt các cụ các mợ à. Tiện thể có cụ nào Hội an ko thì cafe vs em nhé.
Em up ít ảnh đèn lồng cho các cụ hồi tưởng lại hình ảnh Hội an trong mắt và tim các Cụ.

funfunfunfun

Xe tải
Với em HỘi an bao giờ cũng đẹp đẽ và bình yên, lang thang ngắm nghía hết mọi thứ, tìm hiểu nét văn hoá và cuộc sống người dân nơi đây...là nơi em tìm đến khi cần những khoảng lặng trong cuộc sống.

winnghiepdu

Xe điện
hay quá e củng đang tiết kiệm để vào

funfunfunfun

Xe tải
hay quá e củng đang tiết kiệm để vào
Vào đây mà thưởng thực ẩm thực đường phố thì ko phải nghĩ cụ à, vừa rẻ vừa đặc sắc. Chiều giờ e lang thang.
Bánh bèo chén 10k 3 bát nhé

Nem chua 5k/ chiếc, ăn cũng rất ngon này. ăn nem vs bánh bèo thí nhớ ngồi cô này, chỗ ngã tư nguyễn thái học hoàng văn thụ ạ, ng dân địa phương toàn ngồi đây :)

Lang thang chán xong em qua Gam thưởng thức nghệ thuật nơi đây và làm 1 cốc Gin tonic giải nhiệt. Nói qua về Gam thì đây là Museun art, nơi trưng bày các bộ sưu tập vể đá quý, Bảo tàng độc đáo không chỉ bởi bộ sưu tập đá quý, tượng điêu khắc mà còn nhờ lối kiến trúc cổ điển và không gian trang nhã ấm cúng. Thưởng thức ly cà phê hay rượu vang trắng ngoài trời khi ngồi giữa những tuyệt tác của thiên nhiên sẽ là một trải nghiệm khó quên trong lòng mỗi người, em thì chỉ làm 1 ly Gin&Tonic nhâm nhi, nghe nhạc và ngắm trời ngắm đất thôi ạ.
Đây cũng là bảo tàng đá quý cá nhân duy nhất mà e biết tại Việt Nam của Anh Dương.

xe hoa

Xe buýt
Vào đây mà thưởng thực ẩm thực đường phố thì ko phải nghĩ cụ à, vừa rẻ vừa đặc sắc. Chiều giờ e lang thang.
Bánh bèo chén 10k 3 bát nhé

Nem chua 5k/ chiếc, ăn cũng rất ngon này. ăn nem vs bánh bèo thí nhớ ngồi cô này, chỗ ngã tư nguyễn thái học hoàng văn thụ ạ, ng dân địa phương toàn ngồi đây :)

Lang thang chán xong em qua Gam thưởng thức nghệ thuật nơi đây và làm 1 cốc Gin tonic giải nhiệt. Nói qua về Gam thì đây là Museun art, nơi trưng bày các bộ sưu tập vể đá quý, Bảo tàng độc đáo không chỉ bởi bộ sưu tập đá quý, tượng điêu khắc mà còn nhờ lối kiến trúc cổ điển và không gian trang nhã ấm cúng. Thưởng thức ly cà phê hay rượu vang trắng ngoài trời khi ngồi giữa những tuyệt tác của thiên nhiên sẽ là một trải nghiệm khó quên trong lòng mỗi người, em thì chỉ làm 1 ly Gin&Tonic nhâm nhi, nghe nhạc và ngắm trời ngắm đất thôi ạ.
Đây cũng là bảo tàng đá quý cá nhân duy nhất mà e biết tại Việt Nam của Anh Dương.
Chuẩn rồi. Tháng 8 vừa rồi em đến Hội An, ăn mỳ Quảng tại 1 quán vỉa hè mà ngon toẹt vòi, chén phát 2 tô liền!

funfunfunfun

Xe tải
Chuẩn rồi. Tháng 8 vừa rồi em đến Hội An, ăn mỳ Quảng tại 1 quán vỉa hè mà ngon toẹt vòi, chén phát 2 tô liền!

Quán ở đường nào đây Cụ. hnay em đạp xe 5km để ra quán mỳ Quảng mà bạn em sống đây khen ngon. Quán nằm dọc theo sông Thu Bồn. 20k 1 bát, quá rẻ và ngon ạ.

Sông Thu Bồn phía trước mặt quán, trước ngày Giông bão :))

funfunfunfun

Xe tải

Bão đang vào ạ. Em hơi lo, sợ ko kịp chuyến bay về HN. Anyway thì Hội An sau mưa thực sự rất tuyệt. Hầu các cụ vài tấm.

xe hoa

Xe buýt
Quán ở đường nào đây Cụ. hnay em đạp xe 5km để ra quán mỳ Quảng mà bạn em sống đây khen ngon. Quán nằm dọc theo sông Thu Bồn. 20k 1 bát, quá rẻ và ngon ạ.
Em ăn ở quán vỉa hè thôi, ngay ngã tư đầu tiên từ chỗ gửi xe gần quán cà phê rộng rộng vào ấy.

Lequythuan185

Xe tải
Có mưa ko cụ? Chúc cụ đi chơi vui vẻ, up thêm ảnh ăn uống, nhìn thì ngon nhưng ăn thì e ko hợp khẩu vị :D

Celerio

Xe hơi
Em cũng rất thích và yêu Hội An, năm ngoái đến đây vào Fusion cafe gọi hũ coktail Mojito (như một cái chum sứ có cổ nhỏ) ngồi duỗi dài ngắm người qua lại bên bờ sông Hoài và xem anh chàng DJ ăn mặc, chơi nhạc theo phong cách Digan nhún nhảy!!! Tuyệt cú mèo!
Năm nay về lại tìm quán và anh chàng năm xưa thì không còn thấy cậu ấy nữa, chắc ồn ào nên Phố Hội cấm rồi! Hũ Mojito nhạt đi gần nửa, sông Hoài ơi!

Quanghai033

Xe hơi
Cụ chủ sướng nhỉ? Thích là nhích thôi

gld

Xe điện
cụ hay là mợ đấy, đi 1 mình được phải chăng có tâm hự gì

khuyenvang

Xe tải
Em thích nhất Hội An buổi tối,em góp vui với cụ cái ảnh.

congacon22

Xe hơi
Yên bình quá, rất phù hợp để nghỉ ngơi.