[Funland] Hội các cụ mợ có con 2k2 thi hôm nay

Khongmatnick23

Xe tải
thằng cu nhà em học Nguyễn Bình Khiêm và cũng thi ở đấy luôn, may quá là gần nhà. Phóng xe 5 phút thì tới.
hôm qua Cu cậu bảo là giám thị yêu cầu 6h15 phải có mặt ở điểm thi làm em phải đặt đồng hồ 5h sáng để dậy nấu ăn sáng cho cu cậu. Đúng 6h15 đến thì cầu vào trường còn em đứng ngoài chém gió với các phụ huynh khác chờ cho đến khi phát đề mới di tản.
lại nhớ hồi xưa thi ĐH, bố em đưa em xuống HN ở nhờ nhà người thân, vạ vật chờ con trước điểm thi mà thấy thương thế!

Gato2009

Xe điện
Cả nhà e đg cơm tối, f1 ăn xong trước tự đối chiếu đáp án toán được 9 cười như được mùa, đang giao hẹn bm đáp án Bộ ra mà k tụt thì mỗi người thưởng 200. Mai con e còn thi buổi sáng nữa thôi do tiếng Anh đc miễn thi vì điểm ielts quy đổi thành 10 rồi.
Xin hỏi cháu nhà cụ ielts được nhiêu điểm mà quidc 10 ạ?
Lại nữa, điểm ielts chỉ để xét tuyển học bạ ( một số khoa của 1 số trường xét tuyển học bạ + ielts)
Còn lại thì ielts ko có tác dụng thay thế điểm thi đâu cụ.

NKS

Đi bộ
3 năm trước thi vào 10, xong môn toán F1 ra hớn hở bảo được 9. Chiều nay đón con cũng lại bảo dc 9 bố ạ. Hy vọng là cả 2 lần đều đúng. Nhớ lại ngày xưa 2 AE đi thi không có tiền chỉ thuê 1 giường, sáng mai thi mà đêm vẫn phải trốn chạy Xung kích trường khổ thật.

Năm nay thi ít ý nghĩa. Lớp con em trước khi thi đã đỗ đại học cả lớp rồi. Giờ tuyển theo ielts, điểm tb 3 năm, thi năng lực.

Lại nữa, điểm ielts chỉ để xét tuyển học bạ ( một số khoa của 1 số trường xét tuyển học bạ + ielts)
Ielts 6.5 là được 10, nhưng chỉ để xét tốt nghiệp, muốn lấy điểm xét thi đại học phải thi

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nhà cháu mới hỏi sơ qua, ô con nói phần lớn các câu dành cho tốt nghiệp là quá dễ, 10 câu cuối có tính phân loại cao. Trong 10 câu này ô con nhà cháu chỉ làm đc 6-7 câu, các câu còn lại dành cho hs xuất sắc. Ô con đếm cua trong lỗ " chắc hơn 7 đ chút bố ạ ". Thôi kệ ! :))
Thế phải hơn 9 ấy chứ cụ , con của cô cùng cơ quan em thì bảo toán tầm 9.5
Năm nay đề có vẻ dễ cụ nhỉ

trungduong2211

Xe điện
Ui, chúc mừng bạn nhà cụ. Em chia sẻ niềm vui với cả nhà mình nhé ạ,
Thanks cụ! Các con còn chiến đấu nốt sáng hoặc cả ngày mai nữa. Chúc các con tiếp tục đà tốt hôm nay!
Con bé nhà em cũng 7 điểm ielts nhưng quy đổi sang điểm TA bên ngoại thương thì =9. Sáng nay và chiều thì nói là con cố hết sức rồi ( mặc dù con em điểm cao top 3 của khối 12 ĐTĐ ) nên cũng chả biết kết quả như nào :)
Tiếng Anh được miễn thi là do trường đại học mà cháu đăng ký chấp nhận điểm ielts chứ có phải mặc định cứ ielts cao là được miễn đâu nhỉ?
Đây là điểm quy đổi chung của Bộ cho tốt nghiệp. Còn mỗi trường đh sẽ có quy đổi riêng chặt hơn theo yêu cầu vào đh. Con nhà e chỉ đk xét tốt nghiệp thpt thôi, k đk xét tuyển đh. Các môn thi cứ trên 5 là đạt yêu cầu. Vừa rồi cũng k phải bận rộn ôn luyện j.
Cu nhà em may cũng được quy đổi Ielts ra 10 đ Anh văn. Nốt sáng mai là xong phim rồi :) Bọn nó đã hẹn chiều mai tụ tập chia tay rồi.
Nhóc nhà cụ cũng đk xét tn đh thôi, hay là trường đh nào vậy. Chúc mừng các con. Nói chung miễn thi 1 môn cũng nhẹ gánh khá nhiều. F1 nhà e thì đã lên kh thi xong tụ tập mấy đứa chơi thân cấp 2 ở nhà bạn, xong tụ tập mấy đứa c3 chơi thân ở nhà e, và 1 chương trình đi tham quan theo lớp nữa.

ca_kiem

Xe container
Ielts 6.5 là được 10, nhưng chỉ để xét tốt nghiệp, muốn lấy điểm xét thi đại học phải thi
Không hẳn.. điểm ielts một mặt được miễn thi tốt nghiệp.... còn đối với các trường đại học tuỳ trường xẽ công nhận... và quy đôi ra một điẻm nhất định để xét tuyển. Tuy nhiên đây là năm đầu nên một số trường top đầu xét, các năm sau xu hướng xẽ xét điểm ielts xẽ là xu hướng chung.

Mít tố nữ

Xe tăng
Coi khắp nơi thì đề toán có vẻ dễ ( chưa phân hoá nhiều?) , có khi nào điểm chuẩn tăng vọt. Rồi 30 điểm vẫn chưa vào được Y cho các bạn KV3 như năm nào không các cụ/ mợ. Khó cũng mệt mà dễ cũng căng ghê.

network

Xe buýt
Vậy là sau 12 năm học, các con 2k2 cũng đến ngày bước đến ngưỡng mới của cuộc đời, nhớ hồi xưa em đi thi so với bây giờ khác nhau thật.
Các cụ cùng vào chúc các con 2k2 thi tốt nào ;))
Em thấy bảo đề dễ lắm phải ko các cụ.

trungduong2211

Xe điện
Vâng cụ, f 1 nhà e chỉ đk xét tn th thôi, vì có hb du học và tuyển thẳng đh trong nước rồi. Quan điểm vào đh trong nước của nó khá rõ ràng, k ham hố trường top, mà chỉ theo trường có ngành nó chọn đào tạo tốt. E có lần sĩ diện hỏi nó có đk thi vào ngoại thương ngoại giao j k, nó trả lời thẳng là k vì nhiều khi chỉ là cái danh tiếng, còn cv đầu ra nữa. Nó thích ngành truyền thông, cũng đạt yêu cầu xét tuyển thẳng của HV báo chí tt, n lại chỉ đk đh ngoại ngữ theo diện tuyển thẳng giải hsgcòn bỏ đk hv bctt. Bảo nó đk thêm bctt cho chắc ăn mà nó bải k cần, để dành xuất đó cho bạn khác.

BG25

Xe điện
Em có nhóc nhâm ngựa đây, thấy thi xong cũng hớn hở lắm.
Trường ĐH cơ bản là đã chọn xong rồi nên thi đỡ áp lực hơn :)

sakai_yo

Xe lăn
Nhà e cũng có ngựa nhưng 2K14 cơ. Năm nay chắc Bộ cũng ra đề cũng vừa phải vì các con vất vả hơn các ac. Chúc các con thi tốt. Bao giờ mới đến lượt e được đứng cổng ngóng như cccm đây

daovietnhat

Xe đạp
2k2 là năm em thi ĐH, nhanh quá. Lại một lớp học sinh mới vào đời. Mình sắp già mất rồi 😁

Archer

Xe điện
Nhóc nhà cụ cũng đk xét tn đh thôi, hay là trường đh nào vậy. Chúc mừng các con. Nói chung miễn thi 1 môn cũng nhẹ gánh khá nhiều. F1 nhà e thì đã lên kh thi xong tụ tập mấy đứa chơi thân cấp 2 ở nhà bạn, xong tụ tập mấy đứa c3 chơi thân ở nhà e, và 1 chương trình đi tham quan theo lớp nữa.
Ông kễnh nhà em Ielts 7.5. Có giấy mời của RMIT rồi nên làm nốt cái tốt nghiệp PTTH cho đủ thủ tục. Nhẽ ra năm học này xét tốt nghiệp như một số nước khác nhưng câc cháu vẫn phải đi thi tập trung. Gạch đá ném lên lại rơi xuống đầu mình. Thôi thì nín thở qua truông vậy ;) Nốt sáng nay là xong cái PTTH.
Thân chúc tất cả các cháu vượt qua cửa ải cuối này thành công và Mạnh Khỏe!

Getzcoi.

Xe tăng
Nhà e cũng có ngựa nhưng 2K14 cơ. Năm nay chắc Bộ cũng ra đề cũng vừa phải vì các con vất vả hơn các ac. Chúc các con thi tốt. Bao giờ mới đến lượt e được đứng cổng ngóng như cccm đây
Mợ dậy sớm thế :D