[Funland] Hỏi các cụ về tủ lạnh Sharp loại 4 cánh

True liar

Xe tải
Nếu là cái
Chắc cụ hỏi cái ảnh bên dưới ?

Nhà em 4 người, xài cái này, giặt nhiều, thắp sáng nhiều (khoảng 60 cái bóng LED), nấu ăn bằng bếp từ, không tắm nóng. Nếu không sử dụng máy lạnh thì 450k tiền điện kể cả VAT.

Không biết như vậy là ít hay nhiều nữa :D

Nếu đúng cái này thì strongly recommend cụ mua nhé.
Em mua cái này cùng lúc với mẹ em mua Hitachi nhưng dùng thấy ưu việt hơn hẳn.
Hitachi được cái đợt này đầu tư mẫu mã đẹp, nhưng thật sự k ưu việt được như cái này đâu.
Cái này có 1 số ưu điểm theo em là như sau:
- dung tích to. Khi cần thiết và cấp bách cụ có thể để nguyên cả 1 mâm cơm vào cũng vẫn vừa. Tưởng to nhưng nhà em 2 người lớn, 2 trẻ em để vẫn vẫn, k bị "trống vắng" đâu.
- ngăn đá thiết kế lấy đá rất tiện, k bất tiện như hitachi.
- 2 ngăn lạnh phía dưới tách biệt nên em vẫn để 1 bên là đồ sống, thức ăn, 1 bên là đá và các loại kem... Vì thế đá sẽ k bị lẫn mùi thực phẩm và cảm giác sạch sẽ hơn.

Độ tiêu thụ điện em k tính, nhưng em dùng thấy tiền điện vẫn thế :D

_MeoTom_

Xe tăng
Nếu là cái

Nếu đúng cái này thì strongly recommend cun mua nhé.
Em mua cái này cùng lúc với mẹ em mua Hitachi nhưng dùng thấy ưu việt hơn hẳn.
Hitachi được cái đợt này đầu tư mẫu mã đẹp, nhưng thật sự k ưu việt được như cái này đâu.
Cái này có 1 số ưu điểm theo em là như sau:
- dung tích to. Khi cần thiết và cấp bách cụ có thể để nguyên cả 1 mâm cơm vào cũng vẫn vừa. Tưởng to nhưng nhà em 2 người lớn, 2 trẻ em để vẫn vẫn, k bị "trống vắng" đâu.
- ngăn đá thiết kế lấy đá rất tiện, k bất tiện như hitachi.
- 2 ngăn lạnh phía dưới tách biệt nên em vẫn để 1 bên là đồ sống, thức ăn, 1 bên là đá và các loại kem... Vì thế đá sẽ k bị lẫn mùi thực phẩm và cảm giác sạch sẽ hơn.

Độ tiêu thụ điện em k tính, nhưng em dùng thấy tiền điện vẫn thế :D
Đúng là e đang ngó nghiêng loại này, sẽ cố ra st ngó thực tế xem sao trước khi lấy. Nhà em thì thường tích trữ rau nhiều vì được tài trợ từ quê ra, hi vọng là phù hợp cụ nhỉ :)

all2hero

Xe buýt
Đang dùng tủ lạnh Sharp 4 cửa FS680, êm không kêu, cảm thấy dùng điện khá tiết kiệm. Mua hai ba cái này của một bác trên này chưa thấy vợ và người quen kêu ca.
Hình như lốc tủ này là của Hitachi.

superPDP

Xe điện
Sharp dùng hay phết, bền ,êm nhà cháu bị hỏng do sửa nhà va đập mạnh. Chính ra khoái hơn con hitachi sbs mới

kienvinh

Tháo bánh
Cái Sharp nhà cụ kêu có to ko à ? kêu to là e hãi lắm :D
Nhà em dùng đúng cái này. Kêu không to. Rất rộng rãi vì ngăn mát là 1 khoang to tuy 2 cửa. Ngăn đá và ngăn mát chỉnh nhiệt độ riêng, em chỉnh ít lạnh nhất rồi mà chỉ 45 phút cũng làm được đá. Điện không tốn (không có gì đột biến so với gia đình khác). Ngăn đá cũng rất to, cho cả nồi nước xương vào được. Nói chung là thỏa mãn, không có gì phải ước biết thế lấy cái 40 củ 60 củ cho hoành nữa :D

Trung_hawee

Xe buýt
Tủ inverter tiết kiệm lắm cụ ơi. Khoái là khoang ngăn mát to, ăn cơn xong bê cả mâm đút vào tủ đc.
Cụ ở HN inbox em sẽ có giá đẹp
Cụ ibox em shap đó nhé giá đẹp em múc.

Giá này siêu thị còn giảm 1tr ở HC
Và 18.990.000 ở Media + giảm thêm 1,5 triệu nếu dùng thẻ Vietcombank đó cụ
Cụ giảm kịch bn em lấy 1 con

_MeoTom_

Xe tăng
Em lấy cái SJ-FX631 về thấy lốc của Panasonic và Made in Malaysia, lúc hoạt động cũng thấy kêu tuy ko to nhưng vẫn to hơn mức em nghĩ về loại tủ Inverter ko rõ những loại khác ntn vì , đc cái rộng rãi và giá rẻ :).
Việc kêu e để ý đc vì khuya ra lấy nước lạnh nên nghe thấy rõ tiếng o o nhưng nó chạy lúc lại im chắc chuyển sang chế độ duy trì.
Việc chỉnh độ cao thấp bằng 2 chân phía trước e vặn lên chút cho tủ nó ko bị dễ di chuyển do bên dưới dùng bánh xe, ko rõ có phải tại chỗ này ko mà làm tủ kêu (sàn nhà e phẳng rồi)

leeagle75

Xe tải
Loại này dùng tốt. Em so với Panasonic 256L không thấy bill tăng tiền là bao. Loại của em mặt kính, đk cảm ứng. Mỗi tội hỏng làm đá tự động chưa biết sửa ở đâu.

ATZ

Xe tải
Em thấy con (FX680v) này là tiện dụng nhất với mức giá rất dễ chịu.
- Nó rộng rãi hơn SBS thông thường.
- 2 ngăn đá riêng biệt, có thể để thịt cá riêng biệt với kem hay thực phẩm khác với các khay riêng.
- Ngăn đá ít sử dụng để bên dưới là thuận tiện trong việc lấy đồ ở ngăn trên.
- 4 cửa nên khi mở không làm tổn thất nhiệt.
- Chỗ để nước ở cánh cửa rộng, ngăng mát lớn.
- Kiểu dáng cũng bắt mắt. có Invernter

Vì vậy em nghĩ tủ này sẽ bán rất chạy, giá so với thời kỳ đầu đã giảm vài triệu.
Sắp tới đổi nhà em cũng lấy 1 chiếc về.

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em đã đi đêm với cụ ah.

Cụ ibox em shap đó nhé giá đẹp em múc.

Giá này siêu thị còn giảm 1tr ở HC
Và 18.990.000 ở Media + giảm thêm 1,5 triệu nếu dùng thẻ Vietcombank đó cụ
Cụ giảm kịch bn em lấy 1 con

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Tủ lạnh dòng inverter khi khởi động tiếng hơi to chút. Nhưng 30 giây sau lại im phăng phắc ah.

Em lấy cái SJ-FX631 về thấy lốc của Panasonic và Made in Malaysia, lúc hoạt động cũng thấy kêu tuy ko to nhưng vẫn to hơn mức em nghĩ về loại tủ Inverter ko rõ những loại khác ntn vì , đc cái rộng rãi và giá rẻ :).
Việc kêu e để ý đc vì khuya ra lấy nước lạnh nên nghe thấy rõ tiếng o o nhưng nó chạy lúc lại im chắc chuyển sang chế độ duy trì.
Việc chỉnh độ cao thấp bằng 2 chân phía trước e vặn lên chút cho tủ nó ko bị dễ di chuyển do bên dưới dùng bánh xe, ko rõ có phải tại chỗ này ko mà làm tủ kêu (sàn nhà e phẳng rồi)

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đúng đó cụ, e đang ngó e này vì nhu cầu nâng cái tủ hiện tại hơi nhỏ so với nhu cầu. Mới đầu định sang Pana 3 cánh nhưng giá tầm 28tr, Side by side Samsung tầm 24tr, ngó em Sharp này thì giá có vẻ ngọt nhất.
Ko rõ tủ sbs giờ có là xu hướng nữa ko hay chỉ được cái nhìn hoành hả các cụ ?
Đồ của Sharp luôn rẻ hơn mà, mà hàng Sharp là xuất Thái chứ

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hôm trung kết WC em rủ mấy anh hàng xóm tụ tập cổ vũ mà tống 2 thùng bia vào 1 ngăn mà vẫn thênh thang...