[Funland] Hỏi các cụ về tủ lạnh Sharp loại 4 cánh

supporter

Xe điện
Đang dùng 1 tủ này và mua hộ cô em 1 cái, hình như model 680, made in Thailand, rất hài lòng vì rẻ (mua 2017 là 23,5 củ, bây giờ rẻ hơn vài củ), chạy rất êm, ghé tai vào mới nghe thấy (nghe nói là lốc Hitachi, bảo hành 10 năm), ngăn rộng (rộng hoqn tủ đông Sanaki 299lit). Ông anh cứ tiếc mãi mua Toshiba Nhật giá 60 củ mà ngăn tủ không rộng bằng.
Con này ngăn rau quả bé tí. Các ngăn đá cũng chia nhỏ tí mà cụ kêu to hơn cả tủ đông ngoài

khanhtx8

Xe tăng
Chắc cụ hỏi cái ảnh bên dưới ?

Nhà em 4 người, xài cái này, giặt nhiều, thắp sáng nhiều (khoảng 60 cái bóng LED), nấu ăn bằng bếp từ, không tắm nóng. Nếu không sử dụng máy lạnh thì 450k tiền điện kể cả VAT.

Không biết như vậy là ít hay nhiều nữa :D

Nhà em 2 người lớn 1 trẻ con, xài cái tủ cũ national , giặt nhiều, thắp sáng bt (khoảng 26 cái bóng LED), nấu ăn bằng bếp từ, tắm nóng lạnh , tv cực ít bật có thêm cái MRB là chấm xuống ruộng. Nếu không sử dụng máy lạnh thì 1.2tr tiền điện, mùa hè thì không dưới 2,5tr. Chả nhẽ cái tủ lạnh cũ national nhà em ăn điện nhiều thế
Nói chung với tầm giá <20tr thì các cụ chọn mua tủ lạnh SBS Sharp là quá khôn và thông minh rồi
Kiểu dáng thì SBS, 4 cánh, inverter, dung tích thì siêu khủng 650l, giá loanh quanh 16-18tr thôi

Tầm tiền này ko mua đc tủ Hitachi, Mitshubishi với cấu hình tương đương như thế đâu. Cụ thớt và một số cụ trong thớt cho em xin gửi lời ngưỡng mộ tới tư duy chi tiêu của các cụ.
Các cụ mua đc những con tủ "cận cao cấp" này chứng tỏ các cụ đều thuộc tầng lớp trung lưu rồi (nhà vs bếp cũng như thu nhập của các cụ cũng tương đối rộng rãi)
Em ngồi mâm dưới (tủ <10tr, dung tích <300l) thuộc thành phần hạ lưu xin mạo muội chia sẻ 1 ít cảm xúc tới các cụ :D
Đọc xong bài cụ em ra góc nhà ngồi xổm vì em đang dùng con National 170l made in japan sx từ năm 2000 xin được qua 2 đời chủ, giờ đang tịt đèn =)) mã nó là NR B17R2H. Nếu như đánh phỏm tự hào hơn ông móm thì em tự tin hơn ông không có tủ lạnh =))

Chỉnh sửa cuối:

Tueminh2626

Xe điện
Con này giờ có đại lý báo e 23tr bác ạ. E đinh lấy hitachi mà họ tư vấn hitachi dạo này hay xịt bo mạch tư vấn lấy con i như của bác nhưng lại thấy mọi người kêu ồn chạy k được êm, làm mát không tốt lắm. Bác dùng thì thấy thế nào? Có vấm đề gì k? Bác mua lâu chưa
Ko xịt bo mạch đâu cụ, giờ toàn tụi lừa đảo sửa nói bj xịt bo mạch đó, tủ Hitachi giờ toàn hàng Việt Nam như quạt Nidec, rồi gia công ở VN nên hay hỏng vặt lắm, các cụ có mua thì mua Made in ThaiLand hoặc Tủ Nhật nội địa là tốt nhất.

td2000

Xe tăng
Nó kêu có to ko cụ ? E ngán nhất cái này, ở quê dính cái Tóshiba kêu như máy cầy.
Sao Toshiba của cụ lại kêu to thế, em mua cho ông cụ nhà em cái 555l em ru, nhà em quyết định mua thêm cái 605l nữa

all2hero

Xe buýt
Nhà em trước dùng Sanaky 299lit lúc nào cũng chật đồ, mua tủ này dùng thâý rộng rãi, ngăn đá thì có hai khay và hai hộc đựng đá như thế là vừa, dồn thể tích vào công dụng khác. Ngăn rau thấy cũng thoải mái vì quả thì đưa lên các ngăn chính phía trên vì không nhiều đồ lắm, lại dễ lấy.
Nhà gần Aeon nên mỗi lần đi chợ mua đồ cho 1-2 tuần. Bà nội thấy tủ rộng còn gửi đồ để nhờ.
Tủ nhà em FX680 to hơn FX630, hai tủ này dài rộng như nhau, chỉ khác chiều cao nên các cụ cứ quất 680.
Trên Tiki thấy giá cũng hợp lý, 630 thì hơn 14 củ 1 chút, 680 thì hơn 18 củ.

Con này ngăn rau quả bé tí. Các ngăn đá cũng chia nhỏ tí mà cụ kêu to hơn cả tủ đông ngoài

Chỉnh sửa cuối:

all2hero

Xe buýt
Mà tủ lạnh này cũng ăn rất ít điện. Nhà 4 tầng, 2 người lớn + 2 bé + 1 giúp việc (3 nóng lạnh, không dùng điều hoà) mấy tháng mùa đông chỉ hết khoảng 650-800k/tháng, riêng tháng vừa rồi lên hơn 900k một chút (dùng bếp từ, không nấu ga).

Nam Quang Vũ

Đi bộ
Đang dùng 1 tủ này và mua hộ cô em 1 cái, hình như model 680, made in Thailand, rất hài lòng vì rẻ (mua 2017 là 23,5 củ, bây giờ rẻ hơn vài củ), chạy rất êm, ghé tai vào mới nghe thấy (nghe nói là lốc Hitachi, bảo hành 10 năm), ngăn rộng (rộng hoqn tủ đông Sanaki 299lit). Ông anh cứ tiếc mãi mua Toshiba Nhật giá 60 củ mà ngăn tủ không rộng bằng.
Con này bác mua bao nhiêu. Bác dùng cho ít đánh giá ưu nhược điểm về con sharp nhà bác. E đang kết con này mà chưa dám nhích

Nam Quang Vũ

Đi bộ
Ko xịt bo mạch đâu cụ, giờ toàn tụi lừa đảo sửa nói bj xịt bo mạch đó, tủ Hitachi giờ toàn hàng Việt Nam như quạt Nidec, rồi gia công ở VN nên hay hỏng vặt lắm, các cụ có mua thì mua Made in ThaiLand hoặc Tủ Nhật nội địa là tốt nhất.
Thì mình hỏi mua dòng sbs made in thailand mà. Bác có kinh nghiêm gì về tủ hitachi đời mới hiện nay dòng sbs k? Tầm giá trên 2chục đó chia sẻ e với. Bọn bán hàng tư vấn k nên lấy hitachi thời điểm này e chùn quá

Nam Quang Vũ

Đi bộ
Sai bét giờ là thời của LG, phân khúc điện lạnh dành cho khách bình dân hạ lưu (<10tr) LG nó là số 1
Tủ lạnh LG nó vỏ làm bằng tôn sờ mát lạnh sướng cả tay còn mấy ông kia toàn vỏ nhựa sờ vào ọp à ọp ẹp. Kiểu dáng thì bắt mắt, thời trang, chạy thì êm
Dòng sbs trên 20 củ LG sài đc k a ơi

Nam Quang Vũ

Đi bộ
Em mua hơn năm mấy rồi.
E nghĩ độ bền thì tủ lạnh sharp khá lắm. Làm lạnh ổn, làm đá nhanh. Chất đồ full như nhà e mà nó chạy ok lắm.
E chỉ chê nó ồn kiểu nồi đồng
Con này e nhìn ngoài đời rồi cũng đẹp. Nhưng lên youtube thấy bảo chế độ bảo hành sharp chối lắm nên cũng nản. Mua chẳng ai mong hỏng nhưng đồ điện tử đỏ đen. Bác dùng hơn năm rồi theo bác khênh cụ này về có nên không?

CAC

Xe buýt
Bác cho ít đánh giá nhận xét về e này đc k ạ.
Nhà em dùng em sharp 4 cánh này model 2016 cũng 4 năm rồi, nhớ hồi đấy là 20.5 củ.
Về cơ bản là ổn, chỉ có vấn đề là vùng cánh hơi nóng không biết model mới đã khắc phục được chưa.

all2hero

Xe buýt
Mua đi bác, không hối tiếc, nhà tôi toàn dùng đồ Sharp, tivi đang dùng và mua hộ hơn chục chiếc, chất lượng như hãng khác nhưng rẻ hơn.
Năm ngoái cô em có nhà mới, bỏ mất cọc 2tr tủ Hitachi ở Mediamart để mua Sharp.
Tôi mua năm 2017 là 23,5-24tr gì đó, bây giờ thì rẻ hơn, Tiki đang bán 18,5tr chỉ giao tại TPHCM, bác căn cứ vào đó mà mua.
Nếu bác cần inbox tôi cho số điện thoại chỗ này khá rẻ, bác thử liên lạc, chỗ này mạnh về tivi nhưng hàng điện lạnh cũng rất hợp lý.

Con này bác mua bao nhiêu. Bác dùng cho ít đánh giá ưu nhược điểm về con sharp nhà bác. E đang kết con này mà chưa dám nhích

Sonduong.BMV

Xe container
Em xin có ý kiến:
Nếu các cụ có ý định mua tủ lạnh side by side thì mua cái loại đắt đắt một chút, chí ít cũng trên 3 chục.Mấy cái hơn 2 chục của các hãng tên tuổi hẳn hoi nhưng dùng hơn năm các cánh đã xộc xệch, rệu dạo, các bản lề cửa như đồ gia công, đóng cửa không "phịch" phát.
Còn vấn đề nữa là tủ cánh gương dùng rất khó chịu, tự nhiên mình phải đứng ngồi trước gương, hôm nào trời ẩm thì mặt gương đọng hơi nước nhìn kinh, lúc khô trông rất bẩn, khó vệ sinh.
Muốn tiết kiệm điện thì cứ mua loại có cái tem xanh dính trước cửa và có nhiều sao bị bôi vàng.

Chỉnh sửa cuối:

Vn-Index

Xe tải

Nhà em 4 người, xài cái này, giặt nhiều, thắp sáng nhiều (khoảng 60 cái bóng LED), nấu ăn bằng bếp từ, không tắm nóng. Nếu không sử dụng máy lạnh thì 450k tiền điện kể cả VAT.

Nhà em dùng cái như này 2y rồi, nói chung ổn k có gì phàn nàn cả

hunggal

Xe tăng
Em xin có ý kiến:
Nếu các cụ có ý định mua dủ lạnh side by side thì mua cái loại đắt đắt một chút, chí ít cũng trên 3 chục.Mấy cái hơn 2 chục của các hãng tên tuổi hẳn hoi nhưng dùng hơn năm các cánh đã xộc xệch, rệu dạo, các bản lề cứa như đô gia công, đóng cửa không "phịch" phát.
Còn vấn đề nữa là tủ cánh gương dùng rất khó chịu, tự nhiên mình phải đứng ngồi trước gương, hôm nào trời ẩm thì mặt gương đọng hơi nước nhìn kinh, lúc khô trông rất bẩn, khó vệ sinh.
Ý kiến này rất sai lầm. Mua tủ lạnh trên 30 phí tiền thì đúng hơn. Con Sharp mà các bác ở trên đang nói thực sự rất tốt và giá hợp lý. Em dùng từ 2017 tới giờ vẫn như mới.

Sonduong.BMV

Xe container
Ý kiến này rất sai lầm. Mua tủ lạnh trên 30 phí tiền thì đúng hơn. Con Sharp mà các bác ở trên đang nói thực sự rất tốt và giá hợp lý. Em dùng từ 2017 tới giờ vẫn như mới.
E nghĩ đắt hơn thì tốt hơn thôi chứ nói là mua đồ nhiều tiền là phí tiền thì những cái đắt tiền ai mua.

hunggal

Xe tăng
E nghĩ đắt hơn thì tốt hơn thôi chứ nói là mua đồ nhiều tiền là phí tiền thì những cái đắt tiền ai mua.
Không hẳn cứ đắt là tốt hơn đâu bác. Hoặc tốt hơn nhưng không tương xứng với số tiền chênh.

Lion Jeepney

Xe đạp

Cụ quá giỏi hoặc đồng hồ điện nhà cụ có vấn đề ạ. Nhà em cũng như cụ toàn hơn củ :)

nsh

Xe tăng
Mấy hôm nữa, cháu cũng đang định thay cái tủ lạnh cũ ở nhà, nhà cháu nhỏ, nếu mua mấy cái tủ 2 buồng này về nhìn nó hơi "choáng". Cháu chạy qua siêu thị thấy tủ Mitsu 46EN là gọn gàng, nhiều tính năng, gas R600. Tầm 17tr
Lên đây thấy các cụ khen Sharp và LG nhiều quá.