[VOC] Hỏi-Đáp tất cả các vấn đề của VĐV tại mùa giải VOC 2018

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup

Ở mùa giải VOC 2018, để chứng tỏ vị thế là giải đua xe ô tô địa hình số 1 trong cả nước BTC VOC 2018 sẽ bám sát vào điều lệ giải đã công bố và đưa ra những quy định, quy chuẩn rõ ràng cho giải đấu qua các thông báo được đăng tải trên các kênh truyền thông chính của OTOFUN.

Và để giải đáp các thắc mắc hiện có của các đội, BTC VOC 2018 lập topic này để giải đáp tất cả các câu hỏi của đội thi. Cụ mợ nào có thắc mắc xin mạnh dạn đặt câu hỏi cho BTC. Đại diện BTC VOC 2018 sẽ có câu trả lời ngay để làm sáng tỏ những thắc mắc của cụ mợ.

Trân trọng!

TheOne

Xe điện
Em có đề nghị khâu xét xe cần chính xác về cấu hình để phù hợp đúng phân hạng thi đấu. Tránh kiện tụng hoặc cả nể

26c-01430

Xe tải
Xe Suv đăng kí mục nào vậy các cụ ơi! Xe bán tải em bán rồi, giờ chạy land, nên muốn tham gia hạng SUV

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Xe Suv đăng kí mục nào vậy các cụ ơi! Xe bán tải em bán rồi, giờ chạy land, nên muốn tham gia hạng SUV
Bác có thể đăng ký hạng cơ bản hoặc nâng cao tùy theo chiến thuật và khả năng nâng cấp.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em có đề nghị khâu xét xe cần chính xác về cấu hình để phù hợp đúng phân hạng thi đấu. Tránh kiện tụng hoặc cả nể
Theo dự kiến thì sau khi lấy ý kiến của các CLB thì phần xét xe sẽ nghiêng nhiều hơn về hậu kiểm. Phần này có lẽ bác CAMEL sẽ có thêm ý kiến từ phía BTT.

quanganhbeo

Xe tải
Mũ bảo hiểm năm nay do BTC phát cho đội thi đấu hay tự các đội phải chuẩn bị mũ bảo hiểm phù hợp?

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup

Ngong_Hankang

Xe tăng
Có mấy vấn đề em cần hỏi rõ thêm:
1. Hạng mở rộng tối đa là 10 xe thi đấu, vậy tối thiểu là bao nhiêu xe thì sẽ tổ chức? Giả sử trong trường hợp chỉ có 3 đến 4 xe liệu có tổ chức hạng đó không?
2. Các quy định về xe thi đấu của 2 hạng nâng cao và mở rộng chưa được rõ ràng lắm. Theo em, để tránh các khúc mắc về sau thì quy định về xe thi đấu, các lỗi phạt phải thật chặt chẽ. Ví dụ như hạng nâng cao có đc thay máy? Hay chỉ giữ nguyên chassis và body?
3./ Về điều lệ chấm điểm, trừ điểm, lỗi em thấy còn mơ hồ. Như việc trừ lỗi cọc, dây mọi năm quy định rõ ràng về việc trừ bao nhiêu điểm. Năm nay em thấy là dính lỗi lại cộng thêm thời gian( 10s, 30s) . Cái này cộng vào thời gian thi hay trừ vào thời gian thi đấu? Tính thời gian hay trừ điểm?
Chỗ này em nghĩ nhiều người còn mơ hồ. Cần giải thích rõ ràng kiểu văn bản hướng dẫn thi hành luật của mấy anh lập pháp việt ta í. Chứ mù mờ dân đen chả hiểu hết sau lại đè ra trừ hay cộng là cãi nhau to.
Tạm thời vài cái đó đã. Nghĩ ra cái gì lại thắc mắc tiếp sau :))

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
Có mấy vấn đề em cần hỏi rõ thêm:
1. Hạng mở rộng tối đa là 10 xe thi đấu, vậy tối thiểu là bao nhiêu xe thì sẽ tổ chức? Giả sử trong trường hợp chỉ có 3 đến 4 xe liệu có tổ chức hạng đó không?
2. Các quy định về xe thi đấu của 2 hạng nâng cao và mở rộng chưa được rõ ràng lắm. Theo em, để tránh các khúc mắc về sau thì quy định về xe thi đấu, các lỗi phạt phải thật chặt chẽ. Ví dụ như hạng nâng cao có đc thay máy? Hay chỉ giữ nguyên chassis và body?
3./ Về điều lệ chấm điểm, trừ điểm, lỗi em thấy còn mơ hồ. Như việc trừ lỗi cọc, dây mọi năm quy định rõ ràng về việc trừ bao nhiêu điểm. Năm nay em thấy là dính lỗi lại cộng thêm thời gian( 10s, 30s) . Cái này cộng vào thời gian thi hay trừ vào thời gian thi đấu? Tính thời gian hay trừ điểm?
Chỗ này em nghĩ nhiều người còn mơ hồ. Cần giải thích rõ ràng kiểu văn bản hướng dẫn thi hành luật của mấy anh lập pháp việt ta í. Chứ mù mờ dân đen chả hiểu hết sau lại đè ra trừ hay cộng là cãi nhau to.
Tạm thời vài cái đó đã. Nghĩ ra cái gì lại thắc mắc tiếp sau :))
Xin cảm ơn câu hỏi của cụ, thay mặt BTC em xin được trả lời các câu hỏi của cụ như sau:
1- BTC căn cứ vào số lượng đội đăng ký online (hạng Mở rộng) để xác nhận chính thức với từng đội, và số đội tối thiểu để có thể tổ chức thi đấu là 4 đội.

2- Theo mục V.3. Xe hạng nâng cao phải là phiên bản thương mại hoàn chỉnh. Vì vậy không được phép cắt ngắn sắt xi, không được thay máy. Hạng Mở rộng thì không bị các giới hạn này, chỉ bắt buộc phải có sắt xi và phải có khung chống lật cùng với vỏ cabin, cửa và nóc

3- Theo mục VII.A.1 thì Thời gian thi đấu = (Thời gian xe chạy + Thời gian phạt). Cho nên thời gian phạt sẽ được cộng vào thời gian thi đấu. Bảng tổng sắp sẽ được so sánh theo thời gian đã được cộng thêm điểm phạt. Cách tính này thay đổi nhiều và tường minh hơn cách tính trước đây là sắp xếp thứ tự theo thời gian, quy thành điểm rồi mới trừ điểm lỗi phạt.

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
Trong trường hợp đội thi tự lo mũ bh phù hợp với yêu cầu của BTC đưa ra, có dc ko cụ?
VĐV bắt buộc phải dùng mũ do BTC cung cấp vì liên quan tới hình ảnh của Giải, có logo của chương trình và các đơn vị tài trợ cụ ạ.

Nội dung này được quy định trong mục IV.2 của Điều lệ Giải

quanganhbeo

Xe tải
Giải thưởng năm nay thế nào cụ? có gấp dc 10 lần năm ngoái ko cụ? Điều này rất quan trọng cho các con rời phá xe quyết định có thử vận may hay ko

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
Giải thưởng năm nay thế nào cụ? có gấp dc 10 lần năm ngoái ko cụ? Điều này rất quan trọng cho các con rời phá xe quyết định có thử vận may hay ko
BTC đang làm việc với các đơn vị tài trợ để tìm nguồn kinh phí hỗ trợ tổ chức Giải. Hiện tại chưa có các xác nhận về giải thưởng tiền mặt và hiện vật nên BTC sẽ công bố chính thức về tổng giá trị giải thưởng trong thời gian ngắn sắp tới.

quanganhbeo

Xe tải
BTC đang làm việc với các đơn vị tài trợ để tìm nguồn kinh phí hỗ trợ tổ chức Giải. Hiện tại chưa có các xác nhận về giải thưởng tiền mặt và hiện vật nên BTC sẽ công bố chính thức về tổng giá trị giải thưởng trong thời gian ngắn sắp tới.
E hỏi thế thôi, ko lại bị các cụ khác chưởi hỏi lằm hỏi lốn. E xin phép lót dép hóng các cụ khác hỏi. E chỉ là thằng khán giả quan tâm đến giải VOC nên có mấy câu hỏi trên thôi ạ. Tks cụ VOC

Xíu

Xe buýt
... nhà bán đường trước cổng trường cạnh công an p
E hỏi ( năm nào ko nhớ đã có trường hợp như thế ) :
1. E bị lỗi đổ 1 cọc, trừ điểm. Ví dụ còn 70 điểm cho bài thi đó. E ok ngay.
2. Xe khác, ko đổ cọc nào, được 70 điểm.
3. Kết quả : e xếp sau. Cái này e ko phục.
Vậy xin hỏi BTC là xếp hạng sẽ thế nào???

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
E hỏi ( năm nào ko nhớ đã có trường hợp như thế ) :
1. E bị lỗi đổ 1 cọc, trừ điểm. Ví dụ còn 70 điểm cho bài thi đó. E ok ngay.
2. Xe khác, ko đổ cọc nào, được 70 điểm.
3. Kết quả : e xếp sau. Cái này e ko phục.
Vậy xin hỏi BTC là xếp hạng sẽ thế nào???
Em xin cảm ơn câu hỏi của cụ, em xin phép được trả lời như sau:
Theo mục VII.A.2 trong điều lệ, hai đội cùng điểm thì đội nào có ít điểm phạt sẽ thắng. Quy định xếp thứ hạng như thế để khuyến khích các đội thi nâng cao tính cẩn thận và nắn nót trong bài thi đấu của mình.

vitara73

Xe buýt
1. Các lỗi phạt sau cộng thêm 10 giây (10s) vào thời gian thi đấu:

- Bước qua cáp khi đang tời.

- Cáp tời để trong cabin xe.

- Cáp tời chạm đất khi xe chạy.
...
Theo tôi quy định phát cáp tời để trong xe là không phù hợp, do có nhiều xe hạng từ nâng cấp có xe sẽ để tời trong khoang sau của xe, và cáp tời ở trong xe, nên quy định riêng cho hai hạng dùng tời.
Cáp tời chạm đất khi đang chạy, trường hợp kéo cáp thì dây tời chạm đất là bình thường và xe vẫn đang chạy, nên quy định cụ thể hơn

vitara73

Xe buýt
Bảng điểm do đăng ký max là 30 xe thì không cần số thứ tự đến 40 xe

BiEmDupliu

Xe máy
Không thấy qui định về dán quảng cáo của đội thi, và giải đấu?