Chi hội .:: Hội Ford Ranger::.

Long Bảo

Xe hơi
chào cccm. chuyện là sau tết em đi Buôn mê thuật dự đám cưới con thằng bạn, tiện đi du lịch tây nguyên luôn, em xin cccm chỉ giáo, đường đi ntn cho phù hợp , em đi xe Ranger At 2.2. cụ thể đi từ HN , nên đi đường nào, nơi nào ăn nghỉ..... mong đc cccm chỉ giáo giúp

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Các cụ cho em hỏi chút.
Ranger bản XL ngoài option kém hơn thì các khoản khác như cách âm, máy có khác gì nhiều so với bản XLS không ạ?
Em định lấy một em Ranger bản XL rồi độ thêm mâm, cam, cảm biến lùi, kính điện, cho bằng với bản XLS.
Liệu có ổn không ạ?

Em mới lấy 1 chú XL để phục vụ công việc và thi thoảng đi chơi xa. Em bán bộ vành sắt và lốp HT theo xe dc 9 củ, mua lại dc bộ vành của XLS 4 củ và bộ lốp AT 265/75R16 giá 6 củ, coi như mất 1 củ cho vành lốp.

Em đang làm bộ giá để chân gấp lên dc cho tiện lên xuống. Và sau đó là cản sau loại nhẹ và gọn, chứ các mẫu cản độ hiện nay đều khá nặng và cồng kềnh.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bản XL đời cuối 2016 đã có thêm 1 số cải tiến như gương chỉnh điện, ABS và 2 túi khí, đài FM với Bluetooth và USB, thoải mái cho nhu cầu của em là 80% phục vụ cho công việc.

Máy 2.2 công suất 125 mã lực kết hợp với số tay cũng ko quá tệ. Chạy đường dài khi cần vượt xe khách hoặc công 40 ft mà về số 3-4 thì cũng rất dứt khoát. Và trong trường hợp muốn thả trôi thì đạp côn rồi bon bon cũng thấy khoái ạ.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Camera và cảm biến lùi em nghĩ là cần thiết, lúc nào làm cản sau em sẽ tích hợp vào. Còn kính điện chắc ko cần lắm vì em toàn bật điều hòa nên chả có nhu cầu lên xuống kính. Qua trạm thu phí thì tập thể dục tí cho tay trái nó cân với tay phải cứ sang số liên tục :D

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Vụ sang số: cái máy dầu của XL nó hơi kém nên vòng tua dưới 1400 thì rung phết, mà trên 2000 thì lại hơi gằn và có cái mũi tên báo tăng số. Vì thế nếu chạy phố thì phải tích cực chuyển số cho mượt. Còn chạy QL hay cao tốc thì ko vấn đề lắm. Số 6 quất 100 thì chỉ 1700v/p đúng khoảng ngọt luôn.

Long Bảo

Xe hơi
Đầu xuân năm mới em chào cccm CLB ford Ranger. cccm cho em hỏi tại TP Bắc Ninh có trung tâm bảo hành xe Ford không ạ

NguyễnVTân

Đi bộ
Các anh giúp em: em đang cần mua 01 em XLS AT Màu trắng giá 600 triệu:D Lùi........................ xin các anh chỉ giáo, tư vấn giúp em ạ :-bd:-bd:-bd:-bd Phone của em 0969069993

Chỉnh sửa cuối:

HuyCDS

Đi bộ

Em mới lấy 1 chú XL để phục vụ công việc và thi thoảng đi chơi xa. Em bán bộ vành sắt và lốp HT theo xe dc 9 củ, mua lại dc bộ vành của XLS 4 củ và bộ lốp AT 265/75R16 giá 6 củ, coi như mất 1 củ cho vành lốp.

Em đang làm bộ giá để chân gấp lên dc cho tiện lên xuống. Và sau đó là cản sau loại nhẹ và gọn, chứ các mẫu cản độ hiện nay đều khá nặng và cồng kềnh.

Cụ lấy xe tháng mấy, em lấy xe tháng 10, cũng bản XL, màu giống màu xe cụ, nhưng chưa có gương chỉnh điện; mà cụ mua được bộ vàng XLs hạt rẻ nhỉ!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cụ lấy xe tháng mấy, em lấy xe tháng 10, cũng bản XL, màu giống màu xe cụ, nhưng chưa có gương chỉnh điện; mà cụ mua được bộ vàng XLs hạt rẻ nhỉ!
Vâng cuối t12 em đi xem xe thấy có thêm mấy món gương điện với đài đóm nên đặt luôn, tháng 1 lấy xe bác ạ.

Vành thì có bác khách đi XLS lên đời nên em bán hộ bác ý bộ lốp còn bộ vành giá tình thương.

KIMGIA

Xe đạp
E đặt ở 105 Láng Hạ, thấy sale bảo 18 tháng này xuống nhận xe, E lấy bản XLS 4x2 MT mầu vàng cát rổ giá kịch kim 590 khuyến mãi lót thùng. Cưới vợ 2 về E show các cụ nhé.
cụ lấy dc rẻ thế em cũng định nhắm em này có mấy đại lý toàn báo từ 620 trở lên. Cụ đàm phán kiểu gì mà dc giá ngon vậy

Dragooon

Đi bộ
Xin các cụ tư vấn. Hiện tại em đang đắn đo con Ranger XLS MT. Giá hợp lý mà trông hoành tráng. Nhưng có điều em chỉ sử dụng ở Hà Nội là chính, mà cũng chẳng có nhu cầu vận chuyển hàng gì. Nếu cưới em này về ngắm chắc chỉ sướng còn đi lại chắc bất cập lắm. Có cụ nào đồng cảnh em kg xin lời khuyên.

Laluz

Xe hơi
Xin các cụ tư vấn. Hiện tại em đang đắn đo con Ranger XLS MT. Giá hợp lý mà trông hoành tráng. Nhưng có điều em chỉ sử dụng ở Hà Nội là chính, mà cũng chẳng có nhu cầu vận chuyển hàng gì. Nếu cưới em này về ngắm chắc chỉ sướng còn đi lại chắc bất cập lắm. Có cụ nào đồng cảnh em kg xin lời khuyên.
Như cụ nêu thì nói nhanh và cứng là không nên.

Dragooon

Đi bộ
Vâng. Em chỉ đang nghĩ là bằng tiền này thì cũng mua đx 1 em sedan loại thấp nhất. Nếu em bỏ qua vụ cái thùng đằng sau của ranger, thì xe hoàn toàn thay đc em sedan với nhu cầu đi lại che nắng mưa của em. Thêm nữa xe khỏe, gầm cao, máy dầu tiết kiệm, dáng hầm hố, thuế trước bạ 2%....(. theo như hiểu biết hạn hẹp về xe hơi củ em). Nên em đang thấy Ranger là 1 món hời ạ. Cụ nội công thâm hậu, thông cho em phát.