[Funland] Hỏi học phí tiểu học Đoàn Thị Điểm, Vin, Nguyễn Siêu?

ca_kiem

Xe container
Nếu mục tiêu của cụ là thi đại học thì đúng là trường công tốt hơn. Nhưng e muốn con nó vừa học vừa chơi. K phải ngẫu nhiên em muốn con học 1 trong số các trường N Siêu, ĐT Điểm, Vin đâu, mà vì vợ em dạy 1 trong số các trường này nhưng trường vợ em lại xa nhà. Trong khi 1 trong số những trường này lại sát nhà em.
E cũng cho con trải nghiệm câu lạc bộ rồi. Nói chung là con rất thích. Cu nhà em tiếng Anh chưa được luyện chứ toán IQ có vẻ tốt.
Nhược điểm các các trường này là:
1. Học phí tăng từng năm 1 nên k biết ntn mà lần.
2. Đoàn Thị Điểm k công khai học phí và có vẻ chia ra nhiều khoản để nhìn qua học phí có thể thấp.
Học phí giống nhau hết mà, trường ngôi sao hay trường archimedes cũng gần 10 triệu / tháng. Đoàn thị điểm hệ Cambridge cũng 10 triệu.

raninc

Xe tải
Bọn vin điên quá cc nhỉ. Bằng này thì cho sang wellspring tiếng anh ngon hơn.
Có cụ nào cho con học thực nghiệm trên Liễu Giai ko ạ?!
Trường này thì ngon quá cơ mà e thấy đợt tuyển sinh xếp dài dài tranh nhau mua hồ sơ. Khó vào phết hêh

bonongcoc

Xe buýt
Con thứ 2 nhà em đang học lớp 1 dtd thì hàng tháng là 6tr6 cả ăn sáng. Nhà gần nên ko đi xe. Đầu năm nhập học đóng linh tinh tầm hơn 4tr thì phải. Ko còn tiền ngoài gì nữa. Quỹ phụ huynh thì 3-4tr/năm tùy lớp.
Con chị năm ngoái học lớp 5 thì chỉ có 4tr7/ tháng bao gồm ăn sáng. Ko xe đưa đón.
Trường chia làm 3 mức học phí.
Lớp 1 cao nhất, lớp 2,3 thấp hơn, lớp 4.5 thấp nhất.
Con nhà em hệ thường hết ạ.

babeo

Xe điện
Thật là nếu ko đủ lực cho con đi du học từ cấp 3 hay hết cấp 3 thì thôi. Học mấy trường đó ko đấu được tốp 5 trường cấp 3 hay đại học việt nam đâu.
Cụ căn cứ vào đâu mà bảo thế ạ? F1.2 nhà cháu học Dtd đây, già nửa lớp đậu trường chuyên, nhiều cháu đậu 2, 3 trường .

L.C.D

Xe container
Bọn vin điên quá cc nhỉ. Bằng này thì cho sang wellspring tiếng anh ngon hơn.
Có cụ nào cho con học thực nghiệm trên Liễu Giai ko ạ?!
Wellsprings con em học 1 năm cũng nhiều cái ko ổn cụ ạ, kiểu học dàn trải quá nhiều môn nên chẳng có cái gì là sâu là nổi bật. Còn TA bên đấy nếu hs có tố chất và chăm chỉ thì ngon, ko thì làng nhàng lắm. Mà xét cho cùng, đã có tố chất và chăm chỉ thì học trường làng vẫn ngon. So ra thì Nguyễn Siêu vẫn ổn nhất trong tầm tiền (cả về địa điểm - ko quá xa trung tâm, csvc tạm ổn, giáo viên ổn, nề nếp, ctr học ổn), còn hệ Cam NSiêu là rẻ nhất rồi. Em toàn nộp tiền cả năm cho 2 thằng nhà em thì đc giảm 5%, thằng bé giảm thêm 10% cho con thứ 2, cũng đỡ đc khơ khớ ạ.

lum_dong_tien

Xe tăng
Trường này thì ngon quá cơ mà e thấy đợt tuyển sinh xếp dài dài tranh nhau mua hồ sơ. Khó vào phết hêh
Thế hả cụ.Cửa chỗ em ra giá 1000$ là có 1 suất rồi ạ :D
Wellsprings con em học 1 năm cũng nhiều cái ko ổn cụ ạ, kiểu học dàn trải quá nhiều môn nên chẳng có cái gì là sâu là nổi bật. Còn TA bên đấy nếu hs có tố chất và chăm chỉ thì ngon, ko thì làng nhàng lắm. Mà xét cho cùng, đã có tố chất và chăm chỉ thì học trường làng vẫn ngon. So ra thì Nguyễn Siêu vẫn ổn nhất trong tầm tiền (cả về địa điểm - ko quá xa trung tâm, csvc tạm ổn, giáo viên ổn, nề nếp, ctr học ổn), còn hệ Cam NSiêu là rẻ nhất rồi. Em toàn nộp tiền cả năm cho 2 thằng nhà em thì đc giảm 5%, thằng bé giảm thêm 10% cho con thứ 2, cũng đỡ đc khơ khớ ạ.
Tiêu chí của em chỉ cần kĩ năng,ngoại ngữ và môi trường vui vẻ thôi mà tốn đạn quá ạ.

raninc

Xe tải
Thế hả cụ.Cửa chỗ em ra giá 1000$ là có 1 suất rồi ạ :D

Tiêu chí của em chỉ cần kĩ năng,ngoại ngữ và môi trường vui vẻ thôi mà tốn đạn quá ạ.
Ngoại ngữ học acet đỉnh nhất hn r hơn đứt mấy trường quốc tế hehe. E cũng vậy học thêm nếm nhiều chả giải quyết đc j. Còn kỹ năng mấy trường ở vn vẫn chưa ra thế hệ nào nên qdiem cá nhân e vẫn đặt dấu hỏi. Thế hệ trc thì sv mới là bước ngoặt về kỹ năng và sự trưởng thành, còn thế hệ sau chắc e nghĩ đến cấp 3 là cùng hehe. Mà e thấy c3 mây trường cấp 3 lớn tí cũng đc hoạt động môi trường nhiều phết. Còn về cơ bản e vẫn chưa thấy nhiều sự khác biệt hehe. Trẻ rảnh cho thể thao, học đàn, học vẽ... cho đa tài haha

raspberry

Xe tăng
Vì chủ thớt hỏi giá 2019 cho bé 2013 thì em xin trả lời luôn chỉ duy nhất 1 giá là 8,5 triệu vì mợ thịnh không nhận CLC nữa. NS vào đã khó.... gồng mình học hết 12 năm cũng vất vả.
Năm 2018 có hơn 70 bạn bị loại (khoá có 200 em) thi từ 5 lên 6. Lên đến lớp 8-9-10-11-12 năm nào cũng thi loại.
Vâng, năm ngoái em định xin ngang cho nhóc nhà em học ở đây, thấy bảo có 10 lớp 5 nhưng khi kên lớp 6 còn 6 nên em thôi.

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun
Giá của các cụ chắc là CLC lâu rồi, giá mới cho rắn 2013 là

Giá trên chưa Bảo gồm tiền ăn 850k / tháng; chưa bao gồm tiền xe
Ông anh cùng làm với em, con năm nay học lớp 1 Nguyễn Siêu, tổng tất tần tật là 10 củ 1 tháng ạ.

L.C.D

Xe container
Con cụ trong trường còn đỡ, lớp 6 năm nay dành một lớp cho các trường ngoài thì vào chỉ khoảng 30 em, tuy nhiên hồ sơ ngoài vào cũng đã 500-600 em:(
Trong trường thì năm nay loại 100 cháu cũng sợ lắm cụ ơi. Mà thằng lớn nhà em đang học trong trường, thằng bé mà trượt vỏ chuối đi học chỗ khác thì toi em. :((

Vinhhht12

Xe buýt
Em đang tính cho bé lớn vào Alaska vì thấy chương trình hay quá nhưng trường cũng mới, chuâ nhiều review. Cụ cho em xin ít thông tin review trường nhé. Kính cụ.
Về cơ sở vật chất :
Hiện tại vẫn đang phải thuê lại của trương mầm non cụ ạ. Mặc dù vậy em thấy cũng khá ổn.

Về giáo trình học :
Cá nhân em thấy không có vấn đề gì. Trường hợp F1.1 nhà em thấy tiến bộ rõ rệt về cả tư duy lẫn ngôn ngữ ( Việt / Anh ) .
Đặc biệt em nhận thấy việc test đầu vào rất nghiêm túc và không có ngoại lệ. Yêu cầu khá cao so với tư duy và khả năng đọc hiểu ngôn ngữ ( Việt / Anh ) của bọn trẻ con.

Về giáo viên :
Em chưa có điều kiện tiếp xúc với các thầy / cô nước ngoài phụ trách môn tiếng anh nên chưa thể đánh giá được hết nên mạn phép cụ em ko review được .
Với các giáo viên người Việt , các thầy / cô đều ổn, rất nhiệt tình và chịu chỉ bảo cho các con. Đặc biệt là mấy đứa chuyển ngang như F1.1 nhà em, các cô còn bố trí ở lại hướng dẫn chỉ bảo 1-1 thêm để bắt nhịp được với các bạn vào từ đầu năm.

Về định hướng lâu dài của Trường : Đây là vấn đề em quan ngại nhất trước khi quyết định chuyển F1.1 sang đây học. Vì năm ngoái khi trao đổi với cô Hiệu Trưởng về định hướng của trường thì cô có báo mục tiêu ban đầu là lấy tiêu chí chất lượng đào tạo làm mục tiêu hàng đầu. Nền móng là bậc tiểu học nên từ h đến 2020 sẽ chỉ tập trung vào bậc tiểu học, chưa có trung học cơ sở và trung học phổ thông. Tùy tình hình thực tế :D sẽ có review lại hàng năm và thông báo đến các cha mẹ học sinh về kế hoạch các năm tiếp theo.

L.C.D

Xe container
Vâng, năm ngoái em định xin ngang cho nhóc nhà em học ở đây, thấy bảo có 10 lớp 5 nhưng khi kên lớp 6 còn 6 nên em thôi.
Mấy năm nay Nguyễn Siêu hot cả cấp 2 nên mới có chuyện loại cả hs cấp 1 trong trường. Trc đây cấp 2 NSieu vắng vì các bố mẹ chỉ cho con học cấp 1 rồi cấp 2 thi sang các trưởng đỉnh khác. Cách đây 2 năm cu lớn nhà em từ lớp 5 lên 6 chỉ thi để xem vào hệ Cam hay ko, chứ đã có nguyện vọng học tiếp cấp 2 là đỗ. Đợt vừa rồi chỉ có đky tuyển sinh trực tuyến mà cũng nháo nhào hết cả, em chỉ mong thi sớm có kq sớm cho đỡ sốt ruột chờ đợi. Mệt ghê cơ.

ca_kiem

Xe container
Có ai năm nay F1 lên lớp 1 chưa..mệt mỏi quá đi mất

PentaCT

Xe hơi
có cụ nào có kinh nghiệm 2 trường THCS Ngôi Sao và Archemedes k ạ. F1 nhà e đỗ vào cả 2 đang lựa chọn phân vân k biết nên theo trường nào. Và cụ nào biết học phí cho e xin luôn tí thông tin dc k ạ.

PentaCT

Xe hơi
Mấy năm nay Nguyễn Siêu hot cả cấp 2 nên mới có chuyện loại cả hs cấp 1 trong trường. Trc đây cấp 2 NSieu vắng vì các bố mẹ chỉ cho con học cấp 1 rồi cấp 2 thi sang các trưởng đỉnh khác. Cách đây 2 năm cu lớn nhà em từ lớp 5 lên 6 chỉ thi để xem vào hệ Cam hay ko, chứ đã có nguyện vọng học tiếp cấp 2 là đỗ. Đợt vừa rồi chỉ có đky tuyển sinh trực tuyến mà cũng nháo nhào hết cả, em chỉ mong thi sớm có kq sớm cho đỡ sốt ruột chờ đợi. Mệt ghê cơ.
C2 Nguyễn Siêu học Cam nên càng hot. F1 nhà e cũng dự tính nhưng xét lại thấy English chưa đủ khả năng để theo ngay từ bây giờ nên thôi luôn.

duongbinh07

Xe điện
Giá của các cụ chắc là CLC lâu rồi, giá mới cho rắn 2013 là

Giá trên chưa Bảo gồm tiền ăn 850k / tháng; chưa bao gồm tiền xe
3 đứa là ốm đòn đây !!!
AMS cấp 2 học phí ntn các cụ nhỉ ? Cậu cả nhà em đang học NTT, tổng học 2 buổi + ăn - gần 3 triệu / tháng

NoVi

Xe tải
Cấp 3 NS thì sao các cụ ơi. Cho em
It thông tin

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
H ai còn mục tiêu thi đại học nữa cụ, mục tiêu thì mục tiêu học bổng nc chả hạn. Chứ vn h phổ cập đại học rồi còn j là mục tiêu nữa cụ ơi hehe. Còn tất nhiên trường học phí đắt sẽ tốt hơn nhiều cái. E thì thích cho học trường công còn tiếng a thì học bên tt nc ngoài như acet luôn tiếng a thì lên nhanh hơn là điều chắc chắn hehe
em tưởng học ngoại ngữ phải có môi trường thì mới nhanh giỏi được chứ ạ. Học thêm học nếm làm sao bằng được vậy cụ?

llg

Xe hơi
Cụ nào giờ này còn thờ mấy trường công, bảo muốn đỗ vào các trường cấp 3 chuyên hoặc top ĐH thì học trường công tốt hơn thì chắc phải cập nhật lại tình hình nhé. Không phải tự nhiên bố mẹ đổ tiền đầu tư cho con vào các trường tư đó thay vì vào trường công đâu, hoá ra người có tiền người ta ... không khôn à. Ngoài ra xem thử các kết quả thi cấp thành phố Olympic các môn cơ bản như toán, tiếng Anh chả hạn mấy năm gần đây xem các trường công nó bị các trường tư như Ngôi Sao, Newton, Nguyễn Siêu ... nó đập cho tan nát như thế nào các cụ nhé.