Hỏi kinh nghiệm đi Hà Giang - Lũng Cú - Đồng Văn

WHITE TIGER

Xe container
Nghỉ lễ chỗ nào cũng căng như dây đàn ạ.Sơn La Điện Biên thì thoải mái ạ

rfs

Xe điện
Cụ đi ngày nào,em chạy 1 lèo gần 6h từ Hà Giang là về tới Nội Bài.Nếu đi từ 6h sáng về tận hà nội rồi vòng ngược lên sân bay vẫn thừa thời gian.Cụ cẩn thận thì đi sớm cũng được
cụ ấy đi bằng xe máy cụ ơi, mình chưa đi xe máy nên ko biết thế nào :D

Lamlinhmerye

Đi bộ
Cụ đi ngày nào,em chạy 1 lèo gần 6h từ Hà Giang là về tới Nội Bài.Nếu đi từ 6h sáng về tận hà nội rồi vòng ngược lên sân bay vẫn thừa thời gian.Cụ cẩn thận thì đi sớm cũng được
Dạ em cảm ơn ạ. cho em hỏi thêm là từ TP Hà Giang em đi xe máy đến Hoàng Su Phì (bản Luốc) sáng đi chiều quay lại Hà Giang thì có thể k ạ? Nói thêm là sáng ngày tiếp theo em sẽ phượt Đồng Văn ạ.

Lamlinhmerye

Đi bộ
Với thời gian đó của bạn chơi thoải mái nhé. Nhất là đi XM. Tuy nhiên, từ HN-HG cũng hcả có j để ngắm cả nên đi bằng ô tô lên HG (có gửi XM - 300K/lần) vừa đỡ mệt vừa có sức khỏe để chinh fạt HG. KHi nào rảnh mình lên cung cho
Cụ ơi lên dùm em cung phượt Hà Giang - Đồng Văn - Lũng Cú - Mèo Vạc trong 2 ngày với ạ. Trong đó có 1 ngày em đi chợ Phiên ở gần Dinh vua Mèo.

WHITE TIGER

Xe container
Dạ em cảm ơn ạ. cho em hỏi thêm là từ TP Hà Giang em đi xe máy đến Hoàng Su Phì (bản Luốc) sáng đi chiều quay lại Hà Giang thì có thể k ạ? Nói thêm là sáng ngày tiếp theo em sẽ phượt Đồng Văn ạ.
Xe máy thì chạy tốt

Vân Hồ

Đi bộ
Chào các Bác,

Bọn chúng em là 3 em bánh bèo, đang có kế hoạch đi HÀ GIANG trong 3 ngày.
Dự định là sẽ bắt xe từ HÀ NỘI lên HÀ GIANG trong đêm 5/10 này (sẽ về lại HÀ NỘI vào tối ngày 8).
Sau đó sẽ thuê xe máy từ Hà Giang đi tham quan các vùng lân cận.
Tình hình đây là lần đầu tiên bọn em phượt bằng xe máy ở vùng này nên cũng rất phân vân không biết là có quá nguy hiểm không. Xin nhờ các bác lên dùm em cung này, em đa tạ các bác lắm lắm ạ.

_Se7eN_HN

Xe đạp
Em mới đi về thấy để đi thoải mái phải 3 ngày các bác ạ, đi 2 ngày oải mà ko chơi được nhiều.

coquay

Xe container
Các cụ cho em hỏi với tg chỉ 3 ngày thì đi hà giang từ hà nội thì đi đc những đâu ạ. Em xem các cung đường các cụ đã đi qua thấy hầu như đi 4 ngày mới khám phá thăm thú tương đối đc mảnh đất hà giang, với chỉ 3 ngày em nhờ các cụ tư vấn thêm cho e, em tự lái xe từ ha nội đi ạ.

rfs

Xe điện
Các cụ cho em hỏi với tg chỉ 3 ngày thì đi hà giang từ hà nội thì đi đc những đâu ạ. Em xem các cung đường các cụ đã đi qua thấy hầu như đi 4 ngày mới khám phá thăm thú tương đối đc mảnh đất hà giang, với chỉ 3 ngày em nhờ các cụ tư vấn thêm cho e, em tự lái xe từ ha nội đi ạ.
3 ngày 2 đêm là ok, cụ thích thì đi tour, ko thì tự lái xe, nên đi sớm ngày đầu, tối ngủ Quản Bạ. Hôm sau đi Yên Minh, Đồng Văn, thăm dốc Thẩm Mã, phố Cáo, dinh nhà Vương, nhà của Pao, cột cờ Lũng Cú; còn sớm thì đi Mã Pí Lèng luôn, tối ngủ Mèo Vạc. Hôm sau đi từ Mèo Vạc về Yên Minh qua đèo chữ M, dốc chữ P; về km 0 ở Hà Giang tầm đầu giờ chiều, chơi ở đó 30p rồi về HN; nên có 2 tài đổi nhau, xe gầm cao thì tốt.

coquay

Xe container
3 ngày 2 đêm là ok, cụ thích thì đi tour, ko thì tự lái xe, nên đi sớm ngày đầu, tối ngủ Quản Bạ. Hôm sau đi Yên Minh, Đồng Văn, thăm dốc Thẩm Mã, phố Cáo, dinh nhà Vương, nhà của Pao, cột cờ Lũng Cú; còn sớm thì đi Mã Pí Lèng luôn, tối ngủ Mèo Vạc. Hôm sau đi từ Mèo Vạc về Yên Minh qua đèo chữ M, dốc chữ P; về km 0 ở Hà Giang tầm đầu giờ chiều, chơi ở đó 30p rồi về HN; nên có 2 tài đổi nhau, xe gầm cao thì tốt.
Em cảm ơn cụ nhiều e đi 3 tài cụ ợ, mà đi hết điểm trên chắc cũng hơi căng nhỉ tình hình cung đường như vậy có hay gặp xxx ko ạ

rfs

Xe điện
Em cảm ơn cụ nhiều e đi 3 tài cụ ợ, mà đi hết điểm trên chắc cũng hơi căng nhỉ tình hình cung đường như vậy có hay gặp xxx ko ạ
xxx Tuyên Quang cụ để ý đè vạch, vượt phải, tốc độ; xxx Hà Giang e thấy ko hoạt động gì nhưng thấy cụ Hổ Trắng bảo thỉnh thoảng có thổi nồng độ cồn, nhưng mới lên đó bạn bè bảo chủ trương của tỉnh thôi cái này để hút du lịch :D; đường đèo thì ko có xxx

WHITE TIGER

Xe container
xxx Tuyên Quang cụ để ý đè vạch, vượt phải, tốc độ; xxx Hà Giang e thấy ko hoạt động gì nhưng thấy cụ Hổ Trắng bảo thỉnh thoảng có thổi nồng độ cồn, nhưng mới lên đó bạn bè bảo chủ trương của tỉnh thôi cái này để hút du lịch :D; đường đèo thì ko có xxx
Dịp này thì cuối tuần là thổi hết

nadushop

Xe điện
Em vừa đi về, công nhận là Hà Giang không có xxx.
Nhưng lượt về em đi lối Sơn Dương để về HN thì 2 lần bị xxx vẫy, 1 lần tốc độ, 1 lần bảo qua ngã 3 không xin nhan~X( (đoạn này là Tuyên Quang ợ)

rfs

Xe điện
Vâng TQ hay bắt linh tinh lắm

Binhhidecc

Xe buýt
Hôm em đi tuyên quang chụp ảnh ở lò gạch thấy xxx tq có gì đâu, còn dặn em là uống rồi đừng lái xe không bị phạt đấy, mặt em đỏ tía tai vẫn leo lên xe không quên cười thân thiện đi tiếp mà chả làm sao, hay hôm đấy các anh đấy chê các cụ ạ.

chuyenchemgio

Xe tăng
Em oámh dấu. Tuần sau em làm chuyến tây bắc 3 ngàay.

matizdo

Xe tăng
Không biết dịp Tết Dương lịch Hà Giang có cháy phòng không hả cccm. Em định làm chuyến dịp này mà băn khoăn về khoản ở, vì em cũng chưa biết khởi hành vào thời gian nào nên không tiện đặt trước

Bimmer

Xe điện
Kính chào các cụ,
Em đang lên kế hoạch cuối tuần này đi Hà giang, lộ trình em đã dự định như sau các cụ cho em ý kiến chuyên môn với ạ.

Sáng thứ 7 xuất phát từ Hà nội khoảng 8AM, nghỉ đêm tại Hà giang.
Q1: Ăn trưa ở đâu thì tốt ạ?
Q2: Ở Quản bạ có Dao Lodge (Gần núi Cô Tiên) trông rất hay, không biết là đi từ HN có thể lên đến Quản bạ trước 7h được không hoăc có nên không vì thấy nhiều cụ nói từ HG lên QB rất đẹp, nên đi buổi sáng? Cụ nào đã ở Dao Lodge cho em xin review với ạ.

Sáng CN xuất phát từ Hà giang đi Lũng cú, tới Đồng văn nghỉ đêm.
Q3: Ngoài Lũng Cú còn những địa điểm nào nên tới trên cung đường này ạ?

Sáng thứ 2, từ Đồng Văn đi Mèo vạc thăm Mã Pi Lèng rồi lộn lại về thẳng Hà nội.
Q4: Có thể ăn trưa ở chỗ nào?
Q5: Khởi hành từ 6AM thì mấy giờ có thể có mặt ở HN ạ?

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
cụ đi giống em đợt tháng 11 nhưng ngày 1 em đi lúc 6h tối ở HN và ngủ đêm ở HG, còn ngày 3 em chỉ tới mã pì lèng là quay về Lũng cú và phi thẳng HN.
Ngày 3 cụ nên chạy 2 tài nhé :)
Kính chào các cụ,
Em đang lên kế hoạch cuối tuần này đi Hà giang, lộ trình em đã dự định như sau các cụ cho em ý kiến chuyên môn với ạ.

Sáng thứ 7 xuất phát từ Hà nội khoảng 8AM, nghỉ đêm tại Hà giang.
Q1: Ăn trưa ở đâu thì tốt ạ?
Q2: Ở Quản bạ có Dao Lodge (Gần núi Cô Tiên) trông rất hay, không biết là đi từ HN có thể lên đến Quản bạ trước 7h được không hoăc có nên không vì thấy nhiều cụ nói từ HG lên QB rất đẹp, nên đi buổi sáng? Cụ nào đã ở Dao Lodge cho em xin review với ạ.

Sáng CN xuất phát từ Hà giang đi Lũng cú, tới Đồng văn nghỉ đêm.
Q3: Ngoài Lũng Cú còn những địa điểm nào nên tới trên cung đường này ạ?

Sáng thứ 2, từ Đồng Văn đi Mèo vạc thăm Mã Pi Lèng rồi lộn lại về thẳng Hà nội.
Q4: Có thể ăn trưa ở chỗ nào?
Q5: Khởi hành từ 6AM thì mấy giờ có thể có mặt ở HN ạ?