Hỏi kinh nghiệm đi Hà Giang - Lũng Cú - Đồng Văn

KHÔI MẬP

Xe buýt
Cụ giangsuki bẩu sedan đi đường đó được nhưng có 1 số chỗ xấu. Em thấy cự ly đường xanh và đường xám tương đương nhau.
OK. Nhưng căn bản hôm đi lên đã đi từ TP Hà Giang qua ngả TT Quản Bạ - Yên Minh rồi nên không muốn quay lại đường cũ nhiều quá mà muốn khám phá các đoạn đường mới xem thế nào...

tanhoang

Xe điện
OK. Nhưng căn bản hôm đi lên đã đi từ TP Hà Giang qua ngả TT Quản Bạ - Yên Minh rồi nên không muốn quay lại đường cũ nhiều quá mà muốn khám phá các đoạn đường mới xem thế nào...
E cũng khoái kiểu đi 1 đường về 1 đường càng ít lặp lại càng tốt

Hathanhhoa

Xe hơi
Tết Dương lịch e dự kiến đi từ ngày mai thứ 7 ngày 30/12 đến hết thứ 2 ngày 1/1/2018. Có team nào đi cùng cho e ghép với ạ. e chạy civic

KHÔI MẬP

Xe buýt
Tết Dương lịch e dự kiến đi từ ngày mai thứ 7 ngày 30/12 đến hết thứ 2 ngày 1/1/2018. Có team nào đi cùng cho e ghép với ạ. e chạy civic
Đội nhà em tối nay xuất phát từ HN, ngủ ở Tuyên Quang. Sáng mai sẽ đi tiếp lên Hà Giang. Cũng 1/1/2018 về. Hẹn gặp cụ trên đó nhé!!!

Suvita03

Xe tải
Chả thấy chi tiết ở chỗ nào cả.Đọc cả bài chả thấy chỗ nào chỉ điểm cả

Thuê xe uy tín > Du lịch > Du lịch Hà Giang > Từ Hà Giang Đi Đồng Văn Bao Nhiêu Km
[paste:font size="6"]Hà Giang đi Đồng Văn bao nhiêu km? Vì vậy để giải đáp thắc mắc cho mọi người thuê xe uy tín xin trả lời từ địa điểm Hà Giang tới Đồng Văn bạn sẽ phải đi 145km bên cạnh việc chia sẻ trên đơn vị còn tư vấn tới bạn cách thức di chuyển như sau:

Khi bạn tới với Hà Giang bạn sẽ có 2 sự chọn lựa đó là thuê xe ở tại TP.Hà Giang để tới với các huyện vùng cao như: Đồng Văn, Yên Minh, Mèo Vạc… còn cách 2 là đi tiếp xe khách để tới với vị trí bạn muốn.

Nếu bạn có kế hoạch đi thuê xe máy ở TP.Hà Giang để đi ngắm cảnh đẹp ở đồng hoa tam giác mạch và theo với lochj trình như vậy bạn sẽ tới TP.Hà Giang vào buổi sáng sớm ngắm cảnh đẹp và hít bầu không khí trong lành và tìm đến địa chỉ mà bạn đã định trước để thuê xe máy và lên đường đi tới nơi bạn muốn. Bạn có thể tham khảo bài viết du lịch Hà Giang 3 ngày 2 đêm để trang bị kiến thức cho mình và biết được nên thuê xe ở đâu.

Sau khi bạn đã nhân xong xe bạn tiến hành lên đường đi ngược tới Đồng Văn – Mèo Vạc. Từ thị trấn Yên Minh đi lên là đã cảm nhận được sự xuất hiện của hoa tam giác mạch rồi. Sóng Viettel tại Hà Giang là khỏe nhất nên bạn có thể sử dụng được mạng để xem hà giang bản đồ song theo kinh nghiệm của mình bản đồ này rất uy tín và chỉ đường đi rất tốt cho bạn.

Nếu trường hợp bạn tiếp tục bắt xe khách ở Hà Giang để đi đến Đồng Văn và các huyện khác bạn đến đó sẽ được đặt thuê nhà nghỉ hoặc homestay ở Hà Giang ở lại 1 đêm để được khám phá toàn bộ vẻ đẹp của khu phố cổ tại Đồng Văn cùng các huyện khác. Nếu tới các huyện bạn muốn đến với cột cờ Lũng Cú có thể thuê xe ôm để di chuyển hoặc là tới các địa danh khác nếu như bạn muốn.

Nếu mà bạn không đăng ký để thuê xe máy được ở Hà Giang bạn bắt buộc phải đi bằng xe ôm nhưng giá thành khá là đắt khoảng 400.000 để từ thị trấn đến với cột cờ Lùng Cú. Vì thế nếu thuê xe máy ở Hà Giang để đi ngược lên sẽ tiện lợi và chủ động với chi phí rẻ hơn khá nhiều. Hoặc thuê xe uy tín gợi ý cho bạn có thể thuê xe đi Hà Giang với Hotline để cảm nhận sự tiện lợi và thoải mái đặc biệt đi đâu cũng được mà giá thành tương đối rẻ.

Vậy với câu trả lời Hà Giang đi Đồng Văn bao nhiêu km và bên cạnh đó là chia sẻ cách thức đi du lịch ở Hà Giang trên chúc bạn sẽ có chuyến đi như ý mà không xảy ra bất cứ vấn đề phát sinh nào nhé.
Chỉ thấy chỉ điểm mỗi "Thuê xe uy tín" thôi còn những cái khác là dẫn like qua bài khác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe container
Chỉ thấy chỉ điểm mỗi "Thuê xe uy tín" thôi còn những cái khác là dẫn like qua bài khác nhỉ
Cụ rót ly làm e lại phải lục lại cảm xúc và tặng cụ thuê xe ly vang tội spam :D

leanhduc1707

Xe tăng
e chẳng thấy cụ nào chụp cái ảnh mấy khúc cua và lúc xuống đèo xem dốc thế nào. e định đi everest AT mà bố mẹ vợ e cứ can. bảo lên hà giang bỏ xe đấy thuê xe và lái xe bản địa đi

KHÔI MẬP

Xe buýt
e chẳng thấy cụ nào chụp cái ảnh mấy khúc cua và lúc xuống đèo xem dốc thế nào. e định đi everest AT mà bố mẹ vợ e cứ can. bảo lên hà giang bỏ xe đấy thuê xe và lái xe bản địa đi
Nói thật là phụ thuộc vào trình độ & kinh nghiệm tài xế cũng nhiều!!! Em chạy cung đó vài lần (gần đây nhất vừa chạy hôm Tết Tây 2018 vừa rồi) thấy có xe kia morning, honda civic,... vẫn đi được. Có điều xe gầm cao, 2 cầu thì sẽ khỏe và yên tâm hơn. Với cả trước khi đi cụ kiểm tra tổng thể xe, dầu nhớt, phụ kiện cần gì thay thế không giữa đường hỏng vặt giữa rừng thì cũng nhọc đấy!!! Nếu chưa đi đèo dốc mấy thì nên lựa chọn vài cung ngắn hơn luyện tập tí không lên đấy cua nó xoáy có mà liên tục... Nhưng cảm giác trải nghiệm cầm lái thì rất thú vị!!!

leanhduc1707

Xe tăng
Nói thật là phụ thuộc vào trình độ & kinh nghiệm tài xế cũng nhiều!!! Em chạy cung đó vài lần (gần đây nhất vừa chạy hôm Tết Tây 2018 vừa rồi) thấy có xe kia morning, honda civic,... vẫn đi được. Có điều xe gầm cao, 2 cầu thì sẽ khỏe và yên tâm hơn. Với cả trước khi đi cụ kiểm tra tổng thể xe, dầu nhớt, phụ kiện cần gì thay thế không giữa đường hỏng vặt giữa rừng thì cũng nhọc đấy!!! Nếu chưa đi đèo dốc mấy thì nên lựa chọn vài cung ngắn hơn luyện tập tí không lên đấy cua nó xoáy có mà liên tục... Nhưng cảm giác trải nghiệm cầm lái thì rất thú vị!!!
thank cụ. e định tết âm lịch đi chơi mấy ngày. em dân miền núi, đèo dốc e đi cũng nhiều rồi nhưng thấy bố mẹ vk em bảo chưa thấy đâu dốc như thế nên cũng lăn tăn

KHÔI MẬP

Xe buýt
thank cụ. e định tết âm lịch đi chơi mấy ngày. em dân miền núi, đèo dốc e đi cũng nhiều rồi nhưng thấy bố mẹ vk em bảo chưa thấy đâu dốc như thế nên cũng lăn tăn
Thế thì lên đường thôi cụ. Cung Hà Giang nói chung là thuộc loại hiểm trở nhất Việt Nam rồi. năm 2011 em đã cầm lái Honda Civic 1.8MT đi cung này vẫn ngon choét, mà hồi đấy đường còn xấu hơn bây giờ cơ...

HoangKim Hotel

Đi bộ
Các cụ nghỉ chân tại Thành Phố Hà Giang thì ghé qua Khách sạn Hoàng Kim nhé. Khách sạn mới xây, nhà để xe rộng rãi, wifi free, thang máy, view đẹp.Hỗ trợ tư vấn chỗ ăn chơi ngon - bổ - rẻ miễn phí . Giá chỉ từ 200k/ phòng đơn. chỉ 70k/người với phòng 6 giường.
Check in 24/24
Địa chỉ: đường đằng sau bến xe thành phố Hà Giang.
Thông tin chi tiết tại page: https://www.facebook.com/hotelhagiang/

WHITE TIGER

Xe container
Đừng để lái xe bản địa đi.Về là nát luôn xe

WHITE TIGER

Xe container
Còn ảnh lên topic dích xem Topic chuyên về Hà Giang trang 1-2-3 là có ảnh

WHITE TIGER

Xe container
e đi miền núi mãi rồi. tại hôm rồi đi kỳ co - Bình định mà bố mẹ vk e bảo chưa là gì so vs lũng cú nên thấy ghê ghê cụ ah
Cộng tất cả các đèo từ Nghệ An trở xuống đều phải gọi Hà Giang bằng cụ

Muomchua

Xe điện
Cộng tất cả các đèo từ Nghệ An trở xuống đều phải gọi Hà Giang bằng cụ
Đoạn cuối QL6 từ Tuần Giáo đến Mường Lay (Lai Châu cũ) có 2 đèo mà các đèo ở Hà Giang phải gọi bằng ông đấy: đèo Hoa phía Tuần Giáo thì độ cua gấp khiếp luôn. Em đã chứng kiến 1 xe tải chở cột điện vào bản, qua các khúc mở cua hơi non nên cột điện chạm vách núi luôn, báo hại cho các xe khác đang ở trên đèo phải ăn mỳ sống nằm chờ. Thứ hai là đèo Xá Tổng phía Mường Lay, đèo này có độ dốc nhìn mà ghê, trời mưa nếu đang đi lên, xe không đủ tải trọng rất dễ bị quay bánh. Điều này thì chính là trải nghiệm của em, xe 16c chỉ 7 người đi chơi, khi lên đến giữa đèo, qua đoạn hơi xấu nhưng vì trời mưa nên bánh sau quay tít luôn, cũng hơi hoảng nhưng sau đó mọi người dồn xuống hết phía sau ngồi và đi tiếp. Đi xuống đèo này còn nguy hiểm hơn.

Chỉnh sửa cuối: