Hỏi kinh nghiệm du lịch Phú Quốc

DUONGLAM

Xe điện
Phú Quốc em cũng đã đến vài lần nhưng từ lâu rồi 5-6 năm gì đó. Nghe nói bây giờ mọi thứ thay đổi nhiều, cuối tháng sau em book vé cho gia đình đi du lịch PQ một chuyến 3 ngày 2 đêm (Đi trưa, về trưa).
Cccm rành về PQ xin tư vấn giúp em chỗ ăn, chơi trong từng ấy ngày (phục vụ trẻ con là chính :))
Gd em 5 người nghỉ ở Hạnh Ngọc Buglalow thì có nên thuê xe máy tự đi hay gọi taxi, bus cho thuận tiện.
Xin cảm ơn và vodka các cụ.

nicktrongsang

Xe buýt
3 ngày 2 đêm thì có nguyên 1 ngày trọn vẹn rồi. Cụ lên hotdeal xem có voucher tour quanh đảo k làm 1 chuyến, cũng rẻ thôi. Họ có ô tô đưa đón đi hết các điểm nổi bật. Còn lại cụ ăn uống thăm thú tắm biển tuỳ ý, làm cái taxi cho nhanh ^^.

huyhoc

Xe đạp
phú quốc thì đẹp lắm

co canh

Xe tăng
Em vào hóng tháng 6 gia đình em cũng đi Phú quốc ko biết chơi ở đâu, ăn đặc sản vùng miền chỗ nào ngon Cụ nào biết chỉ giúp ạ.

DUONGLAM

Xe điện
Số lượng vậy cụ thuê xe 7 chỗ chạy theo ý của mình thuận tiện nhé!
Nhà e đi lại cũng không nhiều nên có lẽ gọi taxi sẽ tiện hơn.
Dự kiến chương trình ngày đầu sẽ bắt đầu từ món Cơm rang ghẹ nổi tiếng (ăn trưa), xong đi tắm biển ở Bãi Sao. Tối ra chợ đêm Dinh Cậu ăn hải sản (Cua Huỳnh đế :))).
Ngày 2, sáng thăm quan Safari, chiều chơi công viên nước (Có bus đưa đón miễn phí chạy qua cửa ks). Tối lại về chợ đêm thưởng thức hải sản nướng.
Ngày 3 (buổi sáng) đi loanh quan mua quà.

Các cụ xem còn gì hay thì bổ sung giúp

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Nhà e đi lại cũng không nhiều nên có lẽ gọi taxi sẽ tiện hơn.
Dự kiến chương trình ngày đầu sẽ bắt đầu từ món Cơm rang ghẹ nổi tiếng (ăn trưa), xong đi tắm biển ở Bãi Sao. Tối ra chợ đêm Dinh Cậu ăn hải sản (Cua Huỳnh đế :))).
Ngày 2, sáng thăm quan Safari, chiều chơi công viên nước (Có bus đưa đón miễn phí chạy qua cửa ks). Tối lại về chợ đêm thưởng thức hải sản nướng.
Ngày 3 (buổi sáng) đi loanh quan mua quà.

Các cụ xem còn gì hay thì bổ sung giúp
Ra Phú Quốc lần đầu mà dư thời gian mới đi Safari và công viên nước của Vinpearland vì nó chỉ là khu du lịch không khác hoặc kém hơn Vinpearland Nha Trang. Hãy dành thời gian khám phá Phú Quốc, còn đi nhiều lần rồi thì triển thôi.

DUONGLAM

Xe điện
Ra Phú Quốc lần đầu mà dư thời gian mới đi Safari và công viên nước của Vinpearland vì nó chỉ là khu du lịch không khác hoặc kém hơn Vinpearland Nha Trang. Hãy dành thời gian khám phá Phú Quốc, còn đi nhiều lần rồi thì triển thôi.
Cảm ơn cụ, PQ thì e cũng đã khám phá đc vài lần rồi. Cơ bản là lần này đi phục vụ F1 là chính, mà tụi nhỏ thì chúng ko có hào hứng với nhà tù hay nhà thùng... Lần trc đưa tụi nhỏ đi chơi quanh đảo mà chũng cứ đòi về sớm để ôm lấy cái bể bơi :(

DUONGLAM

Xe điện
Đúng rồi cụ, phục vụ F1 là chính ạ

Starbeach

Đi bộ
Nếu chủ yếu phục vụ f1 thì có vậy thôi. Mình bổ sung là muốn ăn ghẹ hàm ninh chính tông chịu khó ra Hàm Ninh, lội ra cuối cầu cảng mua ghẹ của ngư dân vừa bắt vào rồi nhờ người ta chế biến thì cực kỳ phê.