[Funland] Hỏi kinh nghiệm mua nồi áp suất

NNS

Xe ngựa
Cụ phiến diện quá.

Chả nhẽ thể diện 1 quốc gia lại là do gian thương vn đăng ký?
ồ, bún chả thôi mà nó mời tổng thống Mẽo đến xì xụp húp nước chấm đó thôi cụ, ko có gì khó, các chương trình này đều đạo diễn lên được hết.
chỉ 1 điều ko làm giả đc, chính là thị trường. Cụ thử tìm trên các trang tm điện tử hay hỏi dân Đức, Ý Séc, Thụy sĩ coi xem họ có biết cái hãng Elmich, Giovany, Valentino Creation, Kitchmate, Muchen nào ko thì biết ngay "gia dụng hàng đầu Châu Âu" mà chả có sản phẩm éo nào bán ở eu, chỉ thấy bán ở VN thì biết ngay ý mà=))
và đây là kết quả về các sản phẩm "gia dụng hàng đầu EU của hãng danh rá Elmich tại TMĐT eu ạ:

Chỉnh sửa cuối:

New Audi R8

Xe buýt
Em tìm trên này mà ít thông tin quá nên lập thớt hỏi các cụ ofer: Nên mua nồi áp suất loại cơ hay điện tử, bếp từ hay dùng điện, có cần loại xịn đắt tiền không, lưu ý gì về an toàn…? Cảm ơn các cụ!
Nhu cầu của em chỉ là để om nhừ xương khi nấu canh (con nhà em lớn hết rồi) sao cho nhanh và đỡ tốn tiền điện. Nồi thường thì em om cả tiếng mới xong bữa cơm.
E mua cái bếp điện sharp có hơn củ. Nhanh nhừ mà k phải động tay gì vì nó tự động hết

Luxipe

Xe hơi
Nồi áp suất điện dùng rất tiện, hầm gì cũng nhanh. Nồi nhà e mua về cái e nấu bò hầm giờ nó ám mùi bò vào cái gioăng cao su ở cái nắp, nấu gì cũng ngai ngái mùi bò, k biết làm sao cho hết được cc nhỉ?

Tuoitan

Xe buýt
E dùng nồi citi mua trên tiki hơn 1t. Ngon choét. Bếp từ cũng dùng đc, e thấy đun thường chỉ 7-10p từ lúc sôi/ xì hơi là nhừ tử.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phiến diện quá.

Chả nhẽ thể diện 1 quốc gia lại là do gian thương vn đăng ký?
Hồi trc em mò đc đăng ký kd của Elmich bên Séc năm 2007 vốn cỡ 9000 đô mỹ và có sau Elmich VN 1995 cụ nhé. Hàng Elmich bán lèo tèo ở eu. Hiểu ntn bgio.

Chỉnh sửa cuối:

daigianhaque

Xe buýt
Có chế độ Saute là mở vung áp suất ra nấu như bình thường, có cài đặt thời gian nấu. Hoặc như em luộc chân giò thì để áp suất 4-5 phút rồi để giữ ấm là ngon luôn.
Tks cụ!