[Funland] Hỏi kinh nghiệm ôn thi chuyên ngữ cho bạn học lớp 8

Xúy Vân

Xe tải
cụ tham khảo lớp cô Hoa (hiệu phó trg cầu giấy) ở trung tâm nexr nobel trg khu trung yên. con e trc học thêm lớp cô thu sở được 9 điểm :)
Thế trung tâm Nexr nobel ở khu trung yên có cả lớp của cô Hoa và cô Thu à cụ. Học cô nào cũng được à cụ

MinhIphone

Xe tải
Con nhà em cấp 1-2 học TN luôn được đánh giá tốt( nhưng môi trường TN học ít chơi nhiều 🤣) được cái nó thích cnn nên khá qtam và thực sự môi trường cnn e thấy rất tốt, các chuyên khác e ko chứng kiến nên ko dám nói
Mức học ở giữa lớp thì phải cố gắng rất nhiều nhiều
Tuy nhiên cháu đang lớp 8 thì còn đủ tg để cố gắng
Còn thầy toán thì dạy tốt qtam đến hs nhưng cực nghiêm khắc... giá 250k/ buổi cho lớp 5-7 cháu các cháu học theo năng lực từng cháu chứ ko giống nhau. Cụ qtam thì ib cho em e gửi cụ đt và đc
Cả 2 đứa nhà e đều học ở đây
cụ ib giúp Sđt, thông tin thầy toán nhé, tks kụ!

Smile1102

Xe container
Em năm nay có cu bé lên lớp 4, đang muốn hỏi các cụ mợ có ai cho con đi học thêm từ lớp 4 không ạ?
Con em đang học Ngôi sao, mục tiêu thi NS, Archimedes, đang cân nhắc cả Ams và Cầu giấy.
Các cụ có con học cấp 2 Ams và CG cho em xin 500 review với;
1. Có phải học thêm bên ngoài nhiều ko?
2. Thầy cô có sát sao với con không?
3. Có nghiêm khắc không?
4. Các con và thầy cô có thân thiết tin tưởng lẫn nhau ko? (Con lớn nhà em học Archimedes may có cô giáo để mắt quản lý hộ có gì báo mẹ ngay nên em cũng đỡ lo, đúng tuổi dậy thì mà).
5. Bạn bè có thân thiện và quý mến nhau không?

Cảm ơn các cụ mợ ạ

Richumer

Xe máy
Con bé nhà em cũng định hướng ôn chuyên Anh. Có bà chị họ làm ở HV Ngân hàng giới thiệu cô Ngọc Ngà. Cô học PhD ở Úc về nên phương pháp rất tươi trẻ, khoa học ạ. Cháu nhà mình học thử thấy rất hứng thú, rất chăm làm bài tập cô giao.

NHD78

Xe máy
Xin phép các bác cho em kéo bài này lên. Em muốn hỏi có cái thống kê nào về tỷ lệ đỗ chuyên (Sở, CNN, SPNN,...) của các lớp cô Nhung, cô Hương Lan, Đỗ Dung, ... không ạ? Em thấy nhiều lớp mà mông lung quá ạ. Cảm ơn các bác nhiều

Tình cờ

Xe buýt
Xin phép các bác cho em kéo bài này lên. Em muốn hỏi có cái thống kê nào về tỷ lệ đỗ chuyên (Sở, CNN, SPNN,...) của các lớp cô Nhung, cô Hương Lan, Đỗ Dung, ... không ạ? Em thấy nhiều lớp mà mông lung quá ạ. Cảm ơn các bác nhiều
Khó đấy ạ. Vì các cháu thường học 2, 3 nơi. Có những cháu theo quan sát của em, chẳng cần học mấy nơi đó vẫn đỗ, bố mẹ cứ ép đi học cho yên tâm thôi. Tụi đó nó sẵn tố chất và học khá bài bản theo lộ trình rồi. Em nhớ năm con em làm bài khảo sát để vào lớp ôn chuyên ở 1 trung tâm, có bé trg NTT đc 46/50, thầy bảo những bạn như này ko cần học ôn đâu. Cá nhân em ko đánh giá cao các trung tâm của 3 cô đc liệt kê trên. Nhưng chắc cách luyện đề đó hợp nhiều gia đình, nhiều cháu nên vẫn đông thật.

moly

Xe tăng
con em lớp 7, tìm giáo viên dạy chuyên văn ạ. Cụ mợ nào có con đỗ chuyên văn cho em xin lới khuyên học hành thế nào?

FC Juventus

Xe buýt
Cụ thử cho bạn nhà cụ qua chỗ thầy Mai Thành Sơn ạ. Thầy nhận luyện cụ cứ xác định là sẽ đỗ trường nào, lớp nào thôi ạ.

Azeglio

Xe điện
Con nhà em năm nay đang học lớp 8, trường Archimedes. Có nguyện vọng thi chuyên ngữ vào năm sau. Mong các bác có con đã từng thi chia sẻ kinh nghiệm với ạ.
1. Dự định thi các trường Ams, CNN, Sư phạm. Hệ Cam của Ams cũng có thể là một lựa chọn ạ
2. Nguyện vọng chuyên Anh hoặc Trung.
3. Hiện tại chưa ôn ở đâu, chỉ học thêm 1 buổi toán và Anh của thầy cô tại trường.
Mong được các bác chia sẻ:
1. Nên đi học ôn tại đâu? Thầy cô nào?
2. Bắt đầu khi nào và ôn những môn gì?
3. Nên ôn bao tuần một buổi.
Con nhà em thì đứng giữa lớp thôi, thấy cô bảo nhanh nhưng lại phập phù, không được chăm chỉ chịu khó lắm.
Ngoài ra nếu không đỗ chuyên thì trường cấp 3 nào quanh khu Trung hoà nhân chính là ổn ạ?
Rất mong được các bác chia sẻ, vì con đầu nên em chưa có kinh nghiệm.
Theo kinh nghiệm của một cựu học sinh Trường PTTH Chuyên ngoại ngữ, ĐH SP Ngoại ngữ (cũ), lớp A, tiếng Anh, thì, tự mà ôn luyện.
Quan trọng là, khi học phải có hứng thú và có đam mê, muốn khám phá. Chứ học sinh đang mê mải tìm hiểu tại sao con muỗi biết bay và biết hút máu, bố mẹ nhồi 1+1=3 bằng thừa.

gadi2banh

Xe điện
Cụ thử cho bạn nhà cụ qua chỗ thầy Mai Thành Sơn ạ. Thầy nhận luyện cụ cứ xác định là sẽ đỗ trường nào, lớp nào thôi ạ.
Thấy con nhà e được các bạn rủ nhau cùng test vào đây. Chỉ test thôi mà rụng như sung

gadi2banh

Xe điện
Rụng đi ôn chỗ khác vẫn đỗ mà cụ. Cơ mà được nhận thì uy tín luôn ạ. Bạn nhà cụ được giữ lại chứ ạ.
vâng, cháu đang học lớp 8 test tháng trước được 6.2/10. Đi học được 1 tháng rồi nhưng con lại ko chọn chuyên Anh mà đang ôn chuyên Lý. Bảo con nếu ko thi chuyên Anh thì thôi nhưng con bảo cứ học vì học cùng bạn

Nhimtiu

Xe container
Em năm nay có cu bé lên lớp 4, đang muốn hỏi các cụ mợ có ai cho con đi học thêm từ lớp 4 không ạ?
Con em đang học Ngôi sao, mục tiêu thi NS, Archimedes, đang cân nhắc cả Ams và Cầu giấy.
Các cụ có con học cấp 2 Ams và CG cho em xin 500 review với;
1. Có phải học thêm bên ngoài nhiều ko?
2. Thầy cô có sát sao với con không?
3. Có nghiêm khắc không?
4. Các con và thầy cô có thân thiết tin tưởng lẫn nhau ko? (Con lớn nhà em học Archimedes may có cô giáo để mắt quản lý hộ có gì báo mẹ ngay nên em cũng đỡ lo, đúng tuổi dậy thì mà).
5. Bạn bè có thân thiện và quý mến nhau không?

Cảm ơn các cụ mợ ạ
Cu bé mợ chắc cũng sn 2015 giống cún nhà em, thấy gấu em cũng định hè cho đi học thêm bên chuyên ngữ. Bạn này thì học k bằng cu anh, chỉ thích vẽ vời nhảy múa thoy mợ ạ. :)) Mợ lại cho chúng nó vào sới vào đời sớm đấy à?=))

Bang lang

Xe điện
con em lớp 7, tìm giáo viên dạy chuyên văn ạ. Cụ mợ nào có con đỗ chuyên văn cho em xin lới khuyên học hành thế nào?
Em cũng đang tìm giáo viên dạy văn. Hai thằng nhà em học dốt văn quá!. Cho đi học thêm thì bảo cô giảng hay nhưng kết quả là vẫn ko biết làm.