[Funland] [Hồi ký nữ tù] Đánh mất thanh xuân.

vblack

Xe hơi

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Trong khi chờ đợi Chap 8, mời các cụ đọc thớt này, người thật - việc thật, vụ này ơ Hải Phòng, xẩy ra cuối 2007, thang 1 năm 2008 thì bắt đc, cụ chủ thớt (người viết câu chuyện này) cũng chính là 1 trong những phạm nhân, bị xử án hơn 16 năm, được ra tù trước thời hạn năm 2016 đã viết lại quá trình từ khi tham gia vào con đương “hư hỏng”, đến khi hoàn lương làm người có ích trong xã hội, nick off của cụ chủ lập từ 2006, đến 2017 vẫn nhờ mà sử dụng post câu truyện cuộc đời,...thật sự quá tài ;))
p/s: Câu truyện còn liên quan đến 1 nhân vật khá nổi tiếng là ông Dương Tự Trọng- Tp CSHS CA tp Hải Phòng, 2 nhân vật gặp nhau ở 2 giai đoạn khác nhau....

Chỉnh sửa cuối:

hitle888

Xe điện
Cụ chưa hiểu hết đc bon quản giáo chứ tù bọn em còn đc về nhà chứ bọn đấy cũng chả hơn gì bọn án chung thân. Suốt ngày trong tù cả với nhau.
Em nhớ có thằng đội trưởng hỏi phạm mới vào là tội gì nó bảo con nghiện hút bị bắt lúc đi mua hàng rồi hỏi tiếp mày nghiện lâu chưa? Nó bảo con nghiện đc mấy năm rồi. Thằng quản nó tỉnh qoeo bảo bố mày đây còn nghiện từ ngày vào cái trại này đến nay là hơn 20 năm rồi cơ.
Chuyện thật luôn ý cụ.
Vậy nên hầu hết phạm chẳng thèm chấp bọn quản đâu cụ.
vãi cụ thật : Phạm chẳng thèm chấp quản. Báo cáo cụ là vào trại, cái thân thể của anh tù éo phải của anh tù, quản cho sống thì sống mà muốn nửa sống nửa chết cũng không dám kêu, ở đấy mà đòi bật.
PS: ví dụ nhỏ là cho ăn nhạt liền nửa tháng xem, có như cọng bún không mà đòi chấp

Chỉnh sửa cuối:
vãi cụ thật : Phạm chẳng thèm chấp quản. Báo cáo cụ là vào trại, cái thân thể của anh tù éo phải của anh tù, quản cho sống thì sống mà muốn nửa sống nửa chết cũng không dám kêu, ở đấy mà đòi bật.
PS: ví dụ nhỏ là cho ăn nhạt liền nửa tháng xem, có như cọng bún không mà đòi chấp
Ông anh em đi trại 18 năm về kể, vui thì phạm đánh, buồn thì quản đánh, cứ mũi giày thúc vài ức, dập hết nội tạng. Đau ko dám kêu.

hitle888

Xe điện
Ông anh em đi trại 18 năm về kể, vui thì phạm đánh, buồn thì quản đánh, cứ mũi giày thúc vài ức, dập hết nội tạng. Đau ko dám kêu.
Cũng không hẳn thế cụ à, đâu cũng có luật có lệ, phạm luật thì ăn đòn thôi, có điều trong trại luật lệ nó gấp n lần đời

Azeglio

Xe điện
trong tù cứ thằng nào hay la liếm gần cán bộ rồi nịnh nọt các kiểu là anh em tù ghét.vì kiểu gì cũng zích người nọ nói xấu người kia.chúng nó làm những việc đấy đôi khi chính bản thân nó cũng biết như vậy nó cũng chả đc lợi gì nhưng nó cứ làm

Nếu chỉ là cán bộ bình thường thì nhiều người cũng khổ chứ chả sướng đâu.ko phải quản đội nào cũng có phẩm oản của tù,vì thế ngoài đồng lương ra chả có vẹo gì,cán bộ trại ko phải thích về lúc nào là về đâu cụ nhé,có khi 2 tuần mới đx về 1 ngày,tết có khi phải trực thông trong trại.chỉ có ông nào mà 2 vợ chồng cùng làm ở trại thì sẽ đc bố trí như kiểu 1 căn hộ nhỏ nhỏ trong khu tập thể của trại.thế còn sướng hơn khối ông khác vẫn phải đi thuê nhà để ở
Cụ nói đúng. Hỏi nhỏ cụ. Cụ đi 1 "tăng" rồi ạ? Nếu nhạy cảm thì cụ bỏ qua.

leceti

Xe tải
View attachment 6057422

Các bác lói thía lào chứ iem thấy tù xướng dư lày cơ mà :))
Đây là hình ảnh ăn cơm cùng gia đình khu dịch vụ thăm nuôi của trại. Người đang bị kết án trong tháng cải tạo tốt sẽ được gặp gia đình 1 tháng một lần và nhận quà lưu ký. Mâm cơm hoành tráng nhưng không có rượu bia vì bị cấm. Mỗi lần được gặp gia đình như này là hạnh phúc của những người đang cải tạo họ có động lực tốt để phấn đấu sớm tái hòa nhập với cộng đồng.

Platon102

Xe hơi
Những kinh nghiệm kiểu này, là những thứ chẳng hay ho gì. Cũng như trải nghiệm đi tù, luôn là sự mất mát.
Nếu em nói, em đã từng sống trong môi trường mà khi nhìn xung quanh, đa số là những hình ảnh các Cụ Mợ sẽ không tưởng tượng được.
Ví dụ về một gia đình trẻ, vợ chồng tầm tuổi 24-25, khỏe mạnh, có một đứa con 3 tuổi.
Vợ, làm gái. Chồng, nghiện, không việc làm, thỉnh thoảng lại bị hốt vào trại cai nghiện.
Lịch sinh hoạt là: ban ngày ngủ. Chập tối vợ đi làm đến khoảng 2-3 h sáng. Trong thời gian đó, bố bế con lê la các quán nước chè, quán điện tử... Nguồn thu duy nhất là từ công việc của vợ.
Những gia đình như thế vẫn tồn tại, vấn đề là họ bằng lòng và chấp nhận cuộc sống đấy :(
Tội đứa trẻ quá cụ nhỉ, thực sự đi đường nhìn những đứa trẻ bị tha vác đi ăn xin, chăn dắt thấy tội kinh khủng mà xã hội nó vậy, mình chẳng làm gì đc

dungta86

Xe đạp
Cụ nào tóm tắt lại giúp em với: Đến cuối cùng ông quản giáo có sơ múi được gì ko ?_?

Vtec

Xe buýt
Trong khi chờ đợi Chap 8, mời các cụ đọc thớt này, người thật - việc thật, vụ này ơ Hải Phòng, xẩy ra cuối 2007, thang 1 năm 2008 thì bắt đc, cụ chủ thớt (người viết câu chuyện này) cũng chính là 1 trong những phạm nhân, bị xử án hơn 16 năm, được ra tù trước thời hạn năm 2016 đã viết lại quá trình từ khi tham gia vào con đương “hư hỏng”, đến khi hoàn lương làm người có ích trong xã hội, nick off của cụ chủ lập từ 2006, đến 2017 vẫn nhờ mà sử dụng post câu truyện cuộc đời,...thật sự quá tài ;))
p/s: Câu truyện còn liên quan đến 1 nhân vật khá nổi tiếng là ông Dương Tự Trọng- Tp CSHS CA tp Hải Phòng, 2 nhân vật gặp nhau ở 2 giai đoạn khác nhau....
Đọc hay lại ko có kết, ko rõ cụ Kẻ bjo tnao

Bác nói chuẩn, có điều người mở thớt kia em xác nhận đúng người, đúng tội viết :) Chỉ có nick thì của một thành viên khác, khi viết chủ thớt không muốn dùng nick thật viết, nên một bác cùng trong chi hội "Chi hội OF những người yêu nhạc vàng" đã đưa nick Kẻ Ở Miền Xa cho bác kia viết. Về nhân vật chính của thớt kia vẫn chơi OF vẫn đều đặn ọp ẹp với các cụ, các mợ trên này. Chỉ có điều do cơm áo gạo tiền, mở rộng làm ăn nên hơi bận dẫn đến chưa viết tiếp được :)

pooka

Xe container
Bác nói chuẩn, có điều người mở thớt kia em xác nhận đúng người, đúng tội viết :) Chỉ có nick thì của một thành viên khác, khi viết chủ thớt không muốn dùng nick thật viết, nên một bác cùng trong chi hội "Chi hội OF những người yêu nhạc vàng" đã đưa nick Kẻ Ở Miền Xa cho bác kia viết. Về nhân vật chính của thớt kia vẫn chơi OF vẫn đều đặn ọp ẹp với các cụ, các mợ trên này. Chỉ có điều do cơm áo gạo tiền, mở rộng làm ăn nên hơi bận dẫn đến chưa viết tiếp được :)
Trong thớt ấy chủ thớt dám kể tên thật các nhân vật, đáng ngưỡng mộ quá ạ.

Trong thớt ấy chủ thớt dám kể tên thật các nhân vật, đáng ngưỡng mộ quá ạ.
Em bật mí chút, bác chủ thớt đấy có giọng hát khá hay "Khá hay ở góc độ dân amater trên OF, chứ em không so với ca sỹ chuyên nghiệp". Để chờ Chap 8 của mợ uyennhi91 Mời các bác nghe chính bác Kẻ Ở Miền Xa hát, với tên Thành Lê

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, hy vọng cụ Kẻ Ở Miền Xa bận gì đó 5 năm rồi không có time viết tiếp hoặc không còn hứng thú viết nưa, chứ không phải quay lại con đường xưa cụ đã đi ;))

thanhtrung052

Xe tăng

UFA

Xe điện
Em bật mí chút, bác chủ thớt đấy có giọng hát khá hay "Khá hay ở góc độ dân amater trên OF, chứ em không so với ca sỹ chuyên nghiệp". Để chờ Chap 8 của mợ uyennhi91 Mời các bác nghe chính bác Kẻ Ở Miền Xa hát, với tên Thành Lê

Cụ Kẻ hát hay quá, mong cụ viết tiếp để anh em ọp phơ lại đc đọc ah