Thảo luận Hội Mazda CX-8 Việt Nam Club - Tất tần tật thông tin chia sẻ và kinh nghiệm sử dụng

tienbamboo

Xe container
Chào các cụ, em lâu nay là fan của Mazda, hiện cũng đang sở hữu cũng như tiếp xúc làm việc hàng ngày với xe Mazda.
Trông chờ 1 chiếc SUV 7 chỗ để nâng cấp, thay đổi khẩu vị, thì thấy chiếc CX-8 sắp ra mắt thấy hấp dẫn quá.
Em xin tạo thớt này để mọi người cùng ngắm nghía, khoe xe, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe nhé.

Bên cạnh đó, cũng có group Facebook hội những người quan tâm và yêu thích dòng xe CX-8 để các cụ có chung đam mê cùng sinh hoạt.
Group sẽ hạn chế tối đa các bài quảng cáo rao vặt linh tinh gây rác và loãng thông tin như các group khác ạ

https://www.facebook.com/groups/2490202354324113/

• Vodka
Reactions: IZZ

tienbamboo

Xe container
So sánh qua kích thước các dòng xe 7 chỗ ở VN 2019 để thấy chiếc Mazda CX-8 có gì nổi trội
Thực tế thì trong bảng này bao gồm cả SUV và CUV, cả 7 chỗ và 5+2, tuy nhiên hiện đang được đánh giá là gần gần nhau trong phân khúc
Dễ thấy CHIỀU RỘNG và CHIỀU CAO của CX-8 không phải nhất trong phân khúc, tuy nhiên với CHIỀU DÀI lớn nhất (4.900 mm) và TRỤC CƠ SỞ dài nhất (2.930 mm) hứa hẹn chiếc xe sẽ trông rất trường xe trên đường và khoảng không gian khá rộng rãi
Càng ngắm càng yêu ⭐

tienbamboo

Xe container
Có 1 điều em đang lăn tăn là động cơ xăng 2.5L và hộp số 6 cấp, liệu có cho cảm giác vận hành bằng các đối thủ như Everest (dầu 2.0L 10AT) và SantaFe (dầu 2.2L, 8AT) không nhỉ?

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
So sánh qua kích thước các dòng xe 7 chỗ ở VN 2019 để thấy chiếc Mazda CX-8 có gì nổi trội
Thực tế thì trong bảng này bao gồm cả SUV và CUV, cả 7 chỗ và 5+2, tuy nhiên hiện đang được đánh giá là gần gần nhau trong phân khúc
Dễ thấy CHIỀU RỘNG và CHIỀU CAO của CX-8 không phải nhất trong phân khúc, tuy nhiên với CHIỀU DÀI lớn nhất (4.900 mm) và TRỤC CƠ SỞ dài nhất (2.930 mm) hứa hẹn chiếc xe sẽ trông rất trường xe trên đường và khoảng không gian khá rộng rãi
Càng ngắm càng yêu ⭐

Cái thăng làm cái bảng này chả hiểu lồng gì về xe SUV 7 c

acc_75

Xe điện
Có 1 điều em đang lăn tăn là động cơ xăng 2.5L và hộp số 6 cấp, liệu có cho cảm giác vận hành bằng các đối thủ như Everest (dầu 2.0L 10AT) và SantaFe (dầu 2.2L, 8AT) không nhỉ?
Chắc chắn là mượt

tienbamboo

Xe container
Cái thăng làm cái bảng này chả hiểu lồng gì về xe SUV 7 c
Cụ làm gì mà nóng nảy thế, cụ đọc lại coi, đang so sánh kích thước cả suv và cuv cả 7 chổ và 5+2 coi để tham khảo thui mà. Cụ hiểu biết gì thì thể hiện cho mọi ng xem với ạ

tienbamboo

Xe container
Chắc chắn là mượt
Sao cụ biết ạ? Tại em chạy rất nhiều xe mazda rồi, thấy đặc trưng của động cơ skyactiv và hộp số 6 cấp có vẻ hơi trễ và giật cục.

edc

Xe lăn
Thớt nói bao gồm SUV và CUV mà cụ, lăn tăn làm gì
Cụ làm gì mà nóng nảy thế, cụ đọc lại coi, đang so sánh kích thước cả suv và cuv cả 7 chổ và 5+2 coi để tham khảo thui mà. Cụ hiểu biết gì thì thể hiện cho mọi ng xem với ạ
Thì cụ viết rõ ra con nào là CUV và SUV. Các khái niệm cơ bản mà hãng và Sale đang lập lờ đánh tráo để bịp người sử dụng. CUV có ưu nhược điểm, SUV nó có ưu và nhược điểm. Mỗi con nó có thế mạnh khác nhau. Sao phải đánh tráo nó làm gì. CX8 thông số ngon thật :D

ubisapro

Xe trâu
Thì cụ viết rõ ra con nào là CUV và SUV. Các khái niệm cơ bản mà hãng và Sale đang lập lờ đánh tráo để bịp người sử dụng. CUV có ưu nhược điểm, SUV nó có ưu và nhược điểm. Mỗi con nó có thế mạnh khác nhau. Sao phải đánh tráo nó làm gì. CX8 thông số ngon thật :D
Ý cụ nói cái kích thước ợ? Chứ thông số e nó đã có chính thức đâu ợ :D

ubisapro

Xe trâu
Thông số này là DxRxC ah. Nếu đúng vậy thì em nó khá dài và rộng đấy chứ cụ.:D
Đúng là trông thông số thì khá ấn tượng, rộng kém hơn 1 chút nhưng dài hơn cũng kha khá. Tuy nhiên dòng Maz có truyền thống ... đầu dài, nên xe ra thực tế ngồi thử mới rõ rộng hơn hay ... bằng hoặc kém :)) Và e quan tâm đến những thứ khác nữa chứ ko chỉ kích thước :D

edc

Xe lăn
Đúng là trông thông số thì khá ấn tượng, rộng kém hơn 1 chút nhưng dài hơn cũng kha khá. Tuy nhiên dòng Maz có truyền thống ... đầu dài, nên xe ra thực tế ngồi thử mới rõ rộng hơn hay ... bằng hoặc kém :)) Và e quan tâm đến những thứ khác nữa chứ ko chỉ kích thước :D
Cụ thấy các mợ đều thích to cả. Cái khác phải thực tiễn :))

tienbamboo

Xe container
Kụ thớt đi tắt đón đầu cả Topic lẫn Group sớm phỏng ợ ;))
Dạ cụ, vì thực sự SUV 7 chỗ em đang rất quan tâm, con này về mà ko ăn thua, 2 tháng nữa em sẽ lại trở về với lựa chọn Everest

tienbamboo

Xe container
Thông số này là DxRxC ah. Nếu đúng vậy thì em nó khá dài và rộng đấy chứ cụ.:D
Thì thế, em bất ngờ vì trục cơ sở của nó tận 2.930 lận, trong khi thằng everest dài ngoằng vậy có 2.850. Nếu thật thế hẳn rộng rãi vô cùng

tienbamboo

Xe container
Em cũng đnag hi vọng thế, chờ xe thực tế để thử chứ như thế này trên đường nhìn khá dài, dài hơn cả everest rồi

tienbamboo

Xe container
Thực ra em cũng chả quan tâm cũng chả cần biết nó là suv hay cuv, bây giờ trong cái con xe sàn sàn như thế, giá khoảng trên dưới 1 tỏi, có nhiều hơn 5 chỗ thì đưa vào bảng ngắm nghía so sánh xem con nào to hơn rộng rãi thôi, chứ có phải để đánh giá nó là con cuv hay con suv ngon nhất đâu ah.
Nhìu cụ cứ quan trọng hoá vấn đề với mấy cái khái niệm. Cái bảng này là em tự vẽ ra để em lựa chọn mấy con xe mà em đmag muốn lên đời ak :)