[Thảo luận] Hỏi ngu! Lỗi sai làn

thinhkieuphong

Xe điện
em chả cần biết cụ chủ thớt đi ở đâu nhưng cứ yêu cầu xxx chỉ biển cấm .bạn em đi từ dốc bưởi rẽ vào thụy khuê xxx bảo phố cấm em yêu cầu xxx chỉ biển mà xxx k chỉ đc cứ bảo tôi k làm việc với anh tôi làm việc với lái xe cứ né em đến khi em dơ máy lên dọa quay phim xxx té hết.em nhìn từ dốc bưởi chỉ có biển cấm 3,5 tấn rẽ phải và đi lui vào 1 đoạn có biển cấm khách/tải.thế đã cấm 1 chiều sao lại có biển cấm khách/tải
bạn cụ đi xe gì thế, sao lại bị bắt ???

Tribute

Xe container
Theo em Luật cũng nên sửa lại để bóc tách điều chỉnh hành vi của 2b riêng, 4b riêng, không nên để chung là xe cơ giới như hiện nay nữa. Có như vậy mới mong giảm phần nào tai nạn GT giữa 2b và 4b, một trong những loại tai nạn mà tỷ lệ thương vong chiếm đa số trong tai nạn GT.

chip.hyt.chip

Xe buýt
Cám ơn cụ nhiều. 3 làn cơ giới. 1 làn thô sơ. Ko biển phân làn. E đi làn giữa có sai?? E bị túm trong TP HD, trên đg ra QL5
Em nhìn cái hình của cụ là em lại nhớ cái lần em bị túm :))
Em hỏi cụ là cụ 50-50 cho xxx chưa?
1. Nếu 50-50 rồi thì thôi, lần sau nó tóm thì cãi. Nghe cái từ Mặc định của nó là đã thấy thối rồi.
2. Còn nếu nó lập biên bản rồi thì cụ khiếu nại, cụ chụp cái biên bản lên đây cho các cụ phân tích lỗi nó ghi là gì. Nếu thằng Dũng cận nó lập biên bản cụ thì cụ pm em, có thể em giúp đc cụ :D. Chỗ này có đội Dũng, Quang, Hoàn làm rất thường xuyên vào các chiều t7, cn nhé. Lúc đó các cụ 2b từ quê lên HN nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

ducanh2002hv

Xe tải
Theo tôi, xxx nói đúng. Bác đi quốc lộ 5( đoạn đầu đường 5 chỗ cầu Chui rẽ ra) hoặc Thăng Long - Nội Bài( đoạn trạm soát vé) là biết ngay. xxx thường xuyên bắt lỗi này.
Vì an toàn của chính mình và văn hóa giao thông, đi xe máy sát làn ngoài cùng(vỉa đường) cho nó lành.
Trong Nam người dân đi xe máy chấp hành tốt hơn ngoài Bắc nhiều.
Cụ có thâm niên of rùi mà lại nói thế đc, tham gia giao thông là chấp hành hiệu lệnh, biển báo, luật giao thông mới là có văn hoá chứ ạ.

thanhlangx92

Xe đạp
Em xin kể thêm là: Lúc ra sau xe xxx giải quyết. E nói luôn là em ko mang tiền mặt. Anh cho em xin cái biên bản. E hỏi lỗi e bnhieu?
XXX1: Nói e sai làn, lỗi em 200k đến 400k. TB 300k
XXX 2: Hỏi e đã công nhận lỗi chưa? E cười trừ.
XXX3 lập bb hỏi em ở đâu? Làm j? Hỏi muốn giữ GPLX hay đăng kí xe? Tại bằng A1 e ghép với B2. Hỏi có dùng j đến oto thì a tạo điều kiện giữ đăng kí cho mà lái oto.
E trả lời là Anh muốn giữ cái j thì anh giữ, để cho em 1 cái có bị sao ngta còn giữ. Hỏi e 2 3 lần j đấy
Hỏi linh tinh vòng vo chốt lại 1 câu là anh nhắc nhở, đi đi, lsau chú ý hơn.
Em chào r đi thôi. E bị vịn xong thì 3 4 xe sau cũng bị vịn

Chỉnh sửa cuối:

cuticuba

Xe hơi
Cái này tùy theo đường và biển chỉ dẫn. Nếu trong nội đô thì cụ đi thế là đúng roài ợ.

sontt56

Xe hơi
Theo em nghĩ thì phải có biển chỉ dẫn làn đường thì xxx mới có quyền chặn mình lại chứ. Ko thể mặc định theo xxx đc

sontt56

Xe hơi
Tiện thể cho hỏi chút. Em có bằng B2, bằng A1 thì bị mất nhưng còn hồ sơ gốc có ghép đc bằng ko bác?

thanhlangx92

Xe đạp
Bằng b2 của bác là = giấy hay = thẻ nhựa cứng? Nếu = thẻ cứng thì khi làm lại =A1 sẽ được ghép. Còn b2 là giấy thì ko phải ghép. Còn bác muốn ghép = thì trình bày cho ngta, e chắc là sẽ đc thôi

Chỉnh sửa cuối:

Chaukga

Xe container
Em xin kể thêm là: Lúc ra sau xe xxx giải quyết. E nói luôn là em ko mang tiền mặt. Anh cho em xin cái biên bản. E hỏi lỗi e bnhieu?
XXX1: Nói e sai làn, lỗi em 200k đến 400k. TB 300k
XXX 2: Hỏi e đã công nhận lỗi chưa? E cười trừ.
XXX3 lập bb hỏi em ở đâu? Làm j? Hỏi muốn giữ GPLX hay đăng kí xe? Tại bằng A1 e ghép với B2. Hỏi có dùng j đến oto thì a tạo điều kiện giữ đăng kí cho mà lái oto.
E trả lời là Anh muốn giữ cái j thì anh giữ, để cho em 1 cái có bị sao ngta còn giữ. Hỏi e 2 3 lần j đấy
Hỏi linh tinh vòng vo chốt lại 1 câu là anh nhắc nhở, đi đi, lsau chú ý hơn.
Em chào r đi thôi. E bị vịn xong thì 3 4 xe sau cũng bị vịn
Vậy là xxx muốn lèm nhèm nhưng hơi vướng vì cụ ko có tiền mặt, vậy thả cụ đi để làm tiền xe khác thôi.
xxx nó ăn bẩn.

thanhlangx92

Xe đạp
Vậy là xxx muốn lèm nhèm nhưng hơi vướng vì cụ ko có tiền mặt, vậy thả cụ đi để làm tiền xe khác thôi.
xxx nó ăn bẩn.
Vâng, cảm ơn cụ. Em có ít thôi, đủ 50/50. Nhưng thẳng tính, ko quen hối lộ. Cũng may. Như mấy cô, mấy chú bị vịn sau e phải xì tiền ra hết =.=

tuananhktpm1k5

Đi bộ
k biển báo phân làn thì e nghĩ chủ thớt vẫn cãi được,e cũng đi 2b đi đường 5 đi học biết là đi đúng là làn trong cùng,nhưng toàn container đi vào làn 2b đã thế gặp nhiều xe máy đi ngược chiều làn xe thô sơ,nhiều lúc muốn chấp hành đúng luật mà không được :((

speed266

Xe điện
Cụ chủ rắn chứ ko là bị xxx làm thịt rồi

tranduynguyen83

Xe tải
Em nghĩ xxx bắt nhiều nên có kinh nghiệm chắc không sai cụ ạ.

cuhin

[Tịch thu bằng lái]
Khó quá cụ ạ

xecub49

Xe điện
Chào các cụ. Em là mem mới. Theo dõi trang từ lâu. Có 1 số thắc mắc nhỏ, nay mạnh dạn lập acc, tham khảo, cụ nào biết chỉ cho em biết.

Em đi như hình ( xe máy), thì thấy xxx từ xa. Đinh ninh là đúng tốc độ, xi nhan đầy đủ ( mới rẽ phải ) tưởng xuôi chèo mát mái, ai ngờ xxx vẫy lại. Em nghĩ em ko sai nên bình tĩnh xi nhan vào lề như xxx chỉ dẫn.
XXX chào em đầy đủ, rồi nói em đưa giấy tờ kiểm tra.
Em: Em chào lại, hỏi lỗi j anh?
XXX: Lỗi sai làn
Em: Sai như thế nào anh?
XXX: Em đi vào làn oto tải và khách.
Em: Em ko thấy biển phân làn? Anh chỉ cho em.
XXX: Trong thành phố, ko cần biển phân làn. Mặc định là xe máy moto đi làn trong cùng bên phải em nhé, ko tin em nhìn mọi người đi kìa ( em nhìn ra thì đúng nthe thật, đi dạt hết về làn bên phải) rồi nói ra xe xxx giải quyết.
Bahla nói là em phải đi bên phải chiều đi của mình ( em nghĩ là đường 1 chiều ko đi bên phải thì chắc là đi ngược chiều sao? )
Vậy các cụ thông hiểu luật cho em hỏi xác nhận là: Em đi như hình kia có sai ko? Hay cứ bắt buộc phải đi làn trong cùng. ( tại e thấy làn trong đi chậm, nên đi làn giữa nhanh 1 chút nhưng vẫn đúng tốc độ là đc )
Cám ơn các cụ, mong rep cho em đc hiểu
Nếu cụ đi đường Thăng Long- Nội Bài thì cụ phải đi bên phải vạch đậm kia ợ. Bên ngoài xxx vợt tất nhé

honghn

Xe máy
cụ chủ thớt đi như thế mà còn về đây viết bài cho anh em xem thì thật là may cho cụ đấy phúc nhà cụ còn nhiều chứ hôm đó cụ gặp con tải ben 3 chân thì chắc bây giờ cụ xanh cỏ rồi